หน้า 2 จากทั้งหมด 4 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 21 ถึง 40 จากทั้งหมด 65

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    32708
    Status
    โพส
    1,404

มาตรฐาน ตอบ: พาน้อง ปีเก้ ไปอาบน้ำครั้งแรก ...ประทับใจจริงๆครับ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ parinho10 ดูโพส
    ได้ครับน้าI_Cholน้าวิ่งวิภาวดีน่ะครับ ไปเข้าซอยเมืองเอก แล้วตรงไปจดสุด มันจะเป็นทางโค้งขวามือ อยู่ตรงโค้งเลยครับผม ร้านอยู่ซ้ายมือ ก่อนขึ้นสะพานข้ามคลองครับ สังเกตุง่ายครับ บอกพี่เจ้าของก็ได้ครับว่าไทรทันสีดำป้ายแดงที่เป็นเพื่อนเมย์แน่ะนำมา เพราะผมบอกพี่ปลาเจ้าของว่า ผมจะเอารูปและข้อมูลมาลงในคลับบอกน้าๆที่ผ่านไปมาเผื่อจะสนใจลองมาใช้บริการ
    เด๋ววันพุธหรือพฤหัสนี้ถ้างานไม่ยุ่งมากเย็นๆก็จะไปเคลือบอีก2ขั้นตอนที่เหลือครับ กะว่า ช่วงแรกที่ออกมาจะเคลือบซัก4-6ครั้งภายในเดือนแรกครับ อยากจะถนอมสีรถ เพราะรถสีดำไม่อยากให้เป็นขนแมว หรือให้เป็นน้อยที่สุดก็ยังดีครับ

ปล.ผมไม่ได้รู้จักและมีความสำพันธ์ใดๆกับพี่เค้าหรอกครับ แต่เพื่อนที่ออฟฟิตเข้ารู้จักกันและแนะนำผมไปอ่ะ ผมประทับใจ ก็เลยไปดู..แล้วก็ไม่ผิดหวังครับ ลองดูครับน้า ไม่ลองไม่รู้ แต่พี่ปลาเค้าแน่ะนำว่าไปวันธรรมดา จะได้เร็วหน่อยเพราะ เสาร์อาทิตย์รถค่อนข้างเยอะครับ เห็นว่าวันๆนึง40-60คัน+ครับ

แล้วถ้ามาจากเส้น 345 อ่ะค้าบบบน้า

User ID
    29815
    Status
    โพส
    355

มาตรฐาน ตอบ: พาน้อง ปีเก้ ไปอาบน้ำครั้งแรก ...ประทับใจจริงๆครับ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ aaa5831 ดูโพส

แล้วถ้ามาจากเส้น 345 อ่ะค้าบบบน้า
    345ช่วงไหนครับน้าผมไม่ค่อยชำนาญทางด้านนั้น น้ามาแถวม.รังสิตถูกไหมครับ ถ้าน้ามาที่ม.รังสิตแล้ว โดยเข้าทางถนนซ่อมสร้างทางด้านหลังเมือเอกแล้ววิ่งเข้ามาเพื่อตัดออกถนนพหลโยธิน87 จะผ่านร้านเมืองเอกคาร์เซ็นเตอร์พอดีครับ

ttc-02921 TTC-Member
    User ID
    16543
    Status
    โพส
    2,656

User ID
    34219
    Status
    โพส
    175

299- น่าสนมากครับ

I_Chol ฅนยุดยา TTC-Member
    User ID
    21073
    Status
    โพส
    1,193

วันนี้ไปมาแล้ว เพราะความอยากรู้ บ้านอยู่ร่มเกล้า ลาดกระบัง แต่ไปล้างรถ พหลโยธิน 87
    โดยรวม เจ้าของอัธยาศัยดี ดูแลงานดี มีความรู้เรื่อง Carcare ให้คำแนะนำดี งานโดยรวมก็โอเคครับ แต่ราคาย่อมเยาว์นี่ซิผมชอบ
    ถ้าน้าๆท่านใดผ่านไปใกล้ๆแถวนั้นลองใช้บริการดูได้ครับ
    เจ้าของชื่อคุณปลา กับคุณติ๊ก (ภรรยา) 081-2879199 แผนที่ร้านตามน้าปริญ บอกเลย พหลโยธิน 87

*** บอกที่ร้านเลยว่ามาจากไทรทันคลับ หรือ จากน้าปริญ หรือผมก็ได้ (สมาชิกไทรทันมาต้องดูแลเป็นพิเศษ 5555) ผมไม่มีส่วนได้เสียนะครับ เพราะผมคิดว่าโอเค ก็เลยบอกต่อคร๊าบบบ

User ID
    29815
    Status
    โพส
    355

[QUOTE=I_Chol;819699]วันนี้ไปมาแล้ว เพราะความอยากรู้ บ้านอยู่ร่มเกล้า ลาดกระบัง แต่ไปล้างรถ พหลโยธิน 87
    โดยรวม เจ้าของอัธยาศัยดี ดูแลงานดี มีความรู้เรื่อง Carcare ให้คำแนะนำดี งานโดยรวมก็โอเคครับ แต่ราคาย่อมเยาว์นี่ซิผมชอบ
    ถ้าน้าๆท่านใดผ่านไปใกล้ๆแถวนั้นลองใช้บริการดูได้ครับ
    เจ้าของชื่อคุณปลา กับคุณติ๊ก (ภรรยา) 081-2879199 แผนที่ร้านตามน้าปริญ บอกเลย พหลโยธิน 87

*** บอกที่ร้านเลยว่ามาจากไทรทันคลับ หรือ จากน้าปริญ หรือผมก็ได้ (สมาชิกไทรทันมาต้องดูแลเป็นพิเศษ 5555) ผมไม่มีส่วนได้เสียนะครับ เพราะผมคิดว่าโอเค ก็เลยบอกต่อคร๊าบบบ[/QUOT]

น้าชลไปมาแล้ว ตอนโทรมาผม ต๊กกาจัยจริงๆครับ ที่ตกใจเพราะว่าน้าชลอยู่ตั้งลาดกระบัง-ร่มเกล้า ยังไปถึงโน่น ...ตามคำโม้ของผม ในใจก็คิดเค้าจะบริการเป็นที่ประทับใจน้าไหมหนออุตส่าห์ไปตั้งไกล เพราะผมก็ไปครั้งแรก และที่สำคัญโดยส่วนตัวแล้วก็ไม่สามารถการันตีได้ว่าดีกว่าที่ไหนๆได้ แต่จากที่เคยไปมาบ้าง ก็คิดว่า ประทับใจ
    ...
    ....แต่พอน้าบอกว่าโดยรวมก็โอเค ผมก็ใจชื้นขึ้นหน่อย ....แห่ะ ...แห่ะ
    เพราะด้วยเจตนาแล้ว ผมรักคลับนี้และ น้ำใจน้าๆในชมรมแห่งนี้ ที่ช่วยเหลือเกื้อกูลกัน ก็เลยคิดว่า ถ้าได้เจอสิ่งที่"คิดว่าดี"ก็จะมาบอกต่อ ..และสิ่งไหนที่"ไม่ดี" ก็จะมาแชร์เตือนเพื่อนๆ ไม่ได้มีเจตนาแอบแฝงใดๆ
    ....มาตรฐาน และมุมมอง..ความรู้สึกของแต่ละคนแตกต่างกัน จึงไม่สามารถเอาความรู้สึก ชอบหรือไม่ชอบของใครคนใดคนนึงไปตัดสินชี้ขาดอะไรได้
    แต่ถ้าสิ่งที่นำเสนอออกได้ทำให้น้าๆที่ชมรมนี้ ได้รับสิ่งดีๆจะเล็กน้อยแค่ไหนผมก็ยินดีครับ เพราะผมก็ได้รับความรู้และสิ่งดีจากน้าๆและชมรมนี้มากมายเหลือเกิน
    .........................................ด้วยความเคารพ....ขอบคุณครับ
    @น้าI_Chol พรุ่งนี้ผมจะไปล้างและเคลือบอีก2ขั้นตอนต่อผมจะรับฝากสมุดโน๊ตไว้น่ะครับ แล้วถ้าน้าว่างหรือสะดวกเมื่อไหรก็กริ๊งการ๊างมา ออฟฟิตผมอยู่นวลจันทร์ เย็นๆค่ำๆ จะแว๊นนนไปให้ครับ..

User ID
    21073
    Status
    โพส
    1,193

ขอบคุณครับน้า. เดวว่างเจอกันคับ

User ID
    38090
    Status
    โพส
    77

รถสีดำอย่าใช้ดินน้ำมันลูบครับรถเป็นรอยจะสังเกตุได้หลังจากล้างแล้ว3-5วัน(waxที่เคลือบหมดขึ้นอยู่กับชนิดของwaxหมดเร็วหรือช้า) ไม่เชื่อใช้ไฟสปอร์ตไลน์สีเหลืองส่องดูหรือจอดรถใต้ไฟทางสีเหลืองแล้วจะร้อง. ดินน้ำมันคือเหล็กออกไชค์ขนาดเล็ก. ถ้าทำแล้วอยากให้รอยหายต้องใช้ขัดระบบฟองน้ำรอบเดินเบาครับ บอกเพราะรักในtritonเหมือนกัน

User ID
    29815
    Status
    โพส
    355

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ hatthakorn anupongpan ดูโพส
    รถสีดำอย่าใช้ดินน้ำมันลูบครับรถเป็นรอยจะสังเกตุได้หลังจากล้างแล้ว3-5วัน(waxที่เคลือบหมดขึ้นอยู่กับชนิดของwaxหมดเร็วหรือช้า) ไม่เชื่อใช้ไฟสปอร์ตไลน์สีเหลืองส่องดูหรือจอดรถใต้ไฟทางสีเหลืองแล้วจะร้อง. ดินน้ำมันคือเหล็กออกไชค์ขนาดเล็ก. ถ้าทำแล้วอยากให้รอยหายต้องใช้ขัดระบบฟองน้ำรอบเดินเบาครับ บอกเพราะรักในtritonเหมือนกัน
    โอ๊ว จริงหรือครับนี่ ความรู้ใหม่ๆมาอีกแร่ะ ขอบคุณครับน้า เด๋วจะลองตรวจสอบข้อเท็จจริงดูครับ...ด้วยความเคารพครับ

User ID
    38090
    Status
    โพส
    77

อย่าไปว่าช่างนะครับ ลองtestดูก่อน ผมก็เป็นช่างคนหนึ่ง ดินน้ำมันมี 2 ประเภท สำหรับสีอ่อน และสีเข้ม ถึงจะใช้สำหรับรถสีเข้มก็ยังมีรอยอยู่ ที่จริงดินน้ำมันตอนลูบรถต้องเพิ่มความลื่นโดยใส่แชมพู ผสมน้ำ เพื่อให้ลื่นขึ้นรอยน้อยลง แตบางร้านขัดด้วยน้ำเปล่ายิ่งรอยเยอะมากขึ้น เพราะไม่อยากให้ดินน้ำมันเสียเร็ว บางร้าน(ที่ไม่มีความจริงใจนะครับ)ทำดินน้ำมันตกพื้นจะมีดินมีหินเล็กๆติดอยู่ช่างไม่หักทิ้งในส่วนนั้น(ดินน้ำมันมันแพงก้อน 100 grm =1200.-) ดินก็ติดแล้วมาลูบรถ โอ้ววววแม่เจ้ารอยบานเลย แล้วไฟแต่ละร้านที่ส่องเป็น แสงขาว มองไม่เห็นครับ ถ้าจะดูรอยต้องไฟสีเหลือง ทางร้านไม่ติดเพราะถ้าติดส่องรถเลย งานเข้าร้านแหละ.... ต่อครับแล้วน้าคิดดูบางคันก่อนหน้ารถน้าฝุ่นโคลนบาน เด็กฉีดน้ำไล่ดินไม่หมด ดินน้ำมันลูบ ดินก็ติดที่ดินน้ำมัน ลูบเป็น 100 คันแล้วมาลูบรถเรา โอ....รอยจะเยอะขนาดไหนเนี้ย

User ID
    29815
    Status
    โพส
    355

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ hatthakorn anupongpan ดูโพส
    อย่าไปว่าช่างนะครับ ลองtestดูก่อน ผมก็เป็นช่างคนหนึ่ง ดินน้ำมันมี 2 ประเภท สำหรับสีอ่อน และสีเข้ม ถึงจะใช้สำหรับรถสีเข้มก็ยังมีรอยอยู่ ที่จริงดินน้ำมันตอนลูบรถต้องเพิ่มความลื่นโดยใส่แชมพู ผสมน้ำ เพื่อให้ลื่นขึ้นรอยน้อยลง แตบางร้านขัดด้วยน้ำเปล่ายิ่งรอยเยอะมากขึ้น เพราะไม่อยากให้ดินน้ำมันเสียเร็ว บางร้าน(ที่ไม่มีความจริงใจนะครับ)ทำดินน้ำมันตกพื้นจะมีดินมีหินเล็กๆติดอยู่ช่างไม่หักทิ้งในส่วนนั้น(ดินน้ำมันมันแพงก้อน 100 grm =1200.-) ดินก็ติดแล้วมาลูบรถ โอ้ววววแม่เจ้ารอยบานเลย แล้วไฟแต่ละร้านที่ส่องเป็น แสงขาว มองไม่เห็นครับ ถ้าจะดูรอยต้องไฟสีเหลือง ทางร้านไม่ติดเพราะถ้าติดส่องรถเลย งานเข้าร้านแหละ.... ต่อครับแล้วน้าคิดดูบางคันก่อนหน้ารถน้าฝุ่นโคลนบาน เด็กฉีดน้ำไล่ดินไม่หมด ดินน้ำมันลูบ ดินก็ติดที่ดินน้ำมัน ลูบเป็น 100 คันแล้วมาลูบรถเรา โอ....รอยจะเยอะขนาดไหนเนี้ย
    ขอบคุณครับน้า สำหรับข้อคิด และคำเตือนครับ ผมก็มือใหม่(รถคันแรก) ก็จะพยามหาข้อมูลและระมัดระวังที่สุดเท่าที่จะทำได้ ส่วนเรื่องดินน้ำมันทีแรกก็กังวลเหมือนกันครับ แต่พี่ปลาเจ้าของแกบอกว่า แกเน้นมากจุดนี้ เรื่องการใช้ดินน้ำมัน จำไม่ได้แล้วแต่แกบอกว่าแกจะเปลี่ยนทุกๆวันหรือกี่คันนี่แหละครับ

User ID
    21073
    Status
    โพส
    1,193

น้าปริญ ที่ผมดูเมื่อวานตอนลูบดินน้ำมัน เค้าก็ใช้แชมพู+น้ำฉีด ไล่ไปเรื่อยๆนะ
    แต่สีดำผมไม่ทราบว่าจะเป็นรอยหรือเปล่า พอดีรถผมสีขาว มันก็ยังปกติ อ่ะ

User ID
    32215
    Status
    โพส
    42

เงา สวยดีครับ หน้าสนใจ แต่ไปไม่ถูก เพื่อมีโอกาสได้ใช้บริการ

User ID
    29815
    Status
    โพส
    355

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ I_Chol ดูโพส
    น้าปริญ ที่ผมดูเมื่อวานตอนลูบดินน้ำมัน เค้าก็ใช้แชมพู+น้ำฉีด ไล่ไปเรื่อยๆนะ
    แต่สีดำผมไม่ทราบว่าจะเป็นรอยหรือเปล่า พอดีรถผมสีขาว มันก็ยังปกติ อ่ะ
    ครับผมน้าชล ขอบคุณมากครับ วันนี้เอารถมา ม่ะกี้เดินๆดูยังไม่เห็รอยอะไร่ะครับ(ดูแบบผ่านๆ) เด๋วจะลงไป สังเกตุดูดีๆอีกซักรอบ เผื่อจะเจอไรน่าสงสัยครับ(ขอให้ไม่เจอเพี๊ยงงง!!!)...

User ID
    29815
    Status
    โพส
    355

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ i_chol ดูโพส
    นี่ครับเดินลงไปส่องๆดูรอบคัน ก่อนเอาไปล้าง+เคลือบสีครั้งที่2 โดยรวมยังไม่มีรอยอะไรหรือแม้แต่ขนแมว......แต่! มีอยู่จุดนึงเป็นขีดเส้นๆคล้ายๆโดนขูดยาวประมาณ2นิ้ว น่าจะเป็นหัวเข็มขัดผม ตอนคลุมรถt_t พยามระวังแล้วแต่คลุมคนเดียวสุดเอื้อม บางทีก็ลำตัวไปแนบรถ ...กะว่าจะขอเคลือบซัก4-5ชั้น ที่เหลือก็ไปล้างปกติครับชื่อ:  925_1577.jpg
ครั้ง: 412
ขนาด:  325.0 กิโลไบต์มุมนี้ก็หล่อชื่อ:  925_1578.jpg
ครั้ง: 240
ขนาด:  289.7 กิโลไบต์หล่อๆๆชื่อ:  925_1579.jpg
ครั้ง: 315
ขนาด:  248.1 กิโลไบต์เงาดีไหมครับเหมือนกระจกเลย^_^ชื่อ:  925_1580.jpg
ครั้ง: 301
ขนาด:  306.8 กิโลไบต์แม้แต่ตูดยังหล่อ555
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย parinho10 : 22-11-2012 เมื่อ 13:09

User ID
    35106
    Status
    โพส
    2,857

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ parinho10 ดูโพส
    นี่ครับเดินลงไปส่องๆดูรอบคัน ก่อนเอาไปล้าง+เคลือบสีครั้งที่2 โดยรวมยังไม่มีรอยอะไรหรือแม้แต่ขนแมว......แต่! มีอยู่จุดนึงเป็นขีดเส้นๆคล้ายๆโดนขูดยาวประมาณ2นิ้ว น่าจะเป็นหัวเข็มขัดผม ตอนคลุมรถt_t พยามระวังแล้วแต่คลุมคนเดียวสุดเอื้อม บางทีก็ลำตัวไปแนบรถ ...กะว่าจะขอเคลือบซัก4-5ชั้น ที่เหลือก็ไปล้างปกติครับมุมนี้ก็หล่อหล่อๆๆเงาดีไหมครับเหมือนกระจกเลย^_^แม้แต่ตูดยังหล่อ555
    เงามากเลยครับน้า แบบนี้ต้องไปลองแล้ว เมื่อไหร่รถจะเลอะสักทีน้า จะเอามาโชว์บ้าง 555+ // ว่าแต่ล้อน้าไม่ได้ทายางเหรอครับหรือไปลุยดินแดงมา

User ID
    29815
    Status
    โพส
    355

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ tae666 ดูโพส
    เงามากเลยครับน้า แบบนี้ต้องไปลองแล้ว เมื่อไหร่รถจะเลอะสักทีน้า จะเอามาโชว์บ้าง 555+ // ว่าแต่ล้อน้าไม่ได้ทายางเหรอครับหรือไปลุยดินแดงมา
    อันนี้ล้าง+เคลือบมาตั้งแต่อาทิตย์ที่แล้วครับเมื่อวันเสาร์ที่ผ่านมา แล้วเมื่อวันอาทิตย์ไปงานทำบุญฉลองกฐิน ที่จังหวัดฉะเชิงเทรามาครับน้า มันเป็นดินแดง ลูกรังครับ วันนี้จะไปเคลือบซ้ำครับผม ผ่านๆไปก็ลองแว่ะไปดูครับน้า ราคาไม่แรง ดีไม่ดีต้องลองใช้วิจารณญานส่วนตัวดูครับ ^_^
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย parinho10 : 22-11-2012 เมื่อ 14:44

User ID
    21073
    Status
    โพส
    1,193

รอยที่กระจก ของผมก็มี มันต้องมีบ้างแระ 5555
    แต่สีดำ เวลาเคลือบแล้วมันเงาดีนะ
    @น้าเต้ ที่ผมชอบคือราคาไม่แพงเวอร์ ผลงานก็โอเค (มันไม่มีอะไร 100% หรอก)

User ID
    29815
    Status
    โพส
    355

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ i_chol ดูโพส
    รอยที่กระจก ของผมก็มี มันต้องมีบ้างแระ 5555
    แต่สีดำ เวลาเคลือบแล้วมันเงาดีนะ
    @น้าเต้ ที่ผมชอบคือราคาไม่แพงเวอร์ ผลงานก็โอเค (มันไม่มีอะไร 100% หรอก)
    ช่ายขอรับน้าชลราคาไม่แพงเวอร์ แต่....ค่าน้ำมัน+ค่าทางด่วนโทรเวย์จากห้วยขวาง +ค่าเบียร์ ยังก่ะไปล้างซูเปอร์คาร์เลยครับผมt_t... แต่รอยที่เห็นมันคือรอยที่ประตูหลังฝั่คนขับครับผม เงาจนเหมือนกระจกเลยใช่ไหมครับ สงสัยโดนหัวเข็มขัดเวลาเอื้อมคลุมรถน่ะครับ(คลุมคนเดียว) เงาช่ายไหมครับ เด๋วเย็นนี้จะไปรับของมาเก็บรักษาไว้ให้น่ะขอรับบบบบบ....

User ID
    35106
    Status
    โพส
    2,857

อันนี้ล้าง+เคลือบมาตั้งแต่อาทิตย์ที่แล้วครับเมื่อวันเสาร์ที่ผ่านมา แล้วเมื่อวันอาทิตย์ไปงานทำบุญฉลองกฐิน ที่จังหวัดฉะเชิงเทรามาครับน้า มันเป็นดินแดง ลูกรังครับ วันนี้จะไปเคลือบซ้ำครับผม ผ่านๆไปก็ลองแว่ะไปดูครับน้า ราคาไม่แรง ดีไม่ดีต้องลองใช้วิจารณญานส่วนตัวดูครับ ^_^
    อ้อครับ ลุยมานี้เอง แต่สีเงาดีครับ+++ // น้าจะมาเคลือบอีกวันนี้เหรอครับ มากีโมงครับน้า ผมเข้า-ออกซอยเมืองเอกทุกเช้า-เย็น (รับแฟนครับ อิอิ) เพื่อเฉี่ยวกันก็ได้ครับ
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย tae666 : 22-11-2012 เมื่อ 15:34

หน้า 2 จากทั้งหมด 4 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้