หน้า 1 จากทั้งหมด 4 หน้า 1 2 3 4 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 20 จากทั้งหมด 74

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    41128
    Status
    โพส
    262

มาตรฐาน สมาชิกใหม่แนะนำตัว มีปัญหาจากการยกสูงมาถามด้วยครับ

พึ่งสมัครเมื่อ 2-3 วันนี้เองครับ เข้ามาศึกษาในเว็บนี้ได้เกือบปีแล้วแต่ยังลังเลที่จะสมัครสมาชิกเรื่องว่าต้องใส่ข้อมูลส่วนตัวแบบละเอียด ๆ
    เช่นเลขบัตรประชาชน เป็นต้น สุดท้ายก็ตัดสินใจเพราะหากไม่เป็นสมาชิกการเข้ามาไม่ค่อยสะดวกและมีปัญหาก็ถามไม่ได้
    ผม อธิ ครับ (ตามล็อกอิน) อายุเลย 46 ไปแล้วครับ จะเรียกน้า เรียกพี่ เรียกน้อง ก็ตามสะดวกครับ
    รถผม Plus cab 2012 ขับอยู่แถว ๆ นี้ครับ หนองแขม สวนสุนันทา เทคโนพระนครเหนือ นาน ๆ ถึงจะไปเพชรบูรณ์ ครับ

ยินดีที่ได้รู้จักครับ
    Attached Images Attached Images  
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย athi : 27-11-2012 เมื่อ 11:40

User ID
    40495
    Status
    โพส
    109

มาตรฐาน ตอบ: สมาชิกใหม่แนะนำตัวครับ

ยินดีที่ได้ รู้จัก ครับ

I_Chol ฅนยุดยา TTC-Member
    User ID
    21073
    Status
    โพส
    1,193

มาตรฐาน ตอบ: สมาชิกใหม่แนะนำตัวครับ

ยินดีต้อนรับครับน้า

TTC-02122 TTC-Member
    User ID
    14160
    Status
    โพส
    4,187

ยินดีต้อนรับครับน้าอธิ

User ID
    25116
    Status
    โพส
    830

ยินดีต้อนรับ อีกคนครับ น้า

User ID
    41128
    Status
    โพส
    262

สวัสดีครับน้า ๆ ขอบคุณครับที่เข้ามาทักทาย
    ผมมีปัญหา ต้องการคำตอบ ต้องการแชร์ประสบการณ์อย่างนี้ครับ

รถผมยกมา 2 นิ้วครับ เปลี่ยนช๊อคแก๊สโมโนทูบ 4 ตัว หน้ารองสเปเซอร์หัวช๊อคประมาณ 1 นิ้ว หลังเสริมแหนบ add a leaf เท่านี้ครับ

เห็นผู้รู้หลายท่านในเว็บนี้บอกว่าต้องรองสเปเซอร์ปีกนก (ร้านเดิมที่ยกเขาไม่ได้ใส่ให้) ผมจึงไปหาอีกร้านแถว ๆ สมุทรสาคร ครับ เขาบอกว่าถ้ารองส่เปเซอร์ปีกนกแล้วเลี้ยวขวาจะติดขอบล้อด้านใน จะต้องแก้โดย
    1. รองสเปเซอร์ล้อให้ล้อห่างออกจากปีกนก
    2. เปลี่ยนล้อให้มีออฟเซ็ทห่างออก ประมาณออฟ 0 (เดิมล้อติดรถ +38)

ข้อ 1 ผมว่าประหยัดดีแต่ห่วงเรื่องอาการแกว่ง เลยยังไม่กล้าทำ
    ข้อ 2 ผมต้องการใช้ยางติดรถจนกว่าจะหมดอายุ จึงตามหาแม็กขอบ 16 หามาหลายร้านยังไม่ได้ครับ ร้านแม็กบอกว่า ขอบ 16 หายากต้องเล่น 17 ขึ้นไป นั่นหมายถึงต้องเปลี่ยนยางด้วย ก็เลยสองจิดสองใจว่าจะ
    ก. ทนใช้ไปอย่างนี้ก่อนพอยางหมดอายุจึงเปลี่ยนแม็ก 18 พร้อมยาง ขอบ 18 ก็หลบพ้นปีกนกเวลาเลี้ยวด้วย
    ข. เปลี่ยนตอนนี้เพื่อให้ได้สมรรถนะของศูนย์รถและความนุ่มนวลอีกเล็กน้อย

น้า ๆ ว่ายังไง ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ปล. ผมไม่อยากไปตั้งกระทู้ใหม่ให้เปลืองเนื้อที่เว็บ ข้อความเหล่านี้จะมีใครเห็นสักกี่คนน๊อ
    Attached Images Attached Images    
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย athi : 27-11-2012 เมื่อ 11:41

สมาชิกถาวร : TTC-01501 TTC-Member
    User ID
    11695
    Status
    โพส
    1,873

ยินดี ด้วย ครับ

User ID
    14160
    Status
    โพส
    4,187

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ athi ดูโพส
    สวัสดีครับน้า ๆ ขอบคุณครับที่เข้ามาทักทาย
    ผมมีปัญหา ต้องการคำตอบ ต้องการแชร์ประสบการณ์อย่างนี้ครับ

รถผมยกมา 2 นิ้วครับ เปลี่ยนช๊อคแก๊สโมโนทูบ 4 ตัว หน้ารองสเปเซอร์หัวช๊อคประมาณ 1 นิ้ว หลังเสริมแหนบ add a leaf เท่านี้ครับ

เห็นผู้รู้หลายท่านในเว็บนี้บอกว่าต้องรองสเปเซอร์ปีกนก (ร้านเดิมที่ยกเขาไม่ได้ใส่ให้) ผมไปหาร้านแถว ๆ สมุทรสาคร ครับ เขาบอกว่าถ้ารองส่เปเซอร์ปีกนกแล้วเลี้ยวขวาจะติดขอบล้อด้านใน จะต้องแก้โดย
    1. รองสเปเซอร์ล้อให้ล้อห่างออกจากปีกนก
    2. เปลี่ยนล้อให้มีออฟเซ็ทห่างออก ประมาณออฟ 0 (เดิมล้อติดรถ +38)

ข้อ 1 ผมว่าประหยัดดีแต่ห่วงเรื่องอาการแกว่ง เลยยังไม่กล้าทำ
    ข้อ 2 ผมต้องการใช้ยางติดรถจนกว่าจะหมดอายุ จึงตามหาแม็กขอบ 16 หามาหลายร้านยังไม่ได้ครับ ร้านแม็กบอกว่า ขอบ 16 หายากต้องเล่น 17 ขึ้นไป นั่นหมายถึงต้องเปลี่ยนยางด้วย ก็เลยสองจิดสองใจว่าจะ
    ก. ทนใช้ไปอย่างนี้ก่อนพอยางหมดอายุจึงเปลี่ยนแม็ก 18 พร้อมยาง ขอบ 18 ก็หลบพ้นปีกนกเวลาเลี้ยวด้วย
    ข. เปลี่ยนตอนนี้เพื่อให้ได้สมรรถนะของศูนย์รถและความนุ่มนวลอีกเล็กน้อย

น้า ๆ ว่ายังไง ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ปล. ผมไม่อยากไปตั้งกระทู้ใหม่ให้เปลืองเนื้อที่เว็บ ข้อความเหล่านี้จะมีใครเห็นสักกี่คนน๊อ
    แม็ก 16 ออฟ0 มีขายอยู่ครับ ตามลิ้งเลย อิอิ http://www.thaitritonclub.com/forum/...ad.php?t=48281

User ID
    41128
    Status
    โพส
    262

มาตรฐาน ตอบ: สมาชิกใหม่แนะนำตัว มีปัญหาจากการยกสูงมาถามด้วยครับ

ขอบคุณครับ อิอิ

User ID
    38414
    Status
    โพส
    152

Wink ตอบ: สมาชิกใหม่แนะนำตัว มีปัญหาจากการยกสูงมาถามด้วยครับ

ผมก็เป็นสมาชิกใหม่ครับ เพิ่งสมัครเข้ามา แต่ก็คุ้นเคยกับน้าในเว็บบ้างครับ
    กำลังศึกษาเรื่องยาง ยกสูง2" เหมือนกับน้าพอดีเลย ยังงัยก็แนะนำด้วยนะครับ
    หากได้คำตอบ ที่คิดมากก็เรื่องยางนี้ละครับ ใกล้ถึงเวลาอันสมควรต้องเปลี่ยน
    ตอนนี้จะแสนสองแล้ว ยางติดรถมาเลย คิดหนักว่าจะเป็นยางธรรมดา แต่ก็อยาก
    สวย อยากใช้ 265/70/16 แต่ก็ติดซุ้มล้อ ต้องยกอีก ยกก็ต้องเปลี่ยนหลายอย่าง
    เหมือนที่น้าๆ ก็ทำกัน เฮ้อ เบี้ยน้อย ก็งี้ละครับ เหอะๆๆๆ

น้าเชฐ

User ID
    14987
    Status
    โพส
    537

มาตรฐาน ตอบ: สมาชิกใหม่แนะนำตัว มีปัญหาจากการยกสูงมาถามด้วยครับ

ยินดีต้อนรับครับ.....ยกสูงสองนิ้ว แถวๆสมุทรสาคร....ผมคงเดาร้านไม่ผิดนะ.....5555

ปล. ยางเดิมแม็กเดิม ถ้าจะเปลี่ยนออก แล้วรองสเปเซอร์ล้อ ไปทีเดียวเลย พร้อมใส่แม็ก18 และยางใหม่....ก็น่าจะมีคนรับซื้อนะครับ..น้าเอามาปล่อยในเวปไทรทันเนี่ยแหล่ะ...
    แปร๊บเดียว มีคนจองแน่ๆ....

สมาชิกถาวร : TTC00445 TTC-Member
    User ID
    4102
    Status
    โพส
    7,688

ก้อนรองปีกบน มันมีแบบทรงเสี้ยว (ตัว c ) แบบนี้ไม่ม่น่าจะติดนะครับ

User ID
    14160
    Status
    โพส
    4,187

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ umeshu ดูโพส
    ผมก็เป็นสมาชิกใหม่ครับ เพิ่งสมัครเข้ามา แต่ก็คุ้นเคยกับน้าในเว็บบ้างครับ
    กำลังศึกษาเรื่องยาง ยกสูง2" เหมือนกับน้าพอดีเลย ยังงัยก็แนะนำด้วยนะครับ
    หากได้คำตอบ ที่คิดมากก็เรื่องยางนี้ละครับ ใกล้ถึงเวลาอันสมควรต้องเปลี่ยน
    ตอนนี้จะแสนสองแล้ว ยางติดรถมาเลย คิดหนักว่าจะเป็นยางธรรมดา แต่ก็อยาก
    สวย อยากใช้ 265/70/16 แต่ก็ติดซุ้มล้อ ต้องยกอีก ยกก็ต้องเปลี่ยนหลายอย่าง
    เหมือนที่น้าๆ ก็ทำกัน เฮ้อ เบี้ยน้อย ก็งี้ละครับ เหอะๆๆๆ

น้าเชฐ
    265/70/16 ไม่ติดซุ้มครับ คอนเฟิร์ม

User ID
    41128
    Status
    โพส
    262

ขอบคุณน้า ๆ ครับ
    น้า IckQ ครับ ร้านที่ไปยกสูงอยู่แถวรังสิตครับ ส่วนอีกร้านที่ผมไปถามเรื่องรองสเปเซอร์ปีกนกอยู่สมุทรสาครใกล้ ๆ บ้านครับ
    น้า MEAW_SAN ครับ ถ้าไม่ติดก็ดีครับเข้าทางผมเลย แต่เท่าที่ส่องดูตอนนี้มันมีที่ว่างนิดหน่อยระหว่างปีกบนมุมในสุดตอนเลี้ยวกับขอบล้อด้านใน ถ้าเสริมสเปเซอร์อีก 3/4 นิ้ว ผมว่าคงติดอะครับ ถ้ากินขอบล้อเวลาเทอร์นคงเสียราคาหมด อิอิ
    น้า ๆ ท่านไหนรองมาแล้วบ้างติดไมครับ แล้วแก้ยังไง
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย athi : 27-11-2012 เมื่อ 12:02

User ID
    38414
    Status
    โพส
    152

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ IckQ ดูโพส
    ยินดีต้อนรับครับ.....ยกสูงสองนิ้ว แถวๆสมุทรสาคร....ผมคงเดาร้านไม่ผิดนะ.....5555

ปล. ยางเดิมแม็กเดิม ถ้าจะเปลี่ยนออก แล้วรองสเปเซอร์ล้อ ไปทีเดียวเลย พร้อมใส่แม็ก18 และยางใหม่....ก็น่าจะมีคนรับซื้อนะครับ..น้าเอามาปล่อยในเวปไทรทันเนี่ยแหล่ะ...
    แปร๊บเดียว มีคนจองแน่ๆ....
    คงจะเปลี่ยนช่วงปีใหม่นี้ละครับน้า ตอนนี้เก็บตังค์อยู่ ค่าเสียหายหลายหมื่น ว่าแต่ยางอายุ 2 ปี วิ่งแสนสอง ยังมีคนซื้อเหรอครับ

User ID
    38414
    Status
    โพส
    152

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ MEAW_SAN ดูโพส
    ก้อนรองปีกบน มันมีแบบทรงเสี้ยว (ตัว c ) แบบนี้ไม่ม่น่าจะติดนะครับ
    ขอบคุณครับ น้าโต้งใช่มั้ยครับ ต้องขออภัยถ้าทักผิด
    วันก่อนที่ผมโทรไปถามน้าเรื่อง โช๊คนะครับ ที่ใช้โทรศัพท์น้าวุฒินะครับ
    พอดีวันนั้นไปเปลี่ยนสายพาน , scv กับน้าโย่งครับ

User ID
    14160
    Status
    โพส
    4,187

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ athi ดูโพส
    น้า IckQ ครับ ร้านที่ไปยกสูงอยู่แถวรังสิตครับ ส่วนอีกร้านที่ผมไปถามเรื่องรองสเปเซอร์ปีกนกอยู่สมุทรสาครใกล้ ๆ บ้านครับ
    น้า MEAW_SAN ครับ ถ้าไม่ติดก็ดีครับเข้าทางผมเลย แต่เท่าที่ส่องดูตอนนี้มันมีที่ว่างนิดหน่อยระหว่างปีกบนมุมในสุดตอนเลี้ยวกับขอบล้อด้านใน ถ้าเสริมสเปเซอร์อีก 3/4 นิ้ว ผมว่าคงติดอะครับ ถ้ากินขอบล้อเวลาเทอร์นคงเสียราคาหมด อิอิ
    น้า ๆ ท่านไหนรองมาแล้วบ้างติดไมครับ แล้วแก้ยังไง
    สเปเซอร์ปีนกใส่กัน 10-15 มิลเองน้า ไม่ติดขอบแม็กหรอก ดูจากกระทู้นี้ละกัน http://www.thaitritonclub.com/forum/...ad.php?t=35306

TritonclubLoburi:เมืองลิง TTC-Member
    User ID
    27
    Status
    โพส
    7,526

​เข้ามาต้อนรับด้วยคนครับ

สมาชิกถาวร : TTC00445 TTC-Member
    User ID
    4102
    Status
    โพส
    7,688

แมกเดิม ยกสองนิ้วผมเห็นเขารองปีกบนกันหลายคันนะครับ 10 มิลได้แน่นอนครับ ยก 2 นิ้วผมเห็นเขารองกันแค่นี้

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ umeshu ดูโพส
    ขอบคุณครับ น้าโต้งใช่มั้ยครับ ต้องขออภัยถ้าทักผิด
    วันก่อนที่ผมโทรไปถามน้าเรื่อง โช๊คนะครับ ที่ใช้โทรศัพท์น้าวุฒินะครับ
    พอดีวันนั้นไปเปลี่ยนสายพาน , scv กับน้าโย่งครับ
    คร้าบบบผม
    อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ AKNet ดูโพส
    สเปเซอร์ปีนกใส่กัน 10-15 มิลเองน้า ไม่ติดขอบแม็กหรอก ดูจากกระทู้นี้ละกัน http://www.thaitritonclub.com/forum/...ad.php?t=35306
    เนอะะะะ

TTC-01419 TTC-Member
    User ID
    7377
    Status
    โพส
    676

ยินดีต้อนรับครับน้า อธิ

หน้า 1 จากทั้งหมด 4 หน้า 1 2 3 4 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้