หน้า 2 จากทั้งหมด 2 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2
สรุปผลการค้นหา 21 ถึง 25 จากทั้งหมด 25

TTC-02122 TTC-Member
    User ID
    14160
    Status
    โพส
    4,187

มาตรฐาน ตอบ: Plus อยากเปลี่ยนโช๊ค แนะนำหน่อยครับ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ MEAW_SAN ดูโพส
    กระป๋องแดง บิวอินซับ แกน 16 เป็นไงมั่ง แนะนำผมหน่อย
    ใส่ด้านหน้าโออยู่นะน้าโต้ง แต่ผมว่าตัวที่ไม่บิ้วรุ่นheavy น่าจะอึดกว่า เห็นคาลิปเบี้ยนแถวบ้านใช้รุ่นHeavy กันหลายคัน บอกรั่วยาก

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    35410
    Status
    โพส
    63

มาตรฐาน ตอบ: Plus อยากเปลี่ยนโช๊ค แนะนำหน่อยครับ

วันนี้ไปจัดมาเหมือนกันครับ
    คู่หน้า Old man EMU รุ่น Nitro Charger N1869 + สปริงโด เบอร์ 192
    คู่หลัง Old man EMU รุ่น Nitro Charger N59 รองก้อน 1 นิ้ว
    โดยร้านปรับให้หลังสูงกว่าหน้า นิ้วครึ่ง อะครับ

ส่วนฟิลเป็นยังงัยนั้นคงบอกไม่ได้อะครับ เพราะยังไม่ได้ลองกันจริงๆเลย แต่จับความรู้สึกเวลา ปีนขึ้นทางเข้าหน้าหมู่บ้าน
    กันเส้นทางที่ไปรับลูกชาย มันต่างจากทุกครั้งที่เคยเจอมาครับ
    น้าalexzapไปจัดมาที่ไหนครับ แล้วผ่านมาถึงตอนนี้แล้วฟิลเป็นยังไงบ้างครับ
    พอดีสนใจจะไปจัดอยู่

User ID
    3929
    Status
    โพส
    2,943

เข้ามาศึกษาไว้ก่อนครับ สนใจแหนบกับยูรีเทนมากเลยครับ

User ID
    20307
    Status
    โพส
    82

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Monkfishred ดูโพส
    น้าalexzapไปจัดมาที่ไหนครับ แล้วผ่านมาถึงตอนนี้แล้วฟิลเป็นยังไงบ้างครับ
    พอดีสนใจจะไปจัดอยู่

ก็ ok นะครับขับไปไหนไกลๆ วิ่งทางยาวๆ มั่นใจได้เลยครับกดเกิน 140 ก็ยังนิ่งแต่ปกติถ้าเจอทางยาวๆ ผมก็กดประมาณ 120-140 นี้แหละครับ พวงมาลัยนิ่งครับ คุมง่ายกว่าเดิมๆที่ติดมาเยอะ แต่ถ้าวิ่งช้าๆ ไม่เกิน 40-60 นี่ก็เต้นเหมือนกันครับ ทีแรกว่าจะจัดแบบสปอร์ต แต่รถผมยังไม่ได้มีอะไรมาเสริมเติมแต่งเท่าไร ทางร้านเค้าไม่แนะนำครับ ยิ่งบอกเค้าว่าเอ็นข้อมืออักเสบอยู่ด้วยแล้ว เค้ายิ่งไม่แนะนำ เพราะร้านบอกว่าตัว ไนโตรสปอร์ตมันส่งถึงข้อมือเราเลยนะครับว่าเจอหิน เจอหลุมไซร์ไหน ตอนนี้พอใจกับเจ้าตัวนี้มากครับ ต่อไปก็เปลี่ยนยาง ตามต่อด้วย แหนบ เป็นลำดับถัดไปครับน้า แต่ถ้ามีงบเสริมชุดหน้าหลังน้ำหนักรถมันเพิ่มขึ้นก็คงต้องคบกับเจ้าตัวสปอร์ตแล้วล่ะครับน้า

TTC-02122 TTC-Member
    User ID
    14160
    Status
    โพส
    4,187

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ alexzap ดูโพส
    ก็ ok นะครับขับไปไหนไกลๆ วิ่งทางยาวๆ มั่นใจได้เลยครับกดเกิน 140 ก็ยังนิ่งแต่ปกติถ้าเจอทางยาวๆ ผมก็กดประมาณ 120-140 นี้แหละครับ พวงมาลัยนิ่งครับ คุมง่ายกว่าเดิมๆที่ติดมาเยอะ แต่ถ้าวิ่งช้าๆ ไม่เกิน 40-60 นี่ก็เต้นเหมือนกันครับ ทีแรกว่าจะจัดแบบสปอร์ต แต่รถผมยังไม่ได้มีอะไรมาเสริมเติมแต่งเท่าไร ทางร้านเค้าไม่แนะนำครับ ยิ่งบอกเค้าว่าเอ็นข้อมืออักเสบอยู่ด้วยแล้ว เค้ายิ่งไม่แนะนำ เพราะร้านบอกว่าตัว ไนโตรสปอร์ตมันส่งถึงข้อมือเราเลยนะครับว่าเจอหิน เจอหลุมไซร์ไหน ตอนนี้พอใจกับเจ้าตัวนี้มากครับ ต่อไปก็เปลี่ยนยาง ตามต่อด้วย แหนบ เป็นลำดับถัดไปครับน้า แต่ถ้ามีงบเสริมชุดหน้าหลังน้ำหนักรถมันเพิ่มขึ้นก็คงต้องคบกับเจ้าตัวสปอร์ตแล้วล่ะครับน้า
    ตัวสปอร์ต ไม่แข็งอย่างที่คิดนะครับถ้าใช้กับสปริงเดิม แหนบเดิม ทีแรกผมก็กังวลกลัวแข็งเหมือนกัน แต่พอลองใช้แล้วนุ่มดีครับ หนึบกว่านิ่งกว่าตัวไนโตรชาจเจอร์อยู่พอควร แต่ถ้าวิ่งเส้นลงภาคใต้ แนะนำให้เซ็ตสปริงกับแหนบด้วยยิ่งดี ถนนโหดมาก

หน้า 2 จากทั้งหมด 2 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2

ข้อมูลกระทู้