สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 14 จากทั้งหมด 14

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    14987
    Status
    โพส
    537

Lightbulb เครื่องเสียงไตรตั้นน้อย...อยากจูนเสียงให้ลงตัว....

ไตรตั้นน้อย ค่อยๆทำเครื่องเสียง...เพิ่มที่ละอย่างสองอย่าง ตอนนี้น่าจะพอแล้ว
    ยังจูนเสียงเอง ไม่ลงตัว...พูดตรงๆคือ ทำไม่เป็นอ้ะ..แหะๆๆๆ

สเปคเครื่องเสียงไตรตั้นน้อยนะครับ
    1. front มี 2 ตัว
    1.1 front 2 din = Techline TL-9339 (รับดูแลต่อจากน้าเปา)
    1.2 front 1 din = JVC KD-7406 (รับดูแลต่อจากน้าเอก มินิเอ๊กซ์ๆแอล)
    2. pre-amp = Zulex ZL-888SP 5band
    3. Power Amp 2 ตัว
    3.1 Class AB = A/D/S AB-45220 4ch 3,000Watts
    3.2 Class D = Worldtech WT-AMP4230.15D 1,500Watts
    4. ลำโพง
    4.1 เสียงกลาง-แหลม MTX CTC
    -160 6.1/2" แบบแยกชิ้น 1 ชุด ติดข้างประตูซ้าย-ขวา (ข้างแค็บหลังไม่มีลำโพง...จะใส่เพิ่มดีไหม?)
    4.2 ซับวูฟเฟอร์ Ferris 10" 1 คู่ ซ่อนอยู่ในตู้
    5. ตู้ซับแบบสำเร็จรูปวางแค็บ 1 ตู้
    รายการ 3.1, 4.2 และ 5 จัดโดยน้าเอกบีลีฟ ระยอง เมื่อประมาณหกเดือนที่แล้ว
    รายการที่ 2. 3.2 และ 4.1 จัดหาเองแถวๆวัดลาดพร้าวเนี่ยแหล่ะ...เมื่อประมาณสองเดือนที่แล้ว....

ปล....ณ ตอนนี้ ยังรู้สึกว่า จูนเสียงต่างๆไม่เป็นที่พอใจตัวเองเลย...น้าๆท่านไหนพอมีความรู้ ช่วยแนะนำได้บ้างไหมครับ?...จะดิ่งไประยองให้น้าเอก บีลีฟ จูนเสียงให้ ก็ไม่ค่อยมีเวลา....

น้าๆท่านไหนอยู่ในเขตกรุงเทพฯ สะดวกแนะนำวิธีจูนด้วยตัวเองให้บ้างนะครับ...

มาตรฐาน ตอบ: เครื่องเสียงไตรตั้นน้อย...อยากจูนเสียงให้ลงตัว....

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ IckQ ดูโพส
    ไตรตั้นน้อย ค่อยๆทำเครื่องเสียง...เพิ่มที่ละอย่างสองอย่าง ตอนนี้น่าจะพอแล้ว
    ยังจูนเสียงเอง ไม่ลงตัว...พูดตรงๆคือ ทำไม่เป็นอ้ะ..แหะๆๆๆ

สเปคเครื่องเสียงไตรตั้นน้อยนะครับ
    1. front มี 2 ตัว
    1.1 front 2 din = Techline TL-9339 (รับดูแลต่อจากน้าเปา)
    1.2 front 1 din = JVC KD-7406 (รับดูแลต่อจากน้าเอก มินิเอ๊กซ์ๆแอล)
    2. pre-amp = Zulex ZL-888SP 5band
    3. Power Amp 2 ตัว
    3.1 Class AB = A/D/S AB-45220 4ch 3,000Watts
    3.2 Class D = Worldtech WT-AMP4230.15D 1,500Watts
    4. ลำโพง
    4.1 เสียงกลาง-แหลม MTX CTC
    -160 6.1/2" แบบแยกชิ้น 1 ชุด ติดข้างประตูซ้าย-ขวา (ข้างแค็บหลังไม่มีลำโพง...จะใส่เพิ่มดีไหม?)
    4.2 ซับวูฟเฟอร์ Ferris 10" 1 คู่ ซ่อนอยู่ในตู้
    5. ตู้ซับแบบสำเร็จรูปวางแค็บ 1 ตู้
    รายการ 3.1, 4.2 และ 5 จัดโดยน้าเอกบีลีฟ ระยอง เมื่อประมาณหกเดือนที่แล้ว
    รายการที่ 2. 3.2 และ 4.1 จัดหาเองแถวๆวัดลาดพร้าวเนี่ยแหล่ะ...เมื่อประมาณสองเดือนที่แล้ว....

ปล....ณ ตอนนี้ ยังรู้สึกว่า จูนเสียงต่างๆไม่เป็นที่พอใจตัวเองเลย...น้าๆท่านไหนพอมีความรู้ ช่วยแนะนำได้บ้างไหมครับ?...จะดิ่งไประยองให้น้าเอก บีลีฟ จูนเสียงให้ ก็ไม่ค่อยมีเวลา....

น้าๆท่านไหนอยู่ในเขตกรุงเทพฯ สะดวกแนะนำวิธีจูนด้วยตัวเองให้บ้างนะครับ...

ลองโทรถามเสี่ยอึ่งเลยคับอยู่แถว นน 0840808066 อึ่ง

TTC - 01705 TTC-Member
    User ID
    12496
    Status
    โพส
    2,931

มาตรฐาน ตอบ: เครื่องเสียงไตรตั้นน้อย...อยากจูนเสียงให้ลงตัว....

ต้องลองหาเเนวที่ตัวเองชอบฟังครับน้าโชค ค่อยๆจูนไปครับ ดูจากของที่มีแล้วนี่ก็ จัดเต็มได้นะเนี่ย อิอิ ยังไงลองดูครับ ผมเองยังต้องเข้าร้านเลย 555+

User ID
    14987
    Status
    โพส
    537

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ คอส ดูโพส
    ลองโทรถามเสี่ยอึ่งเลยคับอยู่แถว นน 0840808066 อึ่ง
    ขอบคุณครับ..เดี๋ยวหาเวลาว่างๆสะดวกๆจะโทรไปปรึกษาครับ

User ID
    14987
    Status
    โพส
    537

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ NANEK_BW ดูโพส
    ต้องลองหาเเนวที่ตัวเองชอบฟังครับน้าโชค ค่อยๆจูนไปครับ ดูจากของที่มีแล้วนี่ก็ จัดเต็มได้นะเนี่ย อิอิ ยังไงลองดูครับ ผมเองยังต้องเข้าร้านเลย 555+
    ค่อยๆเพิ่มทีละนิดครับน้าเนค....ยังไม่แน่ใจว่า จัดเต็มแล้วหรือยัง...มันยังตะหงิดๆใจอยู่ ว่ามันยังไม่สมบูรณ์เท่าที่ใจอยากมี..แต่งบในกระเป๋าก็ร่อยหรอแล้ว.....

กะว่ารอบนี้เอาแค่นี้ แค่ขอจูนเสียงที่โอเค ฟังได้ทุกแนวที่ตัวเองชอบโดยไม่ต้องปรับอะไรอีกแล้ว ..มันก็ยัง งง งง งง งง

5555

User ID
    14661
    Status
    โพส
    927

มายองสิครับ เดี๋ยวพาไป อิ อิ

User ID
    5047
    Status
    โพส
    2,108

น้าโชคไปอัพอะไรมาอีกครับ.......เท่าที่เคยฟังผมว่าของน้าโชคก็OKแล้วนะครับ......ไปแอบจัดเต็มมาต้องไปฟังใหม่ซะแล้ววว

User ID
    13315
    Status
    โพส
    90

ก็โอเคนะครับน้า ที่เหลือขึ้นอยู่กับว่าชอบฟังแนวไหนแค่นั้นเอง จูนตามที่ชอบครับ

User ID
    14987
    Status
    โพส
    537

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ ppkry ดูโพส
    มายองสิครับ เดี๋ยวพาไป อิ อิ
    น้าต๊อก...ช่วงนี้ไม่ได้ไประยองแน่ๆล่ะครับ...ไว้เจอกันตอนเกาะขบวนขึ้นเชียงใหม่กันดีกว่าเนอะ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ fear_dark ดูโพส
    น้าโชคไปอัพอะไรมาอีกครับ.......เท่าที่เคยฟังผมว่าของน้าโชคก็okแล้วนะครับ......ไปแอบจัดเต็มมาต้องไปฟังใหม่ซะแล้ววว
    รอบนั้นยังไม่ได้จัดเต็มครับน้า...รอบนี้ก็ยังถือว่าไม่ได้จัดเต็ม...แถมยังไม่ได้จูนเสียงให้เข้าที่อีกต่างหาก
    ...ได้ของมาเพิ่มก็มีแต่ยัดๆเข้าไปก่อน...แล้วค่อยมาปรับจูนอีกที.....
    ไว้เสร็จเรียบร้อย....อยุธยามิตติ้งวันไหน...จะเอาไปเปิดให้วิจารณ์กันนะครับ...
    ปล. อยากย้ายค่ายไปเป็น koma อยู่กับน้ามุ้ยแล้วเนี่ย 5555 แต่ว่า เมียคุมงบฯ หมดสิทธิครับ ^_^

TTC - 01705 TTC-Member
    User ID
    12496
    Status
    โพส
    2,931

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ IckQ ดูโพส
    น้าต๊อก...ช่วงนี้ไม่ได้ไประยองแน่ๆล่ะครับ...ไว้เจอกันตอนเกาะขบวนขึ้นเชียงใหม่กันดีกว่าเนอะ

รอบนั้นยังไม่ได้จัดเต็มครับน้า...รอบนี้ก็ยังถือว่าไม่ได้จัดเต็ม...แถมยังไม่ได้จูนเสียงให้เข้าที่อีกต่างหาก
    ...ได้ของมาเพิ่มก็มีแต่ยัดๆเข้าไปก่อน...แล้วค่อยมาปรับจูนอีกที.....
    ไว้เสร็จเรียบร้อย....อยุธยามิตติ้งวันไหน...จะเอาไปเปิดให้วิจารณ์กันนะครับ...
    ปล. อยากย้ายค่ายไปเป็น koma อยู่กับน้ามุ้ยแล้วเนี่ย 5555 แต่ว่า เมียคุมงบฯ หมดสิทธิครับ ^_^
    แบบนี้ต้องจัดงบ หลบ ผบ ครับน้าโชค น้าๆในนี้ประสบความสำเร็จมาหลายท่านแล้วครับ เก็บจนได้ชุดใหญ่กันเลยทีเดียว 555+

User ID
    12710
    Status
    โพส
    242

อย่างนี้ต้องขอฟังหน่อยแล้วน้าโชค

User ID
    14987
    Status
    โพส
    537

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ aodgroup ดูโพส
    ก็โอเคนะครับน้า ที่เหลือขึ้นอยู่กับว่าชอบฟังแนวไหนแค่นั้นเอง จูนตามที่ชอบครับ

ปัญหาคือ จูนไม่เป็นครับ บอกตรงๆ ก็หาอ่านข้อมูลในเวปไปเรื่อยๆ ตัวนี้หมุนยังไง ปรับยังไง มีหลายตัวจะเริ่มตรงไหนก่อน...งง งง งง งงทุกวันแหล่ะครับ
    น่าจะใช้เวลาพอสมควรกว่าจะได้ตรงกับที่ชอบ.... Diy ตัวเองเหมือนเดิมครับน้า

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ nanek_bw ดูโพส
    แบบนี้ต้องจัดงบ หลบ ผบ ครับน้าโชค น้าๆในนี้ประสบความสำเร็จมาหลายท่านแล้วครับ เก็บจนได้ชุดใหญ่กันเลยทีเดียว 555+

หมดสิทธิจัดงบ หลบ ผบ. แล้วล่ะครับน้าเนค..
    ตอนนี้โดนดึงงบไว้ออกตัวใหม่ตามใจเมียก่อน...
    กว่าจะมีโอกาสจัดเต็มอย่างใจอยากก็คงอีกเป็นปี...ตอนนี้เอาเท่าที่มีให้สบายใจก่อน..อิอิ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ wit.aod ดูโพส
    อย่างนี้ต้องขอฟังหน่อยแล้วน้าโชค

ไว้จูนเสียงลงตัว น่าจะมีโอกาสได้ลองฟังกันแน่ๆครับน้า.....

User ID
    28628
    Status
    โพส
    245

5555 บอกไม่ถูกครับน้า เรื่องมันยาว ทนฟังไปก่อนครับ ผ่านมาเดี๋ยวจัดให้

User ID
    28628
    Status
    โพส
    245

5555 บอกไม่ถูกครับน้า เรื่องมันยาว ทนฟังไปก่อนครับ ผ่านมาเดี๋ยวจัดให้

ข้อมูลกระทู้