หน้า 1 จากทั้งหมด 2 หน้า 1 2 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 20 จากทั้งหมด 34

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    33124
    Status
    โพส
    176

มาตรฐาน ตาไม่ค่อยดี อยากติดไฟซีนอนอะครับ

ตาไม่ค่อยดีอะครับ ขับรถกลางคืนมองลำบาก อยากติดไฟซีนอนอะครับ ดูในเวปเรา สนใจของh1อะครับ ราคารวมติดตั้งประมาณ2100บาท อยากทราบว่ามันมีท่านใดติดมาแล้วบ้างครับ(จะแนะนำยี่ห้ออื่นก็ได้ครับ) แสงสว่างเปนยังไงบ้าง จะแยงตาเพื่อนร่วมทางหรือเปล่า ฟุ้งหรือไม่ อายุการใช้งานนานแค่ไหน ขอบคุณล่วงหน้าครับ

User ID
    15030
    Status
    โพส
    641

มาตรฐาน ตอบ: ตาไม่ค่อยดี อยากติดไฟซีนอนอะครับ

http://www.thaitritonclub.com/forum/...=29430&page=34

ลองดูครับ น้าปอนด์ ใจดี คุยง่าย

ที่เหลือไปลองคุยดูเลย คนนี้ผมดันให้เลยชัวร์

User ID
    33124
    Status
    โพส
    176

มาตรฐาน ตอบ: ตาไม่ค่อยดี อยากติดไฟซีนอนอะครับ

ตามไปดูครับ ขอบคุณครับ

User ID
    39400
    Status
    โพส
    158

ติดฟิล์มบานหน้า มืดหรือปล่าวครับ

โคมไฟหน้าของไทรทัน ไม่ได้ออกแบบมาให้ใส่่ซีนอลครับ ฟุ้งแน่นอน ไฟสีขาว ยังไงๆก็แยงตา ครับ

ลองดูหลอด อัพเกรด ของ Philips ครับ ช่วยได้เยอะ

TTC-01780 TTC-Member
    User ID
    9910
    Status
    โพส
    3,541

แนะนำหลอดอัพเกรด ไม่ก็ โคมโปรเจคเตอร์เลยครับ โคมเดิมถ้าใส่ซีนอน แสงฟุ้ง น้าโดนสรรเสริญแน่ๆ 5555

User ID
    33124
    Status
    โพส
    176

นี่แหละครับที่ผมกลัว มันฟุ้งอะครับ เกรงใจเพื่อนร่วมทาง ของติดมากะรถเปนออสแรมครับ ถ้าเปน Philips ราคาตกที่เท่าไหร่ครับ

User ID
    39400
    Status
    โพส
    158

จริงๆหลอดอัพเกรดของ Osram ก้อมีนะครับ ถูกกว่าด้วย แต่ผมว่าความเข้มของแสง สู้ของ Philips ไม่ได้ ( แต่ Philips แพงกว่าพอควร )

ฟิล์มก้อมีส่วนเยอะนะครับ ของผมหลอดOsramเดิมติดรถ ฟิล์มบานหน้าเต็ม 3M FX30 มองได้ชัดเจนดีครับ ยังแอบอยากเปลี่ยนใส่ Philips ตัวนี้ครับ (ประมณ 1พันบาท)

User ID
    33124
    Status
    โพส
    176

ซื้อที่ไหนอะครับ ผมไม่มีความรู้เรื่องนี้จิงๆครับ ใส่แล้วสว่างกว่าของเดิมมากมั้ยครับ สนใจครับ

User ID
    25666
    Status
    โพส
    1,861

เข้ามาเก็บข้อมูลด้วยคน

User ID
    33124
    Status
    โพส
    176

รอเหมือนกันครับ ถ้ารู้แหล่ง จะไปซื้อมาใส่เลย ฟิลลิป

User ID
    40394
    Status
    โพส
    14

ตาไม่ค่อยดีเช่นกันค่ะ
    เพิ่งสั่ง philips x-treme vision จากebay มา
    ราคาประมาณพันเศษไม่ถึงร้อย

ถ้าได้มาแล้วสามารถใส่เองได้มั๊ยคะ หรือต้องไปที่ร้าน

User ID
    25666
    Status
    โพส
    1,861

ถ้าใส่หน้าปามันจะแจ่มไหม๊ครับ

User ID
    21556
    Status
    โพส
    126

ผมก็เป็นคนที่มีปัญหาเวลาขับรถตอนกลางคืนเหมือนกันครับ สายตามีปัญหา
    จากประสบการณ์ เจ็บมาเยอะ ที่ละขั้นตอนนะครับ จากเดิมๆ
    1 Philips Diamond Vision ผล แสงสว่างขาวสวยงาม มองชัดเท่าเดิม แต่แสงสีขาว
    2 Xenon 10000K โคมเดิม จากน้าปอนด์ (ใจดีคุยง่าย บริการดีจริงๆ ครับ) ขาวสวย แสงฟุ้ง สว่างขึ้นแต่ยังไม่ชัดเท่าที่ควร เวลาฝนตก "จอด" เลยครับ มองไม่เห็นถนน แสงสะท้อนกับเม็ดฝนเข้าตาอย่างเดียวครับ
    3 จัดโคม Projector + Xenon ชุดใหม่ 8000K จากร้าน P-Light แสงเป็นลำดีครับ ขอบตัดคมไม่แยงตาครับ ค่าK พอลดลงช่วยได้เยอะครับ ขับรถเวลาฝนตกยังคงมีแสงสะท้อนบ้างแต่ลดลง ตามรูปครับ

ชื่อ:  DSC_0107.jpg
ครั้ง: 1736
ขนาด:  193.4 กิโลไบต์

รูปล่างนี่แสงตอนกลางคืนครับ ถ่ายในรถ ฟิลม์หน้า 40 รอบคัน 80 ครับ ลำแสงไม่แยงตารถคันหน้าครับ
    ชื่อ:  DSC_0140.jpg
ครั้ง: 8410
ขนาด:  114.3 กิโลไบต์

แนะนำนะครับ ถ้าเป็นไปได้แนะนำจัดโปรเจคเตอร์ + Xenon ไปเลยครับ แต่แสงแค่ 6000K พอครับชัดมากแต่แสงจะสีเหลืองเหมือนปกติครับ
    ไฟตัดหมอก ไม่ควรนะไปติด Xenon ครับ ของเดิมๆ ดีสุดแล้ว ผมเอาไปติด Xenon มาเวลาฝนตกมันจะสะท้อนกลับมาครับ ไม่ช่วยให้เห็นพื้นถนนเท่าไหร่

ทั้งหมดเป็นความคิดเห็นส่วนตัวล้วนๆ เลยครับ
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย cygnus : 09-11-2012 เมื่อ 23:23

User ID
    9910
    Status
    โพส
    3,541

หน้าปาก็ดีนะครับ แต่แพงนิด http://www.thaitritonclub.com/forum/...ad.php?t=47417

User ID
    25666
    Status
    โพส
    1,861

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ LuftWaffe ดูโพส
    หน้าปาก็ดีนะครับ แต่แพงนิด http://www.thaitritonclub.com/forum/...ad.php?t=47417
    ดีจริงอะไรจริงใช่ไหม๊ครับ ปีหน้าจัดแน่ๆ

User ID
    9910
    Status
    โพส
    3,541

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Chaphat ดูโพส
    ดีจริงอะไรจริงใช่ไหม๊ครับ ปีหน้าจัดแน่ๆ
    การันตี ดีโคตรๆเลยครับ

User ID
    38734
    Status
    โพส
    956

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ cygnus ดูโพส
    ผมก็เป็นคนที่มีปัญหาเวลาขับรถตอนกลางคืนเหมือนกันครับ สายตามีปัญหา
    จากประสบการณ์ เจ็บมาเยอะ ที่ละขั้นตอนนะครับ จากเดิมๆ
    1 Philips Diamond Vision ผล แสงสว่างขาวสวยงาม มองชัดเท่าเดิม แต่แสงสีขาว
    2 Xenon 10000K โคมเดิม จากน้าปอนด์ (ใจดีคุยง่าย บริการดีจริงๆ ครับ) ขาวสวย แสงฟุ้ง สว่างขึ้นแต่ยังไม่ชัดเท่าที่ควร เวลาฝนตก "จอด" เลยครับ มองไม่เห็นถนน แสงสะท้อนกับเม็ดฝนเข้าตาอย่างเดียวครับ
    3 จัดโคม Projector + Xenon ชุดใหม่ 8000K จากร้าน P-Light แสงเป็นลำดีครับ ขอบตัดคมไม่แยงตาครับ ค่าK พอลดลงช่วยได้เยอะครับ ขับรถเวลาฝนตกยังคงมีแสงสะท้อนบ้างแต่ลดลง ตามรูปครับ

ชื่อ:  DSC_0107.jpg
ครั้ง: 1736
ขนาด:  193.4 กิโลไบต์

รูปล่างนี่แสงตอนกลางคืนครับ ถ่ายในรถ ฟิลม์หน้า 40 รอบคัน 80 ครับ ลำแสงไม่แยงตารถคันหน้าครับ
    ชื่อ:  DSC_0140.jpg
ครั้ง: 8410
ขนาด:  114.3 กิโลไบต์

แนะนำนะครับ ถ้าเป็นไปได้แนะนำจัดโปรเจคเตอร์ + Xenon ไปเลยครับ แต่แสงแค่ 6000K พอครับชัดมากแต่แสงจะสีเหลืองเหมือนปกติครับ
    ไฟตัดหมอก ไม่ควรนะไปติด Xenon ครับ ของเดิมๆ ดีสุดแล้ว ผมเอาไปติด Xenon มาเวลาฝนตกมันจะสะท้อนกลับมาครับ ไม่ช่วยให้เห็นพื้นถนนเท่าไหร่

ทั้งหมดเป็นความคิดเห็นส่วนตัวล้วนๆ เลยครับ
    น้าขอราคาข้อ 3 หน่อยครับ สนใจ สายตาเริ่มมีปัญหาแล้วครับ

User ID
    21556
    Status
    โพส
    126

ถ้าตามผมในรูป 17900 ครับราคาสูงไปนิดแต่ร้านเค้าได้มาตรฐาน บริการก็ดีครับ
    ไม่งั้นก็โคมโปรเจ็กเตอร์จากน้าปอนด์ได้เหมือนกันครับ ราคาน่าจะประมาณหมื่นนึงครับ

User ID
    39400
    Status
    โพส
    158

หลอดอัพเกรด สามารถใส่เองได้เลยครับ ลองทำดู ถ้าไม่เคยทำ ครั้งแรกจะขลุกขลักนิดนึง แต่ไม่ยากครับ อ้อ... ผมซื้อที่นี่ครับ http://www.vvcarpart.com/?lang=th

User ID
    33627
    Status
    โพส
    548

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ misterbeenfine ดูโพส
    หลอดอัพเกรด สามารถใส่เองได้เลยครับ ลองทำดู ถ้าไม่เคยทำ ครั้งแรกจะขลุกขลักนิดนึง แต่ไม่ยากครับ อ้อ... ผมซื้อที่นี่ครับ http://www.vvcarpart.com/?lang=th
    น้าใช้แบบไหนครับแล้วดีขึ้นเยอะมั๊ยครับ...งบน้อยหาข้อมูลอยู่ครับ

หน้า 1 จากทั้งหมด 2 หน้า 1 2 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้