หน้า 2 จากทั้งหมด 2 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2
สรุปผลการค้นหา 21 ถึง 24 จากทั้งหมด 24

Moderator TTC-Member รูปส่วนตัว Kamo_007
    User ID
    11
    Status
    โพส
    1,911

มาตรฐาน Re: ตามหาเจ้าของ Sigma 10-20 ครับ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ CK Driftking ดูโพส
    อืม!! น่าสนเหมือนกันนะ น้า กาโม่ เดี๋ยวรอปั๊มเงินสัก ครึ่งปีก่อน 5555
    **แต่ในความคิดของผมนะครับ ผมว่าน้าน่าจะไป 100 มาโครมากกว่าครับ แบบที่น้าโพสล่าสุดน่ะครับ..เน้นสุดๆดีครับ หรือว่าตอนนี้ใช้ 100 มาโครแล้วครับ..อิ...อิ...อิ
    ตนจะดีตนจะชั่วอยู่ที่ตัวทำ ตนจะสูงตนจะต่ำอยู่ที่ทำตัว

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    81
    Status
    โพส
    1,073

มาตรฐาน Re: ตามหาเจ้าของ Sigma 10-20 ครับ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Kamo_007 ดูโพส
    **แต่ในความคิดของผมนะครับ ผมว่าน้าน่าจะไป 100 มาโครมากกว่าครับ แบบที่น้าโพสล่าสุดน่ะครับ..เน้นสุดๆดีครับ หรือว่าตอนนี้ใช้ 100 มาโครแล้วครับ..อิ...อิ...อิ
    ยังเลย น้ากาโม้ ตอนนี้ 55-250IS ติดกล้องเป็นหลัก
    Kit ที่ติดมากับกล้อง ก็ไม่ค่อยได้ใช้
    และยิ่ง 50mm. f1.8 อีกตัวที่เค้าบอกว่าเอาไว้ถ่าย portrait โดยเฉพาะ ยิ่งไม่ได้ใช้ใหญ่เลย เพราะหานางแบบไม่ได้ ถ่ายได้แต่คนข้างๆนี่คนเดียวเท่านั้นแหละ 5555

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    19
    Status
    โพส
    929

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ CK Driftking ดูโพส
    ยังเลย น้ากาโม้ ตอนนี้ 55-250IS ติดกล้องเป็นหลัก
    Kit ที่ติดมากับกล้อง ก็ไม่ค่อยได้ใช้
    และยิ่ง 50mm. f1.8 อีกตัวที่เค้าบอกว่าเอาไว้ถ่าย portrait โดยเฉพาะ ยิ่งไม่ได้ใช้ใหญ่เลย เพราะหานางแบบไม่ได้ ถ่ายได้แต่คนข้างๆนี่คนเดียวเท่านั้นแหละ 5555
    ผมก็ 55-250is ติดกล้องตลอดเลยครับ
    สำหรับ 50 f1.8 ลองถ่าย portrait ดูแล้วครับ รู้สึกว่าคุมยากมาก ต้องดูจังหวะแสงและวัดแสงให้พอดี จึงจะออกมาสวยยิ่งใช้ช่วง f ที่กว้าง ๆ ถึง 1.8 นี่ต้องแม่นครับรุ้สึกคุมยาก เลยใช้ 55-250is ดีกว่า
    แต่ดูจากที่เคยถ่ายผมชอบผลงานในการถ่าย portrait จาก 55-250 มากกว่านะครับ

หน้า 2 จากทั้งหมด 2 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2

ข้อมูลกระทู้