หน้า 5 จากทั้งหมด 8 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 81 ถึง 100 จากทั้งหมด 157

กระทู้: บอกตามจริงและจากที่เคยขับรถมาหลายคันแล้วครับ และก็เพิ่งขาย ปีโป้ 2.5 วีเอนไปครับ

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    20935
    Status
    โพส
    203

มาตรฐาน ตอบ: บอกตามจริงและจากที่เคยขับรถมาหลายคันแล้วครับ และก็เพิ่งขาย ปีโป้ 2.5 วีเอนไปครับ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ NN mobile ดูโพส
    มิตรซู 0 บริการแย่ ไทรทันแท้ต้องแหนมดังคร้าบบบบบน้าโย55555555555555
    มิตซูราชบุรี บริการประทับใจครับ มีปัญหา หรือจะเครมเค้าจัดให้รอไม่นานด้วยครับ ไม่เคยเข้า0อื่น เลยไม่ได้รับรู้ความห่วยของ0บริการ

สมาชิกถาวร : TTC-00875 TTC-Member
    User ID
    2164
    Status
    โพส
    1,418

มาตรฐาน ตอบ: บอกตามจริงและจากที่เคยขับรถมาหลายคันแล้วครับ และก็เพิ่งขาย ปีโป้ 2.5 วีเอนไปครับ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ NN mobile ดูโพส
    มิตรซู 0 บริการแย่ ไทรทันแท้ต้องแหนมดังคร้าบบบบบน้าโย55555555555555
    ไม่ดังเดี๋ยวตกใจหาว่าแหนบปลอมอีก..
    ชื่นใจคนใช้ไทรทันเยอะ

User ID
    3929
    Status
    โพส
    2,943

เข้ามาหาความรู้ครับ

User ID
    14767
    Status
    โพส
    54

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ coppy42 ดูโพส
    รายการนี้ไม่ต้องห่วง ชูโตต้าทั้งรายการอันนั้นเค้าได้สปอนเซอร์จากโตต้ามาครับ ไม่พูดให้ก็ตายเลยล่ะ5555
    ผมก็ติดตามดูรายการนี้ครับ พอทดสอบครบทั้ง6รุ่น เค้าให้น้ำหนักไปทางฟอร์ด เรนเจอร์ที่สุดครับ รองลงมาเป็นมาสด้า บีที50โปร
    ผมเองก็ได้มีโอกาสทดลองขับทุกยี่ห้อแล้วครับ เรียนตามตรงแบบไม่โน้มไปยี่ห้อไหนว่า "ไทรทันเรา โยนจริงๆครับ"
    รถของเราเซตมาให้นุ่มครับ สปริงเราถูกเซตให้ค่าk มากกว่าปกติ โช๊คของเราปรับให้ยุบตัวได้ค่อนข้างเร็วเพื่อประโยชน์ในการรูดผ่านหลุมหรือรอยปะ แหนบของเราถูกออกแบบให้มันให้ตัวได้ดีเมื่อเจอกับsprung weight และเราจะไม่นับรุ่นstandardตัวเตี้ยนะครับ นับแต่ตัวยกสูงล้วนๆ
    มันไม่มีทางที่จะหนึบ แล้วให้ผลดีในการขับสลาลอมแน่นอนครับ ผลที่ได้มันจะนุ่ม แต่โยนครับ
    แต่ที่สิ่งที่ได้มากับความนุ่ม ก็คือ ความสบาย ในการขับ ไม่ได้เน้นเรื่องการขับในความเร็วที่มากกว่า110km/h ครับ
    คนเราฟีลลิ่งการขับแตกต่างกันครับ บางคนชอบนุ่ม บางคนชอบหนึบแน่นทรงตัวดี
    ด้วยความเคารพครับ

kusalin
    ผู้เยี่ยมชม

งั้นผมก็เลือกไม่ผิดใช่มั้ยครับ ฝากตัวด้วยครับ น้องใหม่ไทรทันครับ

User ID
    34773
    Status
    โพส
    79

แฮ่ๆๆๆงั้นเราก็เลือกไม่ผิด อบอุ่นๆๆๆ

User ID
    29815
    Status
    โพส
    355

ทนรอไม่ไหวแล้วครับ อีกไม่กี่วันผมคงได้รับรู้ความรู้สึกดีๆของเจ้าตั้นตามที่น้าๆว่ามา....ด้วยตัวเองแล้ว เห็นเซล์ว่าจะได้ อาทิตย์หน้าครับตัว mc2013ด้วย เย้ๆ...ด้วยความเคารพเช่นกันครับ

User ID
    40366
    Status
    โพส
    75

ยินดีล่วงหน้าครับ แล้วจะรู้ว่าของเค้าดี

TTC-01163 TTC-Member
    User ID
    10199
    Status
    โพส
    192

ใช้แล้วติดใจ ขับที่ไร ชื่นใจทุกครั้ง และก็รอ all new triton คันที่สอง คับ
    กด ไลท์ให้ทุกๆ เม้นเลยคร้าบบบ....

User ID
    40366
    Status
    โพส
    75

ยินดีกับคันที่สองด้วยครับ

User ID
    24438
    Status
    โพส
    81

กว่าจเชื่อก็ต้องเจออย่างงี้ คือค้นพบด้วยตนเอง ดังพุทธองค์ตรัสว่า ปัจจัตตัง เวทิตัพโพ วิญญูหิ ยินดีด้วยกับ triton 2013 ใหม่ ขับเบาๆ

ชื่อ:  ดาวน์โหลด (4).jpg
ครั้ง: 575
ขนาด:  7.7 กิโลไบต์ชื่อ:  ดาวน์โหลด (5).jpg
ครั้ง: 561
ขนาด:  8.1 กิโลไบต์ชื่อ:  ดาวน์โหลด (3).jpg
ครั้ง: 563
ขนาด:  10.9 กิโลไบต์ชื่อ:  images.jpg
ครั้ง: 561
ขนาด:  9.9 กิโลไบต์

User ID
    20935
    Status
    โพส
    203

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ bizinezz ดูโพส
    ผมก็ติดตามดูรายการนี้ครับ พอทดสอบครบทั้ง6รุ่น เค้าให้น้ำหนักไปทางฟอร์ด เรนเจอร์ที่สุดครับ รองลงมาเป็นมาสด้า บีที50โปร
    ผมเองก็ได้มีโอกาสทดลองขับทุกยี่ห้อแล้วครับ เรียนตามตรงแบบไม่โน้มไปยี่ห้อไหนว่า "ไทรทันเรา โยนจริงๆครับ"
    รถของเราเซตมาให้นุ่มครับ สปริงเราถูกเซตให้ค่าk มากกว่าปกติ โช๊คของเราปรับให้ยุบตัวได้ค่อนข้างเร็วเพื่อประโยชน์ในการรูดผ่านหลุมหรือรอยปะ แหนบของเราถูกออกแบบให้มันให้ตัวได้ดีเมื่อเจอกับsprung weight และเราจะไม่นับรุ่นstandardตัวเตี้ยนะครับ นับแต่ตัวยกสูงล้วนๆ
    มันไม่มีทางที่จะหนึบ แล้วให้ผลดีในการขับสลาลอมแน่นอนครับ ผลที่ได้มันจะนุ่ม แต่โยนครับ
    แต่ที่สิ่งที่ได้มากับความนุ่ม ก็คือ ความสบาย ในการขับ ไม่ได้เน้นเรื่องการขับในความเร็วที่มากกว่า110km/h ครับ
    คนเราฟีลลิ่งการขับแตกต่างกันครับ บางคนชอบนุ่ม บางคนชอบหนึบแน่นทรงตัวดี
    ด้วยความเคารพครับ
    ทางมิตซูเขาไม่เน้นให้ขับมากกว่า 110km/h แต่ผมใช้รถวิ่งเชียงใหม่มาหลายต่อหลายรุ่นใช้ความเร็วมากกว่า 150 km/h สรุปได้ว่าไทรทันวิ่งได้นิ่งที่สุดในความเร็วสูงครับ ไม่เครียดในการขับด้วย และอีกยี่ห้อที่ใกล้เคียงกัน นั่นคือ ฟอร์ด นิวเรนเจอร์ กับนาวาร่า ครับ แน่นหนึบแต่กระด้างไปหน่อยครับ นั่งทางไกลไม่ค่อยสบายเท่าไหร่

TTC-02988 TTC-Member
    User ID
    32332
    Status
    โพส
    390

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Triton Army ดูโพส
    ใช่แล้วค่ะ พูดอีกก็ถูกอีก ของแบบนี้ไม่ลองไม่รู้นะค่ะ รักเจ้าเหมียวมากมายเลยค่ะ
    ใช่ครับน้า

User ID
    38414
    Status
    โพส
    152

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ phaitoon ดูโพส
    เคยใช้ สตราด้าครับ แต่ก่อนไม่เคยมีรถ ใช้ไปสักพักคนนั้นคนนี้บอกมันกินน้ำมัน ปีโป้ดีกว่า ฟังคนมากครับก็เลยขายครับ
    ก็เลยออกปีโก้มาครับ พอมาขับครับ ตกจัยหมดเลยครับช่วงล่างนี้คนละเรื่องเลยครับ เช็งเลย เอาไปเปลี่ยนโช้คเสียตังอีก บอกอีเอนเทอโบ ประหยัด ประหยัดกว่าสตราด้าผมเล็กน้อยครับ ถ้าเหยีบยมากกินมากครับแต่สตราด้า เครื่องรุ่นเก่าอาจจะอืดครับ ก็เลยเพิ่งขายปีโป้ไปครับ เอาไทรตันพลัส 4 ประตูมาครับ บอกตรงๆๆครับว่าช่วงล่างคนล่ะเรื่องครับกับปีโป้ หนึบครับเพราะผมคนขับรถเร็ว แต่เครื่องตอนออกตัว 0-100 อาจจะสู้ปีโป้ วีเอนไม่ได้ครับ แต่100 ขึ้นกินขาดครับ เครื่องนิ่งครับ 160 ยังไม่รู้สึกตัวครับ แต่ถ้าปีโป้ 160 เริ่มสั่นทั้งคนทั้งรถครับ
    ผมพอแล้วครับใครมาพูดอย่างไรผมไม่เชื่อแล้วครับ ถ้ามาพูดผมจะถามคำเดียวครับว่าคุณเคยใช้ มิชูบิชิ มั้ยๆๆๆๆ
    **สรุปแรงกว่าประหยัดพอกันครับ ***
    อีแมคก็เคยขับแล้วครับเครื่องเสียงดัง
    ออกตัวอืด
    ช่วงล่างเวียนหัวครับ
    แต่เครื่องตอนออกตัว 0-100 อาจจะสู้ปีโป้ วีเอนไม่ได้ครับ <<< ลองคบกับน้าวุฒิ prospeed ดูครับ อาการแบบนี้จะไม่ตามมาหลอกหลอนอีกเลยอีกเลย

User ID
    13948
    Status
    โพส
    1,213

ไทรทันของผมใช้มาเกือบ 6 ปี ยังเคยไม่ซ่อมอะไรเลย

User ID
    15313
    Status
    โพส
    118

ต้องเจอกะตัวเอง แล้วจะเข้าจัยครับ Triton เท่านั้นคร้าบ

User ID
    29815
    Status
    โพส
    355

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ narin@30 ดูโพส
    ยินดีล่วงหน้าครับ แล้วจะรู้ว่าของเค้าดี
    ดีจริงครับ ได้มาขับแว้ววววว ^_^

User ID
    15679
    Status
    โพส
    1,345

สงสัยต้องเปลี่ยนไปใช้ไทรทันบ้างแล้ว

ปกติใช้แต่ น้องๆหนูๆ

User ID
    19699
    Status
    โพส
    123

ก่อนจะซื้อไทรทัน เคยใช้วีโก้4x4ของหลวงครับ เป็นครั้งแรกที่เคยขับกระบะยกสูง พบว่าเครื่องมันแรงมาก กดคันเร่งสะใจแต่ฟิลการขับขี่ก็ยังเป็นแบบรถกระบะอยู่ดี ทั้งความนิ่มนวล
    การเข้าโค้งที่เหมือนจะฝืนๆ ละก็ช่วงล่างที่เด้งสุดๆ จนได้มาขับไทรทันของคนรู้จัก พบว่าฟิลใกล้เคียงรถเก๋งมากที่สุด จะสู้วีโก้ไม่ได้ก็ตอนออกตัวเท่านั้นที่เค้าจะไปไวกว่า แต่ตอนนี้
    รถกระบะรุ่นใหม่ๆต่างก็ออกแบบให้ฟิลการขับขี่คล้ายเก๋งที่สุดเหมือนกันครับ เช่น เรนเจอร์กับBT50 อ่านในเวปต่างๆมีแต่คนอวยว่ามันสุดๆของกระบะแล้ว แต่ยังไม่เคยลองขับซะที
    เหมือนกัน ยังไงใช้ไทรทันก็รักไทรทันแหล่ะครับ

User ID
    40760
    Status
    โพส
    114

ตอนแรกที่ซื้อก็ไม่ได้คิดอะไร แค่อยากได้รถที่สูงๆ และเห็นว่าราคามันถูกกว่าชาวบ้านเค้า ก็เลยตัดสินใจซื้อซะ และสิ่งที่ผมไม่คาดคิดในครั้งแรกที่ผมได้ลองขับคือมันเงียบเหมือนรถเก๋งเลยอ่ะ เบรกนี่สุดยอด(ไม่เคยขับมิตซู)เบรกครั้งแรกหัวทิ่มเลย ไม่ใช่ไม่ดีนะคับแค่ไม่ชินขา ผมเคยขับpriusและก็camry(ไม่ได้รวยนะคับแต่เคยทำงานศูนย์ฯโตโยต้า)เบรกมันเหมือนtritonเลย กดนิดเดียวอยู่ และพวกoptionที่แถมมากับตัวรถผมว่ามันให้มาเยอะแล้วนะถ้าเทียบกับรถยี่ห้ออื่น (รถแพงแล้วนะ..ยังให้มาน้อยอีก) >>เอาเป็นว่าผมหลงรักtritonซะแล้ว<<

หน้า 5 จากทั้งหมด 8 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้