หน้า 1 จากทั้งหมด 2 หน้า 1 2 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 20 จากทั้งหมด 23

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    40020
    Status
    โพส
    95

Angry ช่วยผมด้วยครับ

เรื่องมีอยู่ว่าผมจะถอยรถป้ายแดงคือ triton 4d ที่นี้คนที่บ้านเขาแนะนำเซลมาให้ที่บ้าน ก็คุยกันเรื่องของแถม เขาก็ยืนยันว่าจะให้ตามที่ขอ
    ปัญหาเริ่มมาแล้วครับ
    1. เซลคนนั้นบอกว่าจะขับรถมาส่งให้ไม่ต้องไปที่ศูนย์นะ ผมก็เริ่มปลกใจละ
    ต่ด้วยความไว่ใจครับ
    2. วันเสาร์ที่ผ่านมาเขาขัยรถมาให้ ของแถมที่ขอไว้ ได้ไม่ครบ เช้นกนะจกมีไฟสีเดียวกับตัวรถ เห็นแบบโครเมี่ยมมา แล้วยังมาเถียงว่าไม่มีอีก แตาถามน้องที่ขับมาให้บอกว่ามี รวมแล้ว 4 รายการ
    3. ผมให้เงินดาวน์ไป แต่ไม่ได้ใบเสร็จรับเงิน และใบเสร็จมัดจำป้ายแดง
    4. วันนั้นไม่มีการเซ็นต์รับรถเลครับ เซลบอกไม่ต้อง เขาจัดการให้
    ล่าสุดผมเพิ่งมาสัฝเกตุว่า ผมขอ locktech กล่องส้มมา แตาให้ยี่ห้อ visit lock มาแทน เลยของขึ้นเลยครับ

ตอนนี้กลุ้มมาก เพราะเหมือนเราได้รถมาแบบแปลก ๆ ใบเสร็จอะไรก้อไม่ได้ครับกลัวจะมีปัญหาที่หลังอย่างนี้ผมควรทำไงดีครับ เหมือนโดนเซลโกงเลยครับ

มารู้ที่หลังว่าเซลไม่ได้อยู่ที่โชว์รูมนี้ แต่สนิทกับผู้จัดการของที่นี่

TTC-01780 TTC-Member
    User ID
    9910
    Status
    โพส
    3,541

มาตรฐาน ตอบ: ช่วยผมด้วยครับ

ผมดันให้นะครับ ผมไม่ได้ดาวน์เลยไม่รุ้ว่ามีหลักการอะไรบ้าง เพราะตอนรับรถเซลล์ขับมาส่งให้ที่บ้านของแถมติดมาครบ เราก็ให้เชคเขาไปครับ
    ส่วนวิสิษฐ์ลอค ที่ฟังจากร้านประดับยนต์ เขาบอกเอายากกว่า ลอคเทคนะครับ ใจเย็นๆนะครับ ตอนนี้ดึกแล้ว เด๋วพรุ่งนี้คงมีน้าๆ มาตอบครับ

TTC-01780 TTC-Member
    User ID
    9910
    Status
    โพส
    3,541

จริงๆ พวกของแถม น้าบางท่านเขาเขียนเป็นลายลักษณ์อักษรเลยนะครับว่าอะไรบ้าง แล้วก็ให้เซลล์เซนต์ชื่อไว้ หากไม่ได้ตามนั้นไม่รับรถครับ

TTC-03408 TTC-Member
    User ID
    20285
    Status
    โพส
    1,731

ตอนผมออกจะได้ใบเสร็จของ0มาครับ เเต่ยังไม่ใช่ใบจริง ใบจริงจะส่งมาทีหลัง...

User ID
    17016
    Status
    โพส
    4,974

ใบเสร็จก็ไม่ให้ สำหรับผมว่ามันแปลกๆอยู่นะครับ รอน้าๆท่านอื่นมาแนะอีกที

User ID
    38456
    Status
    โพส
    231

ผมออกจาก0 ของผมก็มีแต่ใบส่งมอบรถก่อนครับด้านล่างจะมีข้อความว่าได้รับเช็คเลขที่ จำนวนเงิน จากแบงค์อะไร ใบเสร็จรับเงินเดี๋ยวไฟแนนท์ส่งมาให้ทีหลังครับผม

User ID
    40020
    Status
    โพส
    95

ขอบคุณมากครับ แต่ของผมแปลกมาก เอกสารอะไรก็ไม่มีเลนครัย แม้กระทั่วใบเสร็จรับเงินชั่วคราว แต่ล่าสุดที่เช็คมา
    เหมือนกับว่าเซลคนนี้ไม่ได้อยู่ที่ศูนย์นี้นะ แต่อยู่ศูนย์อื่น อีกทั้งเขาเหมือนจะบอกว่าจริง ๆๆ แล้วที่เขาทำให้ผมมันผิดกฎครับ
    เขาเลยไม่ให้เราไปรับเองที่ศูนย์ ไม่วั้นจะมีโทษถึงโดนไล่ออกครับ ผมเลยเชื่อเขา ไม่อยากให้เขาเดือดร้อน ก็ยอมรับ
    และคิดว่าเขาจะกูแลเราอย่างดี แต่นี่กลับ ทิ้งเราเลยครับ ตอนนี้เลนกังวลว่า ตกลงรถผมมีที่มายังไง ทำไมถึงไม่ได้เอกสารสำคัญ
    รวมถึงใบเสร็จด้วย นี่หล่ะที่ผมกลัวครับ

User ID
    39400
    Status
    โพส
    158

ลองดูในบุ๊คที่ให้มากับรถว่ามาจากศูนย์ไหน ติดต่อศูนย์นั้นเลยครับ อย่าเกรงใจเซลส์แล้วนั่งเครียดอยู่ เอาใจช่วยครับ ถ้าของแถมขาดนิดๆหน่อยๆพอทำใจได้ ถือว่าสะเดาะเคราะห์ไปครับ (จริงๆการซื้อรถน่าจะไปทำกันที่โชว์รูมนะครับ)

User ID
    22305
    Status
    โพส
    1,217

ยังไม่ได้เซ็นรับรถด้วยตัวเอง ผมว่ามันแปลกๆ

User ID
    40020
    Status
    โพส
    95

แล้วจะมาแจ้งความคืบหน้านะครับ

User ID
    29578
    Status
    โพส
    116

น้าครับถ้ายื่นรถคันแรกต้องมีเอกสารใบส่งมอบรถด้วยนะครับ

User ID
    40020
    Status
    โพส
    95

ไม่ได้ใช้สิทธ์อะครับ. คันแรกเป็นมือสองครับ อิอิ เบยไม่มีประสบการณ์ป้ายแดง แต่ก่อนจะรับผมก็ศึกษาแล้วนะครับ ว่าต้องทำไง
    แต่ด้วยความเกรงใจครับ

User ID
    28577
    Status
    โพส
    1,577

ผมว่าน้าดูบุ๊คแล้วเข้าไปคุยกับศูนย์เลยครับ ไม่งั้นก็โทรเข้า mmth แล้วแจ้งรายละเอียดเขาไป
    เดี๋ยวทาง mmth จัดการให้ครับไม่เกิน 3 วัน รับรองรู้ผลทุกอย่างครับ
    ปล.เซลล์ไม่เคลียแบบนี้ อย่าเกรงใจเซลล์ครับ เพราะัจะทำให้เราทุกข์ใจ

User ID
    40020
    Status
    โพส
    95

รุ่วเรือง สาขาเทพารักษ์ครับ ขึ้นชื่อเลย

User ID
    40020
    Status
    โพส
    95

มาupdate ครับ
    1. เซลเป็นอีกโชว์รูมหนึ่งครับ แต่สนิทกับผู้จัดการที่นี่
    2. ทางผู้จัดการแจ้งว่สจะให้เซ็นต์เอกสารรับรถ ผมแจ้งไปว่าไม่เซ็นต์ เพราะได้ของแถมไม่ตรง
    เขาก็สวนมาว่าถ้าไมาเซ็นต์ก็จะต้องคืนรถ แต่จะไม่ไ้เงินจองและจะออกรถmitsu. ไม่ได้อีกเพราะไฟแนนซ์ผ่านแล้ว จ่ายเงินดาวน์ไปแล้ว
    3. เขาให้ทางออกว่าให้ไปบีบเซลลท่านนั้น ของอีกที่หนึ่งว่าจะรับผิดชอบยังไงแต่ในเบื้อวต้นทางนี้ทำอะไรไม่ได้แล้ว
    4. ล่าสุดเซลคนนั้นโทรมาแล้วบอกว่าจะตามเรื่องให้ ก็ไม่อะไรแค่บอกไปว่าถ้าไม่ได้ตามที่แจ้งไป เรื่องไม่จบแค่ที่ศูนย์แน่ กระทบทุกคนที่เกี่ยวข้อง
    5. ส่วนเรื่แวคืนรถ ผมใช้ไป 100 กว่าโลแล้ว อิอิอิ. ขับดีจริง ฟูๆๆครับ
    แล้วจะ. Update ให้ฟังต่อนะครับ

User ID
    28577
    Status
    โพส
    1,577

ครับน้า ขอให้เรื่องจบลงด้วยดีนะครับ จะได้แฮปปี้กับการใช้ไทรทันสุดหล่อ

User ID
    26131
    Status
    โพส
    3,912

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Tritum ดูโพส
    มาupdate ครับ
    1. เซลเป็นอีกโชว์รูมหนึ่งครับ แต่สนิทกับผู้จัดการที่นี่
    2. ทางผู้จัดการแจ้งว่สจะให้เซ็นต์เอกสารรับรถ ผมแจ้งไปว่าไม่เซ็นต์ เพราะได้ของแถมไม่ตรง
    เขาก็สวนมาว่าถ้าไมาเซ็นต์ก็จะต้องคืนรถ แต่จะไม่ไ้เงินจองและจะออกรถmitsu. ไม่ได้อีกเพราะไฟแนนซ์ผ่านแล้ว จ่ายเงินดาวน์ไปแล้ว
    3. เขาให้ทางออกว่าให้ไปบีบเซลลท่านนั้น ของอีกที่หนึ่งว่าจะรับผิดชอบยังไงแต่ในเบื้อวต้นทางนี้ทำอะไรไม่ได้แล้ว
    4. ล่าสุดเซลคนนั้นโทรมาแล้วบอกว่าจะตามเรื่องให้ ก็ไม่อะไรแค่บอกไปว่าถ้าไม่ได้ตามที่แจ้งไป เรื่องไม่จบแค่ที่ศูนย์แน่ กระทบทุกคนที่เกี่ยวข้อง
    5. ส่วนเรื่แวคืนรถ ผมใช้ไป 100 กว่าโลแล้ว อิอิอิ. ขับดีจริง ฟูๆๆครับ
    แล้วจะ. Update ให้ฟังต่อนะครับ
    ไทยมุงมารอฟังข่าวครับ

User ID
    40020
    Status
    โพส
    95

ล่าสุดเสื่ิตินเย็นครับ บอดเซลไปว่าถ้ามีเอกสารรับรถมาผมจะไม่เซ็นต์รับและจะเข้าไปหาหัวหน้างานโดนตรง
    ของเซลคนนี้ที่ศูนยที่เขาอยู่ ว่าเกิดอะไรขึ้น เพราะถือว่าผิดร้ายแรงครับ ส่วนโชว์รูมที่เกี่ยวข้องก็มีเอี่ยวด้วย
    เตรียมทำหรังสือถึง สนับ.ใหญ่ ครับ

ขอคำตอบภายในพรุ่งนี้ก่อนบ่ายครับ

User ID
    35442
    Status
    โพส
    62

ผมเคยได้ยินเรื่องแบบนี้ในรายการรถของ fm 96 ครับโทรไปปรึกษาได้เลยเขาจะรับเรื่องและจะขอเบอร์ติดต่อกับเราอะไรทำนองเนี๊ยรายการตอยบ่าย2โมงนะครับวันศุกร์นะครับ วันศุกร์เขาจะเป็นรายการซื้อขายรถใครมีอะไรก็โทรไปบอกขายได้ในรายการ ลองดูนะ

ttc-02921 TTC-Member
    User ID
    16543
    Status
    โพส
    2,656

ขอให้เรื่องจบลงด้วยดีนะครับ

หน้า 1 จากทั้งหมด 2 หน้า 1 2 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้