สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 14 จากทั้งหมด 14

กระทู้: รบกวนน้าๆ ช่วยแนะนำร้านล้างรถแจ่มๆ แถวแบริ่งให้หน่อยครับ

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    31157
    Status
    โพส
    194

มาตรฐาน รบกวนน้าๆ ช่วยแนะนำร้านล้างรถแจ่มๆ แถวแบริ่งให้หน่อยครับ

แบบว่า กลับบ้าน ตจว. รถเลอะมากเลยครับ
    โดยเฉพาะช่วงล่าง
    สภาพแบบว่า ยังกะได้ไปร่วมทริปกับทีม 4x4 มา ยังไงยังงั้น

ตอนนี้จอดไว้ได้ 2-3 วันแล้ว ฝนก็ชะล้างไปบ้าง
    ฝุ่นตามตัวรถ ก็ละลายไปบ้างแล้ว
    แต่สภาพมันยังทุเรศอยู่ครับ

น้าๆ ช่วยแนะนำร้าน อัดฉีด หรือ คาร์แคร์ดีๆ ให้หน่อยครับ

ส่วนตัวเคยไปใช้บริการ ร้าน DD car wash อะไรซักอย่างใน ซ. แบริ่ง ช่วงเลย เซนโยเซฟบางนาไปอ่ะครับ
    ไม่ประทับใจในบริการเท่าไหร่ กับ ล้างสีดูดฝุ่น 200

อีกร้าน ก็ร้าน savco ตรงศูนย์มิตซู ตรงข้าม กรมอุตุ ก็เคยเข้าครับ
    แต่ก็ไม่ประทับใจอีกเช่นเคย กับ ล้างสีดูดฝุ่น 150

ผมค้นกระทู้เก่าๆ เห็นมีน้าท่านนึงแนะนำ น้ำเพชรคาร์แคร์ ใน ซ.แบริ่ง เหมือนกัน
    ก็พอผ่านๆ ตาบ้างครับ แต่ไมเคยแวะเลย

ครั้นจะไปหยอดเหรียญล้างเอง ก็ไม่มีน้ำยาอะไรเลยครับ แต่ได้ฉีดช่วงล่างเองแบบสะใจแน่ๆ

จึงขอความกรุณาน้าๆ ช่วยแนะนำหน่อยครับ
    สถานที่อาจใกล้เคียงก็ได้ครับ
    เอาเป็นแถว ลาซาล - แบริ่ง - ศรีนครินทร์ - สรรพวุธ - บางนา - หรือละแวกนี้ก็ได้ครับ

อ้อ ค่าบริการที่เหมาะ สม กับ plus 4door ล้างสี-ดูฝุ่น ควรจะเท่าไหร่ด้วยครับ

ด้วยความเคารพ

User ID
    8767
    Status
    โพส
    6,019

มาตรฐาน ตอบ: รบกวนน้าๆ ช่วยแนะนำร้านล้างรถแจ่มๆ แถวแบริ่งให้หน่อยครับ

ไปล้างที่ family car wash ซิ พวก ๆ นั้นก็มาจากกลุ่มไทรทันนี่ล่ะ ที่แยกแบริ่งตัดใหม่อ่ะ

User ID
    31157
    Status
    โพส
    194

มาตรฐาน ตอบ: รบกวนน้าๆ ช่วยแนะนำร้านล้างรถแจ่มๆ แถวแบริ่งให้หน่อยครับ

แบริ่งตัดใหม่

ผมเพิ่งมาอยู่แถวนี้ได้ไม่นานเท่าไหร่ครับ และมีรถได้ไม่นาน
    ใช่แยกไฟแดงเส้นที่ตัดไปลาซาล ไปโผล่ลาซาลตรงปั๊มเชลล์ รึเปล่าครับ

User ID
    20123
    Status
    โพส
    1,421

ใช่แล้วน๊า ตอนเย็นมีไทรตันจอดหลายคันเลย ไปแล้วมาบอกบ้างนะ ว่าดีไหม

User ID
    31157
    Status
    โพส
    194

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ MiNi_XXL ดูโพส
    ไปล้างที่ family car wash ซิ พวก ๆ นั้นก็มาจากกลุ่มไทรทันนี่ล่ะ ที่แยกแบริ่งตัดใหม่อ่ะ
    อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ ACE12345678 ดูโพส
    ใช่แล้วน๊า ตอนเย็นมีไทรตันจอดหลายคันเลย ไปแล้วมาบอกบ้างนะ ว่าดีไหม

โอเคครับน้า

google map ผมเจอแล้ว

ผมผ่านบ่อย แต่ไม่รู้ว่า เส้นนี้เรียกว่า แบริ่งตัดใหม่ครับ
    และไม่เคยสังเกตร้านนี้เลย

เดี๋ยวเสาร์นี้ จะลองไปดู แล้วจะมารายงาน ครับ

User ID
    37835
    Status
    โพส
    539

มารอฟังคอมเม้นท์ด้วยคนครับ... อยู่แถวนี้เหมือนกัน

User ID
    11303
    Status
    โพส
    169

มารอฟังด้วยคนครับ เห็นร้านล้างอัดฉีดเยอะแยะเลยแถวนี้ไม่รู้จะเข้าร้านไหนดีเลยครับเพิ่งมาอยู่เหมือนกันครับ

User ID
    33124
    Status
    โพส
    176

ผม ล้าง อัด ฉีด จำชื่อร้านไม่ได้ครับ จำได้แค่ว่าอยู่ในปั๊มเซลล์ ถนนเฉลิมพระเกียรติ ร9 ครับ เลี้ยวเข้ามาจากแยกศรีเทพา ประมาณ สองกิโล ซ้ายมือ ผมไปล้างทุกครั้งที่กลับมาจากเอารถไปลุยมาครับ แต่ราคาแพงอยู่ครับ 400-500 ล้างอัดฉีด เค้าล้างห้องเครื่องให้ด้วยครับ แล้วแต่เราละสั่ง และเคลือบสีให้ด้วย

User ID
    31157
    Status
    โพส
    194

ผมดูจาก google map ในเส้น แบริ่งตัดใหม่นี่นะครับ
    เจออยู่ 3 ร้าน

1. family car wash เลี้ยวจากแบริ่งมาไม่ไกล อยู่ใกล้ๆ กับร้านนายพลซีฟู้ด
    2. world wide wash อยู่ตรงแยกไฟแดง ลาซาล ติดปั๊มเชลล์เลยครับ
    3. ในปั๊มเชลล์ อยู่ติดกับ world wide wash

ไป survey มานิดหน่อยครับ ได้ความว่า
    - ปั๊มเชลล์ ล้างสี-ดูดฝุ่น 200 +- ล้างอัดฉีดที่ 280 (เข้าไปอ่านป้ายเองเลย)
    - family car wash ตามภาพใน google map ล้าง-ดูดฝุ่นที่ 120 - 200 หากเคลือบสี + 230
    - world wide wash ไม่ได้เข้าเช็คครับ แต่เห็นหลายๆคลับแนะนำเหมือนกัน

ยังไงเสาร์นี้ จะลองไปที่ family ดูก่อนนะครับ ได้เรื่องยังไง จะเอามาแนะนำครับ

User ID
    31157
    Status
    โพส
    194

ไปจัดมาแล้วครับ
    เสาร์ที่ผ่านมา ที่ family car wash

triton 4 ประตู จัดอยู่ใน size L ล้างสี - ดูดฝุ่น 230 ครับ
    ผมจัด package
    ล้างสีดูดฝุ่น + MG cleaner wax = 500 พอดี (ตามตารางค่าบริการของทางร้าน)
    ทางร้านมีใบเสร็จให้ด้วยนะครับ ตอนจ่ายเงิน เอารถออก เค้าแถมทิชชู่กล่องเล็กๆ น่ารักๆ เป็น packaging ของทางร้านเองครับ

คิวแรกครับไปตั้งแต่ร้านยังไม่เปิด
    ร้านเปิด 9 โมง กว่าจะเสร็จปาไป 11 โมงกว่าๆ
    ลูกค้าทยอยมาเยอะขึ้นๆ แค่ในระยะเวลา ระหว่างรอล้างเสร็จ
    เจอ vitara4x4 2 คัน (น่าจะล้างประจำ)
    เจอ honda stream 1 คัน
    เจอ vios 1 คัน
    เจอ altis 1 คัน
    เจอ ปาปอด สีขาว 1 คัน
    เจอไทรทัน 4ประตู สีดำ ท้ายโค้ง 1 คัน ไม่แน่ใจว่าในคลับเดียวกันรึเปล่า (ไม่กล้าถามครับ แต่สนิทกะทางร้านเลยครับ ได้ยินเรียกกันว่า ป๋าๆ กันทั้งร้าน )
    ก็คุยกันไปตามประสา

รายละเอียดเอาแบบพองามแล้วกันนะครับ
    * ไม่ได้ยอ อวย หรือ ดิสเครดิตทางร้านแต่อย่างใดนะครับ ว่ากันตามเห็นเลยครับ *
    และถือโอกาสแนะนำร้านให้กับ family car wash ด้วยเลย

เข้าร้านไป ร้านยังไม่เปิด เจอคนรับรถกำลังปัดกวาดร้านอยู่ ก็คุยกันนานพอควรครับ
    ผมแจ้งว่า อยากจะล้างอัดฉีดช่วงล่างด้วย
    เค้าก็บอกว่า ร้านไม่มีแท่นยกสำหรับฉีดใต้ท้องรถ แต่สามารถฉีดให้ได้แค่ที่ก้มฉีดได้ ถ้าจะล้างแบบสะอาดๆ เลย แนะนำไปที่ปั๊มเชลล์ ถัดไป

ไอ้เรามาแล้ว จะขับออกไปดื้อๆ ก็หาใช่ ก็เลยคิดว่า รถมัน plus สูงพอประมาณที่ก้มฉีดได้ คงสะอาดในระดับนึง ก็โอเค ล้างนี่แหล่ะ
    อีกอย่าง คือ อยากลองล้างดูครับ

### การล้าง ###
    เป็นการฉีดด้วยเครื่องฉีดน้ำแรงดันสูง ฉีดfoamlance ปกติครับ ทางร้านแจ้งว่าใช้ MG ทุกขั้นตอน
    แต่ผมเจอที่แบบไม่เจอที่ร้านไหนมาก่อน คือ มีการฉีดน้ำธรรมดาด้วยครับ คือต่อสายยางกับก๊อกน้ำ แล้วฉีดน้ำใส่รถด้วย ในขั้นตอนการล้างโฟม
    มีการแยกผ้าที่ใช้ดังนี้
    - ผ้าเช็ดรถขณะล้าง
    - ผ้าเช็ดซับแห้ง ผืนใหญ่ หลังล้างเสร็จ
    - ผ้าเช็ดเป่าลมให้แห้ง
    - ผ้าเช็ดล้อ
    ไม่แน่ใจว่าผ้าเช็ดภายใน เค้าแยกรึเปล่านะครับ
    ทุกผ้า เป็นผ้าไมโครไฟเบอร์ ครับ (ยกเว้นตอนล้าง ผมไม่ได้เข้าไปดูครับ แต่น่าจะไมโครไฟเบอร์เหมือนกัน)
    แต่ช่วงล่างอย่างที่แจ้งครับ เค้าฉีดให้แค่ที่มองเห็น และก้มได้ ก็เลยยังไม่สะอาดเท่าที่ควรครับ อันนี้ไม่โทษร้านครับ
    แต่โคลนที่ติดตามซุ้มล้อ ยังเก็บได้ไม่ละเอียดเท่าไหร่ ประเมินที่ 70/100 ครับ สำหรับส่วนที่มองเห็น และฉีดได้

### เป่าลม - เช็ดแห้ง - ดูดฝุ่น - เช็ดล้อ ###
    ภายนอก เป็นที่น่าพอใจครับ ละเอียดพอควร
    ดูดฝุ่น ทำความสะอาดภายใน
    คือ รถผมเลอะมาก เลยดูเหมือนว่ายังไม่สะอาดเท่าที่ควร แต่เห็นพนักงานดูดฝุ่นอยู่นานเหมือนกันครับ
    มีคราบฝุ่นคงเหลือไว้บ้าง แต่โอเคครับ ไม่ซีเรียสเท่าไหร่
    เช็ดล้อ ดูจากภายนอก โอเคครับ เงาใช้ได้

### cleaner wax ###
    เป็นการปั่นด้วยเครื่อง เก็บรายละเอียดได้เป็นที่น่าพอใจครับ กับน้ำยา ก็ตามหัวข้อเลย MG cleaner wax อะไรซักอย่าง
    รถผมไม่เคยเคลือบสี หรือ detailing อะไรมาก่อนเลย ตั้งแต่ออกจาก 0 ผ่านมา 3 เดือนกว่า ๆ(ทำครั้งเดียว ตั้งแต่ศูนย์แถมให้โน่นแหล่ะ)
    สภาพก่อน-หลัง ต่างกันชัดเจนมากครับ เห็นทีต้องลง wax บ่อยๆ ล่ะ
    เงา ฉ่ำ ดำ สะอาด กว่าที่เคยเป็นมาก่อน ลูบนี่ลื่นมือ ชัดเจนครับ
    ในส่วนที่่อยู่ต่ำๆหน่อยๆ เช่น บริเวณไฟตัดหมอก บริเวณโค้งๆ ใต้ไฟท้าย ถัดซุ้มล้อหลัง คะแนนน่าจะอยู่ที่ 70/100 ครับ
    แต่ส่วนอื่นๆ สำหรับ ให้เลย 90/100 อีก 10 ลบออกเพราะลูกค้าเยอะ และรีบไปครับ ไม่ซีเรียสเรื่องนี้เท่าไหร่

แต่ๆ ขัดใจผมอยู่เรื่องเดียว คือ ปั่น wax บนหลังคา ครับ
    เข้าใจว่า รถมันสูง(plus เดิมๆ) จะปั่นบนหลังคา ก็ต้องปีนใช่มั้ยครับ
    อันนี้ น้องเค้าเปิดประตู เหยียบเบาะเลย T_T (ผมไม่ทักท้วง เพราะจะดูการทำงานครับ)
    โอ้เหยียบเบาะ เชียวหรือ น่าจะมีเก้าอี้ มี แท่นอะไร ปีนป่ายภายนอกไม่ดีกว่าหรือ?
    ด้านข้าง มีเก้าอี้ ด้านหลัง ปีนกระบะปั่นเอา น่าจะดีนะครับ อันนี้คิดว่าทางร้านน่่าจะปรับปรุงนิดนึงครับ

แต่ก็โอเคครับ ภาพรวม ผมให้ผ่าน
    เพราะเห็นในการพูด การเจรจา การต้อนรับลูกค้า การแนะนำการดูแลรถให้กับลูกค้า ค่อนข้างประทับใจครับ
    การทำงาน ก็ให้ผ่านครับ แม้จะมีขัดใจอยู่บ้าง

ก็ไปจ่ายตังค์ รับบิล รับรถ ขับออกมาครับ

วันอาทิตย์ ผมไปหยอดเหรียญ ฉีดช่วงล่างเอง (ฉีดเฉพาะช่วงล่าง กลัวโดนสีรถเหมือนกัน เพราะมันกำลังเงา ลื่น สะอาด แห่ะๆ)
    ตรงปั๊มหยอดเหรียญ จะมีแท่น ให้ขับรถขึ้นไปฉีดช่วงล่างใด้ด้วย
    และโคลนตรงที่บอกว่า ร้านฉีดให้ไม่หมดในสว่นที่มองเห็นได้นี่(ในซุ้มล้อและบังโคลนล่างๆ) ผมไปฉีดเอง ออกกระจายครับ
    หมดไป 30 บาท เป็นที่น่าพอใจ

สรุป
    ประทับใจครับ บริการดี น่าเข้า
    ที่รับรองลูกค้าหรูหรา มีทีวี มีหนังสือพิมพ์ นิตยสาร
    มีร้านกาแฟบริการภายในเองด้วยครับ

ก็คงต้องไปใช้บริการอีกแน่นอนครับ ถ้าหากรถไม่เลอะมาก
    แต่ถ้าเลอะมากๆ ผมคงต้องไปหยอดเหรียญ ฉีดช่วงล่างมาก่อน แล้วค่อยมาให้ทางร้าน detailing ส่วนอื่นๆ อีกทีครับ

User ID
    8767
    Status
    โพส
    6,019

ก็เจ้าของร้านก็ใช้ไทรทันเหมือนกัน ตอนนี้เอาปามาแล้ว คนสร้างที่นี่ก็ขับไทรทันทั้งนั้น ทั้งวิศวกร ทั้งคนคุมงานใช้ไทรทันทุกคน

ผมรู้จักทุกคนล่ะ แต่ถ้าหน้าใหม่ผมไม่รุ้จักแล้ว

TTC-01780 TTC-Member
    User ID
    9910
    Status
    โพส
    3,541

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ mr.noname ดูโพส
    ไปจัดมาแล้วครับ
    เสาร์ที่ผ่านมา ที่ family car wash

triton 4 ประตู จัดอยู่ใน size L ล้างสี - ดูดฝุ่น 230 ครับ
    ผมจัด package
    ล้างสีดูดฝุ่น + MG cleaner wax = 500 พอดี (ตามตารางค่าบริการของทางร้าน)
    ทางร้านมีใบเสร็จให้ด้วยนะครับ ตอนจ่ายเงิน เอารถออก เค้าแถมทิชชู่กล่องเล็กๆ น่ารักๆ เป็น packaging ของทางร้านเองครับ

คิวแรกครับไปตั้งแต่ร้านยังไม่เปิด
    ร้านเปิด 9 โมง กว่าจะเสร็จปาไป 11 โมงกว่าๆ
    ลูกค้าทยอยมาเยอะขึ้นๆ แค่ในระยะเวลา ระหว่างรอล้างเสร็จ
    เจอ vitara4x4 2 คัน (น่าจะล้างประจำ)
    เจอ honda stream 1 คัน
    เจอ vios 1 คัน
    เจอ altis 1 คัน
    เจอ ปาปอด สีขาว 1 คัน
    เจอไทรทัน 4ประตู สีดำ ท้ายโค้ง 1 คัน ไม่แน่ใจว่าในคลับเดียวกันรึเปล่า (ไม่กล้าถามครับ แต่สนิทกะทางร้านเลยครับ ได้ยินเรียกกันว่า ป๋าๆ กันทั้งร้าน )
    ก็คุยกันไปตามประสา

รายละเอียดเอาแบบพองามแล้วกันนะครับ
    * ไม่ได้ยอ อวย หรือ ดิสเครดิตทางร้านแต่อย่างใดนะครับ ว่ากันตามเห็นเลยครับ *
    และถือโอกาสแนะนำร้านให้กับ family car wash ด้วยเลย

เข้าร้านไป ร้านยังไม่เปิด เจอคนรับรถกำลังปัดกวาดร้านอยู่ ก็คุยกันนานพอควรครับ
    ผมแจ้งว่า อยากจะล้างอัดฉีดช่วงล่างด้วย
    เค้าก็บอกว่า ร้านไม่มีแท่นยกสำหรับฉีดใต้ท้องรถ แต่สามารถฉีดให้ได้แค่ที่ก้มฉีดได้ ถ้าจะล้างแบบสะอาดๆ เลย แนะนำไปที่ปั๊มเชลล์ ถัดไป

ไอ้เรามาแล้ว จะขับออกไปดื้อๆ ก็หาใช่ ก็เลยคิดว่า รถมัน plus สูงพอประมาณที่ก้มฉีดได้ คงสะอาดในระดับนึง ก็โอเค ล้างนี่แหล่ะ
    อีกอย่าง คือ อยากลองล้างดูครับ

### การล้าง ###
    เป็นการฉีดด้วยเครื่องฉีดน้ำแรงดันสูง ฉีดfoamlance ปกติครับ ทางร้านแจ้งว่าใช้ MG ทุกขั้นตอน
    แต่ผมเจอที่แบบไม่เจอที่ร้านไหนมาก่อน คือ มีการฉีดน้ำธรรมดาด้วยครับ คือต่อสายยางกับก๊อกน้ำ แล้วฉีดน้ำใส่รถด้วย ในขั้นตอนการล้างโฟม
    มีการแยกผ้าที่ใช้ดังนี้
    - ผ้าเช็ดรถขณะล้าง
    - ผ้าเช็ดซับแห้ง ผืนใหญ่ หลังล้างเสร็จ
    - ผ้าเช็ดเป่าลมให้แห้ง
    - ผ้าเช็ดล้อ
    ไม่แน่ใจว่าผ้าเช็ดภายใน เค้าแยกรึเปล่านะครับ
    ทุกผ้า เป็นผ้าไมโครไฟเบอร์ ครับ (ยกเว้นตอนล้าง ผมไม่ได้เข้าไปดูครับ แต่น่าจะไมโครไฟเบอร์เหมือนกัน)
    แต่ช่วงล่างอย่างที่แจ้งครับ เค้าฉีดให้แค่ที่มองเห็น และก้มได้ ก็เลยยังไม่สะอาดเท่าที่ควรครับ อันนี้ไม่โทษร้านครับ
    แต่โคลนที่ติดตามซุ้มล้อ ยังเก็บได้ไม่ละเอียดเท่าไหร่ ประเมินที่ 70/100 ครับ สำหรับส่วนที่มองเห็น และฉีดได้

### เป่าลม - เช็ดแห้ง - ดูดฝุ่น - เช็ดล้อ ###
    ภายนอก เป็นที่น่าพอใจครับ ละเอียดพอควร
    ดูดฝุ่น ทำความสะอาดภายใน
    คือ รถผมเลอะมาก เลยดูเหมือนว่ายังไม่สะอาดเท่าที่ควร แต่เห็นพนักงานดูดฝุ่นอยู่นานเหมือนกันครับ
    มีคราบฝุ่นคงเหลือไว้บ้าง แต่โอเคครับ ไม่ซีเรียสเท่าไหร่
    เช็ดล้อ ดูจากภายนอก โอเคครับ เงาใช้ได้

### cleaner wax ###
    เป็นการปั่นด้วยเครื่อง เก็บรายละเอียดได้เป็นที่น่าพอใจครับ กับน้ำยา ก็ตามหัวข้อเลย MG cleaner wax อะไรซักอย่าง
    รถผมไม่เคยเคลือบสี หรือ detailing อะไรมาก่อนเลย ตั้งแต่ออกจาก 0 ผ่านมา 3 เดือนกว่า ๆ(ทำครั้งเดียว ตั้งแต่ศูนย์แถมให้โน่นแหล่ะ)
    สภาพก่อน-หลัง ต่างกันชัดเจนมากครับ เห็นทีต้องลง wax บ่อยๆ ล่ะ
    เงา ฉ่ำ ดำ สะอาด กว่าที่เคยเป็นมาก่อน ลูบนี่ลื่นมือ ชัดเจนครับ
    ในส่วนที่่อยู่ต่ำๆหน่อยๆ เช่น บริเวณไฟตัดหมอก บริเวณโค้งๆ ใต้ไฟท้าย ถัดซุ้มล้อหลัง คะแนนน่าจะอยู่ที่ 70/100 ครับ
    แต่ส่วนอื่นๆ สำหรับ ให้เลย 90/100 อีก 10 ลบออกเพราะลูกค้าเยอะ และรีบไปครับ ไม่ซีเรียสเรื่องนี้เท่าไหร่

แต่ๆ ขัดใจผมอยู่เรื่องเดียว คือ ปั่น wax บนหลังคา ครับ
    เข้าใจว่า รถมันสูง(plus เดิมๆ) จะปั่นบนหลังคา ก็ต้องปีนใช่มั้ยครับ
    อันนี้ น้องเค้าเปิดประตู เหยียบเบาะเลย T_T (ผมไม่ทักท้วง เพราะจะดูการทำงานครับ)
    โอ้เหยียบเบาะ เชียวหรือ น่าจะมีเก้าอี้ มี แท่นอะไร ปีนป่ายภายนอกไม่ดีกว่าหรือ?
    ด้านข้าง มีเก้าอี้ ด้านหลัง ปีนกระบะปั่นเอา น่าจะดีนะครับ อันนี้คิดว่าทางร้านน่่าจะปรับปรุงนิดนึงครับ

แต่ก็โอเคครับ ภาพรวม ผมให้ผ่าน
    เพราะเห็นในการพูด การเจรจา การต้อนรับลูกค้า การแนะนำการดูแลรถให้กับลูกค้า ค่อนข้างประทับใจครับ
    การทำงาน ก็ให้ผ่านครับ แม้จะมีขัดใจอยู่บ้าง

ก็ไปจ่ายตังค์ รับบิล รับรถ ขับออกมาครับ

วันอาทิตย์ ผมไปหยอดเหรียญ ฉีดช่วงล่างเอง (ฉีดเฉพาะช่วงล่าง กลัวโดนสีรถเหมือนกัน เพราะมันกำลังเงา ลื่น สะอาด แห่ะๆ)
    ตรงปั๊มหยอดเหรียญ จะมีแท่น ให้ขับรถขึ้นไปฉีดช่วงล่างใด้ด้วย
    และโคลนตรงที่บอกว่า ร้านฉีดให้ไม่หมดในสว่นที่มองเห็นได้นี่(ในซุ้มล้อและบังโคลนล่างๆ) ผมไปฉีดเอง ออกกระจายครับ
    หมดไป 30 บาท เป็นที่น่าพอใจ

สรุป
    ประทับใจครับ บริการดี น่าเข้า
    ที่รับรองลูกค้าหรูหรา มีทีวี มีหนังสือพิมพ์ นิตยสาร
    มีร้านกาแฟบริการภายในเองด้วยครับ

ก็คงต้องไปใช้บริการอีกแน่นอนครับ ถ้าหากรถไม่เลอะมาก
    แต่ถ้าเลอะมากๆ ผมคงต้องไปหยอดเหรียญ ฉีดช่วงล่างมาก่อน แล้วค่อยมาให้ทางร้าน detailing ส่วนอื่นๆ อีกทีครับ
    อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ MiNi_XXL ดูโพส
    ก็เจ้าของร้านก็ใช้ไทรทันเหมือนกัน ตอนนี้เอาปามาแล้ว คนสร้างที่นี่ก็ขับไทรทันทั้งนั้น ทั้งวิศวกร ทั้งคนคุมงานใช้ไทรทันทุกคน

ผมรู้จักทุกคนล่ะ แต่ถ้าหน้าใหม่ผมไม่รุ้จักแล้ว
    อย่างนี้ผมต้องไปลองบ้างซะแล้ววว เพราะอยู่ไม่ไกลบ้านผมเลยครับ

User ID
    19137
    Status
    โพส
    1,443

แหม........เข้าทางเค๊าเลยนะตัวเอง

User ID
    20123
    Status
    โพส
    1,421

เดวก่อนไปเที่ยวไปใหม่ต้องไปลองบ้างแล้ว

ข้อมูลกระทู้