หน้า 1 จากทั้งหมด 2 หน้า 1 2 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 20 จากทั้งหมด 22

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    31661
    Status
    โพส
    790

มาตรฐาน เคลียร์มาแล้ว เรื่องครัทช์ดัง ณ ศูนย์ 71

ชื่อ:  Picture 018.jpg
ครั้ง: 913
ขนาด:  183.7 กิโลไบต์ชื่อ:  Picture 004.jpg
ครั้ง: 1029
ขนาด:  200.3 กิโลไบต์ชื่อ:  Picture 005.jpg
ครั้ง: 892
ขนาด:  208.7 กิโลไบต์ชื่อ:  Picture 006.jpg
ครั้ง: 910
ขนาด:  223.9 กิโลไบต์ชื่อ:  Picture 008.jpg
ครั้ง: 843
ขนาด:  221.0 กิโลไบต์ชื่อ:  Picture 015.jpg
ครั้ง: 957
ขนาด:  152.1 กิโลไบต์ จบสิ้นซ่ะที เรื่องเสียงรบกวนกับเจ้า ครัทช์ เรื่องมันเกิดจาก เมื่อวันที่ 11/11/55 ผมได้เดินทางไปหาญาติ ที่ท่ายาง เพชรบุรี พอเลี้ยวรถเข้าจอดในบ้านเขาเสร็จ เครื่องยังไม่ได้ดับ ผมลงจากรถมา เจ้าน้องเขยผมเดิมมา วะดี พร้อมทักทาย โอ้ว เช็ดรถมาเงาแวปเลยเพ่ สวยจริงๆไทรตั้นเนี่ย "แล้วเสียงอะไรมันดังหรอครับ" ผมล่ะพูดแทบไม่ออก อ๋อ เสียงครัทช์มันดัง ยังไม่ได้ไปศูนย์เลย ผมเลยรีบเดินไปดับเครื่องอายเค้า น้องสาวผมว่าจะออกเหมือนกันตัวพลัสสีขาวมุข ปีใหม่นี้ เจ้าน้องเขยผมบอก ชว่งสายๆเลยชวนกันออกไปกินข้าวกันที่หาด ชะอำ ผมเลยให้เจ้าน้องเขย มันลองขับมั่ง ตอนมันติดเครื่อง ผมออกไปโบกรถให้หน้าบ้าน เจ้าเสียงครัทช์นิ่ ดังกระหึ่มเลย ขนาดผมยืนห่างจากรถ 10 กว่าเมตรยังได้ยินกระหึ่มเลย แต่เหยียบครัทช์แล้วเงียบ ผมล่ะอายเค้าจริงๆ คิดในใจเอาว่ะกลับไปเดี๋ยวเข้าศูนย์ ให้รู้แล้วรู้รอดกันไปเลย ผลก็เลยออกมาเป็นแบบที่เห็นล่ะครับ พี่น้อง หายสนิทเงียบกริ๊บ ทีแรกกะว่าจะเข้าไปพร้อมถ่าย นมค เลยเพราะอีกไม่กี่ร้อยโลจะครบระยะแล้ว เจอแบบนี้ ทนไม่ได้แล้ว อายเค้า เสียชื่อไทรตั้นเราหมด 555+ ผมไปคุยเอาไว้เยอะ ไทรตั้น แรงจริงๆ เบรคนิ่ เชื่อถือได้เลย เข้าไปศูนย์เมื่อวันที่ 14 ตั้งแต่ แปดโมงศูนย์เปิดเลย ไปรับรถเอาตอน สี่โมงเย็น เหอๆ ( สรุปทางศูนย์ เขาแจ้งว่า เกิดจากไปขับลุยน้ำมา น้ำเข้าครับ แต่ก็ไม่ได้เปลี่ยนอะไรให้ ถอดออกมาล้างทำความสะอาด หล่อลื่นใหม่ จบไปครับ พี่น้อง ) บริการดีครับ ที่ศูนย์ 71

User ID
    31157
    Status
    โพส
    194

มาตรฐาน ตอบ: เคลียร์มาแล้ว เรื่องครัทช์ดัง ณ ศูนย์ 71

ผม ยังไม่ 3000 โล ดังแล้วครับ เหยียบหาย ปล่อยดัง
    อย่างเซ็ง
    ไปเข้าศูนย์ มาเหมือนกัน เสาร์ที่ผ่านมา
    เอาขึ้น hoist ชา่งเอาน้ำมันอะไรไม่รู้ มาฉีดๆ ใส่ตีนผี (ดึงยางครอบกันน้ำออกก่อน แล้วฉีด)

ผมก็มุดเข้าไปดูกะช่างด้วย
    เลยบอกให้ฉีดไอ้แผ่นเหล็กตรงเพลาหลังมันเป็นสนิมด้วย เค้าก็ทำให้

สรุป เงียบกริบ เหมือนใหม่

แต่กระนั้น ผมก็ยังไม่ไปไหน บอกว่า อาจเพราะเครื่องร้อน รอมันเย็นก่อน
    เลยไปล้างรถรอ (ใกล้ๆ ศูนย์) นานพอควร ก็เงียบอยู่
    วันถัดมา อาทิตย์ วิ่งทั้งวัน ก็เงียบอยู่

แต่เมื่อเช้า
    ไปขยับรถจอดที่ใหม่
    อ้าว มาอีกล่ะ แต่เสียงเบากว่าเดิมนิดนึง

เซ็งอีกรอบ หายได้แค่ 2 วัน เป็นอีก

เย็นนี้ว่าจะไปลองดูอีกที

ผมว่า เวลาเรื่องร้อน มันไม่ค่อยเป็นอ่ะครับ เครื่องเย็นทีไร หนักใจทุกที

ปล. ใช้ sonax ฉีดตีนผี ได้มั้ยครับ
    ปล2. 10000 โล ผมจะลองไป สุขุมวิท 71 ดูครับ เห็นน้าหลายๆท่านแนะนำ

User ID
    31661
    Status
    โพส
    790

มาตรฐาน ตอบ: เคลียร์มาแล้ว เรื่องครัทช์ดัง ณ ศูนย์ 71

mr.noname จะแก้ ก็รีบแก้ตอนนี้ไปเลย เดี๋ยวปีใหม่ จะได้ไม่เจอคำถามเหมือนผมอีก " เสียงอะไรอ่ะ เพ่ " ฮิฮิ

User ID
    38734
    Status
    โพส
    956

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ mr.noname ดูโพส
    ผม ยังไม่ 3000 โล ดังแล้วครับ เหยียบหาย ปล่อยดัง
    อย่างเซ็ง
    ไปเข้าศูนย์ มาเหมือนกัน เสาร์ที่ผ่านมา
    เอาขึ้น hoist ชา่งเอาน้ำมันอะไรไม่รู้ มาฉีดๆ ใส่ตีนผี (ดึงยางครอบกันน้ำออกก่อน แล้วฉีด)

ผมก็มุดเข้าไปดูกะช่างด้วย
    เลยบอกให้ฉีดไอ้แผ่นเหล็กตรงเพลาหลังมันเป็นสนิมด้วย เค้าก็ทำให้

สรุป เงียบกริบ เหมือนใหม่

แต่กระนั้น ผมก็ยังไม่ไปไหน บอกว่า อาจเพราะเครื่องร้อน รอมันเย็นก่อน
    เลยไปล้างรถรอ (ใกล้ๆ ศูนย์) นานพอควร ก็เงียบอยู่
    วันถัดมา อาทิตย์ วิ่งทั้งวัน ก็เงียบอยู่

แต่เมื่อเช้า
    ไปขยับรถจอดที่ใหม่
    อ้าว มาอีกล่ะ แต่เสียงเบากว่าเดิมนิดนึง

เซ็งอีกรอบ หายได้แค่ 2 วัน เป็นอีก

เย็นนี้ว่าจะไปลองดูอีกที

ผมว่า เวลาเรื่องร้อน มันไม่ค่อยเป็นอ่ะครับ เครื่องเย็นทีไร หนักใจทุกที

ปล. ใช้ sonax ฉีดตีนผี ได้มั้ยครับ
    ปล2. 10000 โล ผมจะลองไป สุขุมวิท 71 ดูครับ เห็นน้าหลายๆท่านแนะนำ
    ศูนย์ดีต้องช่วยกันแนะนำครับ
    ศูนย์ไหนเข้าแล้วไม่ประทับใจก็ต้องบอกครับ
    เพื่อเพื่อนสมาชิกทุกท่าน

User ID
    26131
    Status
    โพส
    3,912

ทำแล้วจบก็ดีจะได้เป็นแนวทางให้น้าท่านอื่นได้เข้าไปแก้ไขบ้าง

User ID
    31157
    Status
    โพส
    194

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ phanpt ดูโพส
    ศูนย์ดีต้องช่วยกันแนะนำครับ
    ศูนย์ไหนเข้าแล้วไม่ประทับใจก็ต้องบอกครับ
    เพื่อเพื่อนสมาชิกทุกท่าน
    ศูนย์ตรงข้าม กรมอุตุฯ ครับ

ช่างที่บริการผม คุยดี แนะนำดีครับ
    เช็ค 1000 โล ผมก็เข้าที่นั่นครับ เนื่องจากใกล้ที่อยู่
    ผมซักแหลกเลย ไอ้นี่คืออะไร ยังไง เค้าก็ให้ความรู้ดีครับ

แต่สงสัยว่าคลัทช์ดังนี่ อาจจะเกายังไม่ถูกที่คันเท่าไหร่ หรือผมคันหลายที่ก็ไม่รู้เหมือนกัน

เสาร์นี้ผมต้องเดินทางไกลแล้ว กลับบ้าน ตจว. เกรงว่าจะเหมือนน้า somdach tiansoo ว่าเอาไว้ ผมว่ามีคนทักแน่ๆ รถยังใหม่ๆ T_T

User ID
    40663
    Status
    โพส
    90

ผมก้อไป ศูนย์สุขุมวิท 71 มาครับ หัวหน้า ศูนย์ บอก ทำเร่ืองเคลมแผ่นคลัชให้ครับ เดี๋ยวถ้าเข้าไปเปลี่ยนมาแล้วยังไงจะมารายงานครบั

User ID
    34613
    Status
    โพส
    440

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ neo003 ดูโพส
    ผมก้อไป ศูนย์สุขุมวิท 71 มาครับ หัวหน้า ศูนย์ บอก ทำเร่ืองเคลมแผ่นคลัชให้ครับ เดี๋ยวถ้าเข้าไปเปลี่ยนมาแล้วยังไงจะมารายงานครบั
    ยินดีด้วยครับที่ศูนย์ยอมทำเรื่องเคลมให้

http://www.thaitritonclub.com/forum/...ad.php?t=47945

ของผมยังเคลียร์กันไม่จบเลย ไม่มีรถใช้คิดถึงเหมียวตั้นมากๆ

User ID
    40663
    Status
    โพส
    90

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ youjea ดูโพส
    ยินดีด้วยครับที่ศูนย์ยอมทำเรื่องเคลมให้

http://www.thaitritonclub.com/forum/...ad.php?t=47945

ของผมยังเคลียร์กันไม่จบเลย ไม่มีรถใช้คิดถึงเหมียวตั้นมากๆ
    เอาใจช่วยครับ ขอให้หายไว ๆ ครับ

User ID
    40663
    Status
    โพส
    90

ของผมไปเคลิมมาแล้วครับ เงียบไป 80% ถือว่าโอเคเลยครับ

User ID
    31661
    Status
    โพส
    790

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ neo003 ดูโพส
    ของผมไปเคลิมมาแล้วครับ เงียบไป 80% ถือว่าโอเคเลยครับ
    ไปทำมาวันไหนครับ อยู่ได้อีกนานเลย สบายไปแล้ว ยินดีด้วยครับ

User ID
    40663
    Status
    โพส
    90

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ somdach tiansoo ดูโพส
    ไปทำมาวันไหนครับ อยู่ได้อีกนานเลย สบายไปแล้ว ยินดีด้วยครับ
    ไปทำมาวันเสาร์ 1/12/2555 ครับ ไม่เสียตังส์เรื่องคลัช แต่เสียตังส์นำ้มันเกียร์ 500 กว่าบาท ผมว่าโอเคเลยครับ แทบไม่มีเสียงเลยครับ

User ID
    8877
    Status
    โพส
    134

เสียงมันดังแบบไหนครับ รถผมเกียร์ออโต เลยไม่รู้ว่าดังยังไง

User ID
    32655
    Status
    โพส
    63

เสียงดังยังไงครับ รถผมวิ่งได้จะสองหมื่นกิโลแล้วยังไม่มีเสียง ออกต่างจังหวัดเดือนละครั้งด้วย (รุ่น m/t)

User ID
    31661
    Status
    โพส
    790

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ ศิวกร ดูโพส
    เสียงดังยังไงครับ รถผมวิ่งได้จะสองหมื่นกิโลแล้วยังไม่มีเสียง ออกต่างจังหวัดเดือนละครั้งด้วย (รุ่น m/t)
    ลองวิ่งไกลๆดู ซัก 100-200 โล ให้มันร้อนๆ แล้วจอด อย่าเพิ่งดับเครื่อง แล้วลงมาฟังดูว่ามันมีเสียงดัง อิ๊ดๆๆ ยิ่งร้อนยิ่งดัง เสียงมันจะดังมาจาก บริเวณช่วงห้องเกียร์นั่นแหละ ถ้าได้ยินเสียงให้ลองขึ้นไปเหยียบครัทช์ดู ถ้าเหยียบครัทช์แล้วเสียงหายไป ใช่แน่ๆ แต่ถ้าลงมาฟังดูแล้วเงียบมีแต่เสียงเครื่องยนต์ แสดงว่าปกติ อันนี้ประสบการณ์จริง ที่ผมเจอด้วยตัวเอง เลยลองมาสอบถามน้าๆ ดูในคลับเรา น้าๆหลายๆท่านบอกว่าได้ไทรตั้น ของแท้แล้ว 555+ แต่ก็ช่วยแนะนำให้ผม แก้ได้ถูกจุด ทุกวันนี้สบายใจหายดังแล้วครับ ขอขอบพระคุณน้าๆในคลับเรา ที่ช่วยกันแนะนำผมครับ ทุกกระทู้มีคำตอบให้หมดครับ รักบ้านหลังนี้จริงๆครับ

User ID
    17070
    Status
    โพส
    283

เห็นในบิล มีค่าบริการด้วย รถน้าวิ่งมา กี่กิโลแล้วครับ ทำไมเสียค่าบริการ

TTC-05235 TTC-Member
    User ID
    40719
    Status
    โพส
    609

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ kasamchai ดูโพส
    เห็นในบิล มีค่าบริการด้วย รถน้าวิ่งมา กี่กิโลแล้วครับ ทำไมเสียค่าบริการ
    ใช่ครับ สงสัยด้วย

User ID
    27081
    Status
    โพส
    3,110

ผมก็ไปเครมมาเหมือนกัน แต่ดังปกติแล้วครับ!!!

http://www.thaitritonclub.com/forum/...ad.php?t=41451

User ID
    40202
    Status
    โพส
    63

ของผม จะดังมั้ย ครับ เครื่อง เบนซิล ออกมาได้ 3 เดือนละครับ วิ่งมา หมื่น กว่าโล แต่ที่ฟังเสียงเครื่อง ก็ยังดัง ปกติ อยู่ ครับ อ่อ มีแต่ เสียง ช่วงล่าง ด้านหลัง มันดัง ครับ เข้าศูนย์ ตอน เช็ค หมื่นโล แจ้ง ทางศูนย์ จัดการออกมา เงียบกริ๊บ ครับ ที่แรกคิดว่าช่างเอาน้ำมันฉีด ที่ แหนบ รือ ป่าว ถึงหายดัง แต่ นี้ วิ่งมา 2 อาทิตย์ละ ยังเงียบ อยู่ ครับ มี น้าท่านอื่น ดังแบบ ผม มั้ย ครับ

User ID
    27081
    Status
    โพส
    3,110

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ data1188 ดูโพส
    ของผม จะดังมั้ย ครับ เครื่อง เบนซิล ออกมาได้ 3 เดือนละครับ วิ่งมา หมื่น กว่าโล แต่ที่ฟังเสียงเครื่อง ก็ยังดัง ปกติ อยู่ ครับ อ่อ มีแต่ เสียง ช่วงล่าง ด้านหลัง มันดัง ครับ เข้าศูนย์ ตอน เช็ค หมื่นโล แจ้ง ทางศูนย์ จัดการออกมา เงียบกริ๊บ ครับ ที่แรกคิดว่าช่างเอาน้ำมันฉีด ที่ แหนบ รือ ป่าว ถึงหายดัง แต่ นี้ วิ่งมา 2 อาทิตย์ละ ยังเงียบ อยู่ ครับ มี น้าท่านอื่น ดังแบบ ผม มั้ย ครับ
    โชคดีครับ
    ผมดังตั้งแต่ยังไม่พันโลแรกเลย

หน้า 1 จากทั้งหมด 2 หน้า 1 2 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้