หน้า 1 จากทั้งหมด 2 หน้า 1 2 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 20 จากทั้งหมด 34

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    17499
    Status
    โพส
    33

มาตรฐาน ถามน้าๆเรื่องท่อครับอยากได้เสียงดังเฟี้ยวๆ

ผมใช้ 4door 116 ครับ
    ผมอยากได้เสียงท่อนุ่มๆเฟี้ยวๆ แบบไม่ดังมาก รบกวนน้าๆช่วยแนะนำผมทีครับ
    มีคนแนะนำผมเดินท่อเลสลงหน้าเพลาครับ4500- กับใช้ของเม้งซัง4500- อันไหนดีกว่ากันครับ เห็นบอกว่าถ้ายิงลงหน้าเพลาเสียงจะดังเข้าห้องเครื่อง ต้องยิงลงท้าย รบกวนน้าๆแนะนำผมทีครับ

ตุ้ย-Tui TTC-Member
    User ID
    1345
    Status
    โพส
    3,175

มาตรฐาน ตอบ: ถามน้าๆเรื่องท่อครับอยากได้เสียงดังเฟี้ยวๆ

ท่อเลสผมว่าแต่ละร้านมันต่างกันนิดเดียวตรงช่วงคอท่อครับสูตรใครสูตรมัน สูตรคุณผมขอยืมมาทำบ้าง ประมาณนี้ครับ....เสียงแต่ละร้านอาจจะต่างกันนิดหน่อย ขึ้นอยู่กับความหนาของเลสด้วย ส่วนเรื่องเสียงดัง ถ้าไม่ชอบหนวกหูมากก็เดินไปออกหลังเหมือนเดิม ทำลงหน้าเพลาก็ดังสะใจดี แต่ตอนนี้บางพื้นที่คุณตำรวจเริ่มมีการจับปรับกันแล้ววววววว

User ID
    12703
    Status
    โพส
    85

มาตรฐาน ตอบ: ถามน้าๆเรื่องท่อครับอยากได้เสียงดังเฟี้ยวๆ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ nornaer ดูโพส
    ผมใช้ 4door 116 ครับ
    ผมอยากได้เสียงท่อนุ่มๆเฟี้ยวๆ แบบไม่ดังมาก รบกวนน้าๆช่วยแนะนำผมทีครับ
    มีคนแนะนำผมเดินท่อเลสลงหน้าเพลาครับ4500- กับใช้ของเม้งซัง4500- อันไหนดีกว่ากันครับ เห็นบอกว่าถ้ายิงลงหน้าเพลาเสียงจะดังเข้าห้องเครื่อง ต้องยิงลงท้าย รบกวนน้าๆแนะนำผมทีครับ
    เดินท่อเลสลงหน้าเพลา ถ้าไม่มีกล่องไม่แนะนำคับ
    รถจะออกไม่ไดเหมือนเดิมอ่ะคับและช่วงปลายเดินไม่ค่อยไปคับ

User ID
    3118
    Status
    โพส
    5,862

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Turbo Diesel ดูโพส
    เดินท่อเลสลงหน้าเพลา ถ้าไม่มีกล่องไม่แนะนำคับ
    รถจะออกไม่ไดเหมือนเดิมอ่ะคับและช่วงปลายเดินไม่ค่อยไปคับ
    ใช่ครับ..ถูกต้องเป๊ะเลยครับ ไอ้ต้นอ่ะ 1 สับ 2 ลากยาวๆ สับ3 ส่งยาวๆ สับเกียร์4 ไหลดี ลากได้ยาวๆ พอสับเกียร์5 เท่านั้นแหล่ะครับ มันจะวอด ปลายไม่เดินๆ แล้ว เผลอๆ มีห้อยด้วยอ่ะครับ แต่ถ้ามีกล่อง ก็ว่าไปอีกแบบครับ
    ด้วยความเคารพครับ

User ID
    17499
    Status
    โพส
    33

ขอบคุณมากครับน้า
    หมายความว่าถึงจะลงหน้าเพลา หรือเม้งซัง หรือยี่ห้ออื่น ก็ต้องใส่กล่องดันรางหรือยกหัวฉีดอย่างน้อย1ใบอยู่ดีใช่ไหมครับน้า

User ID
    20123
    Status
    โพส
    1,421

อือ.. เพิ่งรู้นะครับ

ttc-02921 TTC-Member
    User ID
    16543
    Status
    โพส
    2,656

จริงหรือเนี่ย กำลังจะไปลงท่ออยู่พอดีเลย
    ต้องคิดอีกแล้ว รถเราเดิมๆด้วย

User ID
    278
    Status
    โพส
    333

ลองเทสรถเพื่อน ค่าย d โหลดเตี้ย ล้อ17 เครื่องเดิมไม่มีกลอ่ง ใส่ท่อสำนักดัง เกียร์ 1 , 2 ใช้ได้เลยครับ พอ 3 ต้องลากยาวหน่อย เหมือนโล่งไปจริงๆ แต่ขอบอกว่า เสียงที่คำรามเพราะและโหดดีมากครับ

User ID
    37869
    Status
    โพส
    4

ของผมน้องตั้น 128 เดิมๆ อยากรบกวนถามท่านผู้รู้ ว่าถ้าเปลี่ยนท่อเลส ลงหน้าเพลา จะมีปัญหากับเครื่องยนต์ไหม แล้วต้นกับปลายจะเป็นยังไงบ้าง อยากใช้แบบยาวๆครับ ไม่อยากเสียเงินแล้วต้องมาเสียใจทีหลังครับ เพราะค่าท่อก็ส่งงวดรถได้งวดนึงอ่ะครับ (อยากได้เสียงฟิ้วๆ ออกปลายท่อเวลายกคันเร่งครับ แบบที่ไม่ใช่โบออฟวาลว์อ่ะครับ) ขอบพระคุณครับ

User ID
    17499
    Status
    โพส
    33

สนใจจริงๆครับ อยากเปลี่ยนท่อวันนี้พรุ่งนี้เลย แต่ติดที่ต้องมีกล่องด้วย ผบ.อนุมัติแต่ท่อ ไม่อนุมัติกล่อง เซ็งเลยครับน้า

User ID
    22696
    Status
    โพส
    608

หน้าเพลาเสียงดังหนวกหูมากครับ ผมเลยเปลี่ยนมาใช้ท่อเดิม 55+ กล่องก็ไปแอบติดดิครับ

User ID
    29500
    Status
    โพส
    238

ผมใช้แค็ปตัว128อยู่ ท่อเลสลงหน้าเพลา ปลายน่าจะหายนิดนึงตามความรู้สึกนะไม่มาก หายในที่นี้หมายถึงขึ้นช้า แต่เห็นตั้งแต่100ถึง150มันก็ขึ้นเรื่อยๆไม่หน้าเกลียดเท่าไหร่แต่ไปตันอยู่ที่178 รถเดิมๆแม็คขอบ18ด้วย
    ผมว่าถ้าปกติใช้ความเร็วไม่เกิน150 ก็ไม่เป็นไร ถ้าใส่กล่องก็เตรียมตังใว้ใส่คลาสใหม่ด้วย อิอิ มันไม่จบ

User ID
    5035
    Status
    โพส
    1,538

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ เอกมิตซู ดูโพส
    ผมใช้แค็ปตัว128อยู่ ท่อเลสลงหน้าเพลา ปลายน่าจะหายนิดนึงตามความรู้สึกนะไม่มาก หายในที่นี้หมายถึงขึ้นช้า แต่เห็นตั้งแต่100ถึง150มันก็ขึ้นเรื่อยๆไม่หน้าเกลียดเท่าไหร่แต่ไปตันอยู่ที่178 รถเดิมๆแม็คขอบ18ด้วย
    ผมว่าถ้าปกติใช้ความเร็วไม่เกิน150 ก็ไม่เป็นไร ถ้าใส่กล่องก็เตรียมตังใว้ใส่คลาสใหม่ด้วย อิอิ มันไม่จบ
    ไม่จบครับ น้าเอก ต้องมีต่ออีกstep ครับ

User ID
    29976
    Status
    โพส
    632

ทำท่อ ต้นมาดีมากๆ ส่วนปลายจะหายหรือไม่ผมไม่ค่อยซีเรียส เพราะชีวิตนี้ คงไม่ขับรถที่ความเร็วระดับ 180-200 หรอกครับ เน้นต้นจัดๆ กดเป็นมา พอแล้วครับ ชอบก็จัดเลย แต่สักระยะหนึ่งเดี๋ยวก็อยากแรงเพิ่มขึ้น แล้วก็จะมีกล่องตามมาเองแหละครับ

User ID
    29500
    Status
    โพส
    238

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ CHATREE ดูโพส
    ไม่จบครับ น้าเอก ต้องมีต่ออีกstep ครับ
    555 จริงครับน้าชาตรี เด๋วมีกล่องยกอีก คลาสทองแดง และอะไรๆอีกหลายๆอย่าง +ค่าซ่อมเวลาพัง (อยากแรง อย่ากลัวพัง)
    ผมเก็บตังใว้ผ่อนค่างวดดีกว่า อิอิ

User ID
    17499
    Status
    โพส
    33

น้าๆครับ แล้วถ้าของผม 4d 116 เดิมๆไม่มีกล่อง เม้ง หรือ ม. ซักใบ จะพอไหวไหมครับ ผมกลัวตอน รอบตอนเร่งแซงทางโค้ง กับรอบตอนแซงระยะกระชั้นชิดเท่านั้นแหละครับ เพราะไม่ค่อยได้อัดยาวๆ 150- เมียก็ด่ามาเป็นชุดแล้วครับ เลยอยากได้ท่อซักใบเอาไว้กลบเสียงเมีย อิอิ ช่วยแนะนำผมด้วยนะครับน้า ผมไม่มีความรู้ด้านนี้ อาศัยใจมันพาไปครับ 555

User ID
    29976
    Status
    โพส
    632

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ nornaer ดูโพส
    น้าๆครับ แล้วถ้าของผม 4d 116 เดิมๆไม่มีกล่อง เม้ง หรือ ม. ซักใบ จะพอไหวไหมครับ ผมกลัวตอน รอบตอนเร่งแซงทางโค้ง กับรอบตอนแซงระยะกระชั้นชิดเท่านั้นแหละครับ เพราะไม่ค่อยได้อัดยาวๆ 150- เมียก็ด่ามาเป็นชุดแล้วครับ เลยอยากได้ท่อซักใบเอาไว้กลบเสียงเมีย อิอิ ช่วยแนะนำผมด้วยนะครับน้า ผมไม่มีความรู้ด้านนี้ อาศัยใจมันพาไปครับ 555
    เม้ง ไม่แน่ใจว่าเค้าทำสูตรของไทรทันหรือป่าวนะครับ ส่วนใหญ่ที่เจอ มีแต่ดีแม็กกับเชฟ ส่วน ม.เจริญ ผมทำมา เรื่องอัตราการเร่ง แซง ไม่ต้องห่วงครับ มาดีจริงๆ รอบปลายมันมีห้อยบ้าง เพราะมันโล่ง อย่างที่พี่ๆแนะนำนั่นแหละครับว่า ต้องมีกล่อง ถึงจะได้ดี เปลี่ยนเลยครับไม่ต้องกลัว พี่อยู่แถวไหนมาลองรถผมก่อนก็ได้นะครับ ผมอยู่รามคำแหงครับ

User ID
    7923
    Status
    โพส
    1,047

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ triton project ดูโพส
    เม้ง ไม่แน่ใจว่าเค้าทำสูตรของไทรทันหรือป่าวนะครับ ส่วนใหญ่ที่เจอ มีแต่ดีแม็กกับเชฟ ส่วน ม.เจริญ ผมทำมา เรื่องอัตราการเร่ง แซง ไม่ต้องห่วงครับ มาดีจริงๆ รอบปลายมันมีห้อยบ้าง เพราะมันโล่ง อย่างที่พี่ๆแนะนำนั่นแหละครับว่า ต้องมีกล่อง ถึงจะได้ดี เปลี่ยนเลยครับไม่ต้องกลัว พี่อยู่แถวไหนมาลองรถผมก่อนก็ได้นะครับ ผมอยู่รามคำแหงครับ
    น่าลองนะวันไหนว่างๆจะไปลองสักหน่อย ตอนนี้รถผมใกล้เสร็จละเสียไปหลายเลย

User ID
    17499
    Status
    โพส
    33

[QUOTE=triton project;901971]เม้ง ไม่แน่ใจว่าเค้าทำสูตรของไทรทันหรือป่าวนะครับ ส่วนใหญ่ที่เจอ มีแต่ดีแม็กกับเชฟ ส่วน ม.เจริญ ผมทำมา เรื่องอัตราการเร่ง แซง ไม่ต้องห่วงครับ มาดีจริงๆ รอบปลายมันมีห้อยบ้าง เพราะมันโล่ง อย่างที่พี่ๆแนะนำนั่นแหละครับว่า ต้องมีกล่อง ถึงจะได้ดี เปลี่ยนเลยครับไม่ต้องกลัว พี่อยู่แถวไหนมาลองรถผมก่อนก็ได้นะครับ ผมอยู่รามคำแหงครับ[/QUOTE
    ขอบคุณมากเลยครับ ใจอยากไปลองมาก แต่ติดที่ผมอยู่ลำปางครับ มันไกลจริงๆเลยครับน้า งั้นถ้าผมใส่แค่ ม.เจริญ อย่างเดียวอัตราเร่งแซงดีอย่างที่น้าบอก ก็คงไม่มีปัญหา คงต้องจัดแล้วครับ ขอบคุณมากเลยครับน้า

User ID
    278
    Status
    โพส
    333

[QUOTE=nornaer;902327]
    อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ triton project ดูโพส
    เม้ง ไม่แน่ใจว่าเค้าทำสูตรของไทรทันหรือป่าวนะครับ ส่วนใหญ่ที่เจอ มีแต่ดีแม็กกับเชฟ ส่วน ม.เจริญ ผมทำมา เรื่องอัตราการเร่ง แซง ไม่ต้องห่วงครับ มาดีจริงๆ รอบปลายมันมีห้อยบ้าง เพราะมันโล่ง อย่างที่พี่ๆแนะนำนั่นแหละครับว่า ต้องมีกล่อง ถึงจะได้ดี เปลี่ยนเลยครับไม่ต้องกลัว พี่อยู่แถวไหนมาลองรถผมก่อนก็ได้นะครับ ผมอยู่รามคำแหงครับ[/QUOTE
    ขอบคุณมากเลยครับ ใจอยากไปลองมาก แต่ติดที่ผมอยู่ลำปางครับ มันไกลจริงๆเลยครับน้า งั้นถ้าผมใส่แค่ ม.เจริญ อย่างเดียวอัตราเร่งแซงดีอย่างที่น้าบอก ก็คงไม่มีปัญหา คงต้องจัดแล้วครับ ขอบคุณมากเลยครับน้า
    จัดมาแล้ว มาเล่าให้ฟังบ้างนะครับน้า

หน้า 1 จากทั้งหมด 2 หน้า 1 2 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้