หน้า 2 จากทั้งหมด 2 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2
สรุปผลการค้นหา 21 ถึง 39 จากทั้งหมด 39

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    20123
    Status
    โพส
    1,421

มาตรฐาน ตอบ: ท่อเดิมแต่เปลี่ยนพักจะโลงมากไหมครับ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ SINmmth ดูโพส
    ขอบคุณครับ... ผมมีกล่องดัน+ทำท้ายรางแล้ว ถ้าเอาท่อเดิมลงจะทำเหมือนๆกันครับ เพราะกล่องส่วนมากใช้ตอนเดินทางไกลๆหรือตอนบรรทุก ผมเห็นน้าๆเขาแนะมาหลายคนถ้าเปลี่ยนพักให้เป็นไส้ตรง ด้วยความเคารพครับ
    โห น๊า ทั้งดันราง ทั้งท้ายราง จะแร้งงงงงงงง ไปหน่ายยยยยยย คริ คริ

User ID
    42717
    Status
    โพส
    7

มาตรฐาน ตอบ: ท่อเดิมแต่เปลี่ยนพักจะโลงมากไหมครับ

ทำไหมรถที่พึ่งออกมาไม่กี่เดือนถึงหูโช้กถึงเสียงดังคราบ

User ID
    17016
    Status
    โพส
    4,974

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ unplugged ดูโพส
    ปีใหม่นี้มีโอกาศขับรถกลับบ้านต่างจังหวัดว่างๆ เลยปรึกษาเพื่อนพี่ชายเรื่องเปลี่ยนหม้อพักใหม่ เค้าบอกว่าเปลี่ยนคอใหม่ดีกว่า (เป็นคอแต่งของปาเจโร่) เก็บคอเดิมไว้
    เห็นว่าคอเดิมราคาหลักหมื่นถ้าจะหากลับมาใช้ใหม่ ส่วนหม้อพักไม่ต้องเปลี่ยน เพราะรถผมเป็น auto เปลี่ยนแล้วรถจะรอรอบ เจาะเป็นท่อเวียนดีกว่า เก็บเสียงได้นิดๆด้วย
    ผมเลยจัดไปซะ ผลที่ได้หลังจากเสร็จเรียบร้อย เอารถไปลองขับดู อันดับแรกหลังจากสตาร์ทคือเสียงน่าฟังขึ้น มีเสียงเทอร์โบออกมาหน่อยๆ ให้ฟังเพราะๆหู
    ทดลองกดคันเร่งแล้วรู้สึกว่ารถออกตัวเร็วขึ้นกว่าเดิมเยอะ รถเบาขึ้น หลังจากปีใหม่ผมก้อขับรถกลับ กทม. ทดลองเหยียบดู ผมกดมาประมาณ 140-150 ตลอดเส้นทางประมาณ 800 กม. รถกินน้ำมันไปประมาณ 1 ถัง กับอีกนิดหน่อยไม่ถึงครึ่งถัง (ปกติผมขับ 100-120 กม/ชม รถกินน้ำมันประมาณ 1 ถังครึ่ง ) ไม่รู้ผมคิดไปเองหรือปล่าวน่ะคับ ผมว่าประหยัดขึ้นนิดหน่อย แต่ได้เหยียบสะใจกว่าเดิม (ของผม Plus 4 ประตู เกียร์ Auto คับ)
    ไฟล์แนบ 189137
    ตัวเดิมที่ถอดออกคือท่อแคตเดิมถ้ายังไม่ทะลวงออกขายได้ ส่วนตัวที่ใส่เข้าไปแทนตัวนี้ ท่อแทนแคตครับมันมี ตั่งแต่ตัว116 128 140 178 ม้ายันน้องปาเลยละครับ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ ACE12345678 ดูโพส
    สุดยอดครับ นี่แหละตอบโจทย์ผมเลย เดว จะไปเปลี่ยนคอมั่ง มีคนแนะนำหลายคนแล้ว
    คับแนะนำเปลี่ยนดีกว่าคับแพงกว่าอีกนิด ถ้าเทียบกับเจาะของเดิม (อนาคตไม่แน่ไม่นอน อาจอยากกลับมาเป็นเหมือนเดิม) จะได้ไม่ต้องเสียตังค์แพงๆคับ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ kong22 ดูโพส
    ตัวเดิมที่ถอดออกคือท่อแคตเดิมถ้ายังไม่ทะลวงออกขายได้ ส่วนตัวที่ใส่เข้าไปแทนตัวนี้ ท่อแทนแคตครับมันมี ตั่งแต่ตัว116 128 140 178 ม้ายันน้องปาเลยละครับ
    จริงๆคับ แรงจิงๆสำหรับรถที่ทำเพียงเท่านี้ (โดยส่วนตัวที่คิดน่ะคับ)

User ID
    20123
    Status
    โพส
    1,421

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ unplugged ดูโพส
    คับแนะนำเปลี่ยนดีกว่าคับแพงกว่าอีกนิด ถ้าเทียบกับเจาะของเดิม (อนาคตไม่แน่ไม่นอน อาจอยากกลับมาเป็นเหมือนเดิม) จะได้ไม่ต้องเสียตังค์แพงๆคับ
    ช้าไปแล้วครับน๊า ผมเจาะไปตั้งนานแล้วอ่้ะ (ขายไส้ไปแล้วด้วย) (รอบนี้เดวถอดคอ ออก ซื้อคอแทนแคทมาเปลี่ยนดีกว่า)

TTC-02056 TTC-Member
    User ID
    10698
    Status
    โพส
    879

ปีใหม่นี้มีโอกาศขับรถกลับบ้านต่างจังหวัดว่างๆ เลยปรึกษาเพื่อนพี่ชายเรื่องเปลี่ยนหม้อพักใหม่ เค้าบอกว่าเปลี่ยนคอใหม่ดีกว่า (เป็นคอแต่งของปาเจโร่) เก็บคอเดิมไว้
    เห็นว่าคอเดิมราคาหลักหมื่นถ้าจะหากลับมาใช้ใหม่ ส่วนหม้อพักไม่ต้องเปลี่ยน เพราะรถผมเป็น auto เปลี่ยนแล้วรถจะรอรอบ เจาะเป็นท่อเวียนดีกว่า เก็บเสียงได้นิดๆด้วย
    ผมเลยจัดไปซะ ผลที่ได้หลังจากเสร็จเรียบร้อย เอารถไปลองขับดู อันดับแรกหลังจากสตาร์ทคือเสียงน่าฟังขึ้น มีเสียงเทอร์โบออกมาหน่อยๆ ให้ฟังเพราะๆหู
    ทดลองกดคันเร่งแล้วรู้สึกว่ารถออกตัวเร็วขึ้นกว่าเดิมเยอะ รถเบาขึ้น หลังจากปีใหม่ผมก้อขับรถกลับ กทม. ทดลองเหยียบดู ผมกดมาประมาณ 140-150 ตลอดเส้นทางประมาณ 800 กม. รถกินน้ำมันไปประมาณ 1 ถัง กับอีกนิดหน่อยไม่ถึงครึ่งถัง (ปกติผมขับ 100-120 กม/ชม รถกินน้ำมันประมาณ 1 ถังครึ่ง ) ไม่รู้ผมคิดไปเองหรือปล่าวน่ะคับ ผมว่าประหยัดขึ้นนิดหน่อย แต่ได้เหยียบสะใจกว่าเดิม (ของผม Plus 4 ประตู เกียร์ Auto คับ)
    ไฟล์แนบ 189137
    ค่าเสียหายจบไปเท่าไหร่คับท่าน น่าสนใจดี รถผมก็เกียร์atอืดๆ แล้วเจาะท่อเวียนเข้าหม้อพักเดิมตรงส่วนไหนคับ ส่วนคอแต่งปาเป็นของตัว2500ใช่ป่ะคับ

User ID
    38746
    Status
    โพส
    274

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ ACE12345678 ดูโพส
    โห น๊า ทั้งดันราง ทั้งท้ายราง จะแร้งงงงงงงง ไปหน่ายยยยยยย คริ คริ
    ไม่แรงครับน้าเพราะขับรถไม่เร็ว อยากได้ออกตัวเร็วนิดหนึ่ง ตอนแซงไปเร็วหน่อยไม่รอ ประหยัดนิดๆ แค่150ก้อสั่นแล้วคร๊าบบบ คนนะไม่ไช่รถ อิอิอิ...ด้วยความเคารพครับ

User ID
    38746
    Status
    โพส
    274

สุดยอดครับ นี่แหละตอบโจทย์ผมเลย เดว จะไปเปลี่ยนคอมั่ง มีคนแนะนำหลายคนแล้ว
    แล้วเจาะท่อเวียน ตัว116 m/t ทำได้หรือเปล่าหน้อ รอคำตอบครับ ด้วยความเคารพครับ...

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ photokid ดูโพส
    ค่าเสียหายจบไปเท่าไหร่คับท่าน น่าสนใจดี รถผมก็เกียร์atอืดๆ แล้วเจาะท่อเวียนเข้าหม้อพักเดิมตรงส่วนไหนคับ ส่วนคอแต่งปาเป็นของตัว2500ใช่ป่ะคับ
    ค่าเสียหาย 1850 บาทครับ ส่วนท่อเวียนช่างเค้าเจาะ ก่อนเข้าหม้อพักแล้วดัดท่อวนอ้อมมาต่อหลังหม้อพักอีกทีคับ รูปเล็กซ้ายล่างคับ ที่วงสีแดงไว้คือท่อที่เสริมมาคับ
    ชื่อ:  ท่อใหม่.jpg
ครั้ง: 5257
ขนาด:  263.4 กิโลไบต์
    Attached Images Attached Images  

User ID
    24661
    Status
    โพส
    450

จะใส่หน้าเพลาอยู่ละ เห็นมีเปลี่ยนคออย่างเดียวก็ชักลังเลๆ แต่กลัวเสียงไม่ฟิ้วววว

User ID
    42295
    Status
    โพส
    42

มาแอบเก็บข้อมูล

User ID
    41367
    Status
    โพส
    13

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ nengkoong ดูโพส
    จะใส่หน้าเพลาอยู่ละ เห็นมีเปลี่ยนคออย่างเดียวก็ชักลังเลๆ แต่กลัวเสียงไม่ฟิ้วววว
    ถ้าน้าจะให้ดัง ฟิ้ววววว ก็ใส่พักกลาง(แบบเกลียว)ผมก็ใส่ ฟิ้วๆๆลงท้ายเพลา เอาท่อแคทออกใส่ของนิโต้

User ID
    42135
    Status
    โพส
    82

ผมก่ใส่พักตรงลงหน้าเพลา โล่งดีนะครับ รอบขึ้นเร็วกว่าเดิมเสียงแซดออกที่ 2500 รอบ

ยุศรีชาทำร้าน สุขแก้ว คอเขาบางพระ โดนไป1400 ผบทบ.ด่าแล้วเรียบร้อย5555

User ID
    31443
    Status
    โพส
    103

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ kong22 ดูโพส
    ถ้าใส่พักกลางใส้ตรง (สำหรับผม) ว่าดีขึ้นครับ เพราะผมก็เคยทำมาแต่ปลายท่อผมเอาลงหน้าเพลานะครับ ส่วนออกที่เดิมไม่ได้ลองว่าต่างกันใหม วันนี้ผมลองเอาพักเดิม+เจาะท่อขนาด1นิ้ว ปล่อยออกข้างพักกลางมาใส่อีกที ลองอีกทีปรากฎว่าบูสท์ฟาดไป18-19 ปอนด์(หน่วยมันเขาเรียกถูกเปล่าหว่าลืมอิอิ) ซึ่งก่อนหน้านี้ไม่เป็น เท่าที่สงสัยคือ ตอนนั้นผมใช้ท่อแคตเดิมทะลวง แต่พอใส่แทนแคตเข้าไปวันนี้เลยได้ลองเป็นเลย แถมตัวรถสั่นทั้งคันด้วย แต่พอเอาท่อแบบยิงสดหน้าเพลาแต่ตีกรวย+ตีเกรียวในท่อ กลับไม่เป็น บูสท์ก็ไม่ฟาด ขออนุญาติน้า จขกท ด้วยนะครับที่มาขอแชร์ความรู้ในกระทู้ของน้า

ท่อตัวนี้ครับที่บูสท์ฟาด ส่วนอีกตัวพรุ้งนี้จะเอามาให้ดูครับ

ไฟล์แนบ 180812
    ค่าเสียหาย 1850 บาทครับ ส่วนท่อเวียนช่างเค้าเจาะ ก่อนเข้าหม้อพักแล้วดัดท่อวนอ้อมมาต่อหลังหม้อพักอีกทีคับ รูปเล็กซ้ายล่างคับ ที่วงสีแดงไว้คือท่อที่เสริมมาคับ
    ชื่อ:  ท่อใหม่.jpg
ครั้ง: 5257
ขนาด:  263.4 กิโลไบต์
    น่าลองทำเล่นดูมั่ง

User ID
    20123
    Status
    โพส
    1,421

หลายสูตรจังนิ

User ID
    24661
    Status
    โพส
    450

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ zarkuza ดูโพส
    ถ้าน้าจะให้ดัง ฟิ้ววววว ก็ใส่พักกลาง(แบบเกลียว)ผมก็ใส่ ฟิ้วๆๆลงท้ายเพลา เอาท่อแคทออกใส่ของนิโต้
    ค่าเสียหายเท่าไรครับน้า มันน่าสนใจตรง ฟิ้วววว นี่แหละ

User ID
    29147
    Status
    โพส
    117

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ HATC@2 ดูโพส
    จัดมาแล้วครับที่ร้านชวนท่อไอเสียสายเอเซียติดโรจนะคอนโด ค่าเสียหาย1300 ความรู้สึกโล่งพอสมควรไม่รอรอบเสียงไม่ดังมากมีเสียงวี๊ดดดดดรอบมาเร็วมากกว่าเดิม
    ทำอะไรมาครับจะไปทำมั่ง

User ID
    31443
    Status
    โพส
    103

หาอ่านไปเรื่องยๆ ไปเจอมาอีกจากเวปเพื่อนบ้าน เก็บมาฝากครับ

"ผมเปลี่ยนท่อแทนแคทตั้งแต่หลังเทอร์โบ แล้วพักเดิม ต้องการแค่เสียงหวีดเทอร์โบครับ หวีด ฟิ๊ว
    ใช่พักเดิม ไม่เอาดัง ตามนี้แหละ"

ชื่อ:  dsc01632.jpg
ครั้ง: 5245
ขนาด:  131.0 กิโลไบต์

หน้า 2 จากทั้งหมด 2 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2

ข้อมูลกระทู้