หน้า 2 จากทั้งหมด 3 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 21 ถึง 40 จากทั้งหมด 41

กระทู้: ปีใหม่ หาเพื่อนที่ไม่ได้กลับ ตจว. ล่องเรือสังสรรค์ร่วมกันครับ

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    3118
    Status
    โพส
    5,862

มาตรฐาน ตอบ: ปีใหม่ หาเพื่อนที่ไม่ได้กลับ ตจว. ล่องเรือสังสรรค์ร่วมกันครับ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ กรุงเก่า ดูโพส
    สรุปเอาเป้นเย้นวันเสาร์ที่ 29 ธ.ค นี้แล้วกันนะครับ เวลาลงเรือ ออกเรือเวลาประมาณ ทุ่มนึง ล่องเรือฉลองปีใหม่ ชมบรรยากาศรอบเกาะเมืองอยุธยายามราตรีรับลมเย้นๆ ร่วมสังสรรค์ทานอาหาร ชนแก้ว ตำจอก ร้องเพลงคาราโอเกะร่วมกันครับ สำหรับสมาชิกท่านใดที่ไม่ได้กลับบ้าน ตจว.ในเทศกาลปีใหม่ สนใจลงชื่อร่วมงานด้วยกันเลยครับ เรือเป้นเรือ 2 ชั้น มีห้องน้ำอย่างดี มีเครื่องเสียง เครื่องดนตรีและคาราโอเกะให้พร้อมเลยครับ เรือสามารถรับผู้โดยสารได้ 54 ท่านเลยครับ ค่าอาหาร ค่าเรือ ค่าเครื่องดื่ม ทุกอย่างเราหารกันหมดนะครับ แต่ไม่น่าจะเกินท่านละ 6-700 บาท/คนครับ สมาชิกท่านใดที่ไม่ได้กลับบ้าน ตจว. สนใจมาร่วมสังสรรค์ด้วยกัน เชิญลงชื่อได้เลยนะครับ ถ้าได้ซัก 20 ท่าน ผมจะได้โทรไปจองเรือเลยครับ
    ปล. คอนเฟิร์มเลยครับ อาหารอร่อย ดนตรีไพเราะ บรรยากาศดี วิวสวย ลมเย็น แฮปปี้แน่นอนครับ
    ด้วยความเคารพครับ..
    ดันๆๆๆ คร๊าบบบ

User ID
    38414
    Status
    โพส
    152

มาตรฐาน ตอบ: ปีใหม่ หาเพื่อนที่ไม่ได้กลับ ตจว. ล่องเรือสังสรรค์ร่วมกันครับ

ไปด้วยครับน้า 1 คน พอดีลูกกับแฟนไม่อยู่ ไม่รู้จะไหน ได้โอกาสได้เจอๆ หลายๆท่าน
    จาก กทม.ครับ ว่าแต่น้าหาที่นอนให้ผมด้วยนะครับ ไม่มีที่นอน

User ID
    3118
    Status
    โพส
    5,862

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ umeshu ดูโพส
    ไปด้วยครับน้า 1 คน พอดีลูกกับแฟนไม่อยู่ ไม่รู้จะไหน ได้โอกาสได้เจอๆ หลายๆท่าน
    จาก กทม.ครับ ว่าแต่น้าหาที่นอนให้ผมด้วยนะครับ ไม่มีที่นอน
    ได้เลยคร๊าบบน้า เด๊่ยวพอเลิกงานน้าขับตามผม มานอนค้างที่บ้านผมก็ได้ครับ เผื่อมีต่อกันยาวๆ เราสองคน กันอีกซักกลม บ้านผมมีห้องนอนว่างอยู่อีก 1 ห้อง ทีวี พัดลมพร้อม ยินดีต้อนรับเลยครับน้า สรุปน้ามาร่วมงาน 1 ท่านนะครับ อิๆๆๆ
    ด้วยความเคารพครับ.

User ID
    3118
    Status
    โพส
    5,862

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ กรุงเก่า ดูโพส
    สรุปเอาเป้นเย้นวันเสาร์ที่ 29 ธ.ค นี้แล้วกันนะครับ เวลาลงเรือ ออกเรือเวลาประมาณ ทุ่มนึง ล่องเรือฉลองปีใหม่ ชมบรรยากาศรอบเกาะเมืองอยุธยายามราตรีรับลมเย้นๆ ร่วมสังสรรค์ทานอาหาร ชนแก้ว ตำจอก ร้องเพลงคาราโอเกะร่วมกันครับ สำหรับสมาชิกท่านใดที่ไม่ได้กลับบ้าน ตจว.ในเทศกาลปีใหม่ สนใจลงชื่อร่วมงานด้วยกันเลยครับ เรือเป้นเรือ 2 ชั้น มีห้องน้ำอย่างดี มีเครื่องเสียง เครื่องดนตรีและคาราโอเกะให้พร้อมเลยครับ เรือสามารถรับผู้โดยสารได้ 54 ท่านเลยครับ ค่าอาหาร ค่าเรือ ค่าเครื่องดื่ม ทุกอย่างเราหารกันหมดนะครับ แต่ไม่น่าจะเกินท่านละ 6-700 บาท/คนครับ สมาชิกท่านใดที่ไม่ได้กลับบ้าน ตจว. สนใจมาร่วมสังสรรค์ด้วยกัน เชิญลงชื่อได้เลยนะครับ ถ้าได้ซัก 20 ท่าน ผมจะได้โทรไปจองเรือเลยครับ
    ปล. คอนเฟิร์มเลยครับ อาหารอร่อย ดนตรีไพเราะ บรรยากาศดี วิวสวย ลมเย็น แฮปปี้แน่นอนครับ
    สรุปยอดสมาชิกที่มาร่วมงานครั้งนี้ ตอนนี้มี
    ผม + ผบ. 2 ท่าน
    น้า umeshu 1 ท่าน
    รวมยอดสมาชิกที่ลงชื่อคอนเฟิร์มตอนนี้ คือ 3 ท่านนะครับ
    สมาชิกท่านใดสนใจ ลงชื่อได้เลยครับ ได้ครบซัก 20 ท่าน เราดึงสมอเรือขึ้น ออกล่องเรือ ฉลองปีใหม่ กอดคอ ชนแก้ว ร้องคาราโอเกะร่วมกันได้เลยคร๊าบบบบ...!!

User ID
    22808
    Status
    โพส
    301

ผมไม่ได้ไปแต่มาแฮปปีเบิร์ดเดย์น้าตั้ว....

อาราธณา สิ่งศักดิ์สิทธิ์ นิมิตรผล บันดาลดล ให้พ้นทุกข์ สุขสดใส
    การคิดไว้ ให้สมหวัง ดั่งตั้งใจ อุปสรรค โพยภัย ไม่แผ้วพาน

ให้ทรัพย์สิน เงินทอง มากองเถิด ลาภยศเกิด สมดังจิต อธิษฐาน
    ทำสิ่งใด ให้สมหวัง ดังปณิธาน ทั้งเรื่องงาน เรื่องครอบครัว ลงตัวเทอญ

ด้วยความเคารพครับ

User ID
    28949
    Status
    โพส
    743

น้ามีรูปเรือที่จะไปล่องกันไหมครับ อยากเห็นครับเผื่อจะให้แม่ไปด้วย แม่ผมนั่งรถเข็นไม่รุว่าจะสะดวกหรือเปล่า

User ID
    38414
    Status
    โพส
    152

ได้เลยคร๊าบบน้า เด๊่ยวพอเลิกงานน้าขับตามผม มานอนค้างที่บ้านผมก็ได้ครับ เผื่อมีต่อกันยาวๆ เราสองคน กันอีกซักกลม บ้านผมมีห้องนอนว่างอยู่อีก 1 ห้อง ทีวี พัดลมพร้อม ยินดีต้อนรับเลยครับน้า สรุปน้ามาร่วมงาน 1 ท่านนะครับ อิๆๆๆ
    ขอบคุณมากครับ มีโอกาสได้ไปพักน้าตั้วรีสอร์ท เหอะๆๆ
    ผมชื่อ เชฐ ครับ

User ID
    3118
    Status
    โพส
    5,862

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ wj3932 ดูโพส
    ผมไม่ได้ไปแต่มาแฮปปีเบิร์ดเดย์น้าตั้ว....

อาราธณา สิ่งศักดิ์สิทธิ์ นิมิตรผล บันดาลดล ให้พ้นทุกข์ สุขสดใส
    การคิดไว้ ให้สมหวัง ดั่งตั้งใจ อุปสรรค โพยภัย ไม่แผ้วพาน

ให้ทรัพย์สิน เงินทอง มากองเถิด ลาภยศเกิด สมดังจิต อธิษฐาน
    ทำสิ่งใด ให้สมหวัง ดังปณิธาน ทั้งเรื่องงาน เรื่องครอบครัว ลงตัวเทอญ

โอ้ว..!!! ขอบพระคุณมากๆ เลยครับน้าระ สำหรับคำอวยพรครับน้าระ แต่ว่ายังไง ถ้าปีใหม่ วันเสาร์ที่ 29 ธ.ค นี้ ถ้าน้าระและครอบครัวว่าง ยังไงเรียนเชิญมาสนุก สังสรรค์ร่วมกันนะครับน้าระ กราบขอบพระคุณอีกครั้งคร๊าบบน้าระ สำหรับคำอวยพรด้วยคร๊าบบบบ
    ด้วยความเคารพครับ...

User ID
    3118
    Status
    โพส
    5,862

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ marque ดูโพส
    น้ามีรูปเรือที่จะไปล่องกันไหมครับ อยากเห็นครับเผื่อจะให้แม่ไปด้วย แม่ผมนั่งรถเข็นไม่รุว่าจะสะดวกหรือเปล่า
    รูปเรือมีครับน้ามาร์ค แต่อยู่ในมือถือผม เดี๋ยวยังไงผมอัพโหลดลงรูปเรือที่เราจะไปจัดงานครั้งนี้ให้ดูนะครับน้ามาร์ช แต่ส่วนเรื่องคุณแม่น้ามาร์ค ถึงท่านจะนั่งรถเข็น แต่ทางร้านเค้ามีสะพานให้เข้นรถเข็นขึ้นเรือได้สบายๆ เลยครับน้ามาร์ค ประกอบกับ แรงเพื่อนๆ สมาชิกเราอีกหลายท่าน ที่ผมเชื่อว่ามีจิตอาสา และพร้อมใจกันร่วมช่วยยก ช่วยนำท่าน ช่วยแม่น้ามาร์คขึ้นสู่เรือที่เราจะจัดงาน ร่วมกันอยู่แล้วครับน้ามาร์ค

User ID
    3118
    Status
    โพส
    5,862

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ umeshu ดูโพส
    ขอบคุณมากครับ มีโอกาสได้ไปพักน้าตั้วรีสอร์ท เหอะๆๆ
    ผมชื่อ เชฐ ครับ
    คร๊าบบบ..น้าเชษฐ์ ยินดีที่ได้รู้จักเลยคร๊าบบบ บ้านผมยินดีต้อนรับเลยครับ ขอแค่เป้นเพื่อนสมาชิกเราชาว Thaitritonclub เราเท่านั้นก็พอครับ

User ID
    22808
    Status
    โพส
    301

โอ้ว..!!! ขอบพระคุณมากๆ เลยครับน้าระ สำหรับคำอวยพรครับน้าระ แต่ว่ายังไง ถ้าปีใหม่ วันเสาร์ที่ 29 ธ.ค นี้ ถ้าน้าระและครอบครัวว่าง ยังไงเรียนเชิญมาสนุก สังสรรค์ร่วมกันนะครับน้าระ กราบขอบพระคุณอีกครั้งคร๊าบบน้าระ สำหรับคำอวยพรด้วยคร๊าบบบบ
    ด้วยความเคารพครับ...
    ส่ง 285 ไปแทนได้มั้ยครับน้าตั้ว....ฮิๆ พอดีมีงานประจำปีที่บ้านสุพรรณครับวันเกิดลูกชายพร้อมงานปีใหม่จัดมา13ปีแล้วไม่งั้นเดี๋ยวงานเข้าครับน้าตั้ว...ไว้โอกาสหน้าครับ..ขอบคุณครับ

User ID
    3118
    Status
    โพส
    5,862

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ wj3932 ดูโพส
    ส่ง 285 ไปแทนได้มั้ยครับน้าตั้ว....ฮิๆ พอดีมีงานประจำปีที่บ้านสุพรรณครับวันเกิดลูกชายพร้อมงานปีใหม่จัดมา13ปีแล้วไม่งั้นเดี๋ยวงานเข้าครับน้าตั้ว...ไว้โอกาสหน้าครับ..ขอบคุณครับ
    ขอบคุณมากเลยคร๊าบบน้าระ แต่ยังไงวันงานถ้าน้าระ แว็ปมาได้ หรือแอบมาได้ ยังไงเรียนเชิญมาสนุก มาสังสรรค์ร่วมกันนะคร๊าบบ

User ID
    3118
    Status
    โพส
    5,862

สรุปตอนนี้มี ผม 2 คนกะแฟน แล้วก็น้าเชษอีกฟหนึ่งท่านนะครับ ยอดสมาชิกที่จะมาล่องเรือเค้าดาวน์ตอนนี้ รวมเป้น 3 ท่านนะครับ สมาชิกท่านใดที่ไม่ได้กลับบ้าน ตจว. ในช่วงปีใหม่ สนใจมาสนุกร่วมกัน สังสรรค์ รับประทานอาหารร่วมกัน เชิญลงชื่อได้เยนะครับ ได้สมาชิกซัก 20 ท่าน ผมจะได้โทรไปติดต่อจองเรือเลยครับ ไม่งั้น ช่วงเทศกาลมีเต็มแน่นอนครับ
    ด้วยความเคารพำครับ..

User ID
    3118
    Status
    โพส
    5,862

อันนี้รูปเรือนะครับ ที่เราจะใช้จัดงานครั้งนี้ เป้นเรือ 2 ชั้นอย่างดี ลำใหญ่เลยครับ มีห้องน้ำบนเรืออย่างดี เครื่องเสียง เครื่องดนตรี คาราโอเกะพร้อมครันครับ ไมค์ร้องเพลง มีครบ แบบไม่ต้องแย่งไมค์กันร้องถึงเกือบสิบตัวครับ
    Attached Images Attached Images        

สมาชิกถาวร TTC-03231 TTC-Member
    User ID
    35095
    Status
    โพส
    198

คือบ้านผมอยู่อยุธยา ก็เลยอยากชวนเพิ่ลๆ ที่ไม่ได้กลับบ้าน ตจว ที่สนใจมาร่วมสังสรรค์ปีใหม่ด้วยกันอ่ะครับ เป็นเรือใหญ่ มี2ชั้น เครื่องเสียงอย่างดี
    มคาราะโอเกะพร้อม ห้องน้ำในตัวเลยครับ อาหารสั่งไปนั่งทานบนเรือได้เลยครับ นั่งทานอาหารร่วมกัน ชนแก้วสังสรรค์ กอดคอร้องเต้น คาราโกะ ร่วมกัน ในบรรยากาศแบบล่องเรือ ชมวิว รอบๆเกาะเมืองอยุธยายามเย็นครับ เรือเค้าสามารถบรรจุผู้โดยสารได้ถึง 57 คนเลยครับ ก็เลยมาสอบถามเพิ่ลๆ สมาชิกเราว่า ใครสนใจมั่งครับ รับเฉพาะเพื่อนสมาชิกและครอบครัวชาว thaitritonclub นะครับ เท่าที่เคยไปนั่งทาน นั่งดื่มมา หารกันแล้วก็ตกกันแค่ประมาณ 7-800 บาท/คนเองครับ เพื่อนสมาชิกท่านใด ที่ไม่ได้เดินทางกลับบ้าน ตจว. สนใจมาร่วมสังสรรค์ร่วมกัน ลงชื่อ ลงจำนวนไว้ได้เลยนะครับ
    ถ้าได้จำนวนซัก 20-30 ท่าน ผมจะได้เดินหน้า จัดงาน และไปจองเรือล่วงหน้าไว้ก่อนเลยอ่ะครับ ขอบอกว่า บรรยากาศรอบเกาะเมืองกรุงอโยธยา ยามเย็น บรรยากาศสวยงามมากๆ เลยครับ

เสียดายมากเลยน้า ตรงกับที่ทำงานเลี้ยงส่งท้ายการทำงานของปี55พอดีเลย ไม่ได้เสียดายชนแก้ว
    แต่เสียดายบรรยากาศ เพราะอยากจะพาลูกชายนั่งชมวิวรอบๆเกาะเมืองจ้ะ...

User ID
    28949
    Status
    โพส
    743

รูปเรือมีครับน้ามาร์ค แต่อยู่ในมือถือผม เดี๋ยวยังไงผมอัพโหลดลงรูปเรือที่เราจะไปจัดงานครั้งนี้ให้ดูนะครับน้ามาร์ช แต่ส่วนเรื่องคุณแม่น้ามาร์ค ถึงท่านจะนั่งรถเข็น แต่ทางร้านเค้ามีสะพานให้เข้นรถเข็นขึ้นเรือได้สบายๆ เลยครับน้ามาร์ค ประกอบกับ แรงเพื่อนๆ สมาชิกเราอีกหลายท่าน ที่ผมเชื่อว่ามีจิตอาสา และพร้อมใจกันร่วมช่วยยก ช่วยนำท่าน ช่วยแม่น้ามาร์คขึ้นสู่เรือที่เราจะจัดงาน ร่วมกันอยู่แล้วครับน้ามาร์ค
    ขอบคุณครับ เรื่องขึ้นเรือผมไม่ซีเรียสครับ แต่ห้องน้ำให้แม่เข้านี่จิ อิอิ สงสัยถ้าลำบากต้องแอบแม่ ไปกับเมียสองคนดีก่า ว่าแต่ว่าน้าช่วยกล่อมเมียผมที ผมอยากไปจะแย่แล้ว ฮ่าๆๆ

User ID
    38414
    Status
    โพส
    152

ช่วยดันครับ ผมอยากไปมากๆๆๆๆๆๆ

User ID
    40907
    Status
    โพส
    1,137

กลับมาแจ้งข่าวครับ วานนี้กลับมาไม่่ทันครับ ไปตจว 28กลับมา31 คงต้องเป้นงานหน้าแล้วครับขอให้มีความสุขส่งท้ายปีครับ
    น้าๆท่านไหนที่ไม่มีแพลนไปไหน แนะนำครับ พบปะพี่น้องในคลับกันครับ

User ID
    38734
    Status
    โพส
    956

29 ติดงานครับ
    ช่วงเทศกาลไม่เคยได้หยุดครับ
    อย่าลืมภาพบรรยากาศ นะครับน้าตั้ว

User ID
    3118
    Status
    โพส
    5,862

คือบ้านผมอยู่อยุธยา ก็เลยอยากชวนเพิ่ลๆ ที่ไม่ได้กลับบ้าน ตจว ที่สนใจมาร่วมสังสรรค์ปีใหม่ด้วยกันอ่ะครับ เป็นเรือใหญ่ มี2ชั้น เครื่องเสียงอย่างดี
    มคาราะโอเกะพร้อม ห้องน้ำในตัวเลยครับ อาหารสั่งไปนั่งทานบนเรือได้เลยครับ นั่งทานอาหารร่วมกัน ชนแก้วสังสรรค์ กอดคอร้องเต้น คาราโกะ ร่วมกัน ในบรรยากาศแบบล่องเรือ ชมวิว รอบๆเกาะเมืองอยุธยายามเย็นครับ เรือเค้าสามารถบรรจุผู้โดยสารได้ถึง 57 คนเลยครับ ก็เลยมาสอบถามเพิ่ลๆ สมาชิกเราว่า ใครสนใจมั่งครับ รับเฉพาะเพื่อนสมาชิกและครอบครัวชาว thaitritonclub นะครับ เท่าที่เคยไปนั่งทาน นั่งดื่มมา หารกันแล้วก็ตกกันแค่ประมาณ 7-800 บาท/คนเองครับ เพื่อนสมาชิกท่านใด ที่ไม่ได้เดินทางกลับบ้าน ตจว. สนใจมาร่วมสังสรรค์ร่วมกัน ลงชื่อ ลงจำนวนไว้ได้เลยนะครับ
    ถ้าได้จำนวนซัก 20-30 ท่าน ผมจะได้เดินหน้า จัดงาน และไปจองเรือล่วงหน้าไว้ก่อนเลยอ่ะครับ ขอบอกว่า บรรยากาศรอบเกาะเมืองกรุงอโยธยา ยามเย็น บรรยากาศสวยงามมากๆ เลยครับ

อัพๆๆๆ คร๊าบบบ สมาชิกท่านใดสนใจ รบกวนลงชื่อไว้เลยนะครับ รับลงชื่อผู้ร่วมงาน ถึงวันที่ 25 นี้นะครับ ถ้าสมาชิกที่ลงชื่อมีถึง 20 ท่าน (เรือสามารถรับผู้โดยสารได้ถึง 50กว่าท่าน) เราก็จะได้โทรไปจองเรือ แต่ถ้าไม่ถึง เราก็แคนเซิ่ลงานนี้ไป เพราะถ้าไปน้อย มันก็จะหารค่าเรือ ค่าอาหารกันแพงอ่ะครับ งั้นรบกวนเพื่อนสมาชิกที่สนใจร่วมทริปนี้ มาร่วมลงชื่อ ได้เลยนะครับ เพื่อผมจะได้เช๊คยอด เช๊คจำนวนผู้มาร่วมงานได้ถูกต้องอ่ะครับ

หน้า 2 จากทั้งหมด 3 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้