สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 6 จากทั้งหมด 6

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    25199
    Status
    โพส
    592

มาตรฐาน อยากหาข้อมูลเรื่องคาน อยากจะขึ้นคาน

ไม่ทราบว่าไทรทันเรา ถ้าจะขึ้นคาน คานหน้าเอาของอะไรมาลง จะลงตัวที่สุดครับ ไม่แน่ใจว่าคานหลังใช้ของเดิมได้มั๊ยครับ เพราะตอนนี้ที่ดูๆ ก็มี ln lj vx เลยไม่รู้ว่าน้าๆ ที่ขึ้นคานแล้ว ใช้ของตัวไหนกันคับ

User ID
    19137
    Status
    โพส
    1,443

มาตรฐาน ตอบ: อยากหาข้อมูลเรื่องคาน อยากจะขึ้นคาน

ไม่เคยขึ้นคาน(ลูกสองละ)....ขออนุญาติรอข้อมูลเป็นเพื่อนละกันนะ
    VX80 ราคาสูงไล่เฟืองง่ายมีให้เล่นเยอะ วงเลี้ยวแคบ(ในบรรดาตัวเลือกทั้งหลาย) อะไหล่หาง่ายคนเล่นเยอะ บางคนเค๊าว่าลงโคลนเด่นกว่าอีกค่าย ฐานล้อกว้าง
    safari ราคาย่อมกว่า เฟืองท้ายมีน้อยเบอร์(แต่ถ้าเครื่องถึงจะแคร์ไปใย) เค๊าว่ากันกระโหลกใหญ่คานหนาเลยแข็งกว่าคู่แข่ง ลุยโคลนเลยเป็นรอง ของมีน้อยคนเล่นเฉพาะกลุ่มอะไหล่ก็ตามเอาในกลุ่มเฉพาะ สมัยก่อนกระโหลกแตกกลางป่า ต้องวิ่งเข้ามาเอาไปเปลี่ยนทั้งเส้น เดี่ยวนี้มีอะไหล่เยอะมากขึ้น
    lj เก่าเก๋าราคาย่อมเยาว์(แต่ก่อนเดี่ยวนี้เข้าขั้นคานแนวหน้า) ฐานล้อแคบกว่ารุ่นใหญ่วงเลี้ยวกว้าง เด่นเรื่องความอึด อะไหล่เฟืองอื่นๆคำว่าโตโยต้าอธิบายได้หมด
    ln ขึ้นชั้นคานเทพ(ราคา) ฐานล้อแคบกว่ารุ่นใหญ่ ขนาดไม่ใหญ่น้ำหนักกำลังดี ของหาไม่ยากอายุยังไม่มาก
    .....แอบฟังสามีฝอยกับเพื่อนๆเลยเอามาเล่าสู่กันฟังกันตกเทรนด์ค่ะ อย่างอื่นคงขึ้นอยู่กับจุดประสงค์และงบประมาณในกระเป๋า กับองค์ประกอบเดิมก่อนอัพเกรดไปคาน เครื่องเกียร์สำคัญ ออกซ้าย-ขวา ยางเป้าหมาย36"-44" วิ่งสวยหรือแข่งเอาถ้วย. ..........มาเล่าสู่กันฟังบ้างนะ สำหรับ หนูปูเสื่อรอชมค่ะ

User ID
    25199
    Status
    โพส
    592

มาตรฐาน ตอบ: อยากหาข้อมูลเรื่องคาน อยากจะขึ้นคาน

โครงการน่าจะอีกนานครับ แต่อยากหาข้อมูลไว้ก่อนขึ้นคาน ปล. ผมก้อลูกสองแล้วคับ แต่ไม่รู้สิ ติดใจคานจริงๆคับ ฮิฮิฮิ แล้วใส่ชุดยก กับวางคาน ต่างกันยังไง ในด้านการใช้งานอะครับ เกียร์ออโต้ไหวมั๊ยคับ สำหรับการลุยแบบอ๊อฟโรด

User ID
    19137
    Status
    โพส
    1,443

ครั้งนึงในชีวิตค่ะ ถ้าจะทำก็คงให้ถึงเลือกทางเดินก็คงไปให้สุดทาง
    ....คานเดิมไหวไหม มีคนเล่นเยอะค่ะ หน้าvxหลังไทรทัน หรือจะเป็น หน้าsafariหลังไทรทันประหยัดคานแต่คงเหนือยจัดเฟือง ไหนจะสเปเซอร์ล้ออีก ถือเป็นทางเลือกนึงค่ะ
    ....ชุดยกกับวางคานต่างกันยังไง เอาประเด็นไหนดีล่ะค่ะ เพียบเลยเอาแค่ประสิทธิผลละกัน คานให้ครัวได้มากกว่าเข้าถึงพื้นที่ได้ดีกว่าจุดเคลื่อนไหวน้อยชิ้นบำรุงรักษาง่ายกว่า ขับในเมืองทุกวันคงสะดวกไม่เท่าปีกนก+ชุดยก การกลับคืนสภาพเลิกคิดได้เลย(เดินแล้วย้อนกลับไม่ได้) ปีกนกเห็นสวยๆยางใหญ่ ระยะยืดยุบไม่ต่างจากเดิมค่ะผ่านได้เพราะยางกะระยะใต้ท้อง
    หมดภูมิละจำๆเคามาโม้ต่อก็เงี๊ยแหละค่ะ อิอิอิ

TTC-02122 TTC-Member
    User ID
    14160
    Status
    โพส
    4,187

ผมเคยขับ ln106 ของเพื่อน มันดีน้าหลง คล้ายๆขี่ม้าเลย เขย่าตลอดทาง เหมือนนั่งหลังกระบะตลอดยังไงยังงั้น แต่เข้าพื้นที่ลุยได้สุดยอด

User ID
    5724
    Status
    โพส
    1,177

ครับ..ชีวิตจริงเราอยู่ในOFF ROAD หรือ On ROAD มากกว่ากันครับ..ตอนแรกที่ได้รถมา..ผมก็ประมาณนี้เลย..เอาเข้าจริงๆ..พิจารณาจากเหตุปัจจัยแวดล้อมต่างๆ..โดนตอนซ๊ะงั้น..นอกจากว่ามีรถมากกว่า 1 คัน..เงินเหลือ..จัดเลยครับ..ตามนั้นเลย..อันนี้ความเห็นส่วนตัวครับ..

ข้อมูลกระทู้