หน้า 2 จากทั้งหมด 4 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 21 ถึง 40 จากทั้งหมด 74

TTC-00874 TTC-Member
    User ID
    875
    Status
    โพส
    1,681

มาตรฐาน ตอบ: สมาชิกใหม่แนะนำตัว มีปัญหาจากการยกสูงมาถามด้วยครับ

ยินดีด้วยคนครับ ผมอยู่แถวอ้อมใหญ่ ไปอ้อมน้อย สาย4 มหาชัย กระทุ่มแบน สามพราน สาย5 หนองแขม เอาเป็นว่าระแวกนี้แหละครับ อิอิ

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    16077
    Status
    โพส
    954

มาตรฐาน ตอบ: สมาชิกใหม่แนะนำตัว มีปัญหาจากการยกสูงมาถามด้วยครับ

ครับ สวัสดีครับ ผมชื่อยินดี ไม่มีปัญหา

User ID
    38414
    Status
    โพส
    152

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ mai_love ดูโพส
    ยินดีด้วยคนครับ ผมอยู่แถวอ้อมใหญ่ ไปอ้อมน้อย สาย4 มหาชัย กระทุ่มแบน สามพราน สาย5 หนองแขม เอาเป็นว่าระแวกนี้แหละครับ อิอิ
    ผมอยู่ลาซาลครับ แต่ชอบไปอู่น้าโย่ง เหอะๆๆ

TTC-00874 TTC-Member
    User ID
    875
    Status
    โพส
    1,681

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ umeshu ดูโพส
    ผมอยู่ลาซาลครับ แต่ชอบไปอู่น้าโย่ง เหอะๆๆ
    ไปทำไรเหรอน้า อิอิ

User ID
    41128
    Status
    โพส
    262

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ MEAW_SAN ดูโพส
    แมกเดิม ยกสองนิ้วผมเห็นเขารองปีกบนกันหลายคันนะครับ 10 มิลได้แน่นอนครับ ยก 2 นิ้วผมเห็นเขารองกันแค่นี้

คร้าบบบผม

เนอะะะะ
    งั้นก็เป็นข่าวดี ขอบคุณครับ สเต็ปต่อไปคงตามหาเจ้าสเปเซอร์กับร้านที่จะช่วยทำให้ครับ ร้านเดิมคงไม่ไปแล้ว

สมาชิกถาวร : TTC-01501 TTC-Member
    User ID
    11695
    Status
    โพส
    1,873

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ MEAW_SAN ดูโพส
    ก้อนรองปีกบน มันมีแบบทรงเสี้ยว (ตัว c ) แบบนี้ไม่ม่น่าจะติดนะครับ
    รถน้าโต้ง ด้านหน้า รองประมาณ 8 มิล นะครับ น็อตเหนียว #13 พร้อมตัวเมีย 1.5 นิ้ว

สมาชิกถาวร : TTC00445 TTC-Member
    User ID
    4102
    Status
    โพส
    7,688

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ chairat_k ดูโพส
    รถน้าโต้ง ด้านหน้า รองประมาณ 8 มิล นะครับ น็อตเหนียว #13 พร้อมตัวเมีย 1.5 นิ้ว
    ไม่ได้รองครับน้า ตั้ง 0 ที่ บีควิก เห็นเข้า ตั้งได้ เลยผ่านนน แต่คงมุดดูลูกหมากอีกที ผ้าผิดรูแร่าง มาก อาจรองครับ ยืดอายุ จุ๊บๆ

User ID
    26131
    Status
    โพส
    3,912

​มาต้อนรับครับ เรื่องช่วงล่างไม่ถนัดเลย

User ID
    8166
    Status
    โพส
    121

ผมขอแชร์ความคิดเห็นนะครับ
    เรื่องการเสริมความสูง 2นิ้วจากเดิมนั้น ผมทำมาได้ประมาณเกือบปีแล้วครับ Update ตอนนี้ถอดออกหมดแล้วครับ
    สิ่งที่ทำมามีดังนี้ครับ:
    1.รองสเปเซอร์ที่ปีกนกประมาณนิ้วหรือนิ้วครึ่งนี้แหละครับไม่แน่ใจ
    2.ก้อนรอง2นิ้ว
    3.เปลี่ยนช๊อคอัพ4ต้นเลย PM9 ด้านหน้ามีการปรับความสูงอีกไม่แน่ใจว่าเท่าไร
    4.เสริมแหนบAdd ด้านหลัง

ความสูงประมาณนี้ครับ แต่อย่างที่บอกตอนนี้เอาออกหมดแล้วกลับสู่เดิมๆอีกครั้ง
    เจอปัญหา:
    1.ตั้งศูนย์ยากครับต้องหาร้านที่มีฝีมือนิดนึง
    2.การยุบตัวด้านหน้าบางครั้งมีเสียงดัง อันนี้น่าจะมาจากการที่ปีกนกมันชันขึ้นมากทำให้การยุบตัวไม่ดัเท่าที่ควร
    3.เลี้ยวสุดมีเสียงดัง

ตอนนี้กำลังเล็งที่จะสูงอีกครั้งครับแต่งานนี้จะเป็นชุดยกของ Sun 5นิ้วเกือบเท่าเดิมสูงกว่านิดหน่อย

ตอนนี้ถ้าสนใจของเก่าผมยังอยู่นะครับ สเปเซอร์ ก้อนรอง สาแหรก แหนบAdd ยกเว้นช็อคอัพยังใส่อยู่รอถอดตอนยกใหม่ครับ หลังไมล์มั้ยครับ 0898140365 ดำ

สมาชิกถาวร : TTC-00875 TTC-Member
    User ID
    2164
    Status
    โพส
    1,418

ยินดีต้อนรับสมาชิกใหม่สู่บ้านที่อบอุ่น....ครับ
    Step ในฝันของหลายๆคน รวมผมด้วย
    1. ด้านหน้า
    -ก้อนรองหวัโช๊ค 1 นิ้ว..ราคาเยาว์จากน้า ยุท
    -โช๊คเทพ เวสโค๊ด จาก น้าเอกพล ที่ความเร็วต่ำมีเด้งๆดอนๆ แตที่ความเร็ว กลางถึงสูง ขอบอกว่าโดนใจ
    -รองปีกนกบน 10มิล นิดๆ ปาดโดยป๋าติ๊กcoppy42 ไม่รู้ต้องเยอะเท่าใหร่ป๋าให้มาเท่านี้ก็เท่านี้ น้าท๊อปบอก 10-18มิล เกินนั้น ยากที่จะตั้ง 0 เข้า
    2.ด้านหลัง
    - ร้องก้อน 2.5นิ้วแบบธรรมาดาไม่ปรับองศา
    -โช๊คMX6 ยาวจากรูถึงรอ 23.5-24นิ้ว วัดและเล็งไม่ระเอียด จากน้าเอกพลเช่นกัน
    -สาแหรก 9นิ้ว เหลือเยอะพอสมควรขันแล้ว 8.5นิ้วจะพอดีมาก แต่ไม่มีขายหรอก ร้านเขาว่ามา
    -ตัวต่อ สายเบรค สายเอบีเอส ไอเดียป๋าติ๊กcoppy42ล้วนๆ ผมขโมยมาทำ สบายใจเมื่อขึ้นฮอยซ์

อ๋อ แม๊กเดิมครับยางขนาด 265/75/16 All..

User ID
    2789
    Status
    โพส
    1,271

ผม max เดิม ยางเดิม ไม่ติดครับ

สมาชิกถาวร : TTC-01501 TTC-Member
    User ID
    11695
    Status
    โพส
    1,873

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ boka ดูโพส
    ยินดีต้อนรับสมาชิกใหม่สู่บ้านที่อบอุ่น....ครับ
    Step ในฝันของหลายๆคน รวมผมด้วย
    1. ด้านหน้า
    -ก้อนรองหวัโช๊ค 1 นิ้ว..ราคาเยาว์จากน้า ยุท
    -โช๊คเทพ เวสโค๊ด จาก น้าเอกพล ที่ความเร็วต่ำมีเด้งๆดอนๆ แตที่ความเร็ว กลางถึงสูง ขอบอกว่าโดนใจ
    -รองปีกนกบน 10มิล นิดๆ ปาดโดยป๋าติ๊กcoppy42 ไม่รู้ต้องเยอะเท่าใหร่ป๋าให้มาเท่านี้ก็เท่านี้ น้าท๊อปบอก 10-18มิล เกินนั้น ยากที่จะตั้ง 0 เข้า
    2.ด้านหลัง
    - ร้องก้อน 2.5นิ้วแบบธรรมาดาไม่ปรับองศา
    -โช๊คMX6 ยาวจากรูถึงรอ 23.5-24นิ้ว วัดและเล็งไม่ระเอียด จากน้าเอกพลเช่นกัน
    -สาแหรก 9นิ้ว เหลือเยอะพอสมควรขันแล้ว 8.5นิ้วจะพอดีมาก แต่ไม่มีขายหรอก ร้านเขาว่ามา
    -ตัวต่อ สายเบรค สายเอบีเอส ไอเดียป๋าติ๊กcoppy42ล้วนๆ ผมขโมยมาทำ สบายใจเมื่อขึ้นฮอยซ์

อ๋อ แม๊กเดิมครับยางขนาด 265/75/16 All..
    อยากเห็น ครับ ไม่มีรูปเหรอครับ เผื่อเป็นแนวทาง

สมาชิกถาวร : TTC-00875 TTC-Member
    User ID
    2164
    Status
    โพส
    1,418

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ chairat_k ดูโพส
    อยากเห็น ครับ ไม่มีรูปเหรอครับ เผื่อเป็นแนวทาง
    อีก วันสองวัน ชักภาพ และ มาลงให้เป็นแนวทาง..จ๊ะ..ฝนตกบ่อยรถไม่เงา
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย boka : 27-11-2012 เมื่อ 15:44

TTC_402 TTC-Member
    User ID
    2112
    Status
    โพส
    3,433

ยินดีต้อนรับสมาชิกใหม่ครับน้า เรื่องยกสูงรอน้า ๆ ในคลับแป๊ปหนึ่งครับ

lสมาชิกใหม่ถ้าจะยกสูงไปยกที่ร้านพี่ตู่สุ1000ก็ใช้ได้นะครับของผมไทรทั่นพลัส4ประตูก็ยกประมาณ3นิ้วยกมา2ปีแล้วก็ไม่มีปัญหาเข้าโค้งก็สุดยอดไม่เคยยกคันเร่งเลยประมาณ 120-130 ช่วยดืงให้โอเคเลยผมก็สมาชิกใหม่เหมึอนกันครับ กธ 2061 นครสวรรค์

lสมาชิกใหม่ถ้าจะยกสูงไปยกที่ร้านพี่ตู่สุ1000ก็ใช้ได้นะครับของผมไทรทั่นพลัส4ประตูก็ยกประมาณ3นิ้วยกมา2ปีแล้วก็ไม่มีปัญหาเข้าโค้งก็สุดยอดไม่เคยยกคันเร่งเลยประมาณ 120-130 ช่วยดืงให้โอเคเลยผมก็สมาชิกใหม่เหมึอนกันครับ กธ 2061 นครสวรรค์

User ID
    41128
    Status
    โพส
    262

ขอบคุณน้า ๆ ทุกคนครับทั้งที่เข้ามาต้อนรับ และที่ให้คำแนะนำดี ๆ
    ตอนนี้ต้องการอย่างเดียวคือสเปเซอร์ปีกนก 10-15 มม. (ใช่นะ)
    เดียวจะลองโทรเบอร์ที่เจอในบอร์ดนี้แหละ หรือถ้าจะกรุณา
    น้า ๆ ช่วยเมลให้ผมทีครับ จะใส่เมลไว้ในนี้ไม่ทราบจะโดนเมลขยะรึเปล่า
    เดี๋ยวหาวิธีลงไว้ให้เห็นเฉาะสมาชิก ขอบคุณล่วงหน้าครับ
    อธิ

รบกวนถามหน่อยครับ ข้อความด้านล่างใต้ข้อความที่โพสต์
    ที่อยู่ใต้เส้นสีเทานั่นใส่ยังไงครับ
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย athi : 27-11-2012 เมื่อ 16:25

TTC-02584 TTC-Member
    User ID
    16602
    Status
    โพส
    912

ยินดีต้อนรับน้าอธิ เข้าสู่บ้านอันแสนอบอุ่น และเป็นกันเองครับ

สมาชิกถาวร : TTC-02633 TTC-Member
    User ID
    18943
    Status
    โพส
    157

ยินดีต้อนรับครับน้าอธิ ผมเขยสมุทรสาคร ทำงานแถวๆสำเหร่ ครับ

User ID
    38414
    Status
    โพส
    152

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ mai_love ดูโพส
    ไปทำไรเหรอน้า อิอิ
    ก็มีทั้งซ่อม เปลี่ยน เช็ค รถ ส่วนมากจะเจอแล้วคุยกับน้าๆ ครับ บางทีก็มี ฟองเบียร์ เหอะๆๆ

หน้า 2 จากทั้งหมด 4 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้