หน้า 2 จากทั้งหมด 2 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2
สรุปผลการค้นหา 21 ถึง 32 จากทั้งหมด 32

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    17016
    Status
    โพส
    4,974

มาตรฐาน ตอบ: อยุธาเริ่มจับท่อรถยนต์แล้วครับ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ MEAW_SAN ดูโพส
    ก็บอกไปจิ ตังไม่พอ ช่างเลยเดินมาให้แค่นี้ 555+
    555555555555 ตำรวจได้ยินคำนี้เขาจะทำหน้ายังไงหว่า

User ID
    26131
    Status
    โพส
    3,912

มาตรฐาน ตอบ: อยุธาเริ่มจับท่อรถยนต์แล้วครับ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ นักรบ ดูโพส
    ก็พวกท่อ ไอ....ซ๊าดดดด กับ ไอ.....เฮียยยยย น่ะคร๊าบ แต่งกล่อง ควันดำ ดันราง ฟังมาจาก จนท ครับเล่ามาอีกที ขอบคุณครับที่มาเตือนกัน
    น่าจะเป็นนโยบายของผบ.ตร.คนใหม่ เมื่อ2-3วันที่แล้วดูข่าวไปจับที่สะพานใหม่ ชลบุรีอะครับ

User ID
    3118
    Status
    โพส
    5,862

คุยกับเค้าดีๆ คุยกับเค่าดีๆ ก่อนก็ได้ครับ เค้าน่าจะมีอนุโลม หรือแค่ตักเตือนเราก่อนก็เท่านั้นครับ แต่ถ้าไปคุยเถียงๆ ตะแบงๆ หรือคุยแบบอวดใหญ่ อวดโต ถ้า จนท. ที่เค้าเรียกตรวจเรา ซึ่งคงเป็น ตร.จราจร ชั้นประทวน เค้าเกิดอาการหมั่นไส้ แล้วเค้าเชิญ หน.ด่านจุดตรวจนั้นๆ ซึ่งคงเป็น นายตำรวจชั้นสัญญาบัตรขึ้นไป แล้วเราจะงานงอกครับ เพราะเค้าจะเกิดอาการ และอารมณ์หมั่นไส้เราขึ้นมาได้เหมือนกัน ทีนี้จะโดนข้อหาอีกหลายกระทงครับ ยังไงถ้าโดน ก็พูดกับ จนท.เค้าดีๆ อธิบายไปแบบ
    มีเหตุผล และสุภาพนิ่มนวลครับ อย่างมากก็แค่ตักเตือนกันได้ครับ ถ้าไปเถียง หรือตะแบง หรือเบ่ง อาจโดนหนักครับ ถ้าเรื่องถึงร้อยเวรอ่ะครับ
    ด้วยความเคารพครับ

User ID
    3118
    Status
    โพส
    5,862

ถ้าจะเถียงว่าผิดตรงไหน ถ้าจะให้เค้าชี้แจงมันก็มีจุดชัดเจนหมดแหล่ะครับ คำว่าดัดแปลง แค่เราตบแต่ง ตัด เปลี่ยนแปลงสภาพไปจากเดิม แค่เสียงเปลี่ยนมันก็เข้าเกณท์ เข้าขั้นความผิดแล้วอ่ะครับ ผมเคยเจอ มีคนนึงไปเถียงเค้าว่า ผิดตรงไหน จนท.เค้าเลยโมโห..เลยบอกให้หยุดจอด ข้างด่านเลย แล้วก็
    ให้รอแปล็บนึง พอรถเดิมๆ ที่เป็นรุ่นเดียวกับคัน
    นั้นมา เค้าก็ให้จอด และวัดค่าเสียง ก้มดูท่อใต้รถ ว่าเดิมๆ เป็นแบบนี้ แล้วรถคุณไปดัดแปลง ตัด เชื่อม อ๊อก มาเป็นแบบนี้
    แล้วเค้าก็ถามว่า มันเข้าข่ายดัดแปลงมั้ย..ทีนี้จะเอาอะไรไปเถียงเค้าหล่ะครับ

User ID
    18837
    Status
    โพส
    2,194

ตามที่น้าตั้วว่ามาช่วยได้ครับ พูดดีๆปล่อยเลยครับ ยกมือไหว้เค้าก็ชื่นใจแล้ว แล้วเค้าก็บอกว่าเชิญครับไปได้ขับรถดีๆกลับแก้ไขนะ

User ID
    3118
    Status
    โพส
    5,862

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ ohm4door ดูโพส
    ตามที่น้าตั้วว่ามาช่วยได้ครับ พูดดีๆปล่อยเลยครับ ยกมือไหว้เค้าก็ชื่นใจแล้ว แล้วเค้าก็บอกว่าเชิญครับไปได้ขับรถดีๆกลับแก้ไขนะ
    น่านเลยครับน้าโอม..วิธีที่ดีที่สุด เราคนไทยด้วยกันครับ ลองพูดกับเค้าดีๆ ยังไง ก็อนุโลมกันไปได้ครับ ผมเคยทีนึง ไปเตะบอลกับเพื่อนๆ กลุ่มนนท์มา เลิกมาก็ห้าทุ่มกว่า เมาแปร๊ดมาเลย ขับรถออกมาทางรังสิตหน้าฟิวเจอร์ เจอด่านเบ้อเริ่มเลย เรียกตรวจผมด้วย เค้าถามผมว่า ไปไหนมาครับ เมาหรือป่าว...ผมก็ตอบไปว่า
    เมาครับพี่ ดื่มมานิดหน่อย พอดีไปงานเลี้ยงเพื่อนฝูงมานิดหน่อยอ่ะครับพี่ แต่ผมขับได้ครับพี่ ไม่มีอะไรครับ ถ้าพี่จะขอตรวจค้นรถ หรืออะไรก็ยินดีเลยครับ ผมก็ทำท่า
    จะลงจากรถเพื่อให้พี่เค้าตรวจค้นรถ เค้าก็บอกว่า ไม่เป็นไรครับๆ ขับรถดีแล้วกันครับ...ถ้าคืนนั้น ถ้าเค้าให้ผมเป่า อย่าว่าแต่เป่าเลยครับ แค่กลิ่นเหล้าจากปากผม จนท.เค้าก็แทบเบ่ะหน้าหนีแล้วอ่ะครับ แต่อาศัยว่าเราคุยกับเค้าดีๆ ทุกอย่างมันอนุโลมกันได้อ่ะครับ

User ID
    3118
    Status
    โพส
    5,862

อันนี้จากประสบการณ์จริงเลยครับ บัตร เบิด อะไรก็ไม่ต้องจก ต้องงัดไปโชว์เค้าหรอกครับ ( เพราะผมก็ไม่มีอะไรเลย) อาศัยพูดกับ จนท.เค้าดีๆ เค้าก็ปล่อยครับ เชื่อผมดิ บ้านเรามันเมืองไทย ระบบ พี่ ป้า น้า อา เรายังมีอยู่ครับ คนไทยด้วยกันทั้งนั้นครับ

User ID
    31933
    Status
    โพส
    14

เค้าไม่สนใจเราหรอกครับผมแทบจะก้มลงกราบแล้วครับ ยังโดนไป500เลยครับ โดนที่ถนนข้าวหลามบางแสนครับ

User ID
    3118
    Status
    โพส
    5,862

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ tid&tao ดูโพส
    เค้าไม่สนใจเราหรอกครับผมแทบจะก้มลงกราบแล้วครับ ยังโดนไป500เลยครับ โดนที่ถนนข้าวหลามบางแสนครับ
    อันนี้ เคตนี้ มันก็คงขึ้นอยู่กับดุลยพินิจของ จนท.เค้าท่านนั้นแล้วหล่ะครับ

User ID
    37110
    Status
    โพส
    35

รบเอาไปอยู่ในตลาดแกรนสักตี2ค่อยกลับ5555

ชายต้น อยุธยาคับป๋ม TTC-Member
    User ID
    18090
    Status
    โพส
    26

ผมก็โดนที่ สุพรรฯ หน้า รร.บางปะม้า...ข้อหาทำท่อไม่มีพักทำให้โลกร้อน 200..บาท สักงั้น

TTC-00874 TTC-Member
    User ID
    875
    Status
    โพส
    1,681

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ กรุงเก่า ดูโพส
    คุยกับเค้าดีๆ คุยกับเค่าดีๆ ก่อนก็ได้ครับ เค้าน่าจะมีอนุโลม หรือแค่ตักเตือนเราก่อนก็เท่านั้นครับ แต่ถ้าไปคุยเถียงๆ ตะแบงๆ หรือคุยแบบอวดใหญ่ อวดโต ถ้า จนท. ที่เค้าเรียกตรวจเรา ซึ่งคงเป็น ตร.จราจร ชั้นประทวน เค้าเกิดอาการหมั่นไส้ แล้วเค้าเชิญ หน.ด่านจุดตรวจนั้นๆ ซึ่งคงเป็น นายตำรวจชั้นสัญญาบัตรขึ้นไป แล้วเราจะงานงอกครับ เพราะเค้าจะเกิดอาการ และอารมณ์หมั่นไส้เราขึ้นมาได้เหมือนกัน ทีนี้จะโดนข้อหาอีกหลายกระทงครับ ยังไงถ้าโดน ก็พูดกับ จนท.เค้าดีๆ อธิบายไปแบบ
    มีเหตุผล และสุภาพนิ่มนวลครับ อย่างมากก็แค่ตักเตือนกันได้ครับ ถ้าไปเถียง หรือตะแบง หรือเบ่ง อาจโดนหนักครับ ถ้าเรื่องถึงร้อยเวรอ่ะครับ

ดุน ระ ยะ พิ นิด ท่านจะเลยเถิด

หน้า 2 จากทั้งหมด 2 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2

ข้อมูลกระทู้