หน้า 1 จากทั้งหมด 2 หน้า 1 2 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 20 จากทั้งหมด 28

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    21165
    Status
    โพส
    228

มาตรฐาน เอาหม้อนำ้ไว้ข้างหลัง มีผลเสียยังไงครับ

ตามหัวข้อเลยครับ อยากทราบผลที่ตามมา

TTC 02975 TTC-Member
    User ID
    31917
    Status
    โพส
    526

มาตรฐาน ตอบ: เอาหม้อนำ้ไว้ข้างหลัง มีผลเสียยังไงครับ

ใช้น้ำมากขึ้น ข้อต่อ(จุดเชื่อมต่อ)มากขึ้น จุดที่จะรั่วซึมก็จะมีมากขึ้น เท่าที่คิดได้ตอนนี้ครับ

User ID
    38715
    Status
    โพส
    227

มาตรฐาน ตอบ: เอาหม้อนำ้ไว้ข้างหลัง มีผลเสียยังไงครับ

การระบายความร้อนไม่ดี

User ID
    8767
    Status
    โพส
    6,019

ไม่รุ้ไม่เคยติด แต่ที่แน่ ๆ เสียตังค์ แน่นอน ไอ้น้อง

User ID
    15679
    Status
    โพส
    1,345

ถ้าเอาหม้อน้ำไว้ข้างหลัง เราจะนั่งขับรถไม่สะดวก พิงเบาะไม่ได้ 555555555555

ไปดีก่า ขำๆนะะ

ไว้ข้างหลังก็จะมีปัญหาเรื่องการระบายความร้อน แล้วก็ต้องเดินท่อไกลขึ้นกว่าน้ำจะไหลไปถึงหม้อน้ำจึงทำให้เกิดความร้อนสะสมอาจจะทำให้ท่อบวมหรือแตกได้ไวขึ้น น่าจะประมาณนี้แหละ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ poy_ae ดูโพส
    ถ้าเอาหม้อน้ำไว้ข้างหลัง เราจะนั่งขับรถไม่สะดวก พิงเบาะไม่ได้ 555555555555

ไปดีก่า ขำๆนะะ

ไว้ข้างหลังก็จะมีปัญหาเรื่องการระบายความร้อน แล้วก็ต้องเดินท่อไกลขึ้นกว่าน้ำจะไหลไปถึงหม้อน้ำจึงทำให้เกิดความร้อนสะสมอาจจะทำให้ท่อบวมหรือแตกได้ไวขึ้น น่าจะประมาณนี้แหละ
    ไว้ข้างหลัง น่าจะเป็น ข้างๆ นะครับ

User ID
    21165
    Status
    โพส
    228

เด่วต้องลองดูครับ

TTC-05235 TTC-Member
    User ID
    40719
    Status
    โพส
    609

แล้วน้าจะย้ายทำไมเหรอครับ? อยากรู้เหตุผลครับ? (แอบงง)

User ID
    34613
    Status
    โพส
    440

ทำไมถึงต้องย้ายตำแหน่งล่ะครับน้า อันนี้ถามเพื่อเก็บเกี่ยวความรู้นะ

TTC-02584 TTC-Member
    User ID
    16602
    Status
    โพส
    912

มีแผนวางครื่องใหม่+ อินเตอร์คลูเลอร์แผงใหม่่ แน่เลย อิอิ

User ID
    7708
    Status
    โพส
    1,114

หลังกะบะเลยน้า พัดลมดี ๆ ไม่มีปัญหา
    แต่จะไปมีปัญหาที่ปั๊มน้ำ ทำงานหนักขึ้นเป็นกอง หรือภาษาแนว ๆ เรียกว่า บาน
    เพราะปั๊มออกแบบมาระยะทางสั้น ๆ นะครับ อย่าลืมตรงนี้เชียว
    เมื่อวิ่งใกลขึ้น อะไร ๆ ก็ต้องใช้แรงมากขึ้น

สมาชิกถาวร : TTC-01501 TTC-Member
    User ID
    11695
    Status
    โพส
    1,873

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Yanyong ดูโพส
    หลังกะบะเลยน้า พัดลมดี ๆ ไม่มีปัญหา
    แต่จะไปมีปัญหาที่ปั๊มน้ำ ทำงานหนักขึ้นเป็นกอง หรือภาษาแนว ๆ เรียกว่า บาน
    เพราะปั๊มออกแบบมาระยะทางสั้น ๆ นะครับ อย่าลืมตรงนี้เชียว
    เมื่อวิ่งใกลขึ้น อะไร ๆ ก็ต้องใช้แรงมากขึ้น
    ตามนี้แหล่ะ จ๊ะ ส่วนใหญ่เกิดจากความจำยอมทั้งนั้นที่เห็นในรถ ออฟโรด ที่วางเครื่องมาแล้ว ห้องเครื่องมันเล็กไป ต้องมีการตัดต่อติดพัดลมไฟฟ้า เพิ่ม รวมทั้งมันปลอดภัยเวลาลงโคลนกระโจนลงน้ำ แต่วิ่งระยะสั้นๆ ไกลๆ รถติดในโคลน ก็ไม่มีปัญหาอะไร ครับ หมั่นสำรวจและบำรุงรักษา ที่เหลือคืองบประมาณ ครับ อยู่ที่การใช้งาน ประเภทการใช้งาน บางคันมีช่องดักลม ลอดใต้กระบะ

User ID
    18610
    Status
    โพส
    221

รถแข่งก็ทำกันไป วางหลังบนกะบะ ติดพัดลมไฟฟ้า และ ปั๊มน้ำไฟฟ้าเสริม แต่ก็เพิ่มการดูแล

User ID
    18837
    Status
    โพส
    2,194

ส่วนตัวบางคนก็ตามกระแส ลูกหน้าใบเดียวก็พอแล้วครับ เปลี่ยนหลอดให้ใหญ่กว่าเดิมก็พอแล้วครับ ส่วนมากที่รถแข่งในสนามที่ไว้หม้อข้างหลังหรือใต้ท้อง คือ เค้าใช้อินเตอร์น้ำแล้วที่วางหม้อน้ำไม่พอ และอีกอย่างคือบล้านน้ำหนักให้อยู่ที่เพลาหลัง แต่รถเราใช้งานไม่เหมาะ ครับ

User ID
    3118
    Status
    โพส
    5,862

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ ohm4door ดูโพส
    ส่วนตัวบางคนก็ตามกระแส ลูกหน้าใบเดียวก็พอแล้วครับ เปลี่ยนหลอดให้ใหญ่กว่าเดิมก็พอแล้วครับ ส่วนมากที่รถแข่งในสนามที่ไว้หม้อข้างหลังหรือใต้ท้อง คือ เค้าใช้อินเตอร์น้ำแล้วที่วางหม้อน้ำไม่พอ และอีกอย่างคือบล้านน้ำหนักให้อยู่ที่เพลาหลัง แต่รถเราใช้งานไม่เหมาะ ครับ
    ตามที่น้าโอมแนะนำเลยครับ ถูกต้องและเห็นภาพที่สุดเลยครับ
    ด้วยความเคารพครับ

User ID
    21165
    Status
    โพส
    228

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Nong Pook ดูโพส
    แล้วน้าจะย้ายทำไมเหรอครับ? อยากรู้เหตุผลครับ? (แอบงง)
    พอดีผมจะใส่วินท์ เชือกอ่ะครับ พื้นที่มันไม่พอ

User ID
    21165
    Status
    โพส
    228

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ chairat_k ดูโพส
    ตามนี้แหล่ะ จ๊ะ ส่วนใหญ่เกิดจากความจำยอมทั้งนั้นที่เห็นในรถ ออฟโรด ที่วางเครื่องมาแล้ว ห้องเครื่องมันเล็กไป ต้องมีการตัดต่อติดพัดลมไฟฟ้า เพิ่ม รวมทั้งมันปลอดภัยเวลาลงโคลนกระโจนลงน้ำ แต่วิ่งระยะสั้นๆ ไกลๆ รถติดในโคลน ก็ไม่มีปัญหาอะไร ครับ หมั่นสำรวจและบำรุงรักษา ที่เหลือคืองบประมาณ ครับ อยู่ที่การใช้งาน ประเภทการใช้งาน บางคันมีช่องดักลม ลอดใต้กระบะ
    จุดประสงค์หลักเลยครับ ^^ กระโจนลงนํ้าเนี่ย พัดลมพังไป2ตัวละ

TTC-02122 TTC-Member
    User ID
    14160
    Status
    โพส
    4,187

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ GolFZ ดูโพส
    พอดีผมจะใส่วินท์ เชือกอ่ะครับ พื้นที่มันไม่พอ
    ติดกันชน+สร้างถาดเพิ่มไม่ได้เหรอน้า

User ID
    19137
    Status
    โพส
    1,443

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ GolFZ ดูโพส
    จุดประสงค์หลักเลยครับ ^^ กระโจนลงนํ้าเนี่ย พัดลมพังไป2ตัวละ
    พัดลมพังไปสองตัวเนี่ย พัดลมหน้าเครื่องหรือพัดลมแอร์คะ กระโจนลงก่อนน้ำเข้ามาให้ใบพัดลมหน้าเครื่องฟาดมันก็พอมีระยะเวลาอยึ่ไม่ใช่เหรอคะ แต่ถ้าพัดลมแอร์ซึ๋งอยู่นอกสุดก็เจอเต็มๆ......ถ้าเครื่องไม่ทำมาปัญหาแค่ติดตั้งวินซ์ไม่ได้เห็นตัวแรงยาง37หลายๆคันเล่นที่ถาดหัวแคสซีดันออกมาหน่อยเว้นช่องว่างให้อากาศผ่านอินเตอร์สะดวกๆหม้อน้ำอยึ่ในสุดสบายๆ อย่าย้ายเลยค่ะของสามีหนูกดเป็นขึ้นยังแค่ขยายหม้อน้ำเอา ย้ายยาวเสี่ยงค่ะ อะไรๆก็เกิดได้

User ID
    833
    Status
    โพส
    5,389

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ rmd ดูโพส
    พัดลมพังไปสองตัวเนี่ย พัดลมหน้าเครื่องหรือพัดลมแอร์คะ กระโจนลงก่อนน้ำเข้ามาให้ใบพัดลมหน้าเครื่องฟาดมันก็พอมีระยะเวลาอยึ่ไม่ใช่เหรอคะ แต่ถ้าพัดลมแอร์ซึ๋งอยู่นอกสุดก็เจอเต็มๆ......ถ้าเครื่องไม่ทำมาปัญหาแค่ติดตั้งวินซ์ไม่ได้เห็นตัวแรงยาง37หลายๆคันเล่นที่ถาดหัวแคสซีดันออกมาหน่อยเว้นช่องว่างให้อากาศผ่านอินเตอร์สะดวกๆหม้อน้ำอยึ่ในสุดสบายๆ อย่าย้ายเลยค่ะของสามีหนูกดเป็นขึ้นยังแค่ขยายหม้อน้ำเอา ย้ายยาวเสี่ยงค่ะ อะไรๆก็เกิดได้
    ด้วยความเคารพครับพี่ป๊อด
    ไอ้เด็กคนนี้ มัน ไม่ธรรมดาครับ มันเยอะที่สุดในโลกเลยพี่ ที่บ้าน เล่นออฟโร๊ดแนวครอส ลงน้ำลุยๆๆๆๆ ไม่ใส่ชุดยก ชอบขับทางฝุ่นเร็วๆ บินข้ามทางรถไฟ บางครั้งก็ วิ่งแดร็ก เป็นกันทั้งบ้านครับพี่ 555555 หลานตู่สุพรรณ
    นึกอะไรได้มันก็ทำครับ......

หน้า 1 จากทั้งหมด 2 หน้า 1 2 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้