สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 14 จากทั้งหมด 14

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    34557
    Status
    โพส
    19

มาตรฐาน อยากรู้วิธี ล๊อคพวงมาลัย

ผมเข้าใจถูกไหมครับว่า วิธีการล๊อคพวงมาลัยของ triton คือ
    1. ดับเครื่อง แล้วถอดกุญแจออก
    2. หมุนพวงมาลัยไปด้านซ้าย หรือขาวก็ได้ จนได้ยินเสียงคลิ๊ก
    แต่ผมสงสัยตอนที่หมุนพวงมาลัย หมุนแล้วไม่ได้ยินเสียงคลิ๊กเลยครับ
    หรือว่าผมหมุนพวงมาลัยน้อยไปครับ กลัวว่าพวงมาลัยจะพังนะ่ครับ
    แล้ววิธีการปลดล็อคต้องทำยังไงบ้างครับ

User ID
    7195
    Status
    โพส
    510

มาตรฐาน ตอบ: อยากรู้วิธี ล๊อคพวงมาลัย

ตามที่ผมเคยใช้ไทรทัน มา 2คันแล้ว ถ้าตัว116 ของผมโยกหน่อยเดียวก็ล็อก แตถ้าไทรทัน พลัส ต้องไปตำแหน่ง 9 หรือ3 นาริกาครับ

TTC-01163 TTC-Member
    User ID
    10199
    Status
    โพส
    192

มาตรฐาน ตอบ: อยากรู้วิธี ล๊อคพวงมาลัย

แตถ้าไทรทัน พลัส ต้องไปตำแหน่ง 9 หรือ3 นาริกาครับ S.one +1ครับ
    เวลาปลดล็อก ก็เสียบกุญแจแล้วก็บิดเล็กน้อยตาม 9หรือ3นาฬิกาครับ

User ID
    36296
    Status
    โพส
    130

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ tonntakan ดูโพส
    แตถ้าไทรทัน พลัส ต้องไปตำแหน่ง 9 หรือ3 นาริกาครับ S.one +1ครับ
    เวลาปลดล็อก ก็เสียบกุญแจแล้วก็บิดเล็กน้อยตาม 9หรือ3นาฬิกาครับ
    ถูกต้องเลยคับถ้าเป็นพลัส

User ID
    34557
    Status
    โพส
    19

ขอบคุณมากๆครับ

สมาชิกถาวร : TTC00445 TTC-Member
    User ID
    4102
    Status
    โพส
    7,688

เอ ผมไม่เคยล็อคเลย เพราะถ้ามีใครมาขยับมันก็ล็อคเอง

TritonclubLoburi:เมืองลิง TTC-Member
    User ID
    27
    Status
    โพส
    7,526

​ไม่เคยเหมือนกันครับ ต้องลองดูแระ 555

Banned
    User ID
    40699
    Status
    โพส
    100

ยังไม่เคยล๊อคเลย จอดล้อตรงตลอด

User ID
    26131
    Status
    โพส
    3,912

​ไม่เคยล็อคพวงมาลัยเลย ต้องลองบ้าง

TTC-02988 TTC-Member
    User ID
    32332
    Status
    โพส
    390

ครับผมใช้ประจำเลยครับเลยหมุนซ้ายหรือขวาจนดังแก๊ก หลังจากนั้นเราจะหมุนพวงมาลัยและบิดกุญแจไม่ได้ เวลาปลดล๊อคต้องหักไปทางซ้ายหรือขวานิดหน่อยจากนั้นก็บิดกุญแจใช้ได้เลยครับน้า

User ID
    25116
    Status
    โพส
    830

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ winid ดูโพส
    ครับผมใช้ประจำเลยครับเลยหมุนซ้ายหรือขวาจนดังแก๊ก หลังจากนั้นเราจะหมุนพวงมาลัยและบิดกุญแจไม่ได้ เวลาปลดล๊อคต้องหักไปทางซ้ายหรือขวานิดหน่อยจากนั้นก็บิดกุญแจใช้ได้เลยครับน้า
    เหมือนกัลลลครับ

User ID
    7195
    Status
    โพส
    510

พลัส ผมครั้งแรกเช็ค1000โล ถามช่างเค้าว่าพวงมาลัยล็อกได้เปล่า น่าอายจังเค้าบอกหมุนไป9 กับ 3 นาฬิกา

User ID
    31157
    Status
    โพส
    194

เอ พลัสผมแปลกกว่าน้าๆ นิดนึงครับ
    คือว่า
    ผมจอดล้อตรงตลอด เวลาล็อค
    1. ดับเครื่อง
    2. ถอดกุญแจ
    3. หมุนพวงมาลัยไปซ้าย(ไปขวาไม่เคยลอง)ไประมาณ 7นาฬิกา มันก็ล็อคแล้วครับ เสียงคลิ๊ก

คือ หมุนพวงมาลัยนิดเดียว จริงๆครับ จาก 6นาฬิกา ไป 7 นาฬิกา ไม่น่าจะถึง 8 นาฬิกา
    จะล็อคแล้วครับ

เวลาปลดล็อค มันจะมีระยะฟรี ไปในทางเดียวกับที่หมุนเพื่อล็อค
    ผมล็อคโดยหมุนไปซ้าย เวลาปลดล็อกก็ขยับซ้ายนิดหน่อยแล้วจะสามารถปลดล็อค หรือบิดกุญแจได้

แต่จะไม่สามารถหมุนทวนทิศทางในการล็อคได้

แบบนี้ปกติ หรือ เพี้ยนครับ
    หรือว่า user error เอง

ด้่วยความเคารพ

TTC-02988 TTC-Member
    User ID
    32332
    Status
    โพส
    390

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ mr.noname ดูโพส
    เอ พลัสผมแปลกกว่าน้าๆ นิดนึงครับ
    คือว่า
    ผมจอดล้อตรงตลอด เวลาล็อค
    1. ดับเครื่อง
    2. ถอดกุญแจ
    3. หมุนพวงมาลัยไปซ้าย(ไปขวาไม่เคยลอง)ไประมาณ 7นาฬิกา มันก็ล็อคแล้วครับ เสียงคลิ๊ก

คือ หมุนพวงมาลัยนิดเดียว จริงๆครับ จาก 6นาฬิกา ไป 7 นาฬิกา ไม่น่าจะถึง 8 นาฬิกา
    จะล็อคแล้วครับ

เวลาปลดล็อค มันจะมีระยะฟรี ไปในทางเดียวกับที่หมุนเพื่อล็อค
    ผมล็อคโดยหมุนไปซ้าย เวลาปลดล็อกก็ขยับซ้ายนิดหน่อยแล้วจะสามารถปลดล็อค หรือบิดกุญแจได้

แต่จะไม่สามารถหมุนทวนทิศทางในการล็อคได้

แบบนี้ปกติ หรือ เพี้ยนครับ
    หรือว่า user error เอง

ด้่วยความเคารพ
    ล๊อกได้ทั้งสองทิศทางครับ ขึ้นอยู่กับถนนหรือสภาพบริเวรที่เราจอดด้วยว่าเอียงหรือเปล่า
    ทำให้เวลาหมุนล๊อกจะรู้สึกหนักกว่าปกติ หรือหมุนไม่ได้เลยครับน้า
    ถ้าพื้นที่ที่เราจอดเรียบหมุนเบาๆไม่ถึง 9 - 3 ก็ดังคลิ๊กแล้วครับ

ข้อมูลกระทู้