หน้า 1 จากทั้งหมด 3 หน้า 1 2 3 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 20 จากทั้งหมด 60

มาตรฐาน จักรยานให้อะไร..

สี่วันแรกของผมครับ..เมื่อเดือนเมษายน 55
    อยากปั่นเพื่อสุขภาพ ปัจจุบันอายุ 46 หนัก 85 สูง 172
    พึ่งได้จักรยานมา 1คัน รุ่น TREK 3900 ซื้อมาราคา 11,000
    ปั่นครบ 4วันตามตารางที่อ่านมา วันละ ครึ่งชมบ้าง เกือบบ้าง ขาดบ้าง เกินบ้าง (เหนื่อย)
    มีสิ่งใดที่พอจะแนะนำผมบ้าง.ยินดีครับ ให่มมากในเรื่องจักรยาน
    ตารางที่ผมขี่ครับยินดีทุกคำติชม

วันที่ 1

วันที่ 2

วันที่ 3

วันที่ 4

จักรยานคันแรกของผม...

งานแรกหลังจากปั่นได้ไม่ถึงเดือน..รว่มทริป100กิโลที่พิดโลก...

ผ่านไป..2เดือนเริ่มโปร...เปลี่ยนคันให่ม..อย่าถามราคานะ..
    ตอนนี้น้ำหนักลดไป 5กิโล..
    ท่านที่มีปัญหากับเรื่องสุขภาพ..แนะนำครับดีมากๆ
    แล้วมาเล่าต่อครับ...
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย ไก่โต้ง กำแพงเพชร : 11-11-2012 เมื่อ 05:14

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    28949
    Status
    โพส
    743

มาตรฐาน ตอบ: จักรยานให้อะไร..

เมื่อก่อนดอนเด็กๆขี่จักรยานทุกวัน แต่เด่วนี้มีไทรตั้นเลยต้องขี่ไทรตั้นทุกวันแทน อิอิ
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย marque : 02-02-2013 เมื่อ 11:44

กับป้าอัจ...ที่นครสวรรค์ปั่นสบายๆชมเมืองงานคารฟรีเดย์

คาร์ฟรีเดย์นครสวรรค์..

ก่อนปั่นวอรม์..ขึ้นยอดเขากบ..ขาลาก555

แรงยังเหลือ..ขึ้นเขาวัดคีรีวงค์ต่อ..

ล่าสุดเมื่อวานปั่นไปกลับ 160กิโล..กำแพง-น้ำตกลานสาง

เจอเสือหมอบ..ลาก40กว่าๆ..เดี้ยง
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย ไก่โต้ง กำแพงเพชร : 12-11-2012 เมื่อ 04:49

User ID
    12744
    Status
    โพส
    1,146

คำเดียว ขั้นเทพ.

ทริปเมื่อวานกับเพื่อน2คน..18/11/55

ลาเต้+ชาเขียว

รวมระยะทางไปกลับ 144...

User ID
    15054
    Status
    โพส
    635

ปั่นเรื่อยๆๆๆๆเหนื่อยก็พักครับ ผมก็ปั่นครับ อิอิ

User ID
    6
    Status
    โพส
    2,852

ประสปการณ์และคำแนะนำดีๆครับ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Duck_Hell ดูโพส
    ปั่นเรื่อยๆๆๆๆเหนื่อยก็พักครับ ผมก็ปั่นครับ อิอิ
    ผ่านมาแล้วมาปั่นดว้ยกันครับ..

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ MUNIC ดูโพส
    ประสปการณ์และคำแนะนำดีๆครับ
    ผมพึ่งเริ่มครับ..ก็ฟังจากรุ่นพี่ที่ขี่มาก่อนครับ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ namwhanyo@hotmail.com ดูโพส
    คำเดียว ขั้นเทพ.
    ยังอีกห่างไกลครับต้องฝึกฝนอีกมาก

เพิ่งเข้ามาอ่าน อย่างน้าโต้งไม่เรียกว่าใหม่ ปั่นเพื่อสุขภาพปั่นไปยาวกว่าร้อยโลเรียกว่าสุดยอด...
    ป้าไม่ทีเพื่อนปั่นระยะไกล เขาคงกลัวเป็นภาระมั้ง เดี๋ยวจะออกแต่เช้าๆ ปั่นมันคนเดียวนี่แหละ
    แต่ถ้ายางรั่ว ทำไงหว่า 555

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ ย่าหนูกะปู่บิล ดูโพส
    เพิ่งเข้ามาอ่าน อย่างน้าโต้งไม่เรียกว่าใหม่ ปั่นเพื่อสุขภาพปั่นไปยาวกว่าร้อยโลเรียกว่าสุดยอด...
    ป้าไม่ทีเพื่อนปั่นระยะไกล เขาคงกลัวเป็นภาระมั้ง เดี๋ยวจะออกแต่เช้าๆ ปั่นมันคนเดียวนี่แหละ
    แต่ถ้ายางรั่ว ทำไงหว่า 555
    ..ค่อยเป็นค่อยไปครับ...ผมก็ปั่นยังไม่ถึงปีเลยครับป้า...
    ปั่นกับกลุ่มใหญ่..อย่าเรียกว่าภาระครับกลุ่มต้องคิดเอาคนที่ความสามารถน้อยที่สุดเป็นหลักครับกลุ่มผมที่กำแพงนะครับกลุ่มอื่นๆก็น่าจะเหมือนกัน
    ถ้าจะปั่นคนเดียวทางไกลสิ่งที่ต้องเตรียมคือ ..กำลัง..+ใจครับ..นอกนั้นอุปกรณ์ปะยาง+โทรศัพท์+เงินกรณีปั่นไม่ไหวดว้ยเหตุอันใดจะได้โทรให้ที่บ้านมารับ
    เจอกันจะแนะนำวิธีต่างๆให้ครับป้า

ทริปเมื่อไวไวนี้ก่อนไปตาคลี

ระยะทางไปกลับ...133กิโล

ทริปปั่นเที่ยวเมืองเก่า..180กิโล

ทริปล่าสุดที่ตาคลี

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย ไก่โต้ง กำแพงเพชร : 02-02-2013 เมื่อ 11:04

User ID
    25666
    Status
    โพส
    1,861

เพื่อนกันบ้าปั่นจักรยานซื้อจักรยาน 2 คัน หมดไปเกือบสองแสนกับจักรยาน 2 คัน

ถามเพื่อนว่าทำมันกล้าซื้อ...เพื่อนบอกก็ใจมันรักเหมือนเองที่บ้าเตะบอลงัยเหอๆ

ถ้าทำในสิ่งที่เรารักและไม่เบียดเบียนใครทำไปเถอะครับ...มันมีแต่ได้กับได้ซักวันจะตามไปฮ่าๆ

User ID
    20123
    Status
    โพส
    1,421

โห นักปั่นเขาปั่นกันไกลขนาดนี้เลยหรอครับ พึ่งรู้จิง ๆ
    ถ้ามีเวลาก็เป็นกิจกรรมที่ดีนะครับ

User ID
    29864
    Status
    โพส
    1,216

กทม. ไม่ค่อยมีที่ปั่น+อันตราย ทางจักรยานเส้นเลียบทางด่วน ก็โดนพวกขายต้นไม้ แมงกะไซต์ ยึดพื้นที่ไปหมดแล้ว
    ดีใจด้วยที่ได้ปั่นเพื่อสุขภาพและทริปสวยๆ ครับ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Chaphat ดูโพส
    เพื่อนกันบ้าปั่นจักรยานซื้อจักรยาน 2 คัน หมดไปเกือบสองแสนกับจักรยาน 2 คัน

ถามเพื่อนว่าทำมันกล้าซื้อ...เพื่อนบอกก็ใจมันรักเหมือนเองที่บ้าเตะบอลงัยเหอๆ

ถ้าทำในสิ่งที่เรารักและไม่เบียดเบียนใครทำไปเถอะครับ...มันมีแต่ได้กับได้ซักวันจะตามไปฮ่าๆ
    เพื่อนเคยถามร้อนป่าว..เหนื่อยป่าว..ออกไปปั่นกลางแดดผมตอบโคตะระร้อน+เหนื่อยแต่สิ่งที่ได้มาสุขภาพและมิตรภาพครับ
    ในกลุ่มผม..ของผมถูกสุดครับ..เกือบแสน..

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ ACE12345678 ดูโพส
    โห นักปั่นเขาปั่นกันไกลขนาดนี้เลยหรอครับ พึ่งรู้จิง ๆ
    ถ้ามีเวลาก็เป็นกิจกรรมที่ดีนะครับ
    1เดือนชมรมเราจะปั่นไกลกัน2-3ครั้งครับฝึกความอดทนขาแรงๆเขาปั่นกันแทบทุกวัน วันละ 100ขึ้นครับ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Airbone plus ดูโพส
    กทม. ไม่ค่อยมีที่ปั่น+อันตราย ทางจักรยานเส้นเลียบทางด่วน ก็โดนพวกขายต้นไม้ แมงกะไซต์ ยึดพื้นที่ไปหมดแล้ว
    ดีใจด้วยที่ได้ปั่นเพื่อสุขภาพและทริปสวยๆ ครับ
    หาเวลาหาทริปปั่นต่างจังหวัดครับ..อากาศดี..รถน้อยปั่นสบายๆครับ

ราคาเกือบแสน ถูกสุดในกลุ่ม

ป้าปั่นเพื่อสุขภาพ ควบคุมHRให้อยู่ในโซนเผาผลาญไขมัน(60-70%)
    ต่อเนื่องไม่ต่ำกว่า30นาที และไม่เกิน90นาทีมากกว่านี้เดี๋ยวพักยาว 555
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย ย่าหนูกะปู่บิล : 07-02-2013 เมื่อ 15:06

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Chaphat ดูโพส

เพื่อนคนหนึ่งใช้เสือหมอบคันละ2แสนกว่า เสือภูเขาแสนต้นๆ หมวกใบละ3-4พัน รองเท้า แว่นตา เสื้อ-กางเกงอีก แพงๆทั้งนั้น
    ป้าถามว่า ราคาสูงๆทั้งนั้น พวกบ้านไม่ว่าหรอ เขาตอบว่า จะว่าได้ไง
    เมื่อก่อน เที่ยว,กินเหล้า,สูบบุหรี่ หลังจากหันมาปั่นจักรยาน เลิกหมด คุ้มเกินคุ้ม

TTC-002346 TTC-Member
    User ID
    15237
    Status
    โพส
    299

ชอบมากเลยครับน้าไก่ โต้ง เดี๋ยวนี้กลุ่มปั่นจักรยานแบบน้าไก่ โต้ง มีเยอะขึ้นนะครับ ผมเจอมาหลานที่ละ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ ย่าหนูกะปู่บิล ดูโพส
    เพื่อนคนหนึ่งใช้เสือหมอบคันละ2แสนกว่า เสือภูเขาแสนต้นๆ หมวกใบละ3-4พัน รองเท้า แว่นตา เสื้อ-กางเกงอีก แพงๆทั้งนั้น
    ป้าถามว่า ราคาสูงๆทั้งนั้น พวกบ้านไม่ว่าหรอ เขาตอบว่า จะว่าได้ไง
    เมื่อก่อน เที่ยว,กินเหล้า,สูบบุหรี่ หลังจากหันมาปั่นจักรยาน เลิกหมด คุ้มเกินคุ้ม
    เหมือนผม...เลิกหมดแต่ไม่เลิกเมีย

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ phooseng ดูโพส
    ชอบมากเลยครับน้าไก่ โต้ง เดี๋ยวนี้กลุ่มปั่นจักรยานแบบน้าไก่ โต้ง มีเยอะขึ้นนะครับ ผมเจอมาหลานที่ละ
    ใช่ครับ..ได้เพื่อนและสุขภาพ...

ราคาเกือบแสน ถูกสุดในกลุ่ม

ป้าปั่นเพื่อสุขภาพ ควบคุมHRให้อยู่ในโซนเผาผลาญไขมัน(60-70%)
    ต่อเนื่องไม่ต่ำกว่า30นาที และไม่เกิน90นาทีมากกว่านี้เดี๋ยวพักยาว 555
    เจอกันให้ลองปั่นของผมครับแล้วจะติดใจ

User ID
    148
    Status
    โพส
    4,023

ผมกำลังจะตามไปครับ........

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ JADUM ดูโพส
    ผมกำลังจะตามไปครับ........

ตามหรือนำไปแล้วครับน้าจ่า

หน้า 1 จากทั้งหมด 3 หน้า 1 2 3 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้