สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 16 จากทั้งหมด 16

กระทู้: ขอถามน้า น้าหน่อยครับว่าจะทำยังไงกับคนขโมยรองเท้าดี........

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    33172
    Status
    โพส
    310

มาตรฐาน ขอถามน้า น้าหน่อยครับว่าจะทำยังไงกับคนขโมยรองเท้าดี........

คือโดนเมื่อคืนครับ เลยดูจากกล้องมันก็พักอยู่ชั้นเดียวกัน แต่ผมไม่เคยเห็นหน้ามัน แต่คนดูแลบอกว่ามันก็เปิดร้านขายปลาเผา แล้วก็ขับรถเก๋งด้วย แล้วมันเสือกมาเอารองเท้าคู่ละไม่กี่ร้อยบาท เย็นนี้เลยยังไม่รู้จะทำไงกะมันดีครับ

User ID
    3215
    Status
    โพส
    3,688

มาตรฐาน ตอบ: ขอถามน้า น้าหน่อยครับว่าจะทำยังไงกับคนขโมยรองเท้าดี........

จับได้ก็ทำแบบหมาขโมยรองเท้าไปกัดดิ คือเอารองเท้าผูกคอมันไว้ ดูจะทรมานไปหน่อยแต่ก็แค่ 2-3 วันแล้วก็ปลดออกแล้วหมามันก็เข็ดไปเองอ่ะ ลองดูนะน้าเผื่อจะได้ผล

สมาชิกถาวร : TTC00445 TTC-Member
    User ID
    4102
    Status
    โพส
    7,688

มาตรฐาน ตอบ: ขอถามน้า น้าหน่อยครับว่าจะทำยังไงกับคนขโมยรองเท้าดี........

ผมเอาเข็มหมุด ราวๆ ข้างละ 3-4 อัน ทิ่มจากด้านล่าง ให้มันโผล่พอดีกับพื้นที่สัมผัสกับเท้า พอดีอย่าให้มองเห็น ด้านล่างก็คีมตัดลวดตัดให้ขาดพอดีกับพื้นด้านล่าง

พอได้เจ็บตัวมั่งละครับไม่มากก็นอย อย่าเผลอไปใส่เองละ 55 สมัยเด็กๆอยู่หอผมทำแบบนี้ เป็นเดี๋ยวนี้คงเดินไปตบบ้องหูเลยครับ ไอ้สาดดด เอาเด็ปเปอเลยไหม เดี๋ยวกรูซื้อมาให้มึงขโมย 555 ล้อเล่นนะครับน้า ช่างมันเหอะ คิดเสียว่าเราไม่ระวังเอง

เก็บให้มิดชิดดีกว่าครับ สังคมทุกววันนี้มัน ไว้ใจใครไม่ได้หรอกครับ
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย MEAW_SAN : 26-10-2012 เมื่อ 10:10

User ID
    38715
    Status
    โพส
    227

ใส่นันยางคู่ละ80บาท มันคงไม่เอาหรอก

User ID
    15626
    Status
    โพส
    628

มีภาพจากกล้องวงจรปิด ก็เอาหลักฐานไปแจ้งความเลยครับ ข้อหาลักขโมย บุกรุกในยามวิกาล และจะได้ทำประวัติมันไว้ด้วย

TritonclubLoburi:เมืองลิง TTC-Member
    User ID
    27
    Status
    โพส
    7,526

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ TOD Triton ดูโพส
    มีภาพจากกล้องวงจรปิด ก็เอาหลักฐานไปแจ้งความเลยครับ ข้อหาลักขโมย บุกรุกในยามวิกาล และจะได้ทำประวัติมันไว้ด้วย
    ​ตามนั้น เอาให้เข็ด

User ID
    26131
    Status
    โพส
    3,912

ถามมันต่อหน้านี่แหละ ถ้ามันบอกไม่รู้เรื่อง เราก็พามันดูกล้องวงจงปิด จบ

User ID
    16077
    Status
    โพส
    954

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ MEAW_SAN ดูโพส
    ผมเอาเข็มหมุด ราวๆ ข้างละ 3-4 อัน ทิ่มจากด้านล่าง ให้มันโผล่พอดีกับพื้นที่สัมผัสกับเท้า พอดีอย่าให้มองเห็น ด้านล่างก็คีมตัดลวดตัดให้ขาดพอดีกับพื้นด้านล่าง

พอได้เจ็บตัวมั่งละครับไม่มากก็นอย อย่าเผลอไปใส่เองละ 55 สมัยเด็กๆอยู่หอผมทำแบบนี้ เป็นเดี๋ยวนี้คงเดินไปตบบ้องหูเลยครับ ไอ้สาดดด เอาเด็ปเปอเลยไหม เดี๋ยวกรูซื้อมาให้มึงขโมย 555 ล้อเล่นนะครับน้า ช่างมันเหอะ คิดเสียว่าเราไม่ระวังเอง

เก็บให้มิดชิดดีกว่าครับ สังคมทุกววันนี้มัน ไว้ใจใครไม่ได้หรอกครับ
    ชอบวิธีของน้าโต้งจังครับ เมื่อก่อนผมอยู่หอก็เคยทำครับ ไม่ใช่ขโมยร้องเท้าน่ะครับ แต่การจับโจรขโมยรองเท้าครับ ผมจะเอาสายเอ็นเส้นเล็กๆที่มองกลางคืนแล้วมันไม่ค่อยเห็นอ่ะครับผูกไว้ที่หูรองเท้าแล้วโยงลอดประตูเข้าไปในห้องครับแล้วผูกเข้ากับขวดเปล่าครับวางไว้ในห้อง พอโจรดึงรองเท้า สายเอ็นก็จะดึงขวดล้มครับ............................เกร้ง...เรารู้ตัวก็เปิดประตูเลยครับ จ๊ะเอ๋...ทำไงล่ะครับ สหบาทาครับ ส่งตร. อิอิ สะใจวัยรุ่น
    แต่ทางที่ดีเก็บให้ปลอดภัยดีกว่าครับ ไว้ในห้องหลังระเบียงก็จบแล้วครับ จะใช้แล้วค่อยหยิบมาใส่

User ID
    30360
    Status
    โพส
    3,722

จัดแบบน้าจ่าว่าเลยครับ แต่ผมว่าวิธีของน้าโต้งก็สะใจนะครับแต่กลัวโดนเอาคืนครับ
    แจ้งความเลยครับเอาแบบน้า tod ว่าครับ เข็ดแน่นอน ครับผม

User ID
    38436
    Status
    โพส
    43

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ rangsun ดูโพส
    จับได้ก็ทำแบบหมาขโมยรองเท้าไปกัดดิ คือเอารองเท้าผูกคอมันไว้ ดูจะทรมานไปหน่อยแต่ก็แค่ 2-3 วันแล้วก็ปลดออกแล้วหมามันก็เข็ดไปเองอ่ะ ลองดูนะน้าเผื่อจะได้ผล

User ID
    8767
    Status
    โพส
    6,019

อีโต้งมันโรคจิต

สมาชิกถาวร : TTC-00875 TTC-Member
    User ID
    2164
    Status
    โพส
    1,418

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ MiNi_XXL ดูโพส
    แค่ซาดิส ก็พอครับ น้าเอก...555++ โหดเสมอตาโต้ง.

สมาชิกถาวร : TTC00445 TTC-Member
    User ID
    4102
    Status
    โพส
    7,688

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ jackjack ดูโพส
    ชอบวิธีของน้าโต้งจังครับ เมื่อก่อนผมอยู่หอก็เคยทำครับ ไม่ใช่ขโมยร้องเท้าน่ะครับ แต่การจับโจรขโมยรองเท้าครับ ผมจะเอาสายเอ็นเส้นเล็กๆที่มองกลางคืนแล้วมันไม่ค่อยเห็นอ่ะครับผูกไว้ที่หูรองเท้าแล้วโยงลอดประตูเข้าไปในห้องครับแล้วผูกเข้ากับขวดเปล่าครับวางไว้ในห้อง พอโจรดึงรองเท้า สายเอ็นก็จะดึงขวดล้มครับ............................เกร้ง...เรารู้ตัวก็เปิดประตูเลยครับ จ๊ะเอ๋...ทำไงล่ะครับ สหบาทาครับ ส่งตร. อิอิ สะใจวัยรุ่น
    แต่ทางที่ดีเก็บให้ปลอดภัยดีกว่าครับ ไว้ในห้องหลังระเบียงก็จบแล้วครับ จะใช้แล้วค่อยหยิบมาใส่
    เข้าท่าวุ้ยแบบนี้ไม่เคยลอง
    อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ prayut ดูโพส
    จัดแบบน้าจ่าว่าเลยครับ แต่ผมว่าวิธีของน้าโต้งก็สะใจนะครับแต่กลัวโดนเอาคืนครับ
    แจ้งความเลยครับเอาแบบน้า tod ว่าครับ เข็ดแน่นอน ครับผม

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ MiNi_XXL ดูโพส

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ boka ดูโพส
    แค่ซาดิส ก็พอครับ น้าเอก...555++ โหดเสมอตาโต้ง.

User ID
    16077
    Status
    โพส
    954

สรุปน้าโต้งโรคจิตแถมซาดิสอีกต่างหาก อิอิ เหมือนผมเลย55555555555

ttc-02921 TTC-Member
    User ID
    16543
    Status
    โพส
    2,656

เวรย่อมระงับด้วยการไม่จองเวรครับ ชาิติที่แล้วเราอาจจะไปลักรองเท้าเขามาก็ได้
    แจ้งตำรวจ ทำประวัติ

User ID
    33172
    Status
    โพส
    310

ขอบคุณน้า น้า ทุกท่านนะครับ ได้คืนแล้วเพราะคำแนะนำครับ ผมไปเขียนป้ายบอกมันไว้ที่หน้าห้องมันด้วยข้อความพอสมควรครับ มันจำนนด้วยหลักฐานและหน้าตาและการกระทำในกล้องวงจรปิด มันคงคิดว่าไกลกล้องจะจับภาพไม่ได้ แต่บอกว่าไม่ได้ขโมย แค่ไม่รู้ของใคร (ไม่รู้ของใครแต่เสือกมาคืนถูกห้อง)แต่ไม่ได้เอาเรื่องครับ แต่ถ้าทางมันอยากหาเรื่อง ตอนนี้เลยรอดูอยู่ว่าจะมาวิธีไหนอีก

ข้อมูลกระทู้