หน้า 3 จากทั้งหมด 3 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3
สรุปผลการค้นหา 41 ถึง 56 จากทั้งหมด 56

sareetech
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน Re: อยากติด ทีวี + เครื่องเล่น เอง

คุณลูกชิ้นซื้อ MONITOR ZULEX 708A แล้วส่งให้ผมหน่อยสิ ค่าใช้จ่ายเท่าไร คุณทิ้งเบอร์ไว้ก็ได้ จะได้คุยกัน ผมถามมาหลายที่แล้วราคา 3000พัน ขึ้นทั้งนั้นเลย ขอบคุณล่วงหน้าครับ
    sareetech 086-121-4243

tapitan
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน Re: อยากติด ทีวี + เครื่องเล่น เอง

terawat
    ผู้เยี่ยมชม

ซื้อที่ คลองถมครับ ถ้าผมซื้อให้แล้วส่งค่าใช้จ่ายก็ 3000 อัพ เหมือนกันแหละครับ แนะนำให้ไปซื้อเองครับ แต่ถ้าบ้านไกลก็ซื้อจากร้านที่คุณ sareetech ไปถามมาเถอะ ราคาพอๆกัน

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ toon ดูโพส
    ผมติดแล้วครับติดเองครับ ถอดกล่องเก็บของออกครับ ถอดไม่ยากอย่างที่คิดครับ(ถ้าถอดเป็น) ยกนิดแล้วก็ดึงมาตรงๆครับ ยกของเก่าเก็บครับแล้วเอาของ Plus มาใส่แทนครับรับรองว่าสวยดูไม่รู้ครับว่าทำเองเหมือนของโรงงานทุกอย่างครับ ส่วนสายไฟก็ไม่ยากครับดูที่คู่มือของ DVD ครับ ว่าสายไหนเป็นอะไร พี่อยู่แถวไหนอะครับช่วยได้ก็ช่วยกันไปครับ อย่าไปเสียตังให้มันมากเลยครับกับไอ้ร้านติดเครื่องเสียงมันรวยแล้ว ปรึกษาได้ครับ 0-870-336-169 ไม่คิดตัง อยู่ไกลๆ พัทยาครับ.จงภูมิใจในสิ่งที่เราทำ.................

คุณ toon ครับ ผมเพิ่งซื้อจอของ ZULEX มาครับ รุ่น ZT-708G
    และสั่งคอนโซล Monitor รุ่น Plus + สวิทต์ไฟฉุกเฉิน

ปัญหาคือผมจะต่อสายไหน กับอะไรบ้างอ่ะ เหอๆ

และอีกอย่างจะต่อสวิทต์ไฟฉุกเฉิน(ที่สั่งใหม่) ให้ไปเปิดจอ ได้ยังไงครับ

รบกวนคุณ toon ช่วยบอกรายละเอียด เพื่อเป็นแนวทางสำหรับผมและเพื่อนสมาชิกด้วยนะครับ

ขอบคุณครับผม

toon
    ผู้เยี่ยมชม

ครับ ผมใช้วิธีนี้ครับ
    -ถอดหน้ากากจอ แล้วต่อสายตรง สวิทต์ปิดเปิดของจอมาต่อที่ สวิทต์ไฟฉุกเฉิน (ต่อขนานครับ)
    -จากนั้นถอด Photo transistor จากจอ
    - นำ Photo transistor ที่ถอดมาใส่ใน สวิทต์ไฟฉุกเฉิน ใช้กาวยางยึดครับ
    - เดินสายไฟของ Photo transistor ไปที่ วงจรของจอครับ ที่จุดเดิมที่ถอดมาครับ ระวังอย่าให้สายสลับเส้นกันนะครับเพราะมันจะเสียทันทีครับ ถ้ามันเสียไม่ต้องตกใจครับนำ ร่างของPhoto transistorไปที่ร้าน อิเล็กทรอนิกส์ เพื่อขอซื้อตัวไหม่ครับไมเกิน 30 บาท

มีอีกวิธีครับไม่ต้องย้าย Photo transistor คือ
    ใช้ Light pipe ไปจิ้มไว้ที่ Photo transistor แล้วปลายอีกด้านก็มาไว้ในสวิทต์ไฟฉุกเฉินครับ อันนี้ง่ายครับแต่หาของอยาหน่อ
    Light pipe ใช้ สาย optic ก็ได้ครับ เอาใจช่วยครับ

toon
    ผู้เยี่ยมชม

การถอดที่ครอบจอ ไม่ต้องใช้ไขควงนะครับมือเปล่าก็ถอดได้เลย แค่ทำตามที่เคยบอกไว้ครับ

ผมติดตั้งเรียบร้อยแล้วครับ เด๋วถ่ายรูปมาให้ดูกัน

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    2272
    Status
    โพส
    14

รบกวนถามต่อหน่อยครับ..คือไม่ค่อยมีความรู้ Photo transistor คือตัวที่รับสัญญาณ remote หรือเปล่าครับ..หรือว่าเป็นอย่างอื่น..คือผมติดจอของ zulex กับคอนโซลของ plus แล้วบังตัวรับสัญญาณ remote ทำให้ต้องเจาะรูด้านข้างเล็ก ๆ ทำให้เกิดปัญหาเวลายิง remote แล้วจอติดยากครับ

สมาชิกถาวร: TTC-00254 TTC-Member
    User ID
    61
    Status
    โพส
    4,677

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ toon ดูโพส
    ครับ ผมใช้วิธีนี้ครับ
    -ถอดหน้ากากจอ แล้วต่อสายตรง สวิทต์ปิดเปิดของจอมาต่อที่ สวิทต์ไฟฉุกเฉิน (ต่อขนานครับ)
    -จากนั้นถอด Photo transistor จากจอ
    - นำ Photo transistor ที่ถอดมาใส่ใน สวิทต์ไฟฉุกเฉิน ใช้กาวยางยึดครับ
    - เดินสายไฟของ Photo transistor ไปที่ วงจรของจอครับ ที่จุดเดิมที่ถอดมาครับ ระวังอย่าให้สายสลับเส้นกันนะครับเพราะมันจะเสียทันทีครับ ถ้ามันเสียไม่ต้องตกใจครับนำ ร่างของPhoto transistorไปที่ร้าน อิเล็กทรอนิกส์ เพื่อขอซื้อตัวไหม่ครับไมเกิน 30 บาท

มีอีกวิธีครับไม่ต้องย้าย Photo transistor คือ
    ใช้ Light pipe ไปจิ้มไว้ที่ Photo transistor แล้วปลายอีกด้านก็มาไว้ในสวิทต์ไฟฉุกเฉินครับ อันนี้ง่ายครับแต่หาของอยาหน่อ
    Light pipe ใช้ สาย optic ก็ได้ครับ เอาใจช่วยครับ
    น้าครับแล้วจอเดิมๆของพลัสจะทำได้มั้ยครับ

toon
    ผู้เยี่ยมชม

Photo transistor คือตัวที่รับสัญญาณ remote ถูกต้องครับ....
    ของPlus ทำได้ครับได้แค่ย้าย Photo transistor มาใส่ใว้ที่ สวิทต์ไฟฉุกเฉิน เพื่อให้รับสัญญานได้ดีขึ้นครับ แต่ไม่สามารถ กด สวิทต์ไฟฉุกเฉินเพื่อปิด เปิดได้ครับ(ตัวที่ติดเพิ่ม) ตอนนี้ผมทำของเพื้อนผมไปแล้วครับ(Plus)ใช้สดวกกว่าเดิมมากครับ

User ID
    2272
    Status
    โพส
    14

Photo transistor คือตัวที่รับสัญญาณ remote ถูกต้องครับ....
    ของPlus ทำได้ครับได้แค่ย้าย Photo transistor มาใส่ใว้ที่ สวิทต์ไฟฉุกเฉิน เพื่อให้รับสัญญานได้ดีขึ้นครับ แต่ไม่สามารถ กด สวิทต์ไฟฉุกเฉินเพื่อปิด เปิดได้ครับ(ตัวที่ติดเพิ่ม) ตอนนี้ผมทำของเพื้อนผมไปแล้วครับ(Plus)ใช้สดวกกว่าเดิมมากครับ
    ขอบคุณ คุณ toon มากครับ..จะลองไปทำดู

ติดเอง เรียบร้อยแล้วครับ

ZULEX 708C สั่งซื้อทางเน็ต 2,850 บาท
    คอนโซลครอบ monitor ของ plus 6xx บาท
    สวิชท์ไฟฉุกเฉิน สำหรับเปิด/ปิด monitor 3xx บาท

yuth_eng
    ผู้เยี่ยมชม

แหล่มเลยครับ....สุดยอดมากครับ

User ID
    253
    Status
    โพส
    47

วางเเผนว่าจะติด จอ กับ Dvd ช่วงสิ้นเดือนนี้อยากจะลองติดเองอย่างเขามั้งเมื่อวานก็เลยลองถอดที่ครอบจอดูโดยใช้แรงดึงดูปรากฏว่าออกครับแต่ Cdยังถอดไม่ได้ครับไม่รู้ว่าต้องถอดแผงคอนโซลออกทั้งหมดหรือเปล่าครับ

User ID
    10988
    Status
    โพส
    11

ตอนนี้ยังหาวิธีอยู่ครับ เจ้าตัวจอมันจะยึดกับอะไรครับวางยังไง

User ID
    2272
    Status
    โพส
    14

ลืมดูไปครับว่ามาถามกระทู้นี้ต่อ..ตอบให้ในอีกกระทู้แล้วครับ..โดยปกติตัวจอที่ติดจากโรงงานจะมีโครงเหล็กสำหรับยึดจอซึ่งออกแบบมาพอดีกับจอในแบบนั้น..ทำให้เมื่อซื้อจอมาเองจะมีปัญหาเวลายึดจอติดกับคอนโซล สำหรับผมได้ใช้วิธียึดแบบที่กล่าวไว้ ก็ไม่มีปัญหาอะไรจอแน่นสนิทดี..ลองทำดูครับ

หน้า 3 จากทั้งหมด 3 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3

ข้อมูลกระทู้