หน้า 3 จากทั้งหมด 3 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3
สรุปผลการค้นหา 41 ถึง 48 จากทั้งหมด 48

มาตรฐาน ตอบ: รอดมาได้ยังไง

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ AKNet ดูโพส
    ดีนะไม่ฉีกขาด คราวหลังถ้าเกิดเหตุแบบนี้จอดเถอะครับ ก่อนที่จะไม่มีโอกาศได้คุยกับภรรยาอีก ด้วยความหวังดีจริงๆนะครับ
    เห็นด้วยอย่างยิ่งครับ

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    3929
    Status
    โพส
    2,943

อาการแบบนี้ลมยางค่อยๆซึมมาเรื่อยๆไม่รั่วทันที อีกอย่างความเร็วขนาดนั้นรถกำลังลอยตัว อย่าเบรคกระทันหันเป็นพอ

เส่นนี้วิ่งบ่อยเป้นผมก้ไม่จอดกลัวบิอกตรงๆเลยสุดยอดน่ากลัวตอนดึกๆ

User ID
    34911
    Status
    โพส
    178

ใครเห็นก็เข่าอ่อนล่ะครับน้าแบบนี้ เครื่องมือประจำรถติดรถไว้เถอะครับชัวร์กว่า

User ID
    18610
    Status
    โพส
    221

ถ้ารถมันยังพอไปได้ และ ทางเปลี่ยว ก็ไปต่อจนกว่าจะถึงที่ไม่เปลี่ยวค่อยจอดดูครับ
    แต่ว่าความเร็ว ก็ลดลงให้กะว่า ยางฉีด ร่อนออก แล้วคุมรถอยู่ ซึ่งคงไม่เกิน 50-60 kmh

เคยเป็นเหมือนกัน ไม่กล้าจอด ค่อยๆไป เอาแค่คนวิ่งตามไม่ทันว่างั้น พอจอดแล้วก็ได้เปลี่ยนยางอาหลั่ยแทน

กะทะ ก็ได้ทิ้งด้วย บิดเบี้ยวมาก

User ID
    5575
    Status
    โพส
    891

ยอมรับครับรถเรานิ่ง ผมเคยโดนมากับตัวยางแตกพร้อมกัน 2 เส้น หน้าซ้ายหลังขวา ยางหน้าฉีกประมาณ 2 นิ้ว แต่ยางหลังเอามือล้วงใด้เลย
    ตอนแรกรู้แค่ว่ายางหลังแตก จอดรถใด้ถึงรู้ว่ายางหน้าแตกด้วยเข่าอ่อนเหมือนกันครับ
    และยอมรับ น้ำใจ มิตรภาพ จากน้าเทพ น้าทิด น้าต้น สมาชิก สระบุรี ที่ช่วยเหลือผมในวันนั้นครับ

User ID
    18583
    Status
    โพส
    94

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ คอส ดูโพส
    เส่นนี้วิ่งบ่อยเป้นผมก้ไม่จอดกลัวบอกตรงๆเลยสุดยอดน่ากลัวตอนดึกๆ
    ใช่ครับน้า...วันก่อนผมจอดจิบกาแฟที่ศาลาข้างทาง(ง่วงมาก) เส้นนี้แหละ...ประมาณ6โมงเย็นตอนนั้นก็เริ่มมัวๆแล้วนั่งเปิดฝาท้ายไม่ถึง10นาทีมีวัยรุ่นขี่มอ'ไซด์มาวนๆเวียนๆอยู่2-3รอบแล้วก็หายไป เห็นท่าไม่ดีกำลังขึ้นรถ มีน้าอีกคนขี่มอ'ไซด์ไม่ใส่เสื้อคาดผ้าขาวม้าเหน็บมีดเล่มเบ้อเริ่มมาด้วย ถามว่ามาจากไหน..จะไปไหน ผมก็ตอบไปตามจริง น้าแกบอกว่าถ้าไม่จำเป็นอย่าจอดนานสายนี้มีเหตุการบ่อยให้รีบไปซะ (ขนาดยังไม่มืดนะเนี่ย) ผมเลยขอบคุณน้าแกแล้วรีบไปต่อเลยครับ..หายง่วงตลอดทางเลย..

TTC-05235 TTC-Member
    User ID
    40719
    Status
    โพส
    609

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ คุณชายนก ดูโพส
    ไฟล์แนบ 178171กำลังขับรถจากกระบี่กลับสุราษฎร์..วิ่งขึ้นสายเซาร์เทิร์นประมาณ40-50กม. ได้ยินเสียงดังพั่บๆๆๆๆ(ตอนนั้นความเร็วประมาณ120กม.)ดังๆหายๆแต่ไม่กล้าจอดเพราะพาภรรยาและลูกไปด้วยเวลาดึกแล้วและทางเปลี่ยวมากมืดด้วย ก็นึกในใจว่าต้องเป็นเสียงยางแน่เครื่องมือก็ไม่ได้ติดรถไปเลย ไม่กล้าบอกภรรยากลัวตกใจ ทดลองขับปล่อยพวงมาลัยรถก็ไม่มีอาการส่าย(ความเร็วประมาณ120-130)ใจชืนขึ้นหน่อยคิในจใว่าลมยางคงอ่อน..ฝืนขับจนถึงสุราษฎร์ประมาณ 140กม.แวะปั๊มน้ำมันที่ซอยแปด..ลงมาดูสภาพอย่างที่เห็น เข่าอ่อนเลยครับ..ภรรยาบอกว่ายางแบบนี้ขับมาเป็นร้อยกิโล"รอดมาได้ยังไง"
    ผมเข้าใจน้าดีครับ เส้นนี้ผมใช้วิ่งขึ้นลงกรุงเทพ-กระบี่ประจำ ดึกๆมันเงียบและเปลี่ยวมาก ประคองผ่านมาได้ถือว่าดีแล้วครับน้า เคยวิ่งช่วงสี่ห้าทุ่ม ระยะทางร้อยกิโลเจอรถไม่ถึงสิบคันครับ

หน้า 3 จากทั้งหมด 3 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3

ข้อมูลกระทู้