สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 9 จากทั้งหมด 9

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    38138
    Status
    โพส
    67

มาตรฐาน เรื่องของ นาฬิกาวัดระดับแก๊ส มันเพี้ยนมาก

ผมกลุ้มใจมากครับกับปัญหานาฬิกาวัดระดับแก๊ส ไปเข้าร้านมาหลายครั้งก็ยังไม่หายสักทีเสียเวลามากมาย เพราะมันไม่ค่อยตรงกังวลกับระดับแก๊สในถังว่ามันจะหมดเมื่อใหร 4 เม็ด ได้ 130 กว่าโล 3 - 2 - 1 ได้เม็ดละประมาณ 30 โล แต่เม็ดแดงได้ประมาณ 150 - 160 โล เครียดๆๆ คอยกังวนจะเติมแก๊สตอนไหน ใครเป็นเหมือนผมบ้างครับ

User ID
    40907
    Status
    โพส
    1,137

มาตรฐาน ตอบ: เรื่องของ นาฬิกาวัดระดับแก๊ส มันเพี้ยนมาก

ผมเริ่มใ้ช้ได้2วันยังไม่เคยวิิ่งจนหมด วิ่่งแค่เม็ดที่ 4มันกระพริบก็้แวะเติมแล้วครับ อย่างวันนี้เมื่อคืนวานเติมแกสก่อนเข้าบ้านอัดเต็ม
    จนไฟดวงที่ 4ขึ้นมาแล้ว ออกจากปั้มเข้าบ้านใช้นำ้มันวิ่งอย่างเดียว ปั้มกับที่บ้านห่างกัน2โล ช่วงบ่ายวันนี้นำเจ้าเหมียวออกไปทำธุระที่
    อ.นครหลวง ยุดยา ไฟบอกปริมาณแกสเหลือแค่ 3ดวง ของน้าๆเป็นกันไหมครับ แล้วเป็นเพราะอะไรมีการรั่วหรือไม่
    แล้วกรณีวิ่งจนหมดแกสไฟบอกปริมาณมันจะเตือนทั้งหมด 4หรือ5เม็ด

User ID
    40620
    Status
    โพส
    105

มาตรฐาน ตอบ: เรื่องของ นาฬิกาวัดระดับแก๊ส มันเพี้ยนมาก

ของผมก้อไม่ตรงคับบางทีขีดแดงเตือน พอดับเครื่องทำธุระเส็จสตาร์ทใหม่ มี2ขีดซะงั้น หลังๆเลยลองวิ่งให้แก๊สหมดเลยคับ แล้วอัดเต็มถังแล้วลองวิ่งให้หมด จำว่าเติมไปกี่บาทเต็มถัง แล้วกดทริปให้ป็น 0 วิ่งให้หมดถัง ดูได้กี่กิโล ทำซัก 2-3รอบ ผมก้อจะประมาณได้ว่า เติมกี่บาท วิ่งได้กี่กิโล
    ส่วนตัวไม่ค่อยกลัวแก๊สหมด เพราะมีน้ำมันวิ่งต่อครับ

User ID
    39246
    Status
    โพส
    76

เดี๋ยวก็ชินครับน้า แก๊สหมดถัง ผมเติมแค่ 400 บาทพอครับ ผมไม่สนใจขีดบอกระดับแก๊ส รู้แต่ว่า มันวิ่งได้ประมาณ 260-280กิโล แก๊สใกล้หมดแน้

User ID
    38854
    Status
    โพส
    32

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ ขุนเดช ดูโพส
    เดี๋ยวก็ชินครับน้า แก๊สหมดถัง ผมเติมแค่ 400 บาทพอครับ ผมไม่สนใจขีดบอกระดับแก๊ส รู้แต่ว่า มันวิ่งได้ประมาณ 260-280กิโล แก๊สใกล้หมดแน้
    ใช้แบบนี้ดีที่สุดครับน้า ผมใช้รถแก็ส มา 3 คัน ล่ะ ไม่เคยเจอตรงสักที ส่วนใหญ่ มีปัญหากับตัวลูกลอยครับ เปลี่ยนหลายทีแล้วก้อไม่หาย เลยใช้แบบเติมเต็ม วิ่งจนหมดถัง ได้กี่โล จำไว้
    ถังผม 44 ลิตร จะวิ่งได้แบบโล่งๆๆ 300+- ถ้ารถ ติด 250+- ผมก็จะเติมทุกๆๆ 200โลกว่าๆๆ

User ID
    32730
    Status
    โพส
    83

ของผม ใช้ถัง 75 ครับ ผมอาศัยจับแบบเติมเต็มครั้งแรกแล้ววิ่งจนหมดถัง จับไมล์ว่าวิ่งได้กี่กิโลเมตร ถึงหมดถัง หลังจากนั้นจะจับไมล์ทุกครั้งที่เติมแก๊ซเต็มถังก็จะรู้ว่าจะใกล้หมดเมื่อไหร่ครับ

User ID
    39111
    Status
    โพส
    56

ถ้าเป็น Lpg ของversus สามารถตั้งค่าได้ครับ ว่าแก๊สประมาณ1/4ถังโชว์หนึ่งดวง 2/4ถึงโชว์สองดวง 3/4ถังโชว์สามดวง 4/4ถังโชว์สี่ดวง
    เกือบหมดถังให้ดวงที่1กระพริบ โดยเข้าไปตั้งค่าในโปรแกรมตอนที่ช่างเค้าจูนแก๊ส แต่ทั้งนี้ทั้งนั้นลูกลอยต้องอ่านค่าได้ปกติ

User ID
    29294
    Status
    โพส
    203

ถังแบบไหนคับ แคปซูลหรือ โดนัท ถ้าถังโดนัท จะเป็นแบบที่เล่ามา
    แต่ถ้าเป็นแคปซูล ส่วนใหญ่จะตรง

ของผม เอ็นนิจี้ ถังแคปซูล 58 ลิตร
    เม็ดแรกดับ ระยะทางประมาณ 120 กิโล
    เม็ดที่สองดับ ระยะทางประมาณ 180 กิโล
    เม็ดที่สามดับ ระยะทางประมาร 240 กิโล
    เม็ดที่สี่ดับ ระยะทางประมาณ 300 กิโล
    ไฟแดงขึ้น วิ่งได้อีกประมาณ 60- 70 กิโล เกลี้ยงถัง วิ่งทางไกลยาวๆ 1 ถัง ได้ประมาณ 370 กม. แล้วแต่ความเร็ว

User ID
    29864
    Status
    โพส
    1,216

ลองลงทุนวิ่งให้หมดสักถัง ก็จะรู้เอง ว่าเม็ดไหนหมดกี่กิโล แล้ว เติมเต็มตลอด วิ่งแล้วกะเอาเองก็ได้ ครับ ไม่มีเกย์ไหนมันอ่านค่าได้ตรงหลอกครับ เพราะมันเป็นเกย์ (อ่านว่า เกเร) ไม่มีตรงแน่

ข้อมูลกระทู้