สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 4 จากทั้งหมด 4

กระทู้: แก้ไขเล่มช้ามาก ต้องการสำเนาเล่มไปยื่นรถคันแรก วานผู้รู้ช่วยชี้แนะ

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    32890
    Status
    โพส
    7

มาตรฐาน แก้ไขเล่มช้ามาก ต้องการสำเนาเล่มไปยื่นรถคันแรก วานผู้รู้ช่วยชี้แนะ

ซื้อรถมา ผ่อนได้ 6เดือนแล้ว สำเนาเล่มผิดให้เซลล์ นำกลับไปแก้ไข ช่วงแรกๆก็ไม่ได้ตามเรื่อง นานเข้าโทรตามเซลล์บอกออกจากงานแล้ว เลยโทรไปที่ศูนย์ ศูนย์ก็พูดผัดผ่อนไปวันๆ ตามทั้งฝ่ายทะเบียน ฝ่าลูกค้าสัมพันธ์ โทรสำนักงานใหญ่ก็แล้ว โทรบ่อยมาก นี่เดือนสุดท้ายในการยื่นและ วานผู้รู้ช่วยแนะนำด้วยครับว่าควรทำอย่างไรดี

User ID
    26131
    Status
    โพส
    3,912

มาตรฐาน ตอบ: แก้ไขเล่มช้ามาก ต้องการสำเนาเล่มไปยื่นรถคันแรก วานผู้รู้ช่วยชี้แนะ

ไม่ต้องโทรแล้ว เข้าไปคุยกับผจก.ศูนย์ด้วยตัวเองเลยครับ คุยกันด้วยเหตุผลอย่าคุยกันด้วยอารมณ์

User ID
    33217
    Status
    โพส
    549

มาตรฐาน ตอบ: แก้ไขเล่มช้ามาก ต้องการสำเนาเล่มไปยื่นรถคันแรก วานผู้รู้ช่วยชี้แนะ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Mr.nuu ดูโพส
    ซื้อรถมา ผ่อนได้ 6เดือนแล้ว สำเนาเล่มผิดให้เซลล์ นำกลับไปแก้ไข ช่วงแรกๆก็ไม่ได้ตามเรื่อง นานเข้าโทรตามเซลล์บอกออกจากงานแล้ว เลยโทรไปที่ศูนย์ ศูนย์ก็พูดผัดผ่อนไปวันๆ ตามทั้งฝ่ายทะเบียน ฝ่าลูกค้าสัมพันธ์ โทรสำนักงานใหญ่ก็แล้ว โทรบ่อยมาก นี่เดือนสุดท้ายในการยื่นและ วานผู้รู้ช่วยแนะนำด้วยครับว่าควรทำอย่างไรดี
    น้าเจอเหตุการณ์เหมือนผมเลยครับ (ไม่รู้ว่าที่ผิดคือแรงม้าผิดเหมือนผมหรือเปล่าลงมา 148 แรงม้าแต่รถเรามัน 178 แรงม้า)ทำทุกอย่างเหมือนที่น้าทำเลย แถมโวยวายทั้งสำนักงานใหญ่แล้วก็ศูนย์ (หลังจากตามเรื่องอยู่กว่าสามเดือน) สุดท้ายทำเองครับ ไฟแนนซ์ของผมใช้ ธนชาตครับเข้าไปที่ไฟแนนซ์ที่เรากู้เงินเขาครับ ยกตัวอย่างของผมเข้าไปที่ธนชาตสาขาที่ผมกู้ แล้วทำเรื่องยืมเล่มทะเบียน วางเงินมัดจำเล่ม 5000 บาท แต่ไม่ได้เล่มตอนนั้นนะครับรู้สึกว่าต้องรออีกประมาณเจ็ดวัน หลังจากรับเล่มมาก็เข้าขนส่งครับ ให้ไปที่อาคาร 4 ถ้าจำไม่ผิดนะครับ อาคารตรวจสภาพรถอ่ะครับ(ผมไปขนส่งใหญ่จตุจักรครับเล่มของผมจดทะเบียนที่นี่) สอบถามคนแถวนั้นที่ทำการตรวจสภาพรถอยู่ให้เขายืนยันว่ารถเราเป็นอย่างที่เราต้องการแก้ไข เขาจะเซ็นต์รับรองให้เรา แล้วเดินมาด้านหน้าของอาคารให้พนักงานคีย์ข้อมูลลงในคอมพิวเตอร์เก็บประวัติ เสร็จจากอาคาร 4 ให้ถือใบที่มีลายเซ็นต์ยืนยันของช่างตรวจสภาพมาที่อาคาร 2 ถ้าจำไม่ผิด ติดต่อเจ้าหน้าที่ว่าเราต้องการขอแก้ไขรายละเอียดในเล่มทะเบียนแล้วแสดงหลักฐานที่เราไปตรวจสภาพมาแล้ว ดูให้ดีว่าเล่มทะเบียนเราจดที่ขนส่งพื้นที่ไหนให้ไปที่นั่นยิ่งถ้าหาตัวเจ้าพนักงานขนส่งที่เป็นคนเซ็นต์รับรองในเล่มทะเบียนของเราได้ด้วยยิ่งง่ายเพราะเขาสามารถขีดฆ่ารายละเอียดที่ผิดแล้วเซ็นต์กำกับได้เลย เป็นกำลังใจให้นะครับ ตอนที่ผมเจอปัญหานี้ก็หัวปั่นไปเลย อ้อถ้าน้าอยากรู้ว่าไอ้พวกเซลล์หรือศูนย์ที่มันรับปากว่าจะดำเนินการให้เรามันเริ่มดำเนินการไปบ้างหรือยัง ให้โทรไปที่ธนาคารที่เรากู้แล้วถามเขาว่าเล่มทะเบียนของเรามีใครมาทำเรื่องยืมออกไปหรือยัง เพราะไม่ว่ายังไงมันก็ต้องยืมเล่มไปแก้ครับ
    ถ้าธนาคารบอกว่ายังไม่มีใครมายืมเล่มก็แสดงว่ามันยังไม่ได้เดินเรื่องอะไรให้เราเลยครับ
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย kitkw : 08-12-2012 เมื่อ 06:52

User ID
    30450
    Status
    โพส
    232

​ตามที่น้าkitkwว่าเลยครับไปที่ไฟแนนท์เลยครับจะเร็วกว่า

ข้อมูลกระทู้