สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 6 จากทั้งหมด 6

กระทู้: กำลังจะได้ Triton Plus 4D CNG M13 20/12/12 ขอคำแนะนำครับ

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    40779
    Status
    โพส
    20

มาตรฐาน กำลังจะได้ Triton Plus 4D CNG M13 20/12/12 ขอคำแนะนำครับ

CNG อืดแน่ๆต้องทำไงให้แรงขึ้นครับ
    *ถ้าอุด EGR ประกันจะขาดมั๊ย

ปกติใช้ Acc 94 จะมีฝากระโปรงท้ายไว้เก็บของ ไม่รู้ว่า Triton จะมีที่เก็บของใหญ่ๆตามใต้เบาะหรือเปล่า *ลืมถามเซลส์*

User ID
    35106
    Status
    โพส
    2,857

มาตรฐาน ตอบ: กำลังจะได้ Triton Plus 4D CNG M13 20/12/12 ขอคำแนะนำครับ

ยินดีด้วยครับน้า ผมก็Plus4D CNGเหมือนกันครับ แต่M12น่ะครับ เพิ่งรับมาต.ค.นี้เอง
    แรกๆก็หาข้อมมูลแบบนี้แหละครับ อุดดีมั้ย ประกันขาดมั้ย ส่วนใหญ่ก็อุดกันครับ ผมเข้าเช็ค1000โลแล้วถึงอุด อยากรู้ว่ามันจะต่างกันมั้ย ผลคือที่รู้สึกได้เลยคือต้นมาไวขึ้นครับสำหรับแก๊ส ส่วนน้ำมันก็นิดหน่อย เรื่องประกันน้าๆที่อุดกันก็เข้า0ได้ปรกติครับ เราไม่บอกเขาก็ไม่รู้ ถึงรู้ก็ไม่เป็นอะไรน่ะครับ ส่วนที่เก็บของตอนนี้เห็นมีฝาปิดสำหรับตัวCNGแล้วครับถ้าน้าใส่ฝาปิดท้ายก็สบายเลยครับ พอมีที่เหลือเก็บของได้เยอะอยู่

User ID
    40779
    Status
    โพส
    20

มาตรฐาน ตอบ: กำลังจะได้ Triton Plus 4D CNG M13 20/12/12 ขอคำแนะนำครับ

ขอบคุณครับผม

อุดดีกว่า

User ID
    26131
    Status
    โพส
    3,912

User ID
    25972
    Status
    โพส
    93

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ tae666 ดูโพส
    ยินดีด้วยครับน้า ผมก็Plus4D CNGเหมือนกันครับ แต่M12น่ะครับ เพิ่งรับมาต.ค.นี้เอง
    แรกๆก็หาข้อมมูลแบบนี้แหละครับ อุดดีมั้ย ประกันขาดมั้ย ส่วนใหญ่ก็อุดกันครับ ผมเข้าเช็ค1000โลแล้วถึงอุด อยากรู้ว่ามันจะต่างกันมั้ย ผลคือที่รู้สึกได้เลยคือต้นมาไวขึ้นครับสำหรับแก๊ส ส่วนน้ำมันก็นิดหน่อย เรื่องประกันน้าๆที่อุดกันก็เข้า0ได้ปรกติครับ เราไม่บอกเขาก็ไม่รู้ ถึงรู้ก็ไม่เป็นอะไรน่ะครับ ส่วนที่เก็บของตอนนี้เห็นมีฝาปิดสำหรับตัวCNGแล้วครับถ้าน้าใส่ฝาปิดท้ายก็สบายเลยครับ พอมีที่เหลือเก็บของได้เยอะอยู่
    เวลารถเข้าศูนย์รู้สึกเค้าจะเสียบเช็คกับระบบคอมพิวเตอร์โปรแกรมไม่สามารถเช็คได้ใช่ไหมครับว่าเราอุด แต่ผมถามช่างที่สนิทกันในศูนย์เค้าก็บอกว่าห้ามทำอะไรกับรถทั้งสิ้นไม่เช่นนั้นประกันจะขาดทันที ผมเลยไม่กล้าอุดเลยอยากอุดเหมือนกัน

User ID
    35106
    Status
    โพส
    2,857

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ suvit_2521 ดูโพส
    เวลารถเข้าศูนย์รู้สึกเค้าจะเสียบเช็คกับระบบคอมพิวเตอร์โปรแกรมไม่สามารถเช็คได้ใช่ไหมครับว่าเราอุด แต่ผมถามช่างที่สนิทกันในศูนย์เค้าก็บอกว่าห้ามทำอะไรกับรถทั้งสิ้นไม่เช่นนั้นประกันจะขาดทันที ผมเลยไม่กล้าอุดเลยอยากอุดเหมือนกัน
    ใช่ครับน้า เขาก็บอกผมเหมือนกันว่าห้ามทำอะไรกับเครื่องและระบบไฟเลยครับ ไม่งั้นจะหมดประกัน แต่ถ้าเข้าเช็คตามระยะก็ไม่น่าจะมีปัญหาอะไรอะครับ เพราะไม่ต้องเสียบคอมเช็ค ถ้าเครื่องยนต์ไม่มีปัญหาหนักเช่น ไฟโชว์ต่างๆ มีน้าๆเคยแนะมาว่า ถ้ากลัวก็ถอดแผ่นอุดออกก่อนเข้า0อะครับ อิอิ

รอน้าๆที่อุดแล้วเข้า0มาแชร์อีกทีครับ

ข้อมูลกระทู้