หน้า 1 จากทั้งหมด 3 หน้า 1 2 3 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 20 จากทั้งหมด 53

สมาชิกถาวร TTC-530 TTC-Member
    User ID
    167
    Status
    โพส
    966

มาตรฐาน ไทรตันประหยัดน้ำมันจริงๆ

วันเสาร์ อาทิตย์ก่อนไปบ้านเเฟน จ.มหาสารคาม เติมน้ำมันไป2800฿ ราคาน้ำมันตอนนั้น44.84฿ครับ ไป+กลับเหลือน้ำมันอีก1ขีดกว่าๆ ใช้ความเร็วไม่เกิน120Km/ชม. รถโหลดบรรทุกของประมาณ300Kg. ยาง215/50R17นอกนั้นเดิมๆหมดยกเว้นเครื่องเสียงครับ เปิดเเอร์ตลอด พวกพี่ๆคิดว่าประหยัดไหมครับ

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    1802
    Status
    โพส
    5,183

มาตรฐาน Re: ไทรตันประหยัดน้ำมันจริงๆ

ประหยัดหลายๆครับ ..

ผมวิ่งไปอยุธยา ทุกวันนี้ ประมาณ 650-700 บาทครับ (ไป-กลับ)

ประมาณ 220 โล ได้ประมาณ 14-15 กม./ลิตร ขับไม่เกิน 90 ครับ

อ่อ ... ผมพลัสออโต้ครับ

joyance
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน Re: ไทรตันประหยัดน้ำมันจริงๆ

คุณพี่คะ น้องทำโฆษณาให้ไทรทันอยู่
    เห็นคุณพี่ขับ Triton Mega Cab GLX ประหยัดได้ขนาดนี้
    เจ๋งมากเลยค่ะพี่

น้องเลยอยากคุยกะคุณพี่ Surachet มั๊กมากก จิงๆ
    ว่าคุณพี่ทำได้ยังไง
    รบกวนคุณพี่ช่วยบอกเบอร์ติดต่อกลับให้น้องด้วยนะคะ
    (คุณพี่จะได้ไม่เปลืองค่าโทรศัพท์คะ)

น้องอยากได้ความเห็นดีๆจากคุณพี่ด่วนเลยค่ะ

ป.ล. ถ้าพี่ๆท่านอื่นขับรุ่นนี้และขับได้ประหยัดขนาดนี้
    ติดต่อน้องด้วยนะคะ จะเป็นพระคุณอย่างยิ่งค่ะ

TTC-00363 TTC-Member
    User ID
    2031
    Status
    โพส
    4,108

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ joyance ดูโพส
    คุณพี่คะ น้องทำโฆษณาให้ไทรทันอยู่
    เห็นคุณพี่ขับ Triton Mega Cab GLX ประหยัดได้ขนาดนี้
    เจ๋งมากเลยค่ะพี่

น้องเลยอยากคุยกะคุณพี่ Surachet มั๊กมากก จิงๆ
    ว่าคุณพี่ทำได้ยังไง
    รบกวนคุณพี่ช่วยบอกเบอร์ติดต่อกลับให้น้องด้วยนะคะ
    (คุณพี่จะได้ไม่เปลืองค่าโทรศัพท์คะ)

น้องอยากได้ความเห็นดีๆจากคุณพี่ด่วนเลยค่ะ

ป.ล. ถ้าพี่ๆท่านอื่นขับรุ่นนี้และขับได้ประหยัดขนาดนี้
    ติดต่อน้องด้วยนะคะ จะเป็นพระคุณอย่างยิ่งค่ะ
    แล้วจะติดต่อคุณ(น้อง)ยังไงอ่ะครับ กด 1113 แล้วถามหานามแฝงjoyance หรือป่าวครับ อยากให้ติดต่อกลับกรุณา ทิ้งอีเมล์หรือหมายเลขที่ติดต่อได้
    จะสะดวกกว่ามั้ยครับ มีหลายทั่นขับแล้วประหยัดกว่านี้อีก เผื่อจะได้เป็นดารา
    โฆษณาจำเป็น ของคุณjoyance อ่ะครับ

joyance
    ผู้เยี่ยมชม

ฝากเบอร์ติดต่อกลับได้ที่ kwanchanok@asatsu.co.th ได้เลยนะคะ
    พี่ๆท่านไหนใช้ Triton 4x2 Mega cab GLX แล้วประหยัดจริง
    ติดต่อมาได้เลยนะคะ

ป.ล. ถ้าพี่มีรูปรถของพี่และรูปของเจ้าของรถด้วยจะเลิศมากเลยค่ะ
    ทางจอยจะได้แจ้งให้เจ้าหน้าที่โทรกลับค่าาา

ขอบคุณพี่ๆมาล่วงหน้าด้วยนะคะ

User ID
    123
    Status
    โพส
    352

ประหยัดมากครับ นี่ขนาดความเร็ว 120 กม./ชม.
    ไปกลับ น่าจะประมาณเกือบ 1000 โล ขีดละประมาณ 300 กว่ากิโล
    4 ขีด ก็ประมาณไม่ต่ำกว่า 1300 โล เยี่ยมมากครับ
    วิ่งได้สามประเทศเลยนะครับ

User ID
    2223
    Status
    โพส
    138

ช่วยยืนยันอีกคน ประหยัดจิงจิงคับ

badboy
    ผู้เยี่ยมชม

ของผม plus cap เพิ่งวิ่งกรุงเทพ-เชียงใหม่ ช่วงเข้าพรรษา เติมเต็มถัง ถึงไฟแดงโชว์ได้ 945 ก.ม. เฉลี่ย 15.75/ลิตร แค่นี้ก็น่าพอใจแล้วครับ

บั๊ม
    ผู้เยี่ยมชม

ของผมสี่ประตูธรรมดาครับจาก อ.ฝาง ไปเชียงใหม่ แล้วกลับมาที่ฝาง รวมระยะทางเกือบ 360 กิโลเมตร(ขับเที่ยวในเมืองด้วย) เติมน้ำมันไป 800 บาท ตกลิตรละ 43.52 บาท ได้น้ำมันอยู่ 18.38 ลิตร ปิดแอร์ ความเร็วเฉลี่ย 100 กม/ชม ทางขึนดอยด้วย เฉลี่ยความประหยัดได้ 19.58 กม/ลิตร ครับ ใช้เวอร์ชั้น 3 ครับ ประหยัดกว่า เวอร์ชั่น 5 ครับ

tin50
    ผู้เยี่ยมชม

ผมคิดว่า ถ้าเป็นรถเกียร์ธรรมดาได้เกิน16ก.ม./ลิตรทุกคัน
    แต่ต้องเปลี่ยนเกียร์ที่ไม่เกิน2,000รอบ เป่ากรองให้สะอาด
    ลมยางอย่าให้อ่อน ECU วี3 ความเร็วระหว่าง80-110
    เดินทางไกลรับรองได้แน่ครับ

User ID
    1468
    Status
    โพส
    191

แต่ของผมได้ 11.4 กม./ลิตร เศร้ามากเลยครับ ทำงัยD

feas_1157
    ผู้เยี่ยมชม

ของผม 4ประตู ในเมือง 11 - 12 บ้านนอก ก็ 15 กว่า โล/ลิต

User ID
    1474
    Status
    โพส
    58

จะเช็คไดังัยว่าของเราv อะไร? รบกวนผู้รู้ตอบที

TTC - 00028 TTC-Member
    User ID
    9
    Status
    โพส
    1,355

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ wkittiwan ดูโพส
    จะเช็คไดังัยว่าของเราv อะไร? รบกวนผู้รู้ตอบที
    ให้ศูนย์ มิตซูบิชิ ใกล้บ้านจัดให้เลยครับไม่มีค่าใช้จ่ายครับ

User ID
    67
    Status
    โพส
    89

Plus ของผมออกมาใหม่ ๆ ได้ประมาณ 10 - 12 โลลิตร ทนไม่ไหวเลย ไปอุด EGR ตัดแคตออก เติมสารเสริมยี่ห้องไหนก็ได้ ไม่เคยต่ำกว่า 13 ครับ
    ของคุณ Badboy ผมขับ Plus เป็นคันที่สองแล้วยังได้ไม่ถึงเลยครับ เก่งจัง ขอบคุณครับ

User ID
    2826
    Status
    โพส
    398

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ SURACHET ดูโพส
    วันเสาร์ อาทิตย์ก่อนไปบ้านเเฟน จ.มหาสารคาม เติมน้ำมันไป2800฿ ไป+กลับเหลือน้ำมันอีก1ขีดกว่าๆ ใช้ความเร็วไม่เกิน120Km/ชม. รถโหลดบรรทุกของประมาณ300Kg. ยาง215/50R17 เปิดเเอร์ตลอด พวกพี่ๆคิดว่าประหยัดไหมครับ
    โหลดเท่าไหร่ครับ เปลี่ยนโช้คหรือเปล่า
    จะใช้โช้คของอะไรดีครับ เอาแบบหนึบๆแต่ราคาแบบย่อมเยาอะครับ
    ขอราคาโช้คด้วยครับ

User ID
    958
    Status
    โพส
    265

ประหยัดจริง ๆครับ ยิ่งช่วงนี้น้ำมันแสนจะแพง ประหยัดมาก ๆเลยครับท่าน

..........................................

ninjung
    ผู้เยี่ยมชม

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ badboy ดูโพส
    ของผม plus cap เพิ่งวิ่งกรุงเทพ-เชียงใหม่ ช่วงเข้าพรรษา เติมเต็มถัง ถึงไฟแดงโชว์ได้ 945 ก.ม. เฉลี่ย 15.75/ลิตร แค่นี้ก็น่าพอใจแล้วครับ
    เต็มถัง 75 ลิตร วิ่งไป 945 กม. เฉลี่ยได้ 15.75 เฉลี่ยยังงัยครับ.....คิดยังงัยอะ......ผมกดเครื่องคิดเลขกี่ครั้งก็ได้แค่...12.60.....งง...ครับ

สมาชิกถาวร: TTC-00254 TTC-Member
    User ID
    61
    Status
    โพส
    4,677

วิธีคิดที่ชัวร์ที่สุด ท่านต้องเติมน้ำมันให้เต็มถังเซ็ทระยะทางไปที่ศูนย์ แล้ววิ่งไปสัก 200-300 กม.แล้วก็เติมน้ำมันเข้าไปใหม่ให้เต็มถังเหมือนเดิม ดูว่าเติมไปอีกกี่ลิตรแล้วก็นำไปหารกลับระยะทางที่วิ่งไปก็จะออกมาเป็นค่าเฉลี่ยที่ใกล้เคียงที่สุดครับ
    ตัวอย่างเช่น เติมน้ำมันเต็มถังวิ่งไป 300 กม.แล้วเข้าไปเติมใหม่ให้เต็มถังเหมือนเดิมได้ (สมมุติ) 22.50 ลิตร ก็เอา 300 ตั้งหารด้วย 22.50 ก็จะออกมาได้เท่ากับ 13.33 กม.ต่อลิตรครับ เฮ้อ! อธิบายซะยืดยาวเลยเรา

สมาชิกถาวร TTC-530 TTC-Member
    User ID
    167
    Status
    โพส
    966

[quote=rider;56278]โหลดเท่าไหร่ครับ เปลี่ยนโช้คหรือเปล่า
    จะใช้โช้คของอะไรดีครับ เอาแบบหนึบๆแต่ราคาแบบย่อมเยาอะครับ
    ขอราคาโช้คด้วยครับ[/quote หน้าเปลี่ยนสปริงโหลดครับ โช้คเดิมเอาไปอัดใหม่ครับ ค่าทำโช้คก็1300฿ สปริงโหลด3500฿ครับ

หน้า 1 จากทั้งหมด 3 หน้า 1 2 3 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้