หน้า 1 จากทั้งหมด 2 หน้า 1 2 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 20 จากทั้งหมด 39

TTC-03346 TTC-Member
    User ID
    35846
    Status
    โพส
    243

Wink ถามเพื่อพิจารณา

อยากทราบว่า save plus 1-2ที่โฆษณาในคลับเรานี่มันใช้ได้จริง มีผลกันยังงัยบ้าง ใครเคยใช้และมีประสบการณ์ ช่วยแชร์กันหน่อยนะครับ

มาตรฐาน ตอบ: ถามเพื่อพิจารณา

ลองตัวนี้ดีกว่าคับไม่พอใจคืนเงินอย่างเดียวDC Filter # อุปกรณ์ช่วยประหยัดน้ำมัน - หน้า 4

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ ford1284 ดูโพส
    อยากทราบว่า save plus 1-2ที่โฆษณาในคลับเรานี่มันใช้ได้จริง มีผลกันยังงัยบ้าง ใครเคยใช้และมีประสบการณ์ ช่วยแชร์กันหน่อยนะครับ
    ว่าแต่มันคืออะไรคับน้า

User ID
    35846
    Status
    โพส
    243

ราคาเท่ารัยครับ

User ID
    35846
    Status
    โพส
    243

ที่โฆษณาอยู่บนหน้าคลับเรานี่งัยครับ

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    33027
    Status
    โพส
    1,069

ผมกำลังมีโครงการครับเดี่ยวมารายงานความคืบหน้าครับ

โทรถามโลดคับผมก็ไม่รู้ของผมที่ใส่มันพิเศษกว่าที่ขายคับอิอิ

งั้นรอผลด้วยคนคับ

User ID
    33027
    Status
    โพส
    1,069

น้าโพส link ให้หน่อยครับ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ aungpar999 ดูโพส
    น้าโพส link ให้หน่อยครับ
    กดที่ลิงค์ที่ผมโพสเลยคับ

ตัวหนังเสือเขียวๆนันแหละคับกดไปเลย

User ID
    35846
    Status
    โพส
    243

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ คอส ดูโพส
    ลองตัวนี้ดีกว่าคับไม่พอใจคืนเงินอย่างเดียวDC Filter # อุปกรณ์ช่วยประหยัดน้ำมัน - หน้า 4
    ติดตั้งที่ไหน ราคาเท่ารัย ครับ เบ็ดเสร็จ ขอบคุณครับ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ ford1284 ดูโพส
    ติดตั้งที่ไหน ราคาเท่ารัย ครับ เบ็ดเสร็จ ขอบคุณครับ
    ลองโทรถามเลยคับ

User ID
    35846
    Status
    โพส
    243

ไม่ใช่ครับหมายถึง ซุปเปอร์ ลิมมิต ของคุณนะครับเท่ารัย ติดตั้งได้ที่ไหนครับ

User ID
    31157
    Status
    โพส
    194

ผมขอจำไม นะครับ อารมณ์เหมือนตอนเรียนครับ ไม่เข้าใจ ต้องยกมือถามอาจารย์
    ผมอ่านจากกระทู้ต้นทางมาแล้วครั

*ขออภัยนะครับ ไม่ได้มารบกวน หรือ ดิสเครดิตอะไรครับ*

DC filter บอกว่า เรียบเรียงกระแสไฟจากไดชาร์จให้สมูทขึ้น

ติดตั้งโดยจั๊มสายที่ขั้วแบต

คำถามครับ
    1. ดูจากการติดตั้ง เหมือนว่ามันอยู่ตัวแบตฯแล้ว คือ ไดชาร์จ ได้ชาร์ทไฟเข้าแบตฯแล้ว มันจะเริ่มทำงานให้ประหยัดตอนไหน
    2. หากควบคุมการทำงานของไฟ ตอนที่ออกจากแบตฯ แสดงว่าไม่ได้ปรับ ripple current จาก ไดชาร์จใช่มั้ยครับ ซึ่งจะขัดกับหลักการทำงานที่บอกไว้ด้านบน

จาก ข้อ 2. เป็นไปได้ว่า
    - เมื่อไฟออกจากแบต กระแสราบเรียบ นั่นคงหมายถึงว่า ระบบโดยรวมใช้ไฟน้อยลง หรือ คงที่มากขึ้น ทำให้การทำงานของไดชาร์จลดน้อยลง ซึ่งลดภาระเครื่อง ----> จึงประหยัดน้ำมัน

จากความเป็นไปได้ดังกล่าว เลยสงสัยต่ออีกครับ ว่า
    1. ไดชาร์จ ทำงานตลอดเวลาหรือไม่
    แกนหมุนของไดชาร์จ ทำงานตลอดเวลาหรือไม่ยังไงครับ หากทำงานตลอดเวลา ภาระของเครื่องยนต์ที่ไปหมุนไดสตาร์ท จึงน่าจะมีเท่าเดิม ในทางกลับกัน หากไดชาร์จทำงานเมื่อกระแสไฟในแบตฯลดน้อยลงจนถึงเกณฑ์ที่ต้องปั่นไฟเข้า ถึงจะทำงาน อันนี้ ภาระของเครื่องยนต์ จะมีเฉพาะตอนทำงาน หรืออย่างไรครับ

และแกนหมุนต่างๆ ทำงานตลอดเวลาที่เครื่องยนต์ทำงานหรือไม่ครับ

ด้วยความเคารพ
    จากเด็กขี้สงสัยครับ

User ID
    27081
    Status
    โพส
    3,110

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ mr.noname ดูโพส
    ผมขอจำไม นะครับ อารมณ์เหมือนตอนเรียนครับ ไม่เข้าใจ ต้องยกมือถามอาจารย์
    ผมอ่านจากกระทู้ต้นทางมาแล้วครั

*ขออภัยนะครับ ไม่ได้มารบกวน หรือ ดิสเครดิตอะไรครับ*

DC filter บอกว่า เรียบเรียงกระแสไฟจากไดชาร์จให้สมูทขึ้น

ติดตั้งโดยจั๊มสายที่ขั้วแบต

คำถามครับ
    1. ดูจากการติดตั้ง เหมือนว่ามันอยู่ตัวแบตฯแล้ว คือ ไดชาร์จ ได้ชาร์ทไฟเข้าแบตฯแล้ว มันจะเริ่มทำงานให้ประหยัดตอนไหน
    2. หากควบคุมการทำงานของไฟ ตอนที่ออกจากแบตฯ แสดงว่าไม่ได้ปรับ ripple current จาก ไดชาร์จใช่มั้ยครับ ซึ่งจะขัดกับหลักการทำงานที่บอกไว้ด้านบน

จาก ข้อ 2. เป็นไปได้ว่า
    - เมื่อไฟออกจากแบต กระแสราบเรียบ นั่นคงหมายถึงว่า ระบบโดยรวมใช้ไฟน้อยลง หรือ คงที่มากขึ้น ทำให้การทำงานของไดชาร์จลดน้อยลง ซึ่งลดภาระเครื่อง ----> จึงประหยัดน้ำมัน

จากความเป็นไปได้ดังกล่าว เลยสงสัยต่ออีกครับ ว่า
    1. ไดชาร์จ ทำงานตลอดเวลาหรือไม่
    แกนหมุนของไดชาร์จ ทำงานตลอดเวลาหรือไม่ยังไงครับ หากทำงานตลอดเวลา ภาระของเครื่องยนต์ที่ไปหมุนไดสตาร์ท จึงน่าจะมีเท่าเดิม ในทางกลับกัน หากไดชาร์จทำงานเมื่อกระแสไฟในแบตฯลดน้อยลงจนถึงเกณฑ์ที่ต้องปั่นไฟเข้า ถึงจะทำงาน อันนี้ ภาระของเครื่องยนต์ จะมีเฉพาะตอนทำงาน หรืออย่างไรครับ

และแกนหมุนต่างๆ ทำงานตลอดเวลาที่เครื่องยนต์ทำงานหรือไม่ครับ

ด้วยความเคารพ
    จากเด็กขี้สงสัยครับ
    แหมะ ไม่อยากบอกว่าพิมพ์ถามได้ละเอียด มากครับ อิอิ
    อยากรู้เหมือนกันครับ

User ID
    35846
    Status
    โพส
    243

ผมว่าติดตั้งระบบ lpg หรือ ngv เลยดีกว่ามัยครับน้องๆ ประหยัดได้ชัวกว่ารึป่าว ใครรู้ร้านดีๆแนะนำหน่อยจ๊ะ

User ID
    25116
    Status
    โพส
    830

ขอเก็บข้อมูลด้วยคนครับ

หน้า 1 จากทั้งหมด 2 หน้า 1 2 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้