สติกเกอร์และกรอบป้ายทะเบียน TritonClub

สรุปผลการค้นหา 21 ถึง 40 จากทั้งหมด 116

Threaded View

สมาชิกถาวร TTC-Member รูปส่วนตัว NN mobile
    User ID
    15529
    Status
    โพส
    4,831

มาตรฐาน ทำใจไม่ใด้......ที่จะมองข้าม

หลังจากไปเลี้ยงข้าวเด็กๆ งานอิ้มนี้เพื่อน้อง2
    http://www.thaitritonclub.com/forum/showthread.php?t=48034

ผมเจอกะเด็กคนหนึ่งชื่อ น้องเบิร์ด เปนเด็กอารมณ์ดียิ้มเก่ง แต่พูดเป็นประโยคไม่ใด้เนื่องจากเกิดอุบัติเหตุตอนเล ็กๆ ทำให้น้องพูดใด้แค่ กิน ชอบ ดี ประกอบกับครอบครัวของน้องมีฐานะยากจนมากๆ เสื่อนักเรียนก็ตามภาพครับ ใส่7วันเลย กาเกงก็ซิบแตกนะครับไม่ใด้โชว์ น้องเค้าไม่มีเงินที่จะซ่อมซิบ

ผมใด้คุยกะน้องตอนไปเลี้ยงข้าวนะครับ
    อ้าวเบิร์ดใมกินแต่ข้าวละไก่ทอดใมไม่กินละ
    น้องตอบ เก็บ บ้าน แม่
    ผมเลยหันไปถามครูน้องเค้าว่าอะใร
    ครูตอบน้องเบิร์ดจะเก็บไก่ทอด3ชิ้นกลับบ้านให้แม่กะพ ่อ
    ผมพูดไม่ออกเลยครับ

กลับมาใด้คุยกะน้ากล้าน้าโจ้เอาใงดีหว่า เลยมีความคิดว่าผมจะหาของใช้ในชิวิตประจำวันเช่นเสื่ อผ้านักเรียน กระเป๋า เครื่องนุ่งห่มของใช้พื้นฐาน ไปให้น้องเบิร์ด อีกซักที่
    อย่างน้อยผมก็ให้น้องเบิร์ดมีของใช้แบบเด็กคนอื่น ครับ

น้าๆท่านใดว่างไปกับผมใมครับ

Attached Images Attached Images    
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย NN mobile : 25-11-2012 เมื่อ 14:11
    ทำดีให้คนอื่นด่า ดีก่าไม่ทำห่า นั่งด่าคนอื่นเค้า
    TTC-02379 : NN mobile 0862642220

ข้อมูลกระทู้