สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 18 จากทั้งหมด 18

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    31157
    Status
    โพส
    194

มาตรฐาน อยากใส่โครงเหล็กกันชนให้พลัส

รบกวนน้าๆ นิดนึงครับ

คือ ผมมีแผนจะใส่โครงเหล็กกันชนหน้า-หลัง คล้ายๆ รถลุยๆ 4x4
    แต่ไม่ได้ลุยเหมือน 4x4 เป็นการใช้ในเมือง ในชีวิตประจำวันปกติครับ

เหตุผล
    เพื่อป้องกันการกระแทกที่ไม่รุนแรงมาก เช่น
    - มอไซต์มุดๆ มาสะกิดตอนติดไฟแดง
    - เวลาเลี้ยวที่แคบมากๆ บางทีกังวลว่าหน้าจะไปปาดกับกำแพง (มันแคบจริงๆ)
    - เวลาไหลไปสะกิดคันอื่น หรือ คันอื่นไหลมาสะกิด
    - ฯลฯ

จริงๆชอบสไตล์ 4x4 มากครับ มันดุดัน เถื่อน ๆ เข้ากับหน้าผมดีนักแล
    แต่ ผบ. ไม่อนุมัติ ครับ
    ผมหาสารพัดตัวอย่างจากเว็บ triton4x4club, teentoa มาเสนอ ไม่อนุมัติซักแบบเลย (แต่ชมว่ารถเค้าสวย T_T)

น้าๆ มีแบบไหนมาแนะนำรึเปล่าครับ จะได้เอาไปเสนอ ผบ.

User ID
    15814
    Status
    โพส
    89

มาตรฐาน ตอบ: อยากใส่โครงเหล็กกันชนให้พลัส

รอชมด้วยครับ

User ID
    29815
    Status
    โพส
    355

มาตรฐาน ตอบ: อยากใส่โครงเหล็กกันชนให้พลัส

ดันๆ รอชมครับ

User ID
    33627
    Status
    โพส
    548

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ mr.noname ดูโพส
    รบกวนน้าๆ นิดนึงครับ

คือ ผมมีแผนจะใส่โครงเหล็กกันชนหน้า-หลัง คล้ายๆ รถลุยๆ 4x4
    แต่ไม่ได้ลุยเหมือน 4x4 เป็นการใช้ในเมือง ในชีวิตประจำวันปกติครับ

เหตุผล
    เพื่อป้องกันการกระแทกที่ไม่รุนแรงมาก เช่น
    - มอไซต์มุดๆ มาสะกิดตอนติดไฟแดง
    - เวลาเลี้ยวที่แคบมากๆ บางทีกังวลว่าหน้าจะไปปาดกับกำแพง (มันแคบจริงๆ)
    - เวลาไหลไปสะกิดคันอื่น หรือ คันอื่นไหลมาสะกิด
    - ฯลฯ

จริงๆชอบสไตล์ 4x4 มากครับ มันดุดัน เถื่อน ๆ เข้ากับหน้าผมดีนักแล
    แต่ ผบ. ไม่อนุมัติ ครับ
    ผมหาสารพัดตัวอย่างจากเว็บ triton4x4club, teentoa มาเสนอ ไม่อนุมัติซักแบบเลย (แต่ชมว่ารถเค้าสวย T_T)

น้าๆ มีแบบไหนมาแนะนำรึเปล่าครับ จะได้เอาไปเสนอ ผบ.
    up ​รอชมเพื่อเป็นแนวทางครับ

User ID
    31157
    Status
    โพส
    194

อ่า มีแต่คนรอชมทั้งนั้นเลย

นี่ถ้า ผบ. ชอบแบบเว็บ triton4x4club หรือ teentoa นี่ ผมจะ happy มากๆเลยคับ
    แต่นี่หล่อน ชมว่ารถสวย แต่งดุ เท่ห์
    แต่ไม่ให้เอามาใส่รถตัวเอง
    อ้างว่าเราไม่ได้ลุยๆเหมือนเค้า ใส่แล้วมันจะตลก
    ผมละปวดเศียร จริงๆ

หรือจะแอบไปติดมาก่อน แล้วค่อยถ่ายรูปมาให้ ผบ. ดูอีกที
    ดูซิว่าจะชมว่าสวยมั้ย 55555

User ID
    29815
    Status
    โพส
    355

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ mr.noname ดูโพส
    อ่า มีแต่คนรอชมทั้งนั้นเลย

นี่ถ้า ผบ. ชอบแบบเว็บ triton4x4club หรือ teentoa นี่ ผมจะ happy มากๆเลยคับ
    แต่นี่หล่อน ชมว่ารถสวย แต่งดุ เท่ห์
    แต่ไม่ให้เอามาใส่รถตัวเอง
    อ้างว่าเราไม่ได้ลุยๆเหมือนเค้า ใส่แล้วมันจะตลก
    ผมละปวดเศียร จริงๆ

หรือจะแอบไปติดมาก่อน แล้วค่อยถ่ายรูปมาให้ ผบ. ดูอีกที
    ดูซิว่าจะชมว่าสวยมั้ย 55555

หนับหนุนครับน้า แล้วจะมาชมครับผม ...หุหุ

User ID
    28949
    Status
    โพส
    743

แบบนี้เปงไงครับ โหดไปไหม สั่งสร้างเองครับ ใครโดนเข้าไปมีร้อง อิอิ
    Attached Images Attached Images        

User ID
    33627
    Status
    โพส
    548

น้า marque ครับ.....รอบคันแบบน้าเท่าไรครับแล้วให้ที่ไหนสร้างครับเหมาะสมดีครับ

User ID
    28949
    Status
    โพส
    743

หน้าหลังประมาณ20,000 ครับ แต่ส่วนลดต้องลองคุยกับน้าล้งครับ ผมไปทำที่อู่น้าล้งที่รังสิตคลอง4 ติดกับโรงเรียนสวนกุหลาบครับ ปัญหาคือน้าต้องมีเวลาเอารถไปไว้ให้น้าเค้าวัดเข้ารูปกับรถเลยครับ หรือทิ้งไว้ก็ได้ แล้วต้องนัดล่วงหน้าครับ

User ID
    31157
    Status
    โพส
    194

น่าสนมากครับน้า marque
    ดูแข็งแรงมากครับ

เรื่องการวัด ที่ต้องทิ้งรถไว้ เอาตามสเปครถน้าก็ไม่ได้เหรอครับ หรือว่าแต่ละคันมันอาจจะไม่ตรงบางจุด

ปล. เดี่ยวผมขออนุญาตเซฟไปเสนอ ผบ. นะครับ

User ID
    38024
    Status
    โพส
    48

โพส up ไว้เป็นแนวทาง รอ ผบ อนุมัติ น่าสนใจครับ (กันชนหน้าหลังแบบนี้หามาสักพัก)

User ID
    38436
    Status
    โพส
    43

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ marque ดูโพส
    แบบนี้เปงไงครับ โหดไปไหม สั่งสร้างเองครับ ใครโดนเข้าไปมีร้อง อิอิ
    ผมอยากได้กันขนหน้าแบบน้า..ถ้าให้ช่างเขาวัดเเบบของน้าช่างเขาทำได้เลยมั่ยครับ...ของผมมีแต่กันชนหลัง..ชื่อ:  2012-02-29 18.08.46.jpg
ครั้ง: 2990
ขนาด:  218.8 กิโลไบต์ชื่อ:  2012-02-29 18.09.00.jpg
ครั้ง: 4110
ขนาด:  211.8 กิโลไบต์

User ID
    39053
    Status
    โพส
    92

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Tritonpress ดูโพส
    ผมอยากได้กันขนหน้าแบบน้า..ถ้าให้ช่างเขาวัดเเบบของน้าช่างเขาทำได้เลยมั่ยครับ...ของผมมีแต่กันชนหลัง..ชื่อ:  2012-02-29 18.08.46.jpg
ขนาด:  218.8 กิโลไบต์ชื่อ:  2012-02-29 18.09.00.jpg
    แล้วกันชนหลังน้าไปทำที่ไหนมาครับ สวยงามโดนใจ ราคาค่าตัวเท่าไหร่คับ

User ID
    33627
    Status
    โพส
    548

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ marque ดูโพส
    หน้าหลังประมาณ20,000 ครับ แต่ส่วนลดต้องลองคุยกับน้าล้งครับ ผมไปทำที่อู่น้าล้งที่รังสิตคลอง4 ติดกับโรงเรียนสวนกุหลาบครับ ปัญหาคือน้าต้องมีเวลาเอารถไปไว้ให้น้าเค้าวัดเข้ารูปกับรถเลยครับ หรือทิ้งไว้ก็ได้ แล้วต้องนัดล่วงหน้าครับ
    แบบน้าเค้าไม่สต๊อกของไว้บ้างหรอครับผมอยู่ไกลไม่สะดวกเอารถไปจอดอ่ะครับแต่สนใจงานน้ามากหล่อลงตัวมากครับ

User ID
    28949
    Status
    โพส
    743

น่าสนมากครับน้า marque
    ดูแข็งแรงมากครับ

เรื่องการวัด ที่ต้องทิ้งรถไว้ เอาตามสเปครถน้าก็ไม่ได้เหรอครับ หรือว่าแต่ละคันมันอาจจะไม่ตรงบางจุด

ปล. เดี่ยวผมขออนุญาตเซฟไปเสนอ ผบ. นะครับ
    ไทรตั้นแต่ละรุ่นจะมีบางจุดที่ไม่ตรงกันครับ ตอนแรกช่างเอารถตัว140 แรงม้ากระบะตรงมาวัด ของผมตัวvg 178 พลัส พอวันที่ผมเข้าไปลองใส่มันกลับใส่ไม่ได้ครับ ช่างเลยสร้างให้ใหม่ผมก็ไปนั่งเฝ้าแถมลงไปช่วยทำอีกด้วย กลับมามือดำทุกวันเลยครับ อิอิ ส่วนเรื่องความแข็งแรงไม่ต้องพูดถึงครับ ใช้เหล็กแปปหนา2.7 มิลทุกชิ้นครับ ส่วนขายึดจะทำเป็นกล่องเหล็กหนาๆครับ จะไม่เหมือนพวกกันชนสำเร็จรูปที่ขายทั่วไปที่ขาเป็นแค่แผ่นเหล็กเจาะรูยึดกับตัวรถแค่ขนาดเหล็กก็ต่างกันแล้วราคาก็สมน้ำสมเนื้อด้วยครับ น้ำหนักลองยกดูคร่าวๆนะครับข้างหน้าประมาณ 15-20กก หลังประมาณ20-25กก ครับ ถ้าเอามาใส่ตัวรถจะมีน้ำหนักขึ้นและจะทำให้ขับขี่ดีขึ้นด้วยครับ น้าลองเอาของไว้ท้ายกระบะสัก20-40 กิโลดูครับ แล้วไปขับรถจะนิ่งกว่าเก่า ไม่กระเด้งกระดอน ครับ
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย marque : 14-11-2012 เมื่อ 14:10

User ID
    28949
    Status
    โพส
    743

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Tritonpress ดูโพส
    ผมไม่แน่ใจว่าได้หรือเปล่าครับ เนื่องจากร้านที่ผมทำเค้าเป็นอู่ทำช่วงล่าง ไม่ใช่ร้านขายกันชนครับ เลยต้องไปให้เขาวัดใส่จะดีกว่าครับ

User ID
    28949
    Status
    โพส
    743

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ j-o-k-e ดูโพส
    แล้วกันชนหลังน้าไปทำที่ไหนมาครับ สวยงามโดนใจ ราคาค่าตัวเท่าไหร่คับ
    ทั้งหน้าและหลังทั้งยกสูงก็ทำที่นี่ที่เดียวเลยครับ กันชนหลังจะเหมือนกับของป๋าอ้อด MPCar แต่รายละเอียดต่างกันครับส่วนเรื่องราคารบกวนน้าโทรไปถามกับเค้าได้เลยครับ 0850732555 / 0813649115 ชื่อน้าล้ง รบกวนแจ้งด้วยว่ามาจากในคลับและผมแนะนำมา ผมชื่อมาร์คครับ ด้วยความเคารพ

User ID
    28949
    Status
    โพส
    743

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ boydear ดูโพส
    แบบน้าเค้าไม่สต๊อกของไว้บ้างหรอครับผมอยู่ไกลไม่สะดวกเอารถไปจอดอ่ะครับแต่สนใจงานน้ามากหล่อลงตัวมากครับ
    เค้าเป็นอู่ซ่อมรถครับ ช่างเค้าเป็นช่างเชื่อมเหล็กด้วยครับ ปกติเค้ารับซ่อมรถครับ เลยไม่ได้มีกันชนไว้ขาย แต่จ้างเค้าทำได้ครับ

ข้อมูลกระทู้