หน้า 2 จากทั้งหมด 4 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 21 ถึง 40 จากทั้งหมด 70

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    31099
    Status
    โพส
    1,153

มาตรฐาน ตอบ: งานนี้ไตรตั้นเรา...โดน

จริงครับน่ะ...

User ID
    39468
    Status
    โพส
    164

มาตรฐาน ตอบ: งานนี้ไตรตั้นเรา...โดน

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ wj3932 ดูโพส
    ถูกต้อง nissan almera สีแดง และเชฟสีดำป้ายแดงอีกหนึ่งคัน อีกสักคลิปจะได้รู้จักตัวเธอมากขึ้นครับhttps://socialcam.com/v/1dbcmlhb?autostart=true
    ปากดี จัง เลย รถกูมันเป็นเก๋ง 4 w คิดกว่าวิ่งอยู่ดาวยังคาร แหมๆ หน้าตาดีไม่มีการศึกษาเลยคับ ยังนี้ต้อง กิน ตับๆๆๆๆ ฮ่าๆ

User ID
    3215
    Status
    โพส
    3,688

ผู้หญิงคนนี้ผมไม่สนใจว่าเธอปากกล้าหรือปากจัดขนาดไหน ผมว่าเรากำลังมองนิสัยของคนขับไทรทันอยู่ว่ามันแย่อย่างที่ผู้โพสบรรยายหรือเปล่า ? ตกลงพฤติกรรมแบบคนขับไทรทัน คันนั้นไม่เลวใช่ไหมครับ

User ID
    22808
    Status
    โพส
    301

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ rangsun ดูโพส
    ผู้หญิงคนนี้ผมไม่สนใจว่าเธอปากกล้าหรือปากจัดขนาดไหน ผมว่าเรากำลังมองนิสัยของคนขับไทรทันอยู่ว่ามันแย่อย่างที่ผู้โพสบรรยายหรือเปล่า ? ตกลงพฤติกรรมแบบคนขับไทรทัน คันนั้นไม่เลวใช่ไหมครับ
    สำหรับผมมองว่ามี2ประเด็นครับน้าจ่า คือ 1 คนขับไทรตั้นทำตัวแย่อย่างที่ว่าหรือเปล่าเราไม่สามารถทราบเหตุการณ์ก่อนที่จะเห็นไทรตั้นมาอยู่ตรงจุดนั้นครับ สำหรับผมเลยสรุปไม่ได้ และ 2 กิริยาของผู้โพสครับว่าเหมาะสมหรือไม่ สำหรับผมดูจากคลิปและดูจากข้อมูลของคุณเธอจากเฟสแล้ว ผมสรุปว่ากิริยาแย่ครับ แต่ผมเห็นด้วยกับการที่ถ้าทุกคนช่วยกันกระตุ้นให้คนทำไม่ถูกต้องละอายและเปลี่ยนการกระทำให้ถูกต้อง ซึ่งกรณีนี้สามารถโพสที่จราจรตาเพชรได้เลยครับ http://www.trafficpolice.go.th/traffic.php

User ID
    18511
    Status
    โพส
    180

ผมว่าน้าคนที่ขับไทรตั้น เค้าคงรีบจิงๆ หรือเค้าต้องมีเหตุผลของเค้านะคับ
    ส่วนน้องก็แรงเกินเด็ก ในเมื่อไปทางเดี่ยวกัน ไล่ทันก็ไปจอดถามเลยซิครับว่าเค้ามีเหตุผลอะไรถึงต้องรีบขนาดนั้น
    อย่าตัดสินคนแค่ความผิดเค้าแค่ครั้งเดียว

User ID
    22305
    Status
    โพส
    1,217

รูปคุณเธออาจจะตกแต่งได้ ตัวจริงอาจจะแย่กว่าคำพูดที่เธอใช้ก็ได้

User ID
    27186
    Status
    โพส
    112

แล้วแต่บางโอกาศครับ ความเร่งรีบของคนเราไม่เท่ากันครับ เขาอาจจะมีความจำเป็นก็ได้ ในขณะนั้น
    ผมคิดว่าใครได้เป็นผัวคงตายทั้งเป็นแน่เลยถ้าทำไม่ถูกใจ

User ID
    35650
    Status
    โพส
    175

คนที่พูดก็สันดานไม่ดีเหมือนกัน

User ID
    14143
    Status
    โพส
    1,981

กาละเทศะครับ ถูกที่ถูกเวลาปัญหาก็ไม่เกิด
    คำพูดแบบนี้ถ้าใช้กันเองอยู่ในกลุ่มเพื่อนก็คงจะไม่เป็นไร
    แต่หากเอามาใช้เกลื่อนกลาดแบบน้องดินโป่งนี่ก็รับไม่ไหวหละครับ

User ID
    15957
    Status
    โพส
    117

ไม่เอาครับอย่าเก็บมาเป็นอารมณ์เลยครับธรรมดาครับเหรียญย่อมมี2ด้าน...

User ID
    29578
    Status
    โพส
    116

ผมว่าต่อให้สวยยังไงปากจัดเกินก็ไม่ไหวอ่ะครับ. ผมว่าถ่ายคลิปนี่มันประจานตัวเองมากกว่าคนขับรถนะครับ
    ไม่ได้เข้าข้างรถกระบะ แต่เข้าข้างสิทธิส่วนบุคคลครับ. อย่าละเมิดสิทธิกันเป็นพอ

User ID
    25199
    Status
    โพส
    592

โดยส่วนตัว ก็ไม่ค่อยชอบนะครับ เวลาเจอแบบนี้ เพราะมันจะพาลติดไปกันหมด แต่คิดแง่บวก เค้าอาจจะรีบก็ได้ ทำอะไรแล้วสบายใจ ก็ทำไปเถอะครับ ขอให้มีความสุขกับการใช้ชีวิต

User ID
    13860
    Status
    โพส
    2,783

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Alongkorn ดูโพส
    อย่าถือสาน้องเขาเลยครับ เธอไร้เดียงสามาก
    สำเนียงส่อภาษา กิริยาส่อสกุล
    เชื่อว่าคนดูเขาคิดออก และรู้สึกอย่างไรกับน้องดินโป่ง
    เธอคงได้รับผลกระทบบางอย่างในชีวิต จึงทำให้เธอเป็นเช่นนี้อภัยให้เธอเถอะครับ

“สำเนียงส่อภาษา กิริยาส่อสกุล” คือ หนึ่งในสำนวนไทยที่มักจะถูกหยิบยกขึ้นมาเพื่อเปรียบเปรยกระทบกระเทียบอยู่เป็นประจำ เพราะความหมายของสำนวนนี้จะเชื่อมโยงไปถึงการอบรมสั่งสอนของครอบครัวของคนผู้นั้นไปด้วย ความหมายของสำนวนนี้จะถูกสื่อได้เด่นชัดยิ่งขึ้น เมื่อพิจารณาเปรียบเทียบกับสังคมยุคโลกาภิวัฒน์ (Globalization) ด้วยเหตุที่การอบรมสั่งสอนภายในครอบครัวของคนสมัยนี้ช่างห่างไกลกับแบบแผน “ผู้ดี” เสียเหลือเกิน

“ผู้ดี” หมายถึง บุคคลผู้มีความประพฤติเรียบร้อยทั้งทางกาย ทางวาจา และทางความคิด ซึ่งขัดแย้งกับแนวคิดของคนส่วนใหญ่ที่เข้าใจว่า “ผู้ดี” คือ ผู้ที่มีฐานะร่ำรวย และมียศถาบรรดาศักดิ์ แต่แท้จริงแล้ว “ผู้ดี” ก็เป็นเพียงปุถุชน แต่เป็นมนุษย์ซึ่งเปี่ยมไปด้วยกิริยามารยาทในการแสดงออกทั้งทางกาย วาจาและใจเท่านั้นเอง ดังนั้นการเป็น “ผู้ดี” จึงมิใช่เรื่องที่ต้องลำบากยากเย็นแต่อย่างใด เพราะเป็นเพียงการเปลี่ยนแปลงพฤติกรรมเท่านั้น สำหรับผู้ที่ชอบประชดประชันถึงความเป็น “ผู้ดี” สันนิษฐานได้ว่าผู้นั้นก็คงไม่แน่ใจนักว่าตนเองนั้นเป็น “ผู้ดี” หรือไม่...

“ไม่มีใครที่จะเปลี่ยนแปลงหรือกำหนดชาติกำเนิดของตนเองได้” ข้อความนี้เป็นสัจธรรมที่สามารถพิสูจน์ได้ด้วยเรื่องหลักการกำเนิดของมนุษย์ ดังนั้นชาติกำเนิดจึงเป็นเพียงองค์ประกอบที่ส่งเสริมสถานภาพของบุคคลในสังคมเท่านั้น มิใช่ตัวชี้วัดความเป็นผู้ดี อย่างไรก็ตามหากผู้นั้นเป็นผู้ดีทั้งโดยการกระทำและชาติกำเนิดก็ย่อมมีภาษีสังคมเหนือผู้อื่น แต่ในทางกลับกันหากผู้นั้นเป็นผู้ดีแค่โดยชาติตระกูล กล่าวคือ มีชาติตระกูลดีแต่กิริยามารยาทเข้าขั้น “สถุล” คนผู้นั้นย่อมได้รับคำครหาว่าเป็น “ผู้ดีตีนแดง ตะแคงตีนเดิน” จึงเห็นได้ชัดว่าชาติตระกูลไม่ใช่บรรทัดฐานของความเป็น “ผู้ดี” หากแต่เป็นกิริยามารยาทเท่านั้นที่จะสื่อไปถึงการอบรมสั่งสอนของ “ชาติตระกูล”
    กดlikeเลยครับผม

User ID
    38734
    Status
    โพส
    956

นานาจิตฺตํ ต่างคนต่างความคิด
    เหตุผลเฉพาะหน้า

TTC-01780 TTC-Member
    User ID
    9910
    Status
    โพส
    3,541

ไม่รุ้ละ ผมว่าไม่สวย แล้วยังปากหมาอีก เต็มที่ก็กินตับแล้วจบกัน ผมปากไม่ดีบ้าง 5555 น้าๆท่านอื่นว่าไงครับ

เกิดเป็นมนุษย์สิ้นสุดแค่ต TTC-Member
    User ID
    35160
    Status
    โพส
    105

เธอคงมีปัญหาชีวิตที่เเก้ไม่ตกคับ

User ID
    3929
    Status
    โพส
    2,943

1.ผู้หญิงคนนี้คงคิดว่า แซงไปแล้วพอมีรถมาเดี๋ยวก็เข้าแทรกเข้าอีกทำให้รถฉันช้าไปอีก
    2.ส่วนคนขับไทรทัน ก็เห็นแก่ตัว รู้ว่าเป็นเลนสวนก็ยังแซงขึ้นมา เพราะถ้ารถสวนมา ก้ต้องไปแทรกรถคันหน้าเขาอีก ดูจากทางแล้ว ไม่มีทางที่จะแซงขวาไปจนสุดทางได้ต้องมีรถสวนมาอยู่ดี

สมาชิกถาวร TTC- 01688 TTC-Member
    User ID
    9976
    Status
    โพส
    858

สำเนียงส่อภาษา กิริยาส่อ"สถุล"

User ID
    17016
    Status
    โพส
    4,974

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ LuftWaffe ดูโพส
    ไม่รุ้ละ ผมว่าไม่สวย แล้วยังปากหมาอีก เต็มที่ก็กินตับแล้วจบกัน ผมปากไม่ดีบ้าง 5555 น้าๆท่านอื่นว่าไงครับ
    เรียกผมด้วยหน่า อิอิ

User ID
    3916
    Status
    โพส
    3,381

เห็นด้วยกะเธอ "คนขับ"ไทรทันคันนั้น...ทรามครับ ผมเองก็เกลียดไอ้พวกนิสัยแบบนี้ ไม่ว่าจะขับยี่ห้ออะไร ไร้มารยาททางสังคมครับ
    ...โปรดแยกแยะนะครับ รถไม่ผิด คนต่างหากที่แย่ อย่าลุ่มหลงงมงายเป็นสาวกยี่ห้อใด ยี่ห้อหนึ่ง จนมันบังตา จนมองข้ามความถูกผิดหรือมารยาททางสังคมนะครับ
    ...ถ้าเพื่อนผิด ก็ต้องบอกว่าผิด อย่ามั่วไม่ลืมหูลืมตา ยกหางเพื่อนให้ผิดต่อไป

หน้า 2 จากทั้งหมด 4 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้