หน้า 2 จากทั้งหมด 2 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2
สรุปผลการค้นหา 21 ถึง 26 จากทั้งหมด 26

TTC-00131 TTC-Member
    User ID
    39
    Status
    โพส
    335

มาตรฐาน Re: กระทรวงพลังงานยกเลิกการสนับสนุนไบโอดีเซลครับ!!!

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ errorman ดูโพส
    โถ รัฐบาลของเราทำได้แค่เนี้ยเองเหรอเนี้ย
    ทำได้มากกว่านี้ครับเช่น นายกนั่งพับนกเป็น...รมต..บางคนยกดินแดนไทยให้เขมอน ....บางคนไปซื้อวุฒิปลอมได้ด้วย.....แจ่มๆทั้งนั้น...อะไรประมาณนี้

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    1789
    Status
    โพส
    261

มาตรฐาน Re: กระทรวงพลังงานยกเลิกการสนับสนุนไบโอดีเซลครับ!!!

มองโลกในแง่ดีครับ รัฐบาลดเขารณรงค์ป้องกันโลกร้อนครับ ก็เลยขึ้นราคาน้ำมันให้แพงๆ จะได้ใช้รถกันน้อยลงไงครับ...(โห!! คิดได้ไงเนี่ยเรา)

++ นี่หรือคน ++

Garfield
    ผู้เยี่ยมชม

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ big10260(TTC00131) ดูโพส
    ทำได้มากกว่านี้ครับเช่น นายกนั่งพับนกเป็น...รมต..บางคนยกดินแดนไทยให้เขมอน ....บางคนไปซื้อวุฒิปลอมได้ด้วย.....แจ่มๆทั้งนั้น...อะไรประมาณนี้

ก๊ากกกก เห็นภาพเลย ประเทศไทยจงเจริญ

bigmagma
    ผู้เยี่ยมชม

ก็นายกเขาลูกพระยานะครับอย่าลืม แกไม่เคยเป็นชาวบ้านอย่างพวกเรา (หมูแพงกินไก่ ไก่แพงกินฟัก น้ำมันแพงติดแก๊ส แก๊สแพงก็อย่าไปใช้มันดิเดี๋ยวมันก็ลด)

socnocen
    ผู้เยี่ยมชม

ต้องรองให้ ครม. มาใช้ระบบขนส่งมวลชนครับที่หนึ่งในเอเชียนับจากข้างล่างนะครับ...........แม่งยังจะมีหน้ามาให้ประชาชนใช้รถเมล์ พังแหล่ไม่พังแหล่

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    957
    Status
    โพส
    3,555

อย่าไปวิจารมากครับ เดี๋ยวพวก ปิดเวปเราละแย่เลย 55555+ขนาดเขาพระวิหารยังคาบลูกคาบดอก เอาให้เค้าแก้ทีละอย่าง เรื่องพวกนี้ละเอียดอ่อนครับ เหมือนถ้าเราหนีไปใช้แก๊ซหมดแก๊ซแพงค่าครองชีพก็แพงตามเพราะร้านอาหารใช้แต่แก๊ซกันทั้งนั้น เหอะๆ คนที่ซวยคือพวกเรา เรื่องน้ำมันแพง ต่างประเทศเค้าแพงมาตั้งนานแล้วครับ แล้วยิ่งบางประเทศจำกัดความเร็วการวิ่งไปเลย ใครวิ่งเกิน ใบเสร็จไปจอดอยู่ถึงหน้าบ้าน เรื่อง e85 ถ้าทางรัฐเห็นว่ามันสำคัญกว่าไบโอแล้วเราจะทำอะไรได้ พวกรถยนต์ที่ไม่สามารถบรรทุกของได้ ไม่ช่วยให้มีความเจริญเร็วขึ้นเท่าไหร่หลอกครับ ผมเห็นแต่ตามบ้านนอกใช้แต่รถกระบะเอา เพราะต้องขนผักขนปลาขนข้าวขนของ ไม่ใช่ไว้แค่ขนคนไปไหนมาไหนซะที่ไหนละ เค้าคงไม่ได้คิดแค่นี้หลอกครับ ผมว่าทางรัฐอาจมีความคิดละเอียดอ่อนที่เราอาจเข้าไปไม่ถึงก็ได้ ถึงคิดสนับสนุน e85 แทนที่จะมาวิจัย ไบโอ ทั้งจากปาร์มหรือสาหร่ายทะเล เพราะรถบรรทุกขนาดใหญ่เดี๋ยวนี้หันมาใช้ NGV กันหมดแล้ว เติมทีรอเป็นชาติเพราะหัวจ่ายที่ประเทศไทยใช้แรงดันไม่สูง พูดแล้ว ปวดหัว 55555+ ตอนนี้รอลุ้นเขาพระวิหารอย่างเดียวเพราะตั้งแต่ผมเกิดมาก็รู้ๆว่ามันเป็นของเราอยู่ในเขตเราเรื่องหมุดหลักเขต ถึงมันจะหายไปร้อยหมุด ค่าพิกัดหมุดยังไงก็ต้องมีมันตรวจสอบได้เอาง่ายๆถ้าต้นมะม่วงบ้านคุณยื่นไปรั้วบ้านคนอื่นแล้วออกลูกบ้านข้างๆ บ้านที่อยู่ข้างๆเค้าสามาถตัดกิ่งทิ้งหรือเก็บลูกไปกินได้ หรือไม่ จะฟ้องร้องบ้านคุณได้รึปล่าว 555 งง ไม่รู้กฎหมายทำไมมันแปลกๆ เรื่องอารยธรรมกับเรื่องดินแดนมันคนละอย่างขนาดถ้าคุณสร้างบ้านบนที่คนอื่นคุณยังต้องจ่ายค่าเช่าที่ หรือ จะผ่านด่านไปไหนมาไหนก็ยังต้องเสียค่าผ่านทาง แล้วดำไปเนียรๆเอาไปเต็มๆได้ทั้งขึ้นได้ทั้งร่อง ถ้าเค้าจะเอาจริงๆ หรือเราต้องเสียจริงๆ ก็ให้เค้า ยกไปที่เค้าไปเลย เรื่องจะได้จบๆ 55555 แต่จริงๆแล้วมันเป็นของใครละ เรื่องอารยธรรมกับจำเป็นต้องเสียพื้นที่ภูมิสาทที่ได้เปรียบด้วยหรือ ถ้างั้นแถบนั้นเราคงโดนยึดหมดแล้วถ้าเราไม่มีเขาพระวิหารเป็นป้อมปราการไว้ป้องกันข้าศึก ถามทหารดูได้เรื่องหลักการรบง่ายๆใครๆก็รู้ ขนาดทางขึ้นยังอยู่ด้านเรา ถ้าเป็นเจ้าของจริงๆ ทำไม่ทำหน้าผาไว้ปีนขึ้นบ้านตัวเองให้ลำบาก งง อย่างนี้ถ้ามีอารยธรรมของทางโน่น อยู่ใจกลางกรุงเทพฯ ก็ต้องเป็นของเค้าทั้งหมดใช่รึปล่าวพี่น้อง งง แล้วถ้ามีอารยธรรมผสมผสารกันคงต้องแบ่งครึ่ง 555 สงใสจะไปกันใหญ่แล้วครับพี่น้อง ไทยเสียกรุงศรีก็เพราะ....ไอ้พวกใส้ศึก....ต้องให้มันไม่มีแผ่นดินซุกหัวอยู่แล้วโดนบรรพบุรุษและพวกพ้องสาปแช่งให้มันตาย มันจะรู้บาบบุญรึปล่าวเนียหรือรู้ว่าทำแล้วกรูจะได้เงินเท่าไหร่หว่า มันตายไปคงคิดว่าจะเอาเงินไปได้มั้ง ถ้าประเทศไทยเกิดเสียเขาพระวิหารไปแล้ว แล้วคราวหน้าจะเสียอะไรอีกละครับพี่น้องคิดดูกันเอง เรื่องน้ำมัน คงต้องทำใจเพราะมันเล่นขึ้นซะขนาดนี้ยังไงคงต้องปล่อยไปตามกรรม 555 เพราะมืใหม่หัดชนกับ...ต้องใช้เวลาปรับตัว ไม่มีใครเกิดมาแล้วเดินได้หลอกครับถ้าใม่ใช้เวลาพิศูต จะร้ได้ไง ว่าเป็นม้าฝีเท้าดีหรือไม่ดี ระยะทางพิสุจน์ม้าการเวลาพิศูจน์คน ทำดีได้ดีทำชั่วได้ชั่ว แล้วที่สำคัญประชาธิปไตรอยู่ไหนครับพ่อแม่พี่น้องที่ประท้วงคัดค้าน ไม่งั้นเมืองไทยก็ไม่ใช่เป็นไทยแล้วถ้าขาดความสามัคคีและประชาธิปไตรแทนที่จะช่วยแก้ปัญหาจะได้เจริญเร็วๆรวมกันเราอยู่ตั้งแต่สมัยไหนมาแล้ว มัวแต่เห็นประโยชน์ส่วนตัวกัน สำหรับผมต้องตามพระราชดำริอย่างเดียวอะไรทำแล้วประเทศเจริญสนับสนุนเต็มที่ ปล.เป็นเรื่องความเชื่อของผมถ้าผิดพลาดหรือพาดพิงใคร ประการใดขออภัยไว้ณที่นี้ด้วย เพราะเก็บกดอย่างแรง 55555 เครียดครับพี่น้องจะเป็นบ้าตายแล้ว เพราะตอนนี้เหมือนกับจะเสียประเทศไทยไปแล้ว รับไม่ได้ ถ้าประชาธิปไตรไม่มีหัวรุนแรงอย่างนี้ก็ก่อสงครามกลางเมืองให้มันรู้แล้วรู้รอด จะได้รู้ ว่าคนไทยจะเสียประเทศหรือไม่ตราบที่ยังเดินคนละแนวทาง เก่งกันจริงทำผลงานพัฒนาประเทศแข็งกันไปเลย ว่าใครทำได้เยอะกว่าเร็วกว่า ประเทศไทยจะได้เจริญที่มีผู้ที่ถูกเลือกให้เป็นตัวแทนประเทศได้ทำสิ่งที่ดีให้กับประชาชนและประเทศไทยเรา สาธุขอให้ประเทศไทยเราเจริญ ขอให้ผู้เกี๋ยวข้องกับเรื่องพวกนี้คิดได้ในเร็ววัน ว่าตัวองเป็นคนไทย ถ้าคิดอะไรไม่ออกก็ขอให้คิดถึง เพลงชาติ เถิด สาธุ สาธุ

หน้า 2 จากทั้งหมด 2 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2

ข้อมูลกระทู้