หน้า 7 จากทั้งหมด 8 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 121 ถึง 140 จากทั้งหมด 157

กระทู้: บอกตามจริงและจากที่เคยขับรถมาหลายคันแล้วครับ และก็เพิ่งขาย ปีโป้ 2.5 วีเอนไปครับ

TTC 02985 TTC-Member
    User ID
    26104
    Status
    โพส
    1,210

มาตรฐาน ตอบ: บอกตามจริงและจากที่เคยขับรถมาหลายคันแล้วครับ และก็เพิ่งขาย ปีโป้ 2.5 วีเอนไปครับ

ขนาดจ้าง ผมยังไม่เปลี่ยนใจเลย ขอบอกอิอิอิอิ

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    25116
    Status
    โพส
    830

มาตรฐาน ตอบ: บอกตามจริงและจากที่เคยขับรถมาหลายคันแล้วครับ และก็เพิ่งขาย ปีโป้ 2.5 วีเอนไปครับ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Mou ดูโพส
    ขนาดจ้าง ผมยังไม่เปลี่ยนใจเลย ขอบอกอิอิอิอิ
    เห็นด้วยจร้า

User ID
    4962
    Status
    โพส
    1,395

เห็นกระทู้นี้แล้วอดไม่ได้ ถามกันบ่อยเหลือเกินว่า
    "พี่มิตซูเขาว่ากินน้ำมันจริงหรือปล่าวครับ"
    "พี่มิตซูนี่อะไหล่แพง จริงหรือปล่าวครับ"
    "น้องมิตซูช่วงล่าง เขาว่าวีโก้ตัวใหม่ดีกว่าจริงไหม"
    "น้องมิตซูขายราคาตกมากไหม"
    ผมตอบ ไปว่า"ผมไม่รู้แต่ผมใช้มา2คันล่ะ"
    "พี่มองรอบๆๆดิ ออกมากันเต็มเลยป้ายแดง การตลาดก็ไม่ดี ทำไมซื้อใช้กันจัง"
    "พี่ต้องลองเองครับ"

User ID
    33988
    Status
    โพส
    35

ขนาดรุ่นใหม่ๆออกมาเต็ม ผมยังเลือกไทรทั่นเลย รับรถมีนานี้ครับ!

สมาชิกถาวร : TTC 03277 TTC-Member
    User ID
    35390
    Status
    โพส
    195

เหมือนน้าๆเลยครับไม่ทำให้ผิดหวังจริงๆ เจ้าไทรทันเนี่ย
    วันนี้ พาเพื่อนที่ขับปีโป้ ไปซื้อของ เยียบไป170 มันบอกว่า170เร็วจัง มันทำไม่นิ่งจังเหมือนรถวิ่ง120เลย
    ผมบอกว่า ช่วงล่างมันดี มันไปเร็วแต่เหมือนไม่เร็ว มันก็เงียบ
    คิดในใจกูยังไม่ได้เปิดกล่องสเต็ปแรงนะเนี่ย นี้แค่แบบประหยัด อิอิ
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย kechachi : 02-02-2013 เมื่อ 22:53

User ID
    43343
    Status
    โพส
    31

Triton สุดยอดแล้วครับผมก้อใช้มาหมดแล้วครับมิตซูโอเคเลย

User ID
    37936
    Status
    โพส
    464

ผมว่าแล้วแต่คนชอบ รถทุกรุ่นมีข้อดีข้อเสียกต่างกันครับ

สมาชิกทั่วไป TTC-Member
    User ID
    47371
    Status
    โพส
    161

บอกได้คำเดียวว่าสวดยอดครับผม

User ID
    41299
    Status
    โพส
    76

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ surasee7 ดูโพส
    ดูบททดสอบรถของ speed channal หรือยังครับ เค้าว่าไทรตั้นเราช่วงล่างอ่อนเกินไปสู้วีโก้ไม่ได้ครับ ลองหาดูในกูเกิลครับ
    รายการ MAX-TV ครับผม

ปีโป้ตัวนั้น เป็น TRD ครับ จะ Set ช่วงล่างมาแข็งกว่าตัวปรกติครับผม

ผมดูครบทุกคันแล้วครับ

User ID
    48366
    Status
    โพส
    98

มีคนเคยบอก,,ตั้นผม,,เหมือนนั้น โน้น นี้ บ่องตง เคืองยันทุกวันนี้,,,,ยันลูกบวชด้วยเลยอัว,,

แค็บฟ้า,,,,,เนินกระปรอก,,,,

User ID
    31661
    Status
    โพส
    790

ผู้ใหญ่ที่งานผม แกขับคัมรี่ แกมาดูรถผมกับพรีรันเนอร์ จอดเทียบเปิดประตูวิจารณ์ กันเลยฟังเสียงเครื่องดู แต่ไม่ได้ขับน่ะครับแกว่า ปีโป้นั่งสบายกว่า ตัวแค็ปน่ะครับ แต่ช่วงล่างเรื่องความแข็งแรงถ้าวิ่งเร็วๆแล้ว สู้ไทรตั้นไม่ได้แน่ แต่เรื่องสวยอ่ะ อันนี้แกว่าแล้วแต่บุคคล เพราะขายไมตี้แอ็ก มาซื้อคัมรี่ ครับ เกี่ยวกันมั้ยเนี่ย อิอิ

User ID
    48350
    Status
    โพส
    78

ผมไม่เคยคิดที่จะซื้อรถกะบะเลยครับในชีวิตนี้ เนื่องจากว่าผมขับรถยนต์ไม่เป็นขับแต่มอเตอร์ไซค์ แล้วมาปีนี้ผมเกิดอยากได้รถกระบะมาไว้ใช้สักคัน(แต่ตัวเองขับไม่เป็นเลยนะ)ก้อเริ่มศึกษาเรื่องรถกะบะหาข้อมูลมาเรื่อยๆจนมาพบว่าตัวเองชอบรถแนวนี้ เอาจริงๆเมื่อก่อนผมชอบ สตาดร้ามากๆๆชื่อมันเทห์ดีแต่หาป้ายแดงคงไม่ได้แล้วเลยเอาเจ้าตั้นนี่แระมันสวยดีผมเป็นคนไม่ชอบรถตลาดมันเกลื่อน เอาไปเอามารถไทรทันเต็มท้องถนนเลยแฮะ จำวันแรกที่ไปรับรถจากศูนย์ได้ขับออกจากศูนย์เองแต่ให้น้องชายช่วยเข้าเกียร์ให้นะอิอิอิ ทุกวันนี้คล่องแล้วละเหลือแค่ไปทำใบขับขี่ วันก่อนเอาไปโรงงานจอดปั๊ม ป.ต.ท. แถวก่อนถึงมาบข่าบังเอิญไปเจอสมาชิกท่านนึง น้ากบ ไทรทันสีขาวยกสูงสวยมากๆๆๆ อยากแต่งสวยๆแบบน้ากบจัง

ตุ้ย-Tui TTC-Member
    User ID
    1345
    Status
    โพส
    3,175

เห็นด้วยครับ

User ID
    15084
    Status
    โพส
    94

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ phaitoon ดูโพส
    เคยใช้ สตราด้าครับ แต่ก่อนไม่เคยมีรถ ใช้ไปสักพักคนนั้นคนนี้บอกมันกินน้ำมัน ปีโป้ดีกว่า ฟังคนมากครับก็เลยขายครับ
    ก็เลยออกปีโก้มาครับ พอมาขับครับ ตกจัยหมดเลยครับช่วงล่างนี้คนละเรื่องเลยครับ เช็งเลย เอาไปเปลี่ยนโช้คเสียตังอีก บอกอีเอนเทอโบ ประหยัด ประหยัดกว่าสตราด้าผมเล็กน้อยครับ ถ้าเหยีบยมากกินมากครับแต่สตราด้า เครื่องรุ่นเก่าอาจจะอืดครับ ก็เลยเพิ่งขายปีโป้ไปครับ เอาไทรตันพลัส 4 ประตูมาครับ บอกตรงๆๆครับว่าช่วงล่างคนล่ะเรื่องครับกับปีโป้ หนึบครับเพราะผมคนขับรถเร็ว แต่เครื่องตอนออกตัว 0-100 อาจจะสู้ปีโป้ วีเอนไม่ได้ครับ แต่100 ขึ้นกินขาดครับ เครื่องนิ่งครับ 160 ยังไม่รู้สึกตัวครับ แต่ถ้าปีโป้ 160 เริ่มสั่นทั้งคนทั้งรถครับ
    ผมพอแล้วครับใครมาพูดอย่างไรผมไม่เชื่อแล้วครับ ถ้ามาพูดผมจะถามคำเดียวครับว่าคุณเคยใช้ มิชูบิชิ มั้ยๆๆๆๆ
    **สรุปแรงกว่าประหยัดพอกันครับ ***
    อีแมคก็เคยขับแล้วครับเครื่องเสียงดัง
    ออกตัวอืด
    ช่วงล่างเวียนหัวครับ
    ผมก็ใช้ พลัส ครับ บอกได้เลยว่าจริงงงง

User ID
    46993
    Status
    โพส
    743

ขอแจมด้วยคนคะ อาจจะเป็นหญิงเดียวในที่นี่ที่ใจรักสุดกันเจ้าตั้นใช้ตั้นพลัส4ประตู ที่สุดของความลงตัวนุ่ม กว้าง แน่น หนึบ เหยียบวัดใจ180-190 ก้อนื่ง โดนกระตุ้นต่อมมาหลายตัวแระ ก้อไม่เห็นมีใครแซงได้เลยอะ ตอนแรกแม่จะไม่ยอมซื้อให้ บอกทำไมไม่เอาอีตุ๊ตุ๊ หรือ ปีโป้ บอกคำเดียวแม่หนูอยากได้รถแรง และเซฟตี้นะ พาแม่ไปลองนั่งเลยคะ แกติดใจพี่ปา แต่ป๋อมบอกจะเอาตั้นจบอิอิ

User ID
    7301
    Status
    โพส
    33

สุดยอดครับ

User ID
    41871
    Status
    โพส
    84

....ผมตั้น พลัส 4ประตูปี13..ใช้มาประมาณ5เดือน ทุกอย่างลงตัวหมด กินน้ำมันนิสหน่อยไม่ใช่ปัญหาภายในแหล่มนั่งสะบาย..... ขอแชร์ความรู้สึกแบบไม่เข้าข้างนะครับ ผมคนรักรถ และก้อคิดว่าทุกๆท่านเองก้อคงไม่ต่างกัน จึงขอแชร์ข้อด้อยที่ผมเจอ เผื่อว่าเพื่อนๆในคลับเราจะเจออย่างผมบ้าง...
    ข้อเสียที่ทำให้ไม่สะบายใจ
    1.แหนบเสียงดัง เอาเข้าไปให้ 0 เคลียร์ให้หายกิ๊บ
    2.ไปเปลียนแม็ค+ยาง bf เสียงดัง+มีหอน ให้เพื่อนลองขับทดสอบดู มันบอกว่าเสียงดังจิงวะ มันบอกว่าให้เอาเข้า 0 ให้ทาง 0 เช็คอาจจะเฟืองท้ายรึป่าว ..เริ่มไม่สะบายใจละ อึ่ม!เด่วรอครบ10000โลเข้า0เช็คเพื่อความชัวร์...เสียงดังอันนี้ผมพอรับได้ เพราะเราอย่างหล่อ เสียงดังชั่งมัน!..
    3.ตกหลุมท้ายสะบัด..อันนี้ปัญหาปวดใจผมเลยละ เคยถามน้าๆไปหลายครั้งแล้วในคลับ+นอกคลับ ส่วนใหญ่แนะนำให้ไปเปลียนโช็คช่วยได้(ก้อไม่แน่ใจว่าช่วยได้ คือ ยังมีอาการอยู่ใช่ไหม แค่ทุเลารึยังไง ).....ก้อเลยอยากถามน้าๆที่ใช้เจ้าตั้นยกสูง รุ่นนี้เป็นเหมือนกันรึป่าวครับ..รึว่าไม่เป็น รึมันเป็นเฉพาะรถผม..ขับทางลูกรังวิ่ง 60-80 ตกหลุมทีทำเอาใจหายแว็บ..ขนาดคนนั่งไปด้วยยังรู้เลยว่าท้ายมันร่อนวะ!...

......จึงใคร่ขอความคิดเห็นพี่ๆน้าๆแสดงความคิดเห็นแชร์ให้หายข้องใจหน่อย...ขับรถตอนนี้ระแวงมากคับกลัวมันจะกระโดดลงข้างทาง....
    ...แล้วถ้ามันมีปัญหามาจากดีไชค์มันเอง แล้วน้าๆแก้ปัญหากันยังไงคับ แล้วมันหายไหม ....ก่อนนหน้าที่ผมจะตัดสินใจออกไทรทัน เพราะ ศึกษามาว่า ช่วงล่างเค้าดีกว่าค่ายอื่นนะ แต่พอมาใช้แล้วหงัยเปงงี้หว่า!...
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย S108 : 22-09-2013 เมื่อ 22:06 เหตุผล: ลืม

TTC 02985 TTC-Member
    User ID
    26104
    Status
    โพส
    1,210

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ S108 ดูโพส
    ....ผมตั้น พลัส 4ประตูปี13..ใช้มาประมาณ5เดือน ทุกอย่างลงตัวหมด กินน้ำมันนิสหน่อยไม่ใช่ปัญหาภายในแหล่มนั่งสะบาย..... ขอแชร์ความรู้สึกแบบไม่เข้าข้างนะครับ ผมคนรักรถ และก้อคิดว่าทุกๆท่านเองก้อคงไม่ต่างกัน จึงขอแชร์ข้อด้อยที่ผมเจอ เผื่อว่าเพื่อนๆในคลับเราจะเจออย่างผมบ้าง...
    ข้อเสียที่ทำให้ไม่สะบายใจ
    1.แหนบเสียงดัง เอาเข้าไปให้ 0 เคลียร์ให้หายกิ๊บ
    2.ไปเปลียนแม็ค+ยาง bf เสียงดัง+มีหอน ให้เพื่อนลองขับทดสอบดู มันบอกว่าเสียงดังจิงวะ มันบอกว่าให้เอาเข้า 0 ให้ทาง 0 เช็คอาจจะเฟืองท้ายรึป่าว ..เริ่มไม่สะบายใจละ อึ่ม!เด่วรอครบ10000โลเข้า0เช็คเพื่อความชัวร์...เสียงดังอันนี้ผมพอรับได้ เพราะเราอย่างหล่อ เสียงดังชั่งมัน!..
    3.ตกหลุมท้ายสะบัด..อันนี้ปัญหาปวดใจผมเลยละ เคยถามน้าๆไปหลายครั้งแล้วในคลับ+นอกคลับ ส่วนใหญ่แนะนำให้ไปเปลียนโช็คช่วยได้(ก้อไม่แน่ใจว่าช่วยได้ คือ ยังมีอาการอยู่ใช่ไหม แค่ทุเลารึยังไง ).....ก้อเลยอยากถามน้าๆที่ใช้เจ้าตั้นยกสูง รุ่นนี้เป็นเหมือนกันรึป่าวครับ..รึว่าไม่เป็น รึมันเป็นเฉพาะรถผม..ขับทางลูกรังวิ่ง 60-80 ตกหลุมทีทำเอาใจหายแว็บ..ขนาดคนนั่งไปด้วยยังรู้เลยว่าท้ายมันร่อนวะ!...

......จึงใคร่ขอความคิดเห็นพี่ๆน้าๆแสดงความคิดเห็นแชร์ให้หายข้องใจหน่อย...ขับรถตอนนี้ระแวงมากคับกลัวมันจะกระโดดลงข้างทาง....
    ...แล้วถ้ามันมีปัญหามาจากดีไชค์มันเอง แล้วน้าๆแก้ปัญหากันยังไงคับ แล้วมันหายไหม ....ก่อนนหน้าที่ผมจะตัดสินใจออกไทรทัน เพราะ ศึกษามาว่า ช่วงล่างเค้าดีกว่าค่ายอื่นนะ แต่พอมาใช้แล้วหงัยเปงงี้หว่า!...
    เปลี่ยนโช้คคับ ผมลองแล้ว

User ID
    48822
    Status
    โพส
    122

ไทรตันซื้อมาทำไมราคาก็ตก ปีโป้ซื้อมาทำไมขับๆอยู่ก็ตก... 5555 แซวเล่นขำๆ

พี่น้องที่บ้านพลัส 4d 5คันถ้วน จบข่าว อิอิ

User ID
    17016
    Status
    โพส
    4,974

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ ModsatI ดูโพส
    ไทรตันซื้อมาทำไมราคาก็ตก ปีโป้ซื้อมาทำไมขับๆอยู่ก็ตก... 5555 แซวเล่นขำๆ

พี่น้องที่บ้านพลัส 4d 5คันถ้วน จบข่าว อิอิ
    ตอนนี้ไทรทันมือสองก็ราคาใช้ย่อยนะครับ ปล.ผมดูราคาจากร้านขายรถแถวๆบ้านนะ

หน้า 7 จากทั้งหมด 8 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้