หน้า 2 จากทั้งหมด 2 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2
สรุปผลการค้นหา 21 ถึง 38 จากทั้งหมด 38

กระทู้: 15 นิ้ว ไทรทรัน4ประตูไม่เจาะโปรเจคในฝันของผมได้70เปอร์เซ้น แล้วครับ

สมาชิกถาวร : TTC-00716 TTC-Member
    User ID
    5152
    Status
    โพส
    904

มาตรฐาน ตอบ: 15 นิ้ว ไทรทรัน4ประตูไม่เจาะโปรเจคในฝันของผมได้70เปอร์เซ้น แล้วครับ

รอดูตอนจบ

TTC-01163 TTC-Member
    User ID
    10199
    Status
    โพส
    192

มาตรฐาน ตอบ: 15 นิ้ว ไทรทรัน4ประตูไม่เจาะโปรเจคในฝันของผมได้70เปอร์เซ้น แล้วครับ

น้า(คว่ำดอก_) (หงายดอก-)(หรือตั้งตรงครับ) สูตรนี้ อยากดูภายในจังเลยครับ ขอให้เสร็จเร็วๆนะครับ

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    39403
    Status
    โพส
    81

เสร็จเกือบ100เปอร์เซ็นแล้วครับชื่อ:  ม่วง.jpg
ครั้ง: 12236
ขนาด:  200.1 กิโลไบต์ชื่อ:  ม่วง1.jpg
ครั้ง: 9739
ขนาด:  207.9 กิโลไบต์ชื่อ:  ม่วง3.jpg
ครั้ง: 2106
ขนาด:  171.4 กิโลไบต์ชื่อ:  ม่วง1.jpg
ครั้ง: 9739
ขนาด:  207.9 กิโลไบต์

User ID
    39403
    Status
    โพส
    81

ติชมให้ด้วยนะครับผมเน้นเสียงไม่เน้นของ งบน้อยครับต้องเก็บๆๆๆไว่จ่ายค่าตัวเจ้าตั้นด้วยครับ เฉพาะชุดหลังผมหมดไป22000ครับ

TTC-00243 TTC-Member
    User ID
    682
    Status
    โพส
    1,229

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ เก๋ง2244 ดูโพส
    15นิ้ว1คู่ตู้ฟาดหน้าดอกวางท้ายกระบะผ้า่ใบคลุมคุณภาพเสียงที่ได้ 12นิ้วเจาะกระบะบางคันถ้าไม่เก่งจริงกินไม่ลงครับแต่15นิ้วได้ลูกใหญ่กว่าที่สำคัญรถไม่ช้ำยกลงได้ตลอดเวลาเหลือแค่ซาวด์เสียงกลางครับเด่วเอารูให้ชมครับตู้ซับผ่านแล้วเหลือแต่ทำระบบเสียงกลางครับ

ครับ มันอยู่ที่ความพอใจของเราเป็นส่วนใหญ่ ยิ่งทำยิ่งไม่จบเสียเงินมากขึ้นครับ
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย kamol : 27-11-2012 เมื่อ 20:13

User ID
    682
    Status
    โพส
    1,229

สุดท้าย ขอให้มีความสุขกับสิ่งที่เราชอบครับ ร่วมกันแชร์ ร่วมกันแก้ไข อย่าให้เกิดความแตกแยกครับ
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย kamol : 27-11-2012 เมื่อ 20:12

User ID
    682
    Status
    โพส
    1,229

แอบๆชม แอบๆดัง แอบเสียตังค์
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย kamol : 27-11-2012 เมื่อ 20:14

User ID
    39403
    Status
    โพส
    81

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ kamol ดูโพส
    น่าคิดเหมือนกันนะครับนี่ 15นิ้ว 12นิ้วกดไม่ลงแน่ๆ

แต่ถ้า10นิ้วแบกน้ำหนัก กด15นิ้วลงได้ ผมว่าก็ไม่ธรรมดาแน่ๆๆ ลองดูระบบนี้ดูครับ 10นิ้ว ka3000.1d ขาหวดเจาะกระบะ อันนี้ผมไม่ได้เข้ามาป่วนนะครับ แค่แชร์ความคิดของสมาชิกให้ทราบกัน
    ว่าระบบทุกอย่าง มันมี ทั้ง เหนือฟ้ายังมีฟ้า ครับ มันอยู่ที่ความพอใจของเราเป็นส่วนใหญ่ ยิ่งทำยิ่งไม่จบเสียเงินมากขึ้นครับ
    ขอโทษนะครับคือที่จริงผมทำเพราะชอบไม่ของัดกะใครนะครับเพราะมันคือตู้ที่วางไว้ข้างหลังเฉยๆไม่มีห้องบ่มเสียงไม่มีห้องโดยสารช่วยเสียงเบสเสียงที่ได้มันก็ได้แค่นี้จริงในงบที่ผมมีตามที่แจ้งข้างบนผมไม่ใช่ร้านผมทำเองบริหารงบประมาณเองถ้าเอางบที่ผมทำทั้งหมดไปทำที่เห็นในรูปที่เอามาโชว์อย่าว่าแต่ได้ฟังเสียงเลยดอกกะซังยังไม่รู้เลยจะได้เห็นรึเปล่าแค่แอมคลาสตาส3000วัตร์ก็มากกว่างบที่ผมทำทั้งคันแล้ว เครื่องเสียงรถยนต์ผมสรุปสั้นๆนะครับว่าตามงบจริงๆจะเป็นเทพได้ต้องมีเงินนะครับสำหรับลูกค้าต้องมีเงินเท่านั้นถึงจะดังได้ แต่ถ้าเป็นร้านราคาอาจจะถูกลงมาอีกสักครึ่งนึงเพราะไม่มีค่าแรง ผมเห็นในรูปที่เอามาลงสวยมากเลยครับผมก็อยากได้แบบนี้แหล่ะถ้าเงิน20000ทำให้ผมได้แบบนี้ผมจัดเลยครับแต่ขอร้องอย่าเจาะรถผมนะยังผ่อนได้ไม่กี่งวดเลย555อันนี้ขำๆๆๆครับแต่มันคงเป็นไปไม่ได้แค่แอมกะซับก็มากกว่าของผมทั้งระบบแล้วผมหวังแค่ว่าพอจะเป็นแนวทางให้สำหรับคนที่งบน้อยแต่อยากทำเครื่องเสียงอยากเพิ่มเติมระบบให้มันเพิ่มขึ้นมาอีกขั้นในงบที่เราสามารถทำได้แล้วครอบครัวไม่เดือดร้อนย้ำนะครับความสุขส่วนตัวในส่วนมที่เราชอบต้องไม่ทำให้ครอบครัวเดือดร้อนผมเห็นบางท่านกู้เงินมาทำเครื่องเสียงผ่อนยังไม่ทันหมดเลยแอมป็ไหม้แล้วลำโพงขาดไปแล้วก็มีก็น่าเห็นใจครับ สรุปว่าผมขอแชร์ประสบการณ์ในส่วนของด้านเครื่องเสียงนะครับเผื่อบางท่านที่ยังไม่ค่อยมีความรู้บ้างเผื่อจะมีประโยชน์บ้างไม่ขอแข่งกะใครนะครับ ส่วนใครที่สนใจจะแข่งผมประชาสัมพันธ์เลยนะครับที่อำเภอสมเด็จ จังหวัดกาฬสินธุ์ครับวันที่ 8-9ธันวาคมนี้นะครับทีมงานพวกพี่ๆเพื่อนๆแกเป็นเจ้าภาพจัดครับในส่วนผมจะพาสมาชิกชมรมเครื่องเสียงติดรถยนต์ไปร่วมเป็นกำลังใจครับ ขอบคุณที่ติชมเป็นแนวทางครับผมถ้ามีรูปสวยๆแบบนี้รบกวนเอามาลงเยอะๆนะครับเผื่อเป็นแนวทางเป็นไอเดียใหม่ๆให้ทุกท่านได้ต่อยอดต่อไปขอบคุณนะครับที่เสียสละเวลามาอ่านขอบคุณเวปที่ดีๆแบบนี้ที่ต้อนรับผมเป็นสมาชิกแล้วจะแวะมาอ่านเรื่อยๆนะครับ

User ID
    682
    Status
    โพส
    1,229

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ เก๋ง2244 ดูโพส
    ขอโทษนะครับคือที่จริงผมทำเพราะชอบไม่ของัดกะใครนะครับเพราะมันคือตู้ที่วางไว้ข้างหลังเฉยๆไม่มีห้องบ่มเสียงไม่มีห้องโดยสารช่วยเสียงเบสเสียงที่ได้มันก็ได้แค่นี้จริงในงบที่ผมมีตามที่แจ้งข้างบนผมไม่ใช่ร้านผมทำเองบริหารงบประมาณเองถ้าเอางบที่ผมทำทั้งหมดไปทำที่เห็นในรูปที่เอามาโชว์อย่าว่าแต่ได้ฟังเสียงเลยดอกกะซังยังไม่รู้เลยจะได้เห็นรึเปล่าแค่แอมคลาสตาส3000วัตร์ก็มากกว่างบที่ผมทำทั้งคันแล้ว เครื่องเสียงรถยนต์ผมสรุปสั้นๆนะครับว่าตามงบจริงๆจะเป็นเทพได้ต้องมีเงินนะครับสำหรับลูกค้าต้องมีเงินเท่านั้นถึงจะดังได้ แต่ถ้าเป็นร้านราคาอาจจะถูกลงมาอีกสักครึ่งนึงเพราะไม่มีค่าแรง ผมเห็นในรูปที่เอามาลงสวยมากเลยครับผมก็อยากได้แบบนี้แหล่ะถ้าเงิน20000ทำให้ผมได้แบบนี้ผมจัดเลยครับแต่ขอร้องอย่าเจาะรถผมนะยังผ่อนได้ไม่กี่งวดเลย555อันนี้ขำๆๆๆครับแต่มันคงเป็นไปไม่ได้แค่แอมกะซับก็มากกว่าของผมทั้งระบบแล้วผมหวังแค่ว่าพอจะเป็นแนวทางให้สำหรับคนที่งบน้อยแต่อยากทำเครื่องเสียงอยากเพิ่มเติมระบบให้มันเพิ่มขึ้นมาอีกขั้นในงบที่เราสามารถทำได้แล้วครอบครัวไม่เดือดร้อนย้ำนะครับความสุขส่วนตัวในส่วนมที่เราชอบต้องไม่ทำให้ครอบครัวเดือดร้อนผมเห็นบางท่านกู้เงินมาทำเครื่องเสียงผ่อนยังไม่ทันหมดเลยแอมป็ไหม้แล้วลำโพงขาดไปแล้วก็มีก็น่าเห็นใจครับ สรุปว่าผมขอแชร์ประสบการณ์ในส่วนของด้านเครื่องเสียงนะครับเผื่อบางท่านที่ยังไม่ค่อยมีความรู้บ้างเผื่อจะมีประโยชน์บ้างไม่ขอแข่งกะใครนะครับ ส่วนใครที่สนใจจะแข่งผมประชาสัมพันธ์เลยนะครับที่อำเภอสมเด็จ จังหวัดกาฬสินธุ์ครับวันที่ 8-9ธันวาคมนี้นะครับทีมงานพวกพี่ๆเพื่อนๆแกเป็นเจ้าภาพจัดครับในส่วนผมจะพาสมาชิกชมรมเครื่องเสียงติดรถยนต์ไปร่วมเป็นกำลังใจครับ ขอบคุณที่ติชมเป็นแนวทางครับผมถ้ามีรูปสวยๆแบบนี้รบกวนเอามาลงเยอะๆนะครับเผื่อเป็นแนวทางเป็นไอเดียใหม่ๆให้ทุกท่านได้ต่อยอดต่อไปขอบคุณนะครับที่เสียสละเวลามาอ่านขอบคุณเวปที่ดีๆแบบนี้ที่ต้อนรับผมเป็นสมาชิกแล้วจะแวะมาอ่านเรื่อยๆนะครับ
    ครับผม ผิดพลาดประการใดต้องขออภัยด้วยครับ ผมผิดเองครับ น้อมรับความผิดครับ

แต่เครื่องเสียงชุดนี้น้าทำมาถูกทางตามที่ใจฝันแล้วครับสู้ๆๆครับเป็นกำลังใจให้อีกแรงครับ

User ID
    39403
    Status
    โพส
    81

ครับน้าผมไม่มีเจตนาอย่างนั้นนะครับผมต้องขออภัยนะครับถ้าไม่สุภาพตรงไหนผมแค่อยากแชร์ประสบการณ์ครับผมเข้ามาหาความรู้เรื่องเจ้าตั้นน้อยไม่รู้จะช่วยเวปช่วยเพื่อนๆสมาชิกในด้านใดได้บ้างพอมีความรู้เครื่องเสัยงอยู่บ้างเลยขอช่วยแชร์ด้านนี้แล้วกันส่วนเรื่องเกี่ยวกับเจ้าตั้นคงต้องพึ้งน้าๆทุกท่านนะครับ

User ID
    6
    Status
    โพส
    2,852

อิอิ คุยกันเสียงดังอีกละ 5555

เอามาแชร์ งานซาวน์สวยๆกันดีกว่า ของแบบนี้ขึ้นอยู่กับ ไอเดีย แล้วองค์ประกอบหลายๆอย่าง

ถ้าไปวัดกันที่เสียงดังแล้ว สงสัยมันจะไม่จบง่ายๆอะ

ถือซะว่า โชว์ฝีมือ diy ถูกใจและภูมิใจที่ได้ทำครับ

User ID
    682
    Status
    โพส
    1,229

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ MUNIC ดูโพส
    อิอิ คุยกันเสียงดังอีกละ 5555

เอามาแชร์ งานซาวน์สวยๆกันดีกว่า ของแบบนี้ขึ้นอยู่กับ ไอเดีย แล้วองค์ประกอบหลายๆอย่าง

ถ้าไปวัดกันที่เสียงดังแล้ว สงสัยมันจะไม่จบง่ายๆอะ

ถือซะว่า โชว์ฝีมือ diy ถูกใจและภูมิใจที่ได้ทำครับ
    ยอมรับผิดครับผม

TTC_402 TTC-Member
    User ID
    2112
    Status
    โพส
    3,433

แชร์ ๆ ความรู้กันครับน้า ๆ

User ID
    6
    Status
    โพส
    2,852

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ kamol ดูโพส
    ยอมรับผิดครับผม
    อย่าคิดมาครับ มีไรเอามาโชว์กันหน่อย

User ID
    16077
    Status
    โพส
    954

นี่แหล่ะครับ ความอบอุ่นในไตรตั้นคลับ ที่หาที่อื่นไม่ได้ ชื่นชมทั้งผลงานและตัวบุคคลครับ

TTC - 01705 TTC-Member
    User ID
    12496
    Status
    โพส
    2,931

เราพี่น้องร่วมอุดมการณ์กันทั้งนั้นครับ มีอะไรก็เอามาโชว์ เอามาแบ่งปัน แนะนำกันได้ครับ

User ID
    33807
    Status
    โพส
    26

แจ่มคับ

User ID
    32798
    Status
    โพส
    12

มีเงินแล้วเสียงดังไม่น่ากลัวครับแต่เงินมีน้อยทำได้ดังทำได้เพราะนี่สิครับน่ากลัวครับ

หน้า 2 จากทั้งหมด 2 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2

ข้อมูลกระทู้