หน้า 1 จากทั้งหมด 4 หน้า 1 2 3 4 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 20 จากทั้งหมด 62

กระทู้: ลงชื่อ ทริป ท่องเที่ยวเมืองสี่แคว ครับ กำหนดวันที่ 8-9 ธันวาคมนี้

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    28583
    Status
    โพส
    93

Thumbs up ลงชื่อ ทริป ท่องเที่ยวเมืองสี่แคว ครับ กำหนดวันที่ 8-9 ธันวาคมนี้

เพื่อนสมาชิกที่ต้องการร่วมกิจกรรมครั้งนี้ลงชื่อได้เลยครับ ค่าลงทะเบียนคร่าวๆน่าจะใกล้เคียงกับกำแพงเพชร ครับ
    Last update 27-10-2012
    กำหนดการ 15-16 ธันวาคม
    จุดแรก 08.00-09.00 จุดลงทะเบียน สนามที่ว่าการอำเภอ ตากฟ้า รับของที่ระลึก (ทีมงานขออุบไว้ก่อนนะครับเรื่องของที่ระทึก เอ้ยระลึก) เอกสารการเดินทาง เล่นเกมส์ และเริ่มปล่อยรถ จับเวลาออกเดินทางไปสู่จุดที่สอง (ปล่อยรถครั้งละ สองคัน เพื่อไปจุดที่สอง เพื่อหา อาซี เก็บคะแนน)

จุดที่สอง วัดพระพี่นาง จุดนี้จะให้สมาชิกหา อาซี ให้พบและมาเชคอินเวลา จากนั้นก็เดินชมถ่ายรุปรอจนคันสุดท้ายมาถึงจุดเรียบร้อย จากจุดนี้จะปล่อยตัวออกเดินทางต่อไปจุดที่สาม

จุดที่สาม หอชมเมืองนครสวรรค์ หลังจากหา อาซี ได้แล้วมาเชคอินและเข้าชมหอชมเมือง และไหว้พระที่จุดนี้ รอจนคันสุดท้ายมาถึง เชคอินเวลา เรียบร้อยแล้วจะออกเดินทางเป็นขบวนไป ที่ศูนย์มิตซู นครสวรรค์(รอการติดต่อครับ)และเมื่อเสรจก็หาจุดทานอาหารกลางวัน เสร็จสิ้น ก็ออกเดินทางเป็นขบวนต่อไปยัง อ แม่วงศ์ ครับ
    จุดที่พักนี้ทางเราจัดให้มีกีฬาพื้นบ้านเล่นกัน เสร็จสิ้นก็เล่นน้ำ ล่องแพกันตามอัธยาศัยครับ ช่วงเย็นก็เริ่มสังสรรค์ ทานอาหารกัน จะมีพวกปลาเผา หอยแครง ลาบ ต้มยำ บาบีคิว ประมานนี้ ช่วงเยนมีมอบรางวัล ผู้ชนะเกมส์ต่างๆ และมีจับ แจกรางวัลด้วย ร้องเพลงสนุกสนานกันเต็มที่ครับ

เช้าวันอาทิตย์ รับประทานอาหารเช้า อาจจะเป็นข้าวต้มครับ ส่วนกิจกรรมตอนเดินทางกลับนั้นก็จะแวะที่โรงเรียน ใกล้ๆกับที่พัก เพื่อมอบอุปกรณ์กีฬา ครับ เป็นอันเสร็จภารกิจครับ
    Attached Images Attached Images  
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย พออ.รัชพล : 28-10-2012 เมื่อ 00:23

User ID
    28583
    Status
    โพส
    93

มาตรฐาน ตอบ: ลงชื่อ ทริป ท่องเที่ยวเมืองสี่แคว ครับ กำหนดวันที่ 8-9 ธันวาคมนี้

ข้อมูลที่พัก http://www.rimtarnrewa.com/
    บรรยากาศที่รีสอทที่พักครับ มีราคาดังต่อไปนี้
    บ้านพักราคา 2500 พักได้ 10 คน มี 3 หลังครับ
    บ้านพักราคา 1500 พักได้ 6 คน มี 3 หลังครับ
    บ้านพักราคา 800 พักได้ 2 คน มี 2 หลังครับ (อันนี้ ผมและป้าอัจจองคนละหลังแล้วครับ อิอิ)
    ท่านที่ต้องการกางเต้นท์ติดริมน้ำไหล ทางพี่เจ้าของรีสอทบอกว่า ตามสบายครับ
    แต่ถ้าเรามีสมาชิกเข้าพักทั้งหมด 30 คน พี่เจ้าของบอกจะปิดรีสอท ให้เลยครับรีบๆจองที่พักนะครับ วันที่ 15 ธันวา นี้ยังว่างต้องรีบคอนเฟริมคร้าบ

Last update 28-10-2012

1.ป้าอัจ 4 คน 1 ห้องและเต้นท์
    2.น้าป๊อป 2 คน 1ห้องและเต้นท์
    3.คุณบุ๋ม ลาดยาว 1 คน
    4.น้าศิล 2 คน
    5.น้ามุ่ย 5 คน
    6.น้าโต้ง กำแพง 3 คน ห้องและกางเต้นท์
    7.น้าก้อด ลพบุรี 1 คน
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย พออ.รัชพล : 28-10-2012 เมื่อ 11:32

User ID
    5509
    Status
    โพส
    3,561

มาตรฐาน ตอบ: ลงชื่อ ทริป ท่องเที่ยวเมืองสี่แคว ครับ กำหนดวันที่ 8-9 ธันวาคมนี้

..ลงชื่อไว้ก่อนนะครับ มีไรเปลี่ยนแปลงจะแจ้งให้ทราบนะครับ 3-5 คนครับ..อยากกางเต้นท์..เรื่องห้องน้ำสะดวกป่าวครับน้าป๊อป

User ID
    28583
    Status
    โพส
    93

เดี่ยวเสาร์นี้ทางทีมงานจะลงภาคสนามครับไปเก็บภาพและข้อมูลมา

TritonclubLoburi:เมืองลิง TTC-Member
    User ID
    27
    Status
    โพส
    7,526

งานนี้เสียดายมากมายครับ ขอบาย เนื่องจากผมติดงานเลี้ยงรุ่นทั่วประเทศ ลพบุรีเป็นเจ้าภาพ 8 ธ.ค.55

User ID
    6
    Status
    โพส
    2,852

คราวก่อนที่กำแพงมีผมกับน้าป๊อปกางเต็นท์กันอยู่ 2 หลัง
    คราวนี้อยากให้นอนเต็นท์กันเยอะๆจังเลย เพื่อบรรยากาศ อิอิ

User ID
    28583
    Status
    โพส
    93

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ MUNIC ดูโพส
    คราวก่อนที่กำแพงมีผมกับน้าป๊อปกางเต็นท์กันอยู่ 2 หลัง
    คราวนี้อยากให้นอนเต็นท์กันเยอะๆจังเลย เพื่อบรรยากาศ อิอิ
    รอบนี้ไปมั้ยครับลงชื่อไว้เลยครับ

User ID
    28583
    Status
    โพส
    93

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ god-army ดูโพส
    งานนี้เสียดายมากมายครับ ขอบาย เนื่องจากผมติดงานเลี้ยงรุ่นทั่วประเทศ ลพบุรีเป็นเจ้าภาพ 8 ธ.ค.55
    วันที่อาจะขยับได้แต่ตอนนี้ขอตั้งเป็นตุ้กตาไว้ก่อนครับติดต่อสถานที่ได้ก่อน

TritonclubLoburi:เมืองลิง TTC-Member
    User ID
    27
    Status
    โพส
    7,526

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ พออ.รัชพล ดูโพส
    วันที่อาจะขยับได้แต่ตอนนี้ขอตั้งเป็นตุ้กตาไว้ก่อนครับติดต่อสถานที่ได้ก่อน
    ​รับทราบครับน้าป็อบ

ลงชื่อรว่มงานครับ..3ท่าน..ที่พักคาดว่าเดือนธันวาคงหมดฝน..อากาศคงหนาวแล้ว..นอนเต๊นท์คงได้บรรยากาศ

User ID
    1738
    Status
    โพส
    431

8 9 10 ตรงกับงานอิ่มบุญประจำปี4x4เลยครับ

ตุ้ย-Tui TTC-Member
    User ID
    1345
    Status
    โพส
    3,175

งานนี้ผมพลาดอีกแล้ว....ติดนัดซะแล้ววว เสียดายยยยย

User ID
    28583
    Status
    โพส
    93

เอ รึว่าเราจะเลื่อนเป็น 15-16 ดีอะ แต่ส่วนใหญ่มันสิ้นปีคนจะออกเที่ยวกันเยอะนะสิที่พักจะว่างไหม

สมาชิกถาวร: TTC-01991 TTC-Member
    User ID
    3134
    Status
    โพส
    2,387

เดือนธันวาคม-มกราคม ไม่ว่างทั้งเดือนเลยคับ
    แย่จัง!!!

เราโพสเพื่อหยั่งเสียงเพื่อนสมาชิก รายละเอียดต่างๆ อาจมีเปลี่ยนแปลงตามความจำเป็น
    เพื่อนๆช่วแสดงความคิดเห็นด้วยนะคะว่า อยากให้จัดวันไหน เดือนไหน

น้าก็อตเป็นบุคคลสำคัญ ซึ่งป้าคิดว่า ถ้างานนี้ขาด เราเหงาแน่นอนค่ะ
    น้าป็อปเหนด้วยไหมคะ

User ID
    27
    Status
    โพส
    7,526

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ ย่าหนูกะปู่บิล ดูโพส
    เราโพสเพื่อหยั่งเสียงเพื่อนสมาชิก รายละเอียดต่างๆ อาจมีเปลี่ยนแปลงตามความจำเป็น
    เพื่อนๆช่วแสดงความคิดเห็นด้วยนะคะว่า อยากให้จัดวันไหน เดือนไหน

น้าก็อตเป็นบุคคลสำคัญ ซึ่งป้าคิดว่า ถ้างานนี้ขาด เราเหงาแน่นอนค่ะ
    น้าป็อปเหนด้วยไหมคะ

โหป้า....เกินไปมั๊ง 555
    ดูๆ แล้วส่วนใหญ่จะไม่ว่างกันครับ ส่วนวันเวลาที่แน่นอน แล้วแต่ทางเจ้าบ้านสะดวกดีกว่าครับ

จะมีประโยชน์อะไรล่ะน้าก็อต ถ้าจัดแล้ว ไม่มีคนว่างไปอ่ะ แงแง...

เขาว่ามีน้ำไหลผ่านตลอดทั้งปี หรือว่าเราจะจัดเดือนกุมภาดี ลงแช่น้ำได้ ไม่หนาว
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย ย่าหนูกะปู่บิล : 24-10-2012 เมื่อ 14:46

งานเจ้าแม่ทับทิมตาคลี จะจัดช่วงปลายเดือนมกราคม มีปั่นจักรยานชิงถ้วยด้วย(ถ้วยสวยมากๆ)
    ถ้าใครอยากจะมาเที่ยวงาน
    และไม่เคยชมมังกรทองในช่วงกลางคืน บ้านป้ายินดีต้อนรับนะคะ
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย ย่าหนูกะปู่บิล : 24-10-2012 เมื่อ 14:35

เมื่อกี้ป้าโทรไปถามเรื่องห้องพักมานะคะ
    เดือนธันวาคม
    เสารที่1
    เต็ม
    เสาร์ที่8 เต็ม อาทิตย์ที่9ว่าง (10วันรัฐธรรมนูญ)
    เสาร์ที่15 ว่าง
    เสาร์ที่22 ว่าง

ตุ้ย-Tui TTC-Member
    User ID
    1345
    Status
    โพส
    3,175

เข้ามาติดตามความคืบหน้าครับ......อยากร่วมทริปด้วย

หน้า 1 จากทั้งหมด 4 หน้า 1 2 3 4 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้