หน้า 3 จากทั้งหมด 6 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 5 6 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 41 ถึง 60 จากทั้งหมด 116

ttc - 02238 TTC-Member
    User ID
    14713
    Status
    โพส
    269

มาตรฐาน ตอบ: ทำใจไม่ใด้......ที่จะมองข้าม

งานนี้ น้าหนุ่มสร้างสรรค์ อีกแล้วครับท่าน ฮิ...ฮิ.

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    15529
    Status
    โพส
    4,817

มาตรฐาน ตอบ: ทำใจไม่ใด้......ที่จะมองข้าม

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ kla ดูโพส
    โอ้ว...ขอโทษน้าหนุ่มกับน้าโจ้ด้วยครับ ผมไม่ว่างไปด้วยอ่ะครับ เสียดายจริงๆครับ
    .....แต่จะขอร่วมเป็นกำลังใจ ให้เบิร์ด และกุศลในความคิดของน้าหนุ่ม ด้วยครับ
    อย่างที่คุยกันครับ ไม่คิดว่าสังคมตรงนั้นจะยังหลงเหลือเด็กอย่าง เบิร์ด แต่ก็ดีใจครับ
    ที่ในสังคมทุกวันนี้ยังมีคนอย่างน้าหนุ่มน้าโจ้และทีมงานที่คิดจะช่วยเหลือสังคมอย่างจริงจัง
    และตั้งใจครับ
    อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Auy_samyod ดูโพส
    งานนี้ น้าหนุ่มสร้างสรรค์ อีกแล้วครับท่าน ฮิ...ฮิ.
    อย่างน้อยๆ ผมอยากให้เบิร์ดมีของใช้แบบคนอื่นมังครับ
    ส่วนเรืองรักษาอาการพูดไม่ใด้คงต้องหาทางกันอีกที
    เพราะถ้าไม่ใด้รักษาน้องเบิร์ดอาจจะเป็นใบ้ครับ

User ID
    15529
    Status
    โพส
    4,817

ตอนนี้มีน้าโจ้กะน้ากอฟร์ ร่วมเดินทางแระ
    เจอกัน 28 นี้ ปั่ม ปตท ก่อนขึ้นเขาใหญ่นะคร้าบบบบบบ

User ID
    39606
    Status
    โพส
    47

ผมอ่านโพสต์นี้แล้ว...น้ำตาคลอเลยพี่...ขออนุโมทนาด้วยนะครับ..สุดยอดจริงๆคลับนี้ดีใจครับที่ได้เข้ามาเป็นส่วนหนึ่งของคลับ

User ID
    15529
    Status
    โพส
    4,817

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ what..is..it ดูโพส
    ผมอ่านโพสต์นี้แล้ว...น้ำตาคลอเลยพี่...ขออนุโมทนาด้วยนะครับ..สุดยอดจริงๆคลับนี้ดีใจครับที่ได้เข้ามาเป็นส่วนหนึ่งของคลับ

ขอบคุณครับ ว่างๆเราอาจใด้ร่วมทำกิจกรรมก็ใด้ครับ

User ID
    5575
    Status
    โพส
    891

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ kla ดูโพส
    โอ้ว...ขอโทษน้าหนุ่มกับน้าโจ้ด้วยครับ ผมไม่ว่างไปด้วยอ่ะครับ เสียดายจริงๆครับ
    .....แต่จะขอร่วมเป็นกำลังใจ ให้เบิร์ด และกุศลในความคิดของน้าหนุ่ม ด้วยครับ
    อย่างที่คุยกันครับ ไม่คิดว่าสังคมตรงนั้นจะยังหลงเหลือเด็กอย่าง เบิร์ด แต่ก็ดีใจครับ
    ที่ในสังคมทุกวันนี้ยังมีคนอย่างน้าหนุ่มน้าโจ้และทีมงานที่คิดจะช่วยเหลือสังคมอย่างจริงจัง
    และตั้งใจครับ
    ต้องขอโทษน้ากล้าเรื่องวันเวลางานนี้รีบจริงๆครับ ตามที่น้ากล้าว่ามาครับ ในเขตนั้นที่เต็มไปด้วยบ้านคนมีฐานะ
    รีสอร์ท อันสวยงาม จะมีเด็กอย่างเบิร์ดหลงอยู่ในแบบคนละขั้ว...
    งานนี้ต้องยกความดีให้น้าหนุ่มครับที่เป็นพ่องานให้เรา ผมเองยังซึ้งในน้ำใจครับผม
    ขอขอบคุณผู้ใหญ่ใจดีทุกๆท่านอีกครั้งครับ
    ขอบคุณกำลังใจจากน้าๆทุกท่านแทนน้องเบิร์ดครับ

User ID
    5898
    Status
    โพส
    482

เป็นกำลังใจ คนไทยไม่ทิ้งกันค้าบ สู้ๆๆ

User ID
    15529
    Status
    โพส
    4,817

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ pphundongyang ดูโพส
    ต้องขอโทษน้ากล้าเรื่องวันเวลางานนี้รีบจริงๆครับ ตามที่น้ากล้าว่ามาครับ ในเขตนั้นที่เต็มไปด้วยบ้านคนมีฐานะ
    รีสอร์ท อันสวยงาม จะมีเด็กอย่างเบิร์ดหลงอยู่ในแบบคนละขั้ว...
    งานนี้ต้องยกความดีให้น้าหนุ่มครับที่เป็นพ่องานให้เรา ผมเองยังซึ้งในน้ำใจครับผม
    ขอขอบคุณผู้ใหญ่ใจดีทุกๆท่านอีกครั้งครับ
    ขอบคุณกำลังใจจากน้าๆทุกท่านแทนน้องเบิร์ดครับ

ช่วยกันทุกแรงครับ เอาให้ถึงที่สุด จนกว่าเราจะหมดแรง
    ลืมไปเลยว่าน้ากล้าไม่ว่าง รองานหน้าจัดไป555555555

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ surasee7 ดูโพส
    เป็นกำลังใจ คนไทยไม่ทิ้งกันค้าบ สู้ๆๆ
    ขอบคุณครับ. แต่ละงานก็มีค่าใช้จ่ายของแต่ละคนอยู่แล้ว
    งานนี้เลยจัดง่ายๆเอาเท่าที่มี ทำเท่าทีทำใด้ ไม่อยากรบกวน
    แค่อยากแบงปันความรู้สึกดีๆ ร่วมเดินทาง ทำสิ่งที่เราชอบครับ

User ID
    12023
    Status
    โพส
    3,124

ว่ามา

User ID
    15529
    Status
    โพส
    4,817

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ samapong2003 ดูโพส
    ว่ามา
    ว่าใงละไปพรุ่งนี้ เช้า. เอาของใช้ในชีวิตประจำวันไปให้ก่อน
    แล้วจะไปดูรายระเอียดเรื่อง อาการพูดไม่ใด้ของน้องเบิร์ดด้วย
    ส่วนค่ารักษาและค่าเดินทางต่างจะไปคุยกะ ผอ โรงเรียนว่าจะเอายังใง ใครจะรับเปนผู้ดูแล
    ป๋า อลงกรณ์ สั่งทำให้เต็มที่ไปเลย เอาให้ถึงที่สุด

User ID
    17984
    Status
    โพส
    222

Thumbs up ตอบ: ทำใจไม่ใด้......ที่จะมองข้าม

เยี่ยมเลยคัพน้า ...ไม่รู้จะหาคำพูดใดมาบอกกับน้า นอกจากคำว่าสุดยอดคัพ

User ID
    15529
    Status
    โพส
    4,817

พร้อมออกเดินทางทางแระคร้าบบบบบบบบ
    Attached Images Attached Images  

User ID
    15529
    Status
    โพส
    4,817

น้าโจ้ผมยังขาดของเล่นอะคร้าบบบบ

User ID
    36112
    Status
    โพส
    116

เฮ้อสุดท้ายแล้วเราก็ไม่ได้ช่วยอะไรเหมือนเดิม เวลา ข้อจำกัดเราเอง มันเร็วจริง ไม่เป็นไรขอบคุณทุกทุกอย่างที่ทำให้โลกนี้น่าอยู่ครับ่
    หวังว่าคงมีสักครั้งที่ผมสามมารถมีส่วนร่วมทำสิ่งดีดีได้ครับ

User ID
    15529
    Status
    โพส
    4,817

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Tum_momo !! ดูโพส
    เยี่ยมเลยคัพน้า ...ไม่รู้จะหาคำพูดใดมาบอกกับน้า นอกจากคำว่าสุดยอดคัพ
    อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ pathompong ดูโพส
    เฮ้อสุดท้ายแล้วเราก็ไม่ได้ช่วยอะไรเหมือนเดิม เวลา ข้อจำกัดเราเอง มันเร็วจริง ไม่เป็นไรขอบคุณทุกทุกอย่างที่ทำให้โลกนี้น่าอยู่ครับ่
    หวังว่าคงมีสักครั้งที่ผมสามมารถมีส่วนร่วมทำสิ่งดีดีได้ครับ
    ขอบคุณครับ
    เนื่องจากเราต้องการเข้าไปช่วยน้องเบิร์ดให้เร็วที่สุด และอยากให้มีการรักษาให้ทันท่วงทีไม่อยากให้เวลาผ่านไปนานจำเปนต้องเข้าโดยทันที่ครับใว้ว่างเราใด้เจอกันแน่ๆครับ

User ID
    5575
    Status
    โพส
    891

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ NN mobile ดูโพส
    น้าโจ้ผมยังขาดของเล่นอะคร้าบบบบ
    ครับน้าหนุ่ม แล้วเจอกันครับ

User ID
    15529
    Status
    โพส
    4,817

มาๆไปหาน้องเบิร์ดกันคร้าบบบบบ
    Attached Images Attached Images    

User ID
    23922
    Status
    โพส
    706

ไม่ได้ไปด้วย ส่งใจไปแล้วกันครับน้าหนุ่ม เดินทางปลอดภัยนะครับ

User ID
    5575
    Status
    โพส
    891

กลับมาแล้วครับ ไปเห็นความเป็นอยู่ของครอบครัวเบิร์ด...
    ...รอน้าหนุ่มดีกว่า
    ขอขอบคุณน้าหนุ่ม พี่นุช พี่... น้องเนเน้ และน้าก็อฟ ที่ร่วมเดินทางในครั้งนี้
    ขอบคุณน้าๆทุกท่านที่ให้กำลังใจกันตลอดมาครับผม

User ID
    15960
    Status
    โพส
    1,300

ดันขึ้นไปรอ รอน้าหนุ่มมาอัพ

หน้า 3 จากทั้งหมด 6 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 5 6 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้