หน้า 3 จากทั้งหมด 8 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 41 ถึง 60 จากทั้งหมด 157

กระทู้: บอกตามจริงและจากที่เคยขับรถมาหลายคันแล้วครับ และก็เพิ่งขาย ปีโป้ 2.5 วีเอนไปครับ

TTC - 01930 TTC-Member
    User ID
    10551
    Status
    โพส
    329

มาตรฐาน ตอบ: บอกตามจริงและจากที่เคยขับรถมาหลายคันแล้วครับ และก็เพิ่งขาย ปีโป้ 2.5 วีเอนไปครับ

ใช้แล้วดีจริงๆ จิ๊บๆๆ ออกมาใหม่ๆ ก็ต้องคอยตอบคำถามไร้สาระอยู่ตั้งนาน 555

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    4431
    Status
    โพส
    215

มาตรฐาน ตอบ: บอกตามจริงและจากที่เคยขับรถมาหลายคันแล้วครับ และก็เพิ่งขาย ปีโป้ 2.5 วีเอนไปครับ

ตอนที่ผมออกเจ้าเหมียวมาใหม่ๆ แล้วไปเจิมที่บ้านอุตรดิตถ์ พระที่เจิมไห้ถามว่ามันดียังไง ทำไมไม่เอาจ้าวตลาด2ยี่ห้อ ผมบอกท่านว่าแล้วแต่ชอบครับ ส่วนผมเลือกและชอบเลยถอยมา ตอนนี้จะสี่ปีแล้ว ยังนิ่มเหมือนเดิม ไปไหนมีแต่คนมอง ไปบ้านแฟนที่ต่างจังหวัด ครูใหญ่เข้าจอดรถถามพ่อตาว่ารถใครอ่ะ สวยๆๆๆ 555ตอนนี้ผมสามคนพี่น้องtritonหมดเลยครับ...

User ID
    38940
    Status
    โพส
    40

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ phaitoon ดูโพส
    เคยใช้ สตราด้าครับ แต่ก่อนไม่เคยมีรถ ใช้ไปสักพักคนนั้นคนนี้บอกมันกินน้ำมัน ปีโป้ดีกว่า ฟังคนมากครับก็เลยขายครับ
    ก็เลยออกปีโก้มาครับ พอมาขับครับ ตกจัยหมดเลยครับช่วงล่างนี้คนละเรื่องเลยครับ เช็งเลย เอาไปเปลี่ยนโช้คเสียตังอีก บอกอีเอนเทอโบ ประหยัด ประหยัดกว่าสตราด้าผมเล็กน้อยครับ ถ้าเหยีบยมากกินมากครับแต่สตราด้า เครื่องรุ่นเก่าอาจจะอืดครับ ก็เลยเพิ่งขายปีโป้ไปครับ เอาไทรตันพลัส 4 ประตูมาครับ บอกตรงๆๆครับว่าช่วงล่างคนล่ะเรื่องครับกับปีโป้ หนึบครับเพราะผมคนขับรถเร็ว แต่เครื่องตอนออกตัว 0-100 อาจจะสู้ปีโป้ วีเอนไม่ได้ครับ แต่100 ขึ้นกินขาดครับ เครื่องนิ่งครับ 160 ยังไม่รู้สึกตัวครับ แต่ถ้าปีโป้ 160 เริ่มสั่นทั้งคนทั้งรถครับ
    ผมพอแล้วครับใครมาพูดอย่างไรผมไม่เชื่อแล้วครับ ถ้ามาพูดผมจะถามคำเดียวครับว่าคุณเคยใช้ มิชูบิชิ มั้ยๆๆๆๆ
    **สรุปแรงกว่าประหยัดพอกันครับ ***
    อีแมคก็เคยขับแล้วครับเครื่องเสียงดัง
    ออกตัวอืด
    ช่วงล่างเวียนหัวครับ

ช่วงกลับบ้านปิดเทอมเมื่อกี้ได้กลับบ้าน
    ชวนพี่เขยกลับด้วยเปลี่ยนกันขับ แกบอกว่านิ่งมาก 140 แล้วยังไม่รู้สึกเลย(ของแกปีโป้)
    แล้วเหยียบได้ตามใจเลย ตอนนี้เริ่มคุยกับพี่สาวว่าอยากเปลี่ยนแล้ว(สงสัยเจ้าตั้นแน่)อิอิ

User ID
    38940
    Status
    โพส
    40

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ boonthom ดูโพส
    คนที่ใช้ triton ดูจากโหวเฮ้ง จะเป็นคนที่ไม่เหมือน..ชาวบ้าน คือคิดนอกกรอบ เป็นตัวของตัวเอง (เป็นคนมั่นใจในตัวเองสูง)

นี่ก็คืออีกเหตุผลหนึ่งที่ผมเลือก triton

User ID
    36982
    Status
    โพส
    485

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ coppy42 ดูโพส
    รายการนี้ไม่ต้องห่วง ชูโตต้าทั้งรายการอันนั้นเค้าได้สปอนเซอร์จากโตต้ามาครับ ไม่พูดให้ก็ตายเลยล่ะ5555
    ถ้าบอกไทรตันช่วงล่างอ่อนกว่าวีโก้ผมไม่เถียงครับ ถ้าพี่เคยใช้อีแมคพี่จะรุ้ว่ามันกว่าไทรตันเราอีกครับ เหมือนนั่งลุกโป่งครับ55555

TritonclubLoburi:เมืองลิง TTC-Member
    User ID
    27
    Status
    โพส
    7,526

​ขับแล้วติดใจ

User ID
    36982
    Status
    โพส
    485

ไทรตันไม่ดีอย่างเดียวครับ ไม่ใช้รถตลาดในเมืองไทยแต่เมืองนอกเช่น ออสเตรียเรีย ใช้กันครับ ผมบอกได้เลยครับว่าถ้าไม่เคยใช้รถยี่ห้ออื่นๆๆมาก่อนอย่ามาบอกว่ามิชูไม่ดีครับ อย่างว่าราคามันแพงครับก็เลยไม่มีใครชื้อมาเปลี่ยนบ่อยๆๆครับ แต่ผมนี่สิครับ ได้ขับเกือบทุกยี่ห้อแล้วครับ คือว่าดาวน์มาขับไม่พอใจขายครับ *ดาวน์น้อยครับ*
    -------อ๋อลืมอีกเรื่องนึงวันนั้นขับรถไปแถวเส้น กบิน-โคราช ไปเจอพี่คนนึงครับ ขับสี่ประตูพลัส 2.4 แกเคยเล่นรถตลาดและรถเก๋งมาแล้วครับ แกเปลี่ยนเพราะวิ่งต่างจังหวัดบ่อย และเมียเป็นคนบอกเปลี่ยน เพราะติดแก๊สได้และเป้นกระบะครับ
    ***แกบอกเมียบังคับออกครับ**แกบอกว่าทีแรกยังไม่รู้เลยว่ารถรุ่นนี้มันยังไงเพราะไม่เคยคิดจะชื้อ**แกบอกว่ารถอะไรว่ะหัวโตๆๆ**
    พอได้ขับครับแกบอกว่าโอ้มันดีกว่ารุ่นอื่นๆๆเลยเนาะทำไมคนไม่ออกมาใช้กันน่ะ ความคิดแกเปลี่ยนทันทีครับ**คุยกันพักนึงครับแกแวะปั้มน้ำมันครับ**

Unn3tons@hotmail.com
    ผู้เยี่ยมชม

ได้อ่านแล้วชื่นใจจัง ผมก้อมือใหม่ ดีใจที่คิดไม่ผิด พลัส 178 ของผมเป็นคันเดียวในหมู่บ้าน

สมาชิกถาวร : TTC-00875 TTC-Member
    User ID
    2164
    Status
    โพส
    1,418

...ชอบไทรทันตรงพวงมลัยหนัก...นิ่งสงบเวลาใช้ความเร็ว..เคยขับบางรุ่น พวงมลัยกับเบรคเหมือนจะไม่อยู่
    รถรุ่นอื่นไม่เคยมี เลยไม่รู้..ดีไม่ดี..แค่ขับครั้ง สองครั้ง
    ออกมาวันแรก ช่วงแรกๆ..ก็มีแต่คนถาม ทำไมซื้อมิตซู...ฉันจะตอบไง..

เลยบอกว่า..ข่อยมัก มันบ่คือหมู่ ครับ

User ID
    20935
    Status
    โพส
    203

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ kamyu ดูโพส
    ถูกครับ คนอื่นไม่ต้องไปสนใจมันมากหรอก
    บางคนยังไม่เคยใช้มิตซูเลยเสือกบอกว่ามิตซูไม่ดี กินน้ำมันบ้าง สงสัยยี่ห้ออื่นมันคงกินน้ำเปล่า55
    เจอใครก็พูดแบบนี้ทุกคน ทั้งๆที่พวกเขาๆไม่เคยใช้มิตซูเลย

User ID
    3118
    Status
    โพส
    5,862

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ phaitoon ดูโพส
    เคยใช้ สตราด้าครับ แต่ก่อนไม่เคยมีรถ ใช้ไปสักพักคนนั้นคนนี้บอกมันกินน้ำมัน ปีโป้ดีกว่า ฟังคนมากครับก็เลยขายครับ
    ก็เลยออกปีโก้มาครับ พอมาขับครับ ตกจัยหมดเลยครับช่วงล่างนี้คนละเรื่องเลยครับ เช็งเลย เอาไปเปลี่ยนโช้คเสียตังอีก บอกอีเอนเทอโบ ประหยัด ประหยัดกว่าสตราด้าผมเล็กน้อยครับ ถ้าเหยีบยมากกินมากครับแต่สตราด้า เครื่องรุ่นเก่าอาจจะอืดครับ ก็เลยเพิ่งขายปีโป้ไปครับ เอาไทรตันพลัส 4 ประตูมาครับ บอกตรงๆๆครับว่าช่วงล่างคนล่ะเรื่องครับกับปีโป้ หนึบครับเพราะผมคนขับรถเร็ว แต่เครื่องตอนออกตัว 0-100 อาจจะสู้ปีโป้ วีเอนไม่ได้ครับ แต่100 ขึ้นกินขาดครับ เครื่องนิ่งครับ 160 ยังไม่รู้สึกตัวครับ แต่ถ้าปีโป้ 160 เริ่มสั่นทั้งคนทั้งรถครับ
    ผมพอแล้วครับใครมาพูดอย่างไรผมไม่เชื่อแล้วครับ ถ้ามาพูดผมจะถามคำเดียวครับว่าคุณเคยใช้ มิชูบิชิ มั้ยๆๆๆๆ
    **สรุปแรงกว่าประหยัดพอกันครับ ***
    อีแมคก็เคยขับแล้วครับเครื่องเสียงดัง
    ออกตัวอืด
    ช่วงล่างเวียนหัวครับ
    มันคือข้อมูลจากผู้ใช้จริงเลยครับ ข้อมูลชัดเจน จากฟิลผู้ใช้โดยตรงครับ ไม่ตามกระแสครับ เนื้อๆ เน้นๆ ครับ สำหรับข้อมูล
    ด้วยความเคารพครับ..

User ID
    109
    Status
    โพส
    645

แสนเก้าพันกว่ากิโลแล้ว ก็อยากได้ใหม่เหมือนกันครับ อยากได้ VG Turbo น่ะ อิอิอิ

User ID
    17016
    Status
    โพส
    4,974

เสียงจากคนใช้งานจริง อิอิ

User ID
    14882
    Status
    โพส
    332

"ขอค้านครับ"ไม่เป็นจริงทั้งหมดครับ ตรงที่ว่า0-100สู้ไม่ได้ครับ คริ คริ

สมาชิกถาวร : TTC-01501 TTC-Member
    User ID
    11695
    Status
    โพส
    1,873

อายุรถ 6 ปี 4wd กับเลขไมล์ 380000 โล พอป่ะ ไม่มีปัญหาเรื่องความร้อน ความเร็วที่ใช้ได้ 160 แบบไม่เค้นมาก ใช้แล้วมีปัญหา หลักๆอยู่ 4 เรื่อง ครับ
    1.เงินเติมน้ำมันไม่ค่อยมี
    2.ยางหมดสึกเร็วกว่าปกติ
    3.โช็คเปลี่ยนบ่อย 100000 โล จัด 1 ชุด
    4.ระยะบำรุงรักษา ตามรอบถึงเร็วไปหน่อย เดี๋ยวก็ไทม์มิ่ง เดี๋ยวก็น้ำมันของเหลวต่างๆ กรองต่างๆ แบต อีก เยอะแยะ จริงๆ

ตุ้ย-Tui TTC-Member
    User ID
    1345
    Status
    โพส
    3,175

ต้องลองด้วยตัวเอง อย่าไปเชื่อ "เค้าว่า"

TTC-02988 TTC-Member
    User ID
    32332
    Status
    โพส
    390

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Unn3tons@hotmail.com ดูโพส
    ได้อ่านแล้วชื่นใจจัง ผมก้อมือใหม่ ดีใจที่คิดไม่ผิด พลัส 178 ของผมเป็นคันเดียวในหมู่บ้าน
    เหมือนกันเลยครับน้า

Naatsawa
    ผู้เยี่ยมชม

เคยใช้ปีโป้เหมือนกัน ขับไปเชียงราย เจอโค้งเข้า เกือบแย่เลย ดีที่ขับไม่เร็ว

User ID
    13860
    Status
    โพส
    2,783

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Naatsawa ดูโพส
    เคยใช้ปีโป้เหมือนกัน ขับไปเชียงราย เจอโค้งเข้า เกือบแย่เลย ดีที่ขับไม่เร็ว
    ตอนนี้ใช้ไทรทันแล้ว น้าก็มาถูกทางแล้วคร้าบบบ อิอิ อีก1เสียง

User ID
    12619
    Status
    โพส
    196

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Sorapong6262 ดูโพส
    "ซื้อไมไทรตั้น ซื้อมาขายราคาก็ตก" ก็ตูชอบแล้วไมอ่ะ
    เหมือนกันแต่ผมบอกตูไม่ขาย เดี๋ยวตูซื้อเพิ่ม

หน้า 3 จากทั้งหมด 8 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้