หน้า 2 จากทั้งหมด 2 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2
สรุปผลการค้นหา 21 ถึง 35 จากทั้งหมด 35

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    34911
    Status
    โพส
    178

มาตรฐาน ตอบ: ขออัพเดทไทรทันผมหน่อยครับ ไม่ได้เข้ามานานเลย

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ triton project ดูโพส
    4d56 เรา เครื่องมันมีปัญหาเยอะหรอครับ บางคนก็ว่าลูกเราเล็กกว่าตัวอื่น บางคนก็ว่ามีปัญหาเรื่องความร้อน เห็นหลายๆสำนักบอก มันทำแล้วไม่จบ อยากรู้เหมือนกัน แล้วทำไมใครๆก็มักจะพูดว่า มิตซู ตระกูลแรงตั้งแต่เกิด แต่ถึงอย่างไรก็ตาม ผมรักมิตซู ทั้งตัวและ หัวใจ ครับ......
    กด like ให้ซักพันครั้งครับ..

User ID
    5411
    Status
    โพส
    334

มาตรฐาน ตอบ: ขออัพเดทไทรทันผมหน่อยครับ ไม่ได้เข้ามานานเลย

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ ifrog ดูโพส
    มีคนมาจี้ความฝันอีกแล้ว
    เห็นไทรทันแล้วก็อื้ม.... สวยเฉียบดีจริงๆ
    อยากขอคำแนะนำน้าๆเรื่องการลงแข่งหน่อยได้มั้ยอ่าครับ
    อยากลองลงแข่งหรืออยู่ในทีมเซอร์กิตบ้างสักครั้ง มันเป็นความฝันอันสูงสุดตั้งแต่เด็กๆ ตอนนี้ยังไม่เปลี่ยนใจไปไหน แต่งบมันไม่อำนวย อิอิ
    เริ่มจากเรซคาคลับ ก่อนก้ได้ครับ
    ไม่จำเปนต้องแรง แค่ใจรัก อยากลงไปเพิ่มสมรรถนะการขับขี่
    เพื่อนๆมีลงกันหลายคัน รถมีแค่กล่อง กับช่วงล่างอีกนิดหน่อย ไม่ได้แข่งกับใคร แข่งกับตัวเราเองพอครับในตอนเริ่มแรก
    0866128516 โทรมาคุยกันได้ครับ ตอนนี้ผมไปสนามเซอร์กิตแทบจะทุกสนาม ไปลงบ้าง ไปช่วยเพื่อนบ้าง พอจะแนะนำนิดๆหน่อยๆได้ครับ

User ID
    5411
    Status
    โพส
    334

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ binary ดูโพส
    เริ่มจากเรซคาคลับ ก่อนก้ได้ครับ
    ไม่จำเปนต้องแรง แค่ใจรัก อยากลงไปเพิ่มสมรรถนะการขับขี่
    เพื่อนๆมีลงกันหลายคัน รถมีแค่กล่อง กับช่วงล่างอีกนิดหน่อย ไม่ได้แข่งกับใคร แข่งกับตัวเราเองพอครับในตอนเริ่มแรก
    0866128516 โทรมาคุยกันได้ครับ ตอนนี้ผมไปสนามเซอร์กิตแทบจะทุกสนาม ไปลงบ้าง ไปช่วยเพื่อนบ้าง พอจะแนะนำนิดๆหน่อยๆได้ครับ
    เริ่มจากรุ่นเล็กๆ ไม่มีกฎบังคับมากมาย รถบ้านๆสามารถลงได้เลย
    พอเริ่มสนุก หรือทักษะพอตัวก็ขยับ รุ่นต่อๆไป เริ่มมีกฎมากขึ้น เช่นโรลบาร์ สายเบล และอื่นๆ แล้วแต่รุ่น

ตอนนี้ในทีมผมส่วนมากลงทุนเอง ทำกันเองช่วยๆกัน ไม่มีสปอนเซอร์ รถที่เอาไปวิ่งก้ตามสภาพามงบน้อย
    ผลงามในทีมปีนี้
    ออฟ DNA ลงรุ่น pro serie. ได้ที่1 คลาสc ถ้วยคะแนนรวมประจำปี
    ไมค์ DNA ลง nitto.3k รุ่น f11. ได้ที่ 1 คลาสc.ถ้วยคะแนนรวมประจำปี และติดสิบเซียนทรัคซีเครตประเทศไทย2ปีซ้อน
    โค๊ชเจี๊ยบ DNA ลงรุ่นsuper car. และได้เปิด รุ่น c27. ไว้สำหรับผู้สนใจลงแข่ง
    และทีมงานalpha tech ลงรุ่นnitto. 3k อีกเปน10คัน

User ID
    5411
    Status
    โพส
    334

ระเบิดเลย
    Attached Images Attached Images  

User ID
    20123
    Status
    โพส
    1,421

ฟังรายการ Speed Talk เขาว่าเครื่องของไทรทันเรา ตอนนี้ เค้นประสิทธิภาพแรงม้า ที่ 178 คือเต็มที่ของ บล็อคเครื่องนี้แล้วอ่ะครับ
    ทำวิ่งก็อาจต้องทำเยอะกว่ายี่ห้ออื่น และเหนื่อยหน่อย
    ส่วนเครื่องของยี่ห้ออื่นเขา ยังไปได้ถ้าโมดิฟายทำวิ่ง

อันนี้จริงหรือเปล่าครับ ว่าบล็อคเครื่องเราเก่าแล้ว

ถ้าจริง บล็อคเครื่อง ตัวข้างหน้า คงสดใสแน่นอน เพราะใหม่สุด ช่วยขอความรู้หน่อยจร้า

User ID
    29976
    Status
    โพส
    632

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ ACE12345678 ดูโพส
    ฟังรายการ Speed Talk เขาว่าเครื่องของไทรทันเรา ตอนนี้ เค้นประสิทธิภาพแรงม้า ที่ 178 คือเต็มที่ของ บล็อคเครื่องนี้แล้วอ่ะครับ
    ทำวิ่งก็อาจต้องทำเยอะกว่ายี่ห้ออื่น และเหนื่อยหน่อย
    ส่วนเครื่องของยี่ห้ออื่นเขา ยังไปได้ถ้าโมดิฟายทำวิ่ง

อันนี้จริงหรือเปล่าครับ ว่าบล็อคเครื่องเราเก่าแล้ว

ถ้าจริง บล็อคเครื่อง ตัวข้างหน้า คงสดใสแน่นอน เพราะใหม่สุด ช่วยขอความรู้หน่อยจร้า
    ผมเองก็ได้ยินมาอย่างนั้นนะครับ บางครั้งก็แอบน้อยใจ ว่า ใครๆก็มองข้ามเรา ไม่อยากทำเพราะมันไม่จบ แต่อย่างไรก็ตาม ผมยังเชื่อในมิตซูเสมอ เพราะผมเลือกมันแล้ว หลังถนน ถ้ามาไม่เต็ม ก็อาจมีโดนกันบ้างแหละน่า

User ID
    26131
    Status
    โพส
    3,912

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ binary ดูโพส
    ระเบิดเลย
    นี่turboหรือหม้อหุงข้าวเนี่ย อิอิ

User ID
    12057
    Status
    โพส
    448

รถทุกผักไล่มาแล้ว ขำๆ น่ะครับ

ชื่อ:  image.jpg
ครั้ง: 922
ขนาด:  82.1 กิโลไบต์

ตุ้ย-Tui TTC-Member
    User ID
    1345
    Status
    โพส
    3,175

หลังถนนก็พอไหวครับ....ไทรทันเราไม่อายใครง่ายๆ
    Attached Images Attached Images      

User ID
    24661
    Status
    โพส
    450

ผมว่าถ้าเดิมๆ หลังถนนกินไทรทันเรายากครับ แต่ลงสนามอย่างว่าครับ ต้องโมเต็ม เครื่องใครใช้งบน้อยกว่าแต่ไปได้ไกลกว่าก็ย่อมเป็นที่นิยมกว่า แต่โดยส่วนตัวมิตซูไม่อ่อนนะคร้าบบบ

User ID
    5411
    Status
    โพส
    334

เครื่องไทรทันถ้าเน้นการใช้งาน หรือซิ่งเล็กน้อย ถือว่าดีครับ ปัญหาไม่จุกจิก ใช้งานสบายๆ

แต่ถ้าจะเอามาเล่นหนัก ยังงัยก็ต้องส่ายหัว

เพราะที่ผมวางเครื่องดีแม็ก เพราะการใช้งานหนัก เครื่องไทรทันทำมาหลายตัว แก้ยังงัยก้ไม่จบ แข่งไม่กี่รอบก็รื้อกันต่อ
    แต่พอเครื่องดีแม็กเปลี่ยนก้านซิ่ง ใช้เทอร์โบ tf08. แข่งในสนามบูส70 หลังถนน60 ยังไม่มีปัญหาจุกจิก
    รวมๆแล้วประหยัดงบกว่าจะขุนเครื่องไทรทันต่อไปให้ได้เวลาระดับ 11วิ ปล้วยังใช้งานชีวิตประจำวันได้ปกติ

User ID
    20123
    Status
    โพส
    1,421

ชัดเจนเลยครับ มิน่า ช่างเบิร์ด ใช้แต่ อีซุ กะ เชฟ

User ID
    5411
    Status
    โพส
    334

ขึ้นไปแข่งรถขอนแก่นมาครับ

ที่1 open unlimited
    ที่2 pro commonrail

User ID
    34403
    Status
    โพส
    54

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ triton project ดูโพส
    4d56 เรา เครื่องมันมีปัญหาเยอะหรอครับ บางคนก็ว่าลูกเราเล็กกว่าตัวอื่น บางคนก็ว่ามีปัญหาเรื่องความร้อน เห็นหลายๆสำนักบอก มันทำแล้วไม่จบ อยากรู้เหมือนกัน แล้วทำไมใครๆก็มักจะพูดว่า มิตซู ตระกูลแรงตั้งแต่เกิด แต่ถึงอย่างไรก็ตาม ผมรักมิตซู ทั้งตัวและ หัวใจ ครับ......
    ชอบคำพูดมากโดนๆ ไทรทันเราไม่แรง แต่แซงที่หน้าตา

User ID
    43114
    Status
    โพส
    232

ผมก็ไม่รู้อะไรมากครับเพราะผมก็พึ่งหันมาขับดีเชล์ น้องมุนิทร์ผมก็แค่116ออรโต้เดิมๆ
    แต่ทีหาไครทันก็คงเป็นเพราะคุณมานะ พรศิริเชิดมั้งครับ เป็นไอด้อด

หน้า 2 จากทั้งหมด 2 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2

ข้อมูลกระทู้