หน้า 2 จากทั้งหมด 3 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 21 ถึง 40 จากทั้งหมด 46

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    20059
    Status
    โพส
    1,401

มาตรฐาน ตอบ: ต่อครูซคอนโทรลให้ไทรทันทำได้หรือเปล่าครับ

ชื่อ:  PB020249.jpg
ครั้ง: 6391
ขนาด:  282.0 กิโลไบต์
    ดูเบื้องต้น ตามนี้ครับน้า รถผมปี 2007 ตามรูปนี้เลยครับไม่ต่ออะไรเลย แล้วไม่รู่ว่ารองรับ หรือเปล่า ถ้าจะถอดปลั๊กพวกนี้ออกต้องถอดขั้วแบตฯออก หรือเปล่าน้าท่านใดรู้ ช่วยแนะนำหน่อย ขอบคุณครับ ช่วยกันครับ เพื่อสำเร็จ คลับเราจะได้ดัง
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย trr2547 : 03-11-2012 เมื่อ 06:20

User ID
    6951
    Status
    โพส
    2,467

มาตรฐาน ตอบ: ต่อครูซคอนโทรลให้ไทรทันทำได้หรือเปล่าครับ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ kitkw ดูโพส
    ไม่มีสายอะไรเหมือนกันครับ แต่ sw เบรค พี่อ๊อด fundragon เปลี่ยนรอไว้แล้วครับ รวมคล็อคสปริงด้วยครับ ผมคิดว่ารถผมปี 2012 กับรถน้าโชค 2007 ไม่ได้ต่างอะไรกันเลยครับ
    คือไม่ได้ต่อสาย cruise control มาไว้เลยครับ เห็นพี่อ๊อด fundragon บอกว่า ecu รถผมรุ่นเดียวกับรถแก(ปาเจโร่) แต่กล่อง etac คนละรุ่นไม่รู้ว่าถ้าไล่สายจาก ecu มาแล้วกล่อง etac ของ
    ผมจะใช้ได้เปล่า มิตซูไทยนี่กั๊กจริงๆครับ ตัวส่งนอกดันให้หมดแต่ตัวในไทยไม่มีไรเลย
    2012 น่าจะทำได้นะครับกล่อง ECU เหมือนกันกับ pajero แต่ 2007 กล่องคนจะรุ่นกันครับ เดี๋ยวต้องกลับไปดูแบบ wiring ของ pajero ก่อนว่ามันต่อยังงัย แล้วของ triton ใครมี wiring บ้างมัยครับจะได้มาดูแบบเทียบกันเอาแต่อาจต้องเปลี่ยนกล่อง etacs รึเปล่าถึงจะทำได้เพราะเคยดูผ่านตามาของ pajero มันจะมี etacs เข้ามาเกี่ยวด้วย วันนี้มาทำงานคอมที่บ้านถึงมี wiring pajero VG ถ้างัยเดี๋ยวเช้ากลับบ้านจะไปดูแบบให้อีกทีนะครับ

User ID
    33217
    Status
    โพส
    549

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ jee4x4 ดูโพส
    2012 น่าจะทำได้นะครับกล่อง ECU เหมือนกันกับ pajero แต่ 2007 กล่องคนจะรุ่นกันครับ เดี๋ยวต้องกลับไปดูแบบ wiring ของ pajero ก่อนว่ามันต่อยังงัย แล้วของ triton ใครมี wiring บ้างมัยครับจะได้มาดูแบบเทียบกันเอาแต่อาจต้องเปลี่ยนกล่อง etacs รึเปล่าถึงจะทำได้เพราะเคยดูผ่านตามาของ pajero มันจะมี etacs เข้ามาเกี่ยวด้วย วันนี้มาทำงานคอมที่บ้านถึงมี wiring pajero VG ถ้างัยเดี๋ยวเช้ากลับบ้านจะไปดูแบบให้อีกทีนะครับ
    โอ้วใกล้แล้วครับ เทพๆในคลับเราเริ่มเผยตัวออกมาแล้วครับ ปูเสื่อรอชมเลยครับ น้ำใจดีๆในคลับเรายังมีอีกเยอะครับ น้าท่านใดมีอยู่อย่ากั๊กกันเลยครับปล่อยออกมาให้หมดจะได้ไม่น้อยหน้า กระบะยี่ห้ออื่นเขาครับ มาอีกแล้วครับป๋าจากปาเจโร่คลับ JEE 4x4 พวงปาเจโร่กับสวิทซ์ควบคุมเครื่องเสียงรวมทั้งการเดินสายไฟให้สวิทซ์
    ควบคุมเครื่องเสียงใช้ได้ก็ได้รับการช่วยเหลือจากป๋าอ๊อด fundragon จากปาเจโร่คลับนี่แหละครับ ขอบคุณป๋าๆมากๆครับ
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย kitkw : 02-11-2012 เมื่อ 22:40

User ID
    33217
    Status
    โพส
    549

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ jee4x4 ดูโพส
    2012 น่าจะทำได้นะครับกล่อง ecu เหมือนกันกับ pajero แต่ 2007 กล่องคนจะรุ่นกันครับ เดี๋ยวต้องกลับไปดูแบบ wiring ของ pajero ก่อนว่ามันต่อยังงัย แล้วของ triton ใครมี wiring บ้างมัยครับจะได้มาดูแบบเทียบกันเอาแต่อาจต้องเปลี่ยนกล่อง etacs รึเปล่าถึงจะทำได้เพราะเคยดูผ่านตามาของ pajero มันจะมี etacs เข้ามาเกี่ยวด้วย วันนี้มาทำงานคอมที่บ้านถึงมี wiring pajero vg ถ้างัยเดี๋ยวเช้ากลับบ้านจะไปดูแบบให้อีกทีนะครับ
    รอฟังอยู่ครับป๋า jee

User ID
    16382
    Status
    โพส
    404

สูด ยอดดด เลย คราบบบ

User ID
    33217
    Status
    โพส
    549

เงียบกันเลยครับ รอฟังอยู่ครับน้าๆครับ

User ID
    20059
    Status
    โพส
    1,401

ครั้ง: 4310
ขนาด:  290.2 กิโลไบต์
    ถ้ากล้า ต้องต่อสายจาก ecu ตามรูป รถปี2012 มีหวังกว่าปี2007
    อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ kitkw ดูโพส
    เงียบกันเลยครับ รอฟังอยู่ครับน้าๆครับ
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย trr2547 : 03-11-2012 เมื่อ 21:05

User ID
    6951
    Status
    โพส
    2,467

ยังไม่ได้ดูแบบให้เลยครับ วันนี้ออกกะตอนเช้านอนตื่นมาก็ต้องมาเข้ากะไวเพราะต้องมาเปลี่ยนเพื่อนไปเรียนตอนเย็น พรุ่งนี้เดี่ยวดูให้นะครับ

User ID
    33217
    Status
    โพส
    549

ยังไม่ได้ดูแบบให้เลยครับ วันนี้ออกกะตอนเช้านอนตื่นมาก็ต้องมาเข้ากะไวเพราะต้องมาเปลี่ยนเพื่อนไปเรียนตอนเย็น พรุ่งนี้เดี่ยวดูให้นะครับ
    รอชมครับถ้าได้รูปอย่างน้าโชคอธิบายทีละเส้นล่ะก็สุดยอดครับ ขนาดขับปาแล้วยังมีน้ำใจให้กับไทรทัน สุดยอดจริงๆครับน้า ปูเสื่อรอชมครับ

User ID
    33217
    Status
    โพส
    549

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ trr2547 ดูโพส
ครั้ง: 4310
ขนาด:  290.2 กิโลไบต์
    ถ้ากล้า ต้องต่อสายจาก ecu ตามรูป รถปี2012 มีหวังกว่าปี2007
    สุดยอดครับน้าโชค ผมไม่ค่อยรู้เรื่อง แต่ถ้าน้าถ่ายรูปอย่างนี้อธิบายละเอียดแบบนี้ อนุบาลอย่างผมพอเข้าใจครับ

User ID
    6951
    Status
    โพส
    2,467

จากแบบแล้วตามน้าโชคเลยครับลองทำดู แต่ยังสงสัยว่าโปรแกรมที่กล่อง ECU มันต้อง support ระบบ cruse control ด้วยมั้ยอะครับแล้วตอนนี้ triton สามารถลงโปรแกรมกล่องของ pajero ได้รึเปล่า ถ้าได้ก็น่าจะใช้งานได้ครับ
    Attached Images Attached Images  

User ID
    33217
    Status
    โพส
    549

จากแบบแล้วตามน้าโชคเลยครับลองทำดู แต่ยังสงสัยว่าโปรแกรมที่กล่อง ecu มันต้อง support ระบบ cruse control ด้วยมั้ยอะครับแล้วตอนนี้ triton สามารถลงโปรแกรมกล่องของ pajero ได้รึเปล่า ถ้าได้ก็น่าจะใช้งานได้ครับ
    ขอบคุณครับน้า jee

User ID
    33217
    Status
    โพส
    549

สงสัยจะหมดหวังแล้วผม รอน้าโชค น้า jee พี่อ๊อด และน้าท่านอื่นๆ มาช่วยกันไขปริศนาหน่อยครับ

User ID
    38204
    Status
    โพส
    17

triton minorchange ล่าสุดก็ติด Cruise Control มาให้เลยใน plus a/t ไม่รู้ว่า ecu เหมือนกันกับตัว 2012 หรือเปลี่ยนไปใช้ของปา

ลุ้นให้ทำได้เหมือนกันครับ อยากติดบ้าง

User ID
    33217
    Status
    โพส
    549

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ whoami99 ดูโพส
    triton minorchange ล่าสุดก็ติด Cruise Control มาให้เลยใน plus a/t ไม่รู้ว่า ecu เหมือนกันกับตัว 2012 หรือเปลี่ยนไปใช้ของปา

ลุ้นให้ทำได้เหมือนกันครับ อยากติดบ้าง
    ecu ตัวเดียวกับปา แต่ไม่ได้เดินสายมาให้คงต้องเดินเองอ่ะครับ น้าโชคบอกมา

User ID
    33217
    Status
    โพส
    549

นัดกับน้าโชคเพื่อทำการรื้อแล้วครับ ผลออกมาเป็นไง รอฟังกันครับ

User ID
    36296
    Status
    โพส
    130

นัดกับน้าโชคเพื่อทำการรื้อแล้วครับ ผลออกมาเป็นไง รอฟังกันครับ
    น้าคับเจ้าครูซคอนโทรลนี้ จําเป็นมากไหมคับ มันไว้ใช้ทําไรคับไม่รู้จิง ละเอียดหน่อยก็ดี เพราะมีแต่บอกว่าควบคุมความเร็วให้คงที่ และจะใช้ตอนไหน ถนนบ้านเรา เดวก็เบรค เดวก็เบรค

User ID
    33217
    Status
    โพส
    549

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ bandit@CM ดูโพส
    น้าคับเจ้าครูซคอนโทรลนี้ จําเป็นมากไหมคับ มันไว้ใช้ทําไรคับไม่รู้จิง ละเอียดหน่อยก็ดี เพราะมีแต่บอกว่าควบคุมความเร็วให้คงที่ และจะใช้ตอนไหน ถนนบ้านเรา เดวก็เบรค เดวก็เบรค
    มันก็ไม่ได้จำเป็นอะไรหรอกครับน้า แต่อยากทำให้ได้อ่ะครับ เท่าที่น้าถามมา น้าก็เข้าใจถูกต้องแล้วครับ มันสะดวกเฉพาะทางตรงยาวๆอ่ะครับ

User ID
    40652
    Status
    โพส
    14

น้าโชคครับสรุปว่าไททันปี2012ติดตั้งได้ไม่ครับเจ้าครุซคอนโทรล

TTC-01780 TTC-Member
    User ID
    9910
    Status
    โพส
    3,541

น้าโชคมาลองกะรถผมก็ได้นะครับ ฮ่าๆๆๆ

หน้า 2 จากทั้งหมด 3 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้