สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 16 จากทั้งหมด 16

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    37835
    Status
    โพส
    539

Question ปีใหม่นี้จะไปเชียงใหม่

ยังไม่เคยไปเชียงใหม่เลยครับ รบกวนปรึกษาพี่น้องหน่อยครับ
    วันที่ 28 จะไปพักที่เขื่อนภูมิพล 500 กม.จากกรุงเทพ
    วันที่ 29 จะไปหาญาติที่อมก๋อย พักที่นั่นเลย
    วันที่ 30 กะว่าจะพาแม่ไปไหว้พระธาตุที่วัด เกตการาม และวัดพระสิงห์ ในตัวเมืองเค้าว่ารถติดมาก แล้วจะหาที่พักในเมืองเลย
    วันที่ 31 ยังไม่รู้ จะ countdown ที่ไหนดี
    วันที่ 1 เดินทางกลับ
    เช็คข้อมูล มีแต่คนเยอะ รถติด... เคยมีชะตากรรมที่วังน้ำเขียว เซ็งมากเลย

สมาชิกถาวร : TTC00445 TTC-Member
    User ID
    4102
    Status
    โพส
    7,688

มาตรฐาน ตอบ: ปีใหม่นี้จะไปเชียงใหม่

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ SRT ดูโพส
    ยังไม่เคยไปเชียงใหม่เลยครับ รบกวนปรึกษาพี่น้องหน่อยครับ
    วันที่ 28 จะไปพักที่เขื่อนภูมิพล 500 กม.จากกรุงเทพ
    วันที่ 29 จะไปหาญาติที่อมก๋อย พักที่นั่นเลย
    วันที่ 30 กะว่าจะพาแม่ไปไหว้พระธาตุที่วัด เกตการาม และวัดพระสิงห์ ในตัวเมืองเค้าว่ารถติดมาก แล้วจะหาที่พักในเมืองเลย
    วันที่ 31 ยังไม่รู้ จะ countdown ที่ไหนดี
    วันที่ 1 เดินทางกลับ
    เช็คข้อมูล มีแต่คนเยอะ รถติด... เคยมีชะตากรรมที่วังน้ำเขียว เซ็งมากเลย
    ปรึกษาว่าาาา
    เชียงใหม่รถเยอะไหม ก็คงไม่เท่าไร แต่ผมเข้าไปทีไร หลงแล้วหลงอีก
    ที่พัก ช่วงนั้นอาจจะหายากหน่อย เพราะเราไม่ค่อยรู้แหล่ง (จริงๆมีเยอะ) ตอนนั้นเจอหอพัก แบบรายวัน/เดือน แถวๆ น่าจะ ม.บูรพา (ที่ถนนผ่าน ม ซ้ายขวาเลยนะครับ) เงียบ สงบ คืนนึง4-5 ร้อย แอร์ น้ำอุ่นพร้อม

User ID
    14143
    Status
    โพส
    1,981

มาตรฐาน ตอบ: ปีใหม่นี้จะไปเชียงใหม่

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ MEAW_SAN ดูโพส
    ปรึกษาว่าาาา
    เชียงใหม่รถเยอะไหม ก็คงไม่เท่าไร แต่ผมเข้าไปทีไร หลงแล้วหลงอีก
    ที่พัก ช่วงนั้นอาจจะหายากหน่อย เพราะเราไม่ค่อยรู้แหล่ง (จริงๆมีเยอะ) ตอนนั้นเจอหอพัก แบบรายวัน/เดือน แถวๆ น่าจะ
    ม.บูรพา (ที่ถนนผ่าน ม ซ้ายขวาเลยนะครับ) เงียบ สงบ คืนนึง4-5 ร้อย แอร์ น้ำอุ่นพร้อม
    ม.พายัพ มั๊งครับ ม.บูรพา เค้าอยู่บางแสน

สมาชิกถาวร : TTC00445 TTC-Member
    User ID
    4102
    Status
    โพส
    7,688

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ badbhoom ดูโพส
    ม.พายัพ มั๊งครับ ม.บูรพา เค้าอยู่บางแสน
    อ่อ สงสัยจะจำผิด ไอ้บางแสนอะพอรู้เคยมีกิ๊กอยู่ที่นั่น นึกว่ามีวิทยาเขตที่เชียงใหม่ด้วย

TTC-00874 TTC-Member
    User ID
    875
    Status
    โพส
    1,681

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ MEAW_SAN ดูโพส
    อ่อ สงสัยจะจำผิด ไอ้บางแสนอะพอรู้เคยมีกิ๊กอยู่ที่นั่น นึกว่ามีวิทยาเขตที่เชียงใหม่ด้วย

5555 ไม่ค่อยจะเท่าไรเลยนะ

User ID
    34268
    Status
    โพส
    115

น้าครับรถไม่ติดอย่างที่น้าคิดหลอกครับยกเว้นสงกราณ์ ถ้าน้าจะมาแนะนำจองร่วงหน้าครับจะได้ราคาถูก น้ามาน้ามาไหว้พระธาตุหิริภูณชัย ธาตุเกิดของคนปีระกาและไปไหว้พระรอดลำพูน และมาไหว้แม่จามเทวี ที่ลำพูนก่อนแล้วไปเชียงใหม่ไหว้ ครูบาศรีวิชัย ที่ตีนดอยสุเทพ และขึ้นดอยสุเทพ และลงมาวัดพระสิงห์ เย็นหาที่พักใกล้ๆไนท์พาซ่า น้าหาที่พักที่ในเนตเลย เลือกเอาตามสบายเลยครับมีเยอะมากครับน้า จองร่วงหน้าเลยน้า ใกล้ๆคนเยอะจะแพงครับน้า

ผมคน กทม แต่มาอยู่ลำพูน20ปีแล้วครับ

User ID
    37835
    Status
    โพส
    539

ขอบคุณทุกความเห็นคร้าบบบบ
    ตอนแรกนึกถอดใจแล้วนะเนี่ย....

User ID
    18837
    Status
    โพส
    2,194

แนะนำที่พักในเมืองเชียงใหม่ฝั่งตรงข้ามวัด7ยอด โรงแรม เอส.พี เชียงใหม่ ซ.สันติธรรม ราคา630 พร้อมอาหารเช้า ที่จอดรถกว้างขวาง เงียบเป็นส่วนตัว ครับ

User ID
    36581
    Status
    โพส
    379

น่าจะขึ้นไปนอนบนเขาเอาบรรยากาศและความหนาวนะครับ ม่อนแจ่มใกล้ๆก็ใช้ได้ครับ ดอยอินทนนท์ไม่ไกลเลยทางสะดวกที่พักกางเต้นท์ ห้วยน้ำดังไม่ไกลแต่ขับเร็วไม่ได้เลยช้าหน่อยแต่สวยครับ

User ID
    14143
    Status
    โพส
    1,981

ปีนี้ว่าจะพาเมียไปสวีทวี๊ดวิ่ว!!! บน "ดอยอ่างขาง" ซะหน่อย ถ้าได้ไปแล้วจะเอารูปมาอวด อิอิ

User ID
    18837
    Status
    โพส
    2,194

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ golf7111 ดูโพส
    น่าจะขึ้นไปนอนบนเขาเอาบรรยากาศและความหนาวนะครับ ม่อนแจ่มใกล้ๆก็ใช้ได้ครับ ดอยอินทนนท์ไม่ไกลเลยทางสะดวกที่พักกางเต้นท์ ห้วยน้ำดังไม่ไกลแต่ขับเร็วไม่ได้เลยช้าหน่อยแต่สวยครับ
    แต่ละที่ถ้าไม่จองล่วงหน้าช่วงเทศกาลเต็มหมดครับที่กางเต็นท์ยังหายากเลย ครับ อาจจะมีนอนในรถได้ครับ

User ID
    25199
    Status
    โพส
    592

ปีที่แล้วไปต้นเดือนกุมภา รถเยอะพอสมควรคับ ปีนี้กะจะไปช่วงเดิม แต่จะขึ้นไปนอนที่ปายด้วยคับ เดินทางปลอดภัยนะคับ

User ID
    18837
    Status
    โพส
    2,194

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ lemongreen ดูโพส
    ปีที่แล้วไปต้นเดือนกุมภา รถเยอะพอสมควรคับ ปีนี้กะจะไปช่วงเดิม แต่จะขึ้นไปนอนที่ปายด้วยคับ เดินทางปลอดภัยนะคับ
    ผมเพิ่งกลับมาเมื่อวันจันทร์ที่ผ่าน ตอนนี้ปายเปลี่ยนไปมากมีแต่ฝรั่งที่พักแพงมาก แต่ช่วงที่ผมไปคืนละ600 แต่ถ้าสิ้นเดือนนี้ถึงมกรา ราคาขึ้นไป2000-2500 แต่ช่วงที่น้าไปกุมภาคืนละ600เหมือนเดิม
    ครับ ร้านค้ามีแต่เป็นร้านฝรั่งนั่งกินคนไทยแทบไม่มี คนไทยจะไปกินกันในตลาดหรือรอบๆเมืองปาย แนะนำเตี๋ยวเรือชามละ9บาทอร่อยดีครับ จากถนนเข้าเมืองไปแยกที่2หรือ3ผมจำไม่ได้เลี้ยวซ้ายไป
    ข้ามสะพานข้ามแม่น้ำปายไปประมาณ2-3ร้อยเมตรร้านอยู่ซ้ายมือ หรือ ไม่ก็ร้านหมูกระทะแถวๆถนนคนเดินอร่อยดีครับ ไม่แพง ที่พักชื่อ บ้านสวนริมปายเจ้าของเป็นกันเองดีครับ ติดกับถนนคนเดินบรรยากาศที่พักสวยร่มรื่น ครับ

User ID
    37835
    Status
    โพส
    539

ขอบคุณน้าโอม และเพื่อนสมาชิกทุกท่านนะครับ

User ID
    25199
    Status
    โพส
    592

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ ohm4door ดูโพส
    ผมเพิ่งกลับมาเมื่อวันจันทร์ที่ผ่าน ตอนนี้ปายเปลี่ยนไปมากมีแต่ฝรั่งที่พักแพงมาก แต่ช่วงที่ผมไปคืนละ600 แต่ถ้าสิ้นเดือนนี้ถึงมกรา ราคาขึ้นไป2000-2500 แต่ช่วงที่น้าไปกุมภาคืนละ600เหมือนเดิม
    ครับ ร้านค้ามีแต่เป็นร้านฝรั่งนั่งกินคนไทยแทบไม่มี คนไทยจะไปกินกันในตลาดหรือรอบๆเมืองปาย แนะนำเตี๋ยวเรือชามละ9บาทอร่อยดีครับ จากถนนเข้าเมืองไปแยกที่2หรือ3ผมจำไม่ได้เลี้ยวซ้ายไป
    ข้ามสะพานข้ามแม่น้ำปายไปประมาณ2-3ร้อยเมตรร้านอยู่ซ้ายมือ หรือ ไม่ก็ร้านหมูกระทะแถวๆถนนคนเดินอร่อยดีครับ ไม่แพง ที่พักชื่อ บ้านสวนริมปายเจ้าของเป็นกันเองดีครับ ติดกับถนนคนเดินบรรยากาศที่พักสวยร่มรื่น ครับ
    ขอบคุณครับ ต้องไปให้ได้ เชยมั๊ย...ผมยังไม่เคยไปปายเลยอะครับ

User ID
    18837
    Status
    โพส
    2,194

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ lemongreen ดูโพส
    ขอบคุณครับ ต้องไปให้ได้ เชยมั๊ย...ผมยังไม่เคยไปปายเลยอะครับ
    สวยดีครับ เราอย่าไปใส่ใจกับฝรั่ง เราเอาบรรยากาศกับการใช้ชีวิตของคนปาย ครับ ตอนเช้ามืดออกมาหาไรกินเดินเล่นในตลาดเจอแต่คนไทยได้ฟิวไปอีกแบบ แต่ตอนมืดฝรั่งเยอะ ครับ

ข้อมูลกระทู้