หน้า 1 จากทั้งหมด 3 หน้า 1 2 3 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 20 จากทั้งหมด 55

กระทู้: เช็คระยะ 20,000 กม. 2,600บาท ออกมาต้องทำสี 26,000 บาท

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    34833
    Status
    โพส
    50

มาตรฐาน เช็คระยะ 20,000 กม. 2,600บาท ออกมาต้องทำสี 26,000 บาท

เรื่องราวยาวนิดนึง รายละเอียดครบถ้วน
    รูปที่ 1 วันที่ 12-11-55 รายละเอียดการนำรถเข้าศูนย์
    รูปที่ 2 วันที่ 13-11-55 เข้า Car lack ไปขัดเคลือบสี ไม่ออก (เขาทดลองขัดเคลือบฝากระโปรง แล้วเขาบอกไม่ต้องขัดแล้ว ทำสีใหม่ทั้งคันเถอะ มึนตึ้บเลย)

รูปที่ 3 ไปแจ้งความกับประกัน
    รูปที่ 4 ใบเคลมประกัน รอบคัน รวมหลังคา ฝาท้าย กระจกหลัง

รูปที่ 5 เอาใบเคลมไปสิทธิผล ไกลมากๆ แต่ก็คงดีกว่าที่เดิม ขอบคุณสิทธิผลล่วงหน้า สิทธิผลบอกไม่เคยเจอรถ 20,000กม. เคลมสีรอบคัน (ไม่ได้มีรอยบุบ เฉี่ยวชน)

12/11/2555 ได้นำรถเข้าไปตรวจเช็คระยะที่ศูนย์ 20,000 กม. เข้าไปประมาณ 10.00น. รถเสร็จประมาณ 16.30น.ตอนรับรถเห็นรถมีคราบเล็กน้อยไม่เอะใจคิดว่าล้างไม่สะอาด (เพราะเคยเอารถบริษัทเข้าศูนย์บ่อย คิดว่าศูนย์ใช้เครื่องล้าง มันล้างไม่สะอาดช่างมัน กลับมาล้างเองได้) ขึ้นรถขับออกจากประตูศูนย์เห็นคราบเต็มกระจก ก็คิดเหมือนเดิมค่อยล้างเอง ขี่รถออกมาไม่ถึง 5 กม.(ไม่ถึง 5 กม.จริงๆย้ำ) เลี้ยวรถเข้าห้างโฮมโปร+โลตัส ลองเอามือเช็ดรอยดูไม่ออก เอาเล็บขูดไม่ออก โอกูซวยแล้ว ขับรถออกจากโลตัส+โฮมโปร U turn เกือกม้าแล้วขับรถไปนิดนึง U turnเกือกม้าอีกครั้งเพื่อมาทางเดิมแล้วเลี้ยวเข้าศูนย์บริการ รีบมามากกลัวศูนย์ปิด มาถึงประมาณ 16.50น.ยังไม่ปิด ถามหาความรับผิดชอบ ศูนย์บอกคุณวิ่งไปโดนอะไรมา(คิดในใจโทษกูอีก) เขาบอกตอนออกไปไม่มีคราบ ไม่มีรอย ถ้ามีรอยก่อนออกเขาก็เห็น หรือไปวิ่งตามรถบรรทุกน้ำปลาหรือเปล่า ศูนย์มันไถไปอย่างนั้นเลย ผมก็อธิบายเขาไปว่าขับไปไม่ถึง 5 กม. แล้วผมก็กลับมา ศูนย์เลยไปถามคนล้างรถ คราวนี้พูดใหม่ ศูนย์บอกว่าเจอตั้งแต่ตอนล้างรถแล้ว ศูนย์บอกว่าเป็นมาก่อน แล้วเขาก็แนะนำให้ขัดเคลือบสี (เมื่อกี๊พูดก่อนออกไม่มีรอย ตอนนี้กลับคำบอกมีรอยมาก่อน) เขาบอกให้เอารถทิ้งไว้ที่ศูนย์หรือให้รีบเอามาพรุ่งนี้เช้าอย่าให้โดนแดดเดี๋ยวจะไม่ออก(คิดในใจ มันไม่รู้ว่าโดนอะไรแต่รู้ดีอีก) แต่เขาไม่ทำให้ฟรีนะครับเพราะเขาบอกไม่ใช่ความผิดเขา เขาไม่รับผิดชอบ
    ประมาณ17.00น.ไม่รู้จะทำไง ไม่รู้แจ้ง สภ.ไหน พื้นที่ไหน รถก็ติด สภ.อยู่ไหนก็ไม่รู้ (โทรแจ้ง ตร.คงไม่มา ไปแจ้งก็คงไม่ช่วย) ไม่รับผิดชอบช่างมันขัดเคลือบสีเองก็ได้วะ ขับออกจากศูนย์มึนๆ งงๆ ซวยแล้วกู เลี้ยวเข้าโฮมโปร+โลตัส มีคาแคร์ข้างใน(มาโฮมโปรที่นี่บ่อย) ถามราคาเขา 2,500 ดูนาฬิกา ค่อยพรุ่งนี้ดีกว่า
    13/11/55 หาข้อมูลไปขัดเคลือบที่ไหนดี ไป Car lxxx เจ้าของร้านบอก 2,200 ผมถามCar lxxxจะออกไหมเขาบอกจะลองล้างดูก่อน ล้างเสร็จลองขัดฝากระโปรง เขาบอกไม่ออกคุณต้องทำสีใหม่ทั้งคัน (โอ้พระเจ้าไม่ช่วยแล้ว ทำสีรถใหม่ราคา 20K-30K คงไม่ไหวแล้ว 2K-3Kยังพอไหว) โทรแจ้งประกัน ประกันพากลับไปที่ศูนย์ ผมก็บอกศูนย์ว่าผมไปขัดเคลือบสีมาไม่ออก ศูนย์คนเดิมบอกไม่ออกหรอกมันเข้าลึก(แม่งรู้ดีเมื่อวานมึงแนะนำให้ขัดเคลือบสี) ประกันคุยกับศูนย์ ศูนย์ไม่รับผิดชอบ ประกันพาไปแจ้งความ ขณะแจ้งความตร.บอกศูนย์กูถูก บานานา อีกแล้วเหรอ นี่ไม่ใช่คันแรก?
    สภาพความเสียหายรถ เป็นคราบเหมือนสี/คราบละออง/คราบพ่น หรืออะไรก็ไม่ทราบคับ มีคราบบริเวณกระโปรงรถ(มากสุด) กระจกใหญ่หน้ารถ หลังคารถ (รถผมไม่ใช่รถสองแถวที่มีหลังคานะ แต่เป็น Mitsu Triton 4 ประตูตัวต่ำ สีดำไม่ใช่PLUS) ด้านข้างขวา ที่เหลือรอบคันโดนเล็กน้อย ประกันเขียวเคลม 14 รายการ เฉพาะสีไม่มีรอยบุบหรือรอยเฉี่ยวชน คุณผู้อ่านคิดดูรถป้ายแดง 20,000 กม. ใช้งาน 7 เดือน(ป้ายขาวอาทิตย์หน้า) มันจะวิ่งไปไหน ไปโดนอะไรมา ผมขับ 7 เดือนไม่มีรอย ไม่เฉี่ยวชน ผมล้างรถเอง ผมรู้ว่ามีรอยที่ไหนบ้าง ตอนขับเข้าศูนย์ถ้ามีรอยผมก็ต้องเห็น ปกติผมขับรถบริษัทกระบะ ISUZU สีขาว ขับ Service เดือนละ 10,000 กม. เข้าศูนย์ทุกเดือน โดนมาหมดทุกรอย สะเก็ดหินกระจกหน้าร้าว เศษหินโดนหน้ารถ โดนข้างรถ ยางมะตอย ขับจน 100,000 กม. สภาพยังไม่เป็นแบบนี้ และอีกอย่างรถServiceไม่เคยขัดเคลือบสี รอยก็ไม่ขนาดนี้ จากประสบการณ์การใช้รถของคุณ คิดว่ารอยรอบคันแบบนี้มันจะโดนอะไรครับพี่น้อง (ตรงใบเสร็จมันเขียน ‘’ศูนย์บริการ รับประกันคุณภาพงานซ่อม 6 เดือน 10,000 กม.’’)
    Attached Images Attached Images          

User ID
    34833
    Status
    โพส
    50

มาตรฐาน ตอบ: เช็คระยะ 20,000 กม. 2,600บาท ออกมาต้องทำสี 26,000 บาท

รบกวน เพื่อนๆ พี่ ช่วยโหวต ช่วยดันกระทู้ให้นิดนึงคับ ไม่รู้จะไปร้องเรียนที่ไหนแล้ว หากโพสผิดที่ผิดทางก็แจ้งด้วยนะคับ ขอโทษที่รบกวนนะคับ ขอบคุณคับ

User ID
    34833
    Status
    โพส
    50

มาตรฐาน ตอบ: เช็คระยะ 20,000 กม. 2,600บาท ออกมาต้องทำสี 26,000 บาท

กระผมผู้ตั้งกระทู้เบอร์โทร 089-594-0155

โชร์รูมสิทธิผลเขาไม่เกี่ยวกับเหตุการณ์หรือความผิดครั้งนี้นะครับ ผมเพียงแค่เอาใบเคลมประกันไปที่ศูนย์เขาคับ

TTC 02985 TTC-Member
    User ID
    26104
    Status
    โพส
    1,210

ระยำจริงๆ นอกจากศูนย์บริการแล้ว มันทำอะไรแถวนั้นอีกหรือเปล่าครับ
    เช่นพ่นสี หรือทำอย่างอื่น ผมว่าน้าต้องหาสาเหตุว่าเกิดจากอะไรก่อนครับ เสียใจด้วยนะครับ

User ID
    5724
    Status
    โพส
    1,177

มันเอาน้ำมันเบรคใส่กาพ่นรอบคันรึป่าวครับ..เล่นด่างซ๊ะรอบคันขนาดนั้น...

User ID
    34833
    Status
    โพส
    50

ผมคิดว่าเขาคงไม่ตั้งใจมากกว่ามั้งคับ ไม่ตั้งใจแต่ไม่รับผิดชอบ เพราะผมเพิ่งเข้าที่นี่ครั้งแรก ไม่ได้มีปัญหาอะไรกับเขามาก่อนคับ วันที่ไปเอาเข้าศูนย์ก็ไม่มีปัญหาอะไรคับ เพิ่งมีปัญหาหลังรับรถอ่าคับ

User ID
    3929
    Status
    โพส
    2,943

ถ่ายรูปมาให้เพื่อนสมาชิกดูสิครับ เพื่อจะรู้ว่าเป็นรอยอะไร

User ID
    34833
    Status
    โพส
    50

''มันทำอะไรแถวนั้นอีกหรือเปล่าครับ
    เช่นพ่นสี หรือทำอย่างอื่น'' ขอบคุณคับคุณ Mou

ขอให้เพื่อนๆ พี่ๆ เดาชื่อศูนย์กันก่อนเลยคับ บางคนอาจจะได้เล่าสภาพในศูนย์ได้คับ
    บอกใบ้ชื่อศูนย์ ''กูถูก บานานา'' เป็นถนนหลักของประเทศไทยคนส่วนใหญ่รู้จัก ออกจากศูนย์มี Homepro + Lotus

ถ้าจะถามว่าเขาทำอะไรแถวนั้น ผมคิดว่าต้องมีแน่ๆคับ แต่เขาปฏิเสธอย่างเดียวคือ

12-11-55
    ผมกลับรถเข้าศูนย์แล้วบอกเขาว่ารถมีรอย

0 say ตอนรถคุณออกไปไม่มีรอย คุณวิ่งไปโดนอะไรมารึเปล่า หรือไปวิ่งตามรถบรรทุกน้ำปลา
    ทรงชัย Say ผมขับออกไปไม่ถึง 5 กม. แล้วก็กลับมายังไม่โดนอะไร คุณดูเวลาซี ผมออกไป ประมาณ16.30 กลับมายังไม่17.00

0 Say เดี๋ยวจะไปถามคนล้างรถ (หายไปสักครู่)
    0 Say คนล้างบอกเห็นเป็นรอยตอนล้าง ล้างไม่ออก มีรอยอยู่ก่อนแล้ว
    ทรงชัย Say จะมีมาก่อนได้ไงตอนผมขับมายังไม่มี ถ้ามีผมก็เห็น คราบเต็มกระจกผมจะไม่เห็นได้ไง

0 Say ให้จอดทิ้งไว้พรุ่งนี้จะขัดเคลือบสีให้ ขัดเคลือบสีน่าจะออก
    ทรงชัย Say ฟรีรึเปล่า คุณรับผิดชอบรึเปล่า

0 Say ไม่ฟรี ไม่รับผิดชอบ ไม่ใช่ความผิด 0
    ทรงชัย Say งั้นคงไม่จอดทิ้งไว้ (คิดในใจจะกลับมาหรือหาที่ขัด เคลือบเอง เพราะมันไม่รับผิดชอบ)
    0 Say ให้รีบมาแต่เช้า อย่าจอดโดนแดด

ทรงชัย say ผมขอคุยกับคนที่รับผิดชอบได้หน่อย
    0 Say คุยกับผมนี่แหละ (คนรับรถ)
    ทรงชัย ขึ้นรถขับเข้าไปจอดข้างใน ถามหาคนรับผิดชอบ พูดเสียงดัง ก็มีพนักงานมาดูกันหลายคน แต่ก็ไม่ใครรับผิดชอบ 0จะปิดแล้ว กลับดีกว่ามึงไม่รับผิดชอบกูขัดเคลือบเองก็ได้

ทรงชัย ออกจากศูนย์ขับเข้า Homepro มีCar Care ขัดเคลือบเท่าไหร่ เขาบอก 2500บาท
    ทรงชัย ดูเวลา+ดูตังค์ พรุ่งนี้ดีกว่า

ข้อสังเกตุ 12-11-55 0 บอกขัดเคลือบสีน่าจะออก และบอกว่าอย่าจอดโดนแดด

13-11-55 มีต่อ

TTC-02122 TTC-Member
    User ID
    14160
    Status
    โพส
    4,187

อยากเห็นรูปรอยด่างอะครับ

User ID
    34833
    Status
    โพส
    50

13-11-55

ทรงชัย ขับรถออกจากบ้านไป Car lack ถามเขาขัดเคลือบเท่าไหร่ เขาบอก 2200บาท
    ทรงชัย ตกลงคับ แล้วมันจะออกไหมคับ
    Car lack จะต้องลองล้างดูก่อน
    Car lack ล้างเสร็จ ไม่ออก มาทดลองขัดฝากระโปรง แล้วบอกไม่ต้องขัดหรอก ให้ทำสีใหม่ทั้งคันเลย

ทรงชัย มึน งง ขัดเคลือบ 2200 พอไหว ทำสี 20K - 30K ไม่ไหว โทรแจ้งประกัน

ประกัน มึน งง รถไปโดนไรมาทั้งคัน
    ทรงชัย มันยังงั้น ยังงี้
    ประกัน พากลับไปที่ ''ศูนย์ กูถูก บานานา''

ประกัน คุยกับ0 ดูสถานที่ (ไม่ได้รับความร่วมมือ)

ประกัน ประกันชวนคุณทรงชัยไปแจ้งความ

ทรงชัย+ประกัน ไปแจ้งความ
    ทรงชัย เล่าเรื่องราวให้ตำรวจฟัง ยังงั้น ยังงี้
    ตำรวจ ศูนย์กูถูก บานานา อีกแล้วเหรอ

ทรงชัย จ่ายตังค์ 20 บาท ค่าหมึก

ทรงชัย ถามประกันเอาไงต่อ
    ประกัน เขียนเคลมให้ทรงชัยเบื้องต้น 14 รายการ รอบคัน แล้วบอกว่าคงต้องตั้งทนาย

ทรงชัย จบข่าว

User ID
    34833
    Status
    โพส
    50

''ถ่ายรูปมาให้เพื่อนสมาชิกดูสิครับ เพื่อจะรู้ว่าเป็นรอยอะไร''

เดี๋ยวจะถ่ายมาให้ ต้องการหลักฐาน หรือข้อมูลเพิ่มเติมบอกได้คับ

วันนี้ผมคงมีเวลา แต่ จ-ศ อาจจะไม่ค่อยได้ตอบ แต่จะกลับมาตอบ
    และฟังความเห็นเพื่อนๆคับ

หากอยากดูรถของจริงก็ได้คับ ผมอยู่แถวแพรกษา นิคมบางปู ถนนคนเดินศุกร์-อาทิตย์ ผมอยู่โซนนี้แหละคับ

User ID
    34833
    Status
    โพส
    50

ชื่อ:  d.jpg
ครั้ง: 1843
ขนาด:  217.3 กิโลไบต์ชื่อ:  a.jpg
ครั้ง: 1782
ขนาด:  170.6 กิโลไบต์ชื่อ:  b.jpg
ครั้ง: 1755
ขนาด:  156.7 กิโลไบต์ชื่อ:  c.jpg
ครั้ง: 1739
ขนาด:  171.2 กิโลไบต์

User ID
    34833
    Status
    โพส
    50

ชื่อ:  o.jpg
ครั้ง: 1812
ขนาด:  242.5 กิโลไบต์ชื่อ:  f.jpg
ครั้ง: 1747
ขนาด:  232.6 กิโลไบต์ชื่อ:  h.jpg
ครั้ง: 1741
ขนาด:  203.3 กิโลไบต์ชื่อ:  i.jpg
ครั้ง: 1740
ขนาด:  142.4 กิโลไบต์ชื่อ:  j.jpg
ครั้ง: 1722
ขนาด:  103.3 กิโลไบต์ชื่อ:  k.jpg
ครั้ง: 1727
ขนาด:  112.2 กิโลไบต์ชื่อ:  l.jpg
ครั้ง: 1702
ขนาด:  162.8 กิโลไบต์ชื่อ:  m.jpg
ครั้ง: 1715
ขนาด:  121.8 กิโลไบต์ชื่อ:  n.jpg
ครั้ง: 1717
ขนาด:  174.8 กิโลไบต์

User ID
    34833
    Status
    โพส
    50

รายละเอียด อาการ รอยด่าง
    12-11-55 วันรับรถตอนแรก รอยทุกรอยรอบคันจะเป็นสีแดงๆ จุดๆ เหมือนสีสนิม ขัดเหมือนจะออก
    แต่เมื่อเวลาผ่านไป 1-2วัน รอยสีแดงบนตัวรถ ฝากระโปรงจะกลายเป็นด่างสีขาว

ส่วนในรูปที่ใกล้โลโก้ บนวัสดุที่ไม่ใช่ฝากระโปรง สียังคงออกสีแดงอยู่ แม้ว่าเหตุการจะผ่านมาหลายวันแล้ว รูปทั้งหมดถ่าย 18-11-55 เวลา13.55 น. ถ่ายหลังจากที่เพื่อนๆสมาชิกขอดูรอยด่าง

User ID
    40020
    Status
    โพส
    95

เห็นภาพแล้ว บอกชื่อศูนย์มาเลยครับ ว่าที่ไหน ใช่เส้นเทพารักษ์ หรือบางนา ครับ สีเหมือนโดนคราบสีเวลาเขาพ่นแล้วละอองมาโดนที่รถเราครับ ดูจากฝากระโปรงนะ ส่วนตรงกันชน เห็นริยเป็นจุดใหญ่ ๆ เหมือนน้ำมันอะไรกระเด็นใส่ ไม่ออกแน่นอนครับ แต่อย่าไปยอมนะครับ แนะนำใหเข้าไปดูที่ศูนย์นี้เลยครับ ว่าศูนย์ซ่อมเป็นยังไง หรือถามว่ามีกล้องวงจรปิดตอนเขาทำงานกันหรือปล่าว แต่แนะนำให้เดินดูก่อนนะครับ อย่ายอมครับ

User ID
    34833
    Status
    โพส
    50

เพื่อนๆทั้งหลายเห็นรูปแล้วคิดว่ารอยด่างเกิดจากอะไรช่วยบอกเล่าประสบการณ์ และความคิดเห็นหน่อยนะคับ รถผมขับ 20000 กม. ผมล้างเองก่อนเข้าศูนย์ประมาณ 4 วัน รอยพวกนี้ยังไม่มี ตอนผมขับเข้าศูนย์ก็ยังไม่มี แต่หลังออกมาสภาพเป็นอย่างที่เห็น ร่องรอยบนกระจกหน้า+กระโปรงหน้ามากสุด

หากโดนตอนขับขี่ คงไม่เป็นทั้งคัน
    หากเป็นก่อนเข้าศูนย์ เขาก็ต้องตั้งแต่เข้าไปแล้ว แต่นี่ไม่แจ้งอะไรเลย

ขับออกมาไม่ถึง 5 กม. ขับกลับเข้าไป 0บอกตอนออกไปดีทุกอย่าง เมื่อเรายืนยันว่าเป็นก่อนออก
    เขาก็ไปหายไป แล้วกลับมาใหม่ แล้วพูดว่าเป็นตั้งแต่ตอนล้าง

ความคิดผม เป็นตอนล้างก็อาจใช่ เพราะคุณทำเลอะก่อนที่จะล้าง ผมเอาเข้าประมาณ 10.00 เสร็จ 16.30

ถามเพื่อนๆ พี่ๆ ทั้งหลายหน่อยคับ เคยมีใครบ้างที่ขับรถแล้วต้องเคลมทั้งคัน ทั้งๆที่ยังไม่มีเฉี่ยวชน ย้ำว่าไม่มีรอยเฉี่ยวชนจริงๆ รถผมเลขไมล์20000 แต่ต้องเคลมสีทั้งคัน โดยที่ศูนย์ไม่ได้รับผิดชอบอะไรเลย

User ID
    34833
    Status
    โพส
    50

''Tritum ใช่เส้นเทพารักษ์ หรือบางนา ครับ''

ผมคงไม่ต้องบอกชื่อศูนย์นะคับเพราะรายละเอียดของผมคือ ออกจากศูนย์เจอ HP+Lo ตอนแจ้งความตำรวจพูดว่า ศูนย์กูถูก บานานา อีกแล้วเหรอ

ขอบคุณ คุณ Tritum มากคับ หากคุณกลับมาอ่านกระทู้ผมคิดว่าคุณทราบแน่ว่าศูนย์ไหน

''Tritum อย่ายอมครับ''
    ผมก็ไม่ยอมหรอกคับ แต่ไม่รู้จะทำยังไง ก็เลยต้องมาเป็นนักเลงคีร์บอร์ดอยู่นี่แหละคับ ถ้าเป็นสมัยหนุ่มๆ คงลุยไปแล้ว แต่ตอนนี้คงไม่กล้าลุยคับ เพราะแก่แล้วมีภาระเยอะ หากลุยไปคนที่จะเข้าคุกคงเป็นผม ตำรวจหรือหน่วยงานเมืองไทยคงไม่มีใครสนใจผู้บริโภคหรือประชาชนหรอกคับ ก็มีแต่พวกเราชาวโลกออนไลน์นี่แหละที่พยายามมองหาหลักฐาน มองหาความจริง และช่วยเหลือกันคับ

สิ่งที่ผมทำได้ตอนนี้ก็คือหาความยุติธรรมเท่าที่พอจะหาได้ และอยากจะรบกวนเพื่อนๆ พี่ๆ ช่วยดันกระทู้ โพสกระทู้ เพื่อให้มีคนสนใจนิดนึง ผมอาจจะได้รับความเป็นธรรมก็ได้คับ เพราะรอหน่วยงานรัฐ ตำรวจ สคบ. ปปช. ปปง. กพอ. สลน. สปช. ศอฉ. หน่วยงานเยอะแยะไปหมดแต่มีซักกี่หน่วยงานที่ช่วยประชาชน

User ID
    34833
    Status
    โพส
    50

รอยทุกรอย ตอนแรกจะเป็นลักษณะเดียวกันหมด สีเหมือนกันหมด (สีออกแดงๆ) แต่เมื่อเวลาผ่านไป

วัสดุที่เป็นพวกฝากระโปรง ฝาท้าย ด้านข้างรถ รอยจะเปลี่ยนเป็นสีขาว

วัสดุที่เป็นพวกพลาสติก สีจะยังคงเดิม คือคราบแดงๆ เช่นบริเวณโลโก้ Mitsu และกระบะบรรทุกที่เป็นพลาสติกก็ยังคงสีแดง

User ID
    40020
    Status
    โพส
    95

จริงแล้วอยากให้บอกเพราะหนึ่งผมจะได้ระวังศูนย?นี้อะครับ แต่ก็คิดว่าพอเดาออก เพราะที่ผมสนใจคือ คาร์แรค ตรงบางนา เป็นร้ายที่ผมใช้ประจำ เลยเข้าใจว่าหน้าเป็นคนแถวนี้ อิอิ แต่แถวนี้ก็มีหลายศูนย์ครับ แต่คิดว่าเดาไม่ยาก ว่าแต่ลองปรึกษาทางศูนย์ มิตซู สนง ใหญ่หรือยัวครับ เขาจะได้เข้มงวดเป็นพิเศษครับ
    เอาใจช่วยนะครับ เป็นผมป้ายแดงมาเจออแบบนี้ เศร้าครับ ต้องระวังตัวให้มากเลย

User ID
    38087
    Status
    โพส
    29

ไม่รู้ว่าเป็นศูนย์ที่ออกจากศูนย์แล้วเลี้ยวเข้าวัดหลองพ่อใช่ป่าวครับ

หน้า 1 จากทั้งหมด 3 หน้า 1 2 3 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้