หน้า 1 จากทั้งหมด 2 หน้า 1 2 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 20 จากทั้งหมด 34

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    148
    Status
    โพส
    4,023

มาตรฐาน เพื่อนๆๆไปปั่นกันที่ไหนบ้างครับ

ช่วงนี้ผมปั่นแถว บางปลา กระทุ่มแบน บางบอน โพธิ์แจ้ ครับ

มาตรฐาน ตอบ: เพื่อนๆๆไปปั่นกันที่ไหนบ้างครับ

มีโอกาศ..มาปั่นดว้ยกันครับ

สมาชิกถาวร TTC- 01688 TTC-Member
    User ID
    9976
    Status
    โพส
    858

มาตรฐาน ตอบ: เพื่อนๆๆไปปั่นกันที่ไหนบ้างครับ

รอบสนามราชมังคลาฯ หัวหมากครับ

ชื่อ:  B 01.jpg
ครั้ง: 512
ขนาด:  115.2 กิโลไบต์
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย TOM3 : 21-11-2012 เมื่อ 09:02

User ID
    42142
    Status
    โพส
    12

หนองจอกครับ

User ID
    43025
    Status
    โพส
    41

หัวหินครับอากาศดีชื่อ:  665867_439417439450418_1993626215_o.jpg
ครั้ง: 452
ขนาด:  272.6 กิโลไบต์

User ID
    27081
    Status
    โพส
    3,110

คิดถึงวันเก่าๆ อยากกลับไปปั่นเสือเหมือนเดิม แต่คงไปไม่ถึง xtr หล่ะครับ อิอิ

อั๊ยยะ! "รับแก้ทอม ซ่อมช่วงล่างแม่หม้ายฟรี"

เห็นน้าเขานั่งบนเฟรม แล้วเหยียดขาได้ขนาดนั้น แสดงว่าเราซื้อไซส์ใหญ่ไป(หรือเปล่า)

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ sti1911 ดูโพส
    มีโอกาศ..มาปั่นดว้ยกันครับ
    งานเจ้าแม่ทับทิมตาคลี เห็นน้าโต้งลงทะเบียนไว้ แล้วมาแข่งหรือเปล่า ไม่เห็นโทรหาป้าเลย

ป้าปั่นรอบเขาเรด้าปั่นเพื่อสุขภาพ ทางเรียบบ้าง ขึ้นเนินบ้าง
    2วันแรกก็หอบแฮ่กๆ หลังๆก็ชิน
    ปั่นได้2สัปดาห์ ก็ต้องหยุด วัยทองโจมตีบวกเนื้องอกมดลูก พอหายดีกลับมาปั่นใหม่
    เป็นอยู่อย่างนี้เกือบปีแล้ว เริ่มใหม่ทีก็เหนื่อยที เฮ้อ
    ล่าสุดปั่นไปได้ครึ่งทาง ยางรั่ว หยุดปะยางเหลือบไปเห็นแมว ต้องเก็บเอามาฝากข้างบ้านเลี้ยง
    ได้มา4ตัว สองรุ่น วันรุ่งขึ้นกลับไปเจอแม่มัน ต้องเอามาอีก รวมเป็น 5ตัว

ชื่อ:  DSC05158.jpg
ครั้ง: 421
ขนาด:  241.6 กิโลไบต์

ชื่อ:  DSC05160.jpg
ครั้ง: 434
ขนาด:  273.8 กิโลไบต์

ชื่อ:  DSC05159.jpg
ครั้ง: 430
ขนาด:  297.0 กิโลไบต์

ชื่อ:  DSC05167.jpg
ครั้ง: 432
ขนาด:  275.6 กิโลไบต์

ชื่อ:  DSC05171.jpg
ครั้ง: 422
ขนาด:  215.9 กิโลไบต์

ชื่อ:  DSC05168.jpg
ครั้ง: 424
ขนาด:  198.4 กิโลไบต์

ชื่อ:  DSC05176.jpg
ครั้ง: 427
ขนาด:  125.9 กิโลไบต์

ชื่อ:  DSC05195.jpg
ครั้ง: 409
ขนาด:  191.0 กิโลไบต์
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย ย่าหนูกะปู่บิล : 01-02-2013 เมื่อ 16:47

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ ย่าหนูกะปู่บิล ดูโพส
    งานเจ้าแม่ทับทิมตาคลี เห็นน้าโต้งลงทะเบียนไว้ แล้วมาแข่งหรือเปล่า ไม่เห็นโทรหาป้าเลย
    ไปครับ..น่าตบหัวตัวเอง...ลืมโทศัพท์ไว้ที่บ้าน555
    งานนี้เสือตาคลี..ขาแรงทั้งนั้น...ออกตัวไม่มีวอรม์กันเลย..ยิง 40-45กันเลยเสือหมอบ
    มีแชมป์ประเทศไทย..แชมป์เยาชน..เจอของจริงทั้งนั้น..
    เกาะกลุ่มนำได้ไม่เท่าไหร่...หลุดครับเหนื่อยมาก..พักยาวครับ...

ทีมตาคลีขาแรง เพราะปั่นขึ้นยอดเขาเรด้ากันทุกเย็นมั้ง555

บ้านป้าอยู่ห่างจากสถานที่จัดงาน ย้อนมาทางจุดเข้าเส้นชัยประมาณ 300เมตร
    แต่ป้าไม่ได้ไปหรอก ปวดท้อง(เนื้องอกมดลูก)

ที่แรกป้าคิดว่าเขาจะจัดให้มีแบบปั่นเพื่อสุขภาพด้วย เพราะสามารถไปกันได้ทั้งครอบครัว
    เที่ยวชมสถานที่ต่างๆรอบเมืองตาคลี ให้สมกับชื่องาน "ปั่นเสือเที่ยวเมืองพระสังข์"

ปีนี้เป็นปีแรก หวังว่าเจ้าภาพคงได้ประสบการณ์ทั้งดีและด้อยไปปรับปรุงในการจัดปีหน้า

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ ย่าหนูกะปู่บิล ดูโพส
    ทีมตาคลีขาแรง เพราะปั่นขึ้นยอดเขาเรด้ากันทุกเย็นมั้ง555

บ้านป้าอยู่ห่างจากสถานที่จัดงาน ย้อนมาทางจุดเข้าเส้นชัยประมาณ 300เมตร
    แต่ป้าไม่ได้ไปหรอก ปวดท้อง(เนื้องอกมดลูก)

ที่แรกป้าคิดว่าเขาจะจัดให้มีแบบปั่นเพื่อสุขภาพด้วย เพราะสามารถไปกันได้ทั้งครอบครัว
    เที่ยวชมสถานที่ต่างๆรอบเมืองตาคลี ให้สมกับชื่องาน "ปั่นเสือเที่ยวเมืองพระสังข์"

ปีนี้เป็นปีแรก หวังว่าเจ้าภาพคงได้ประสบการณ์ทั้งดีและด้อยไปปรับปรุงในการจัดปีหน้า
    งานจัดตามใจเจ้าภาพ..เสื้อหมดของรางวัลหมด ไม่เพิ่ม..หรือส่งที่หลัง(เช่นทุกงานที่ผ่านมาเขาจัด)
    ภาพโดยรวมใช้ได้..แต่สมาชิกบ่นกันตรึม...555
    บางท่านก่อนเข้าเส้นชัยรถจักรยานต้องจอดรอรถไฟผ่าน..5นาที..มาถึงเส้นโดนตัดสิทธ์บอกไม่ทันเวลาที่กำหนดฉีกเบอร์กันต่อหน้าเลย(น่าสงสารไม่มีที่ไหนเขาทำกันครับ)
    ปีหน้าถ้าจัดอีก...การบ้านยาวครับ...ฝากป้าเจ้าของพื้นที่ดว้ยครับเกรงว่าจัดอีก..สมช...จะไปกันน้อยครับ

User ID
    148
    Status
    โพส
    4,023

ตอนนี้ผมมาปั่นแถวๆหาดสวนสนแล้วครับ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ JADUM ดูโพส
    ตอนนี้ผมมาปั่นแถวๆหาดสวนสนแล้วครับ
    ถ้าป้ามีโอกาสได้ลงไป เจอกันค่ะน้าจ่า

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ ไก่โต้ง กำแพงเพชร ดูโพส
    งานจัดตามใจเจ้าภาพ..เสื้อหมดของรางวัลหมด ไม่เพิ่ม..หรือส่งที่หลัง(เช่นทุกงานที่ผ่านมาเขาจัด)
    ภาพโดยรวมใช้ได้..แต่สมาชิกบ่นกันตรึม...555
    บางท่านก่อนเข้าเส้นชัยรถจักรยานต้องจอดรอรถไฟผ่าน..5นาที..มาถึงเส้นโดนตัดสิทธ์บอกไม่ทันเวลาที่กำหนดฉีกเบอร์กันต่อหน้าเลย(น่าสงสารไม่มีที่ไหนเขาทำกันครับ)
    ปีหน้าถ้าจัดอีก...การบ้านยาวครับ...ฝากป้าเจ้าของพื้นที่ดว้ยครับเกรงว่าจัดอีก..สมช...จะไปกันน้อยครับ
    ตอนประชุมครั้งแรก ป้าไปด้วย เราคุยถึงเรื่องอาหารเลี้ยง เพื่อนสมาชิกคนหนึ่งบอกว่า
    แกงเขียวหวานกับหมูพะโล้แค่2อย่าง ตักราดข้าวหรือขนมจีนเลยง่ายดี
    ขนมก็ น้ำกะทิลอดช่อง หวานเย็นชื่นใจ
    ประธานซึ่งเป็นเพื่อนนักเรียนรุ่นเดียวกันกับป้าถามว่า ใครจะรับอาสา ป้ายกมือบอกว่า ถ้าแค่2อย่างป้ารับเอง ไม่ยาก
    สักพัก มีคนพูดแว่วๆว่า เลือกแม่ครัวที่มีฝีมือหน่อย จากนั้นเขาก็คุยกันแต่เรื่องถ้วย ซึ่งทีแรกสวยมาก แต่ราคาสูง
    งบที่ได้มาแค่แสนเดียว เกรงว่าจะไม่พอ ป้าได้แต่นั่งฟังเขาคุยกัน ไม่ได้ออกความคิดเห็น เนื่องจากไม่มีประสบการณ์ จึงขอตัวกลับก่อน โดยเก็บเอาคำพูดของคนนั้นมาคิด อยากจะบอกเลิกแต่เกรงใจ เพราะเรารับปากแล้ว

สัปดาห์ต่อมา จึงโพสถามในเฟสว่าจะยังคงให้ป้าทำกับข้าวอยู่หรือเปล่า แต่ไม่มีใครตอบเลย
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย ย่าหนูกะปู่บิล : 07-02-2013 เมื่อ 15:35

ตอนประชุมครั้งแรก ป้าไปด้วย เราคุยถึงเรื่องอาหารเลี้ยง เพื่อนสมาชิกคนหนึ่งบอกว่า
    แกงเขียวหวานกับหมูพะโล้แค่2อย่าง ตักราดข้าวหรือขนมจีนเลยง่ายดี
    ขนมก็ น้ำกะทิลอดช่อง หวานเย็นชื่นใจ
    ประธานซึ่งเป็นเพื่อนนักเรียนรุ่นเดียวกันกับป้าถามว่า ใครจะรับอาสา ป้ายกมือบอกว่า ถ้าแค่2อย่างป้ารับเอง ไม่ยาก
    สักพัก มีคนพูดแว่วๆว่า เลือกแม่ครัวที่มีฝีมือหน่อย จากนั้นเขาก็คุยกันแต่เรื่องถ้วย ซึ่งทีแรกสวยมาก แต่ราคาสูง
    งบที่ได้มาแค่แสนเดียว เกรงว่าจะไม่พอ ป้าได้แต่นั่งฟังเขาคุยกัน ไม่ได้ออกความคิดเห็น เนื่องจากไม่มีประสบการณ์ จึงขอตัวกลับก่อน โดยเก็บเอาคำพูดของคนนั้นมาคิด อยากจะบอกเลิกแต่เกรงใจ เพราะเรารับปากแล้ว

สัปดาห์ต่อมา จึงโพสถามในเฟสว่าจะยังคงให้ป้าทำกับข้าวอยู่หรือเปล่า แต่ไม่มีใครตอบเลย

นานาจิตตังครับป้า...ได้แค่ไหนแค่นั้นครับ...

User ID
    148
    Status
    โพส
    4,023

ซ้อมรอครับ.....

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ JADUM ดูโพส
    ซ้อมรอครับ.....

ได้ข่าวแรงทั้งรถทั้งคน...อย่าหักโหมครับ..เด๋วไข่เขียว..555

User ID
    13634
    Status
    โพส
    1,681

ตอนนี้ปั่นอยู่ในใจน้าจ่า. อิอิ

User ID
    13948
    Status
    โพส
    1,213

ปั่นอยู่กับที่อ่ะ ม๊ะได้ไปไหน 555

หน้า 1 จากทั้งหมด 2 หน้า 1 2 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้