สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 7 จากทั้งหมด 7

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    40317
    Status
    โพส
    67

มาตรฐาน มีเรื่องอยากขอคำแนะนำจากน้าๆด้วยครับ

คือวันนี้เซลล์ผมโทรมาบอกว่ามีรถที่ลูกค้าแคนเซิลไป 1 คัน ซึ่งเป็นสีที่ผมจองไว้พอดี ขาวมุก 4 ประตู เขาบอกว่าถ้าสนใจให้เข้าไปดูรถและเช็คสภาพ แต่ผมต้องจ่ายเงินดาวน์ทั้งหมดก่อนภายในวันที่ 7 นี้ก็ราว 2 แสนกว่า ผมรับรถ 14/12/12 เขาบอกรถมาวันที่ 11 แต่ไม่แน่ใจว่าจะมีรถป่าว (อ้าว) ผมจองตั้งแต่ประมาณวันที่ 14 เดือน พ.ย.12เซลล์บอกได้แน่นอน แต่ปัญหาคือผมไม่ว่างวันนั้น คนที่พาไปก็ไม่ว่าง ว่างอีกทีวันที่ 9-10 น้าว่าผมควรทำไงดีครับ ลางานไปซึ่งเพื่อนก็คงลาไม่ได้ .....

User ID
    35064
    Status
    โพส
    369

มาตรฐาน ตอบ: มีเรื่องอยากขอคำแนะนำจากน้าๆด้วยครับ

ตามที่ผมเข้าใจ
    ตอนนี้ศูนย์มีรถหลุดจอง1คัน แต่เซลล์ต้องการให้ทำสัญญาภายในวันที่7ธ.ค.
    แต่คิวรับรถจริงๆของคุณเองคือวันที่14ธ.ค.(แต่เซลล์ให้เหตุผลว่า รถอาจจะมาไม่ทันกำหนด..เพราะเซลล์อยากขายรถหลุดจอง) แบบนี้ใช่ไหมครับ..

ถ้าอยากได้ไวจริงๆ หาเวลาเข้าไปดูรถ(ตัวหลุดจอง)ตัวเป็นๆก่อนเลยครับ ถ้ามีจริงตามที่เซลล์บอก
    ก็ล็อคคิวรถไว้เลย เช็ครถ จดเลขเครื่อง จ่ายเงินดาวน์ ทำสัญญา
    ฝากรถไว้ที่ศูนย์ก่อนได้ วันที่14ค่อยไปรับรถตามสะดวกของเรา..

User ID
    40317
    Status
    โพส
    67

มาตรฐาน ตอบ: มีเรื่องอยากขอคำแนะนำจากน้าๆด้วยครับ

ปัญหาคือผมไม่ว่างจริงๆครับลาไม่ได้ ผมลาได้คนที่พาไปก็ลาไม่ได้อยู่ดีว่างก็ 9-10 เลยครับอย่างนั้นได้ครับ แต่เค้าเร่งให้ไปดูเหมือนกัน ผมว่าจะต่อรองไปวันที่หยุดงานอีก 4วันถ้าไม่ได้ก็คงต้องปล่อยไปครับ..

User ID
    29815
    Status
    โพส
    355

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ ปีศาจหมู ดูโพส
    ปัญหาคือผมไม่ว่างจริงๆครับลาไม่ได้ ผมลาได้คนที่พาไปก็ลาไม่ได้อยู่ดีว่างก็ 9-10 เลยครับอย่างนั้นได้ครับ แต่เค้าเร่งให้ไปดูเหมือนกัน ผมว่าจะต่อรองไปวันที่หยุดงานอีก 4วันถ้าไม่ได้ก็คงต้องปล่อยไปครับ..
    เสียดายแทนครับน้าแดน ได้เร็ว ขับเร็ว แล้วจะได้มีความสุขเร็วๆ ความจริงน่าจะมีทางออกน่ะครับ เซลใช่คุณไก๋ป่าวครับ วันนี้ผมไปมอเตอร์เอ็กโปมา ไปถามที่บูธมิตซู มีเซลมาจากสาขาต่างๆเพียบเลยครัย ลองสุ่มๆถามดู 4-5คน เป็นว่า ได้รถ1-3เดือนเลยน่ะครับ แถมไม่มีไรพิเศษเท่าไหร่ด้วยครับ

User ID
    26131
    Status
    โพส
    3,912

ถือว่าไม่ใช่เนื้อคู่กันครับ

User ID
    38988
    Status
    โพส
    184

ก็อย่างว่าแหระคับ ขึ้นอยู่กะดวงด้วย ไม่ใช่ว่าเราพร้อมแล้วทุกอย่าง กะจะได้ตามใจหวัง แต่ถ้าดวงไม่มีก็คงไม่ใช่เนื้อคู่อะคับ....ขอให้สมหวังคับ

User ID
    40317
    Status
    โพส
    67

ที่แย่กว่านั้นวันนี้เซลล์บอก รถไม่มาลงครับพี่น้อง เซ็งเลยจะได้ป่าวปีนี้ ....

ข้อมูลกระทู้