หน้า 2 จากทั้งหมด 3 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 21 ถึง 40 จากทั้งหมด 41

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    40862
    Status
    โพส
    2,705

มาตรฐาน ตอบ: เรื่องตรวจจับความเร็ว

แถววังน้อย ผมโดนเรื่อย ขับไม่ถึง 80กม/ชม เพราะถนนขรุขระ โดยตำรวจเรียกเฉยเลย บอกว่าเราขับ 126กม/ชม โดยไป200บาท เซ็งเลย

User ID
    24661
    Status
    โพส
    450

มาตรฐาน ตอบ: เรื่องตรวจจับความเร็ว

ธรรมดา....ปลงแล้ว

TTC - 3598 TTC-Member
    User ID
    15150
    Status
    โพส
    767

ผมเคยเห็นป้าย "ขับช้าๆอันตราย" ตกลงขับช้าหรือขับเร็วมันอันตรายกว่ากันครับ อิอิ ขำๆน่ะ

paphawin TTC-Member
    User ID
    7391
    Status
    โพส
    356

ไม่ทราบว่ารู้กันรึยัง..... มอเตอร์เวย์ กล้องปลอมครับ...มีของจริงตัวเดียว..ตรงไหนผมจำไม่ได้..อิ อิ

User ID
    29219
    Status
    โพส
    42

เพิ่งได้หมายมาเมื่อวานครับ 123 กม/ชม แถวถนนทางพิเศษบางพลี-สุขสวัสดิ์ ไมล์รถมันไม่มีจุดไม่รู้ไปเร่งเอาตอนไหน งงมาก ๆ มีรูปถ่ายส่งมาให้ดูด้วยเห็นทะเบียนชัดเจนเลยครับ ใครผ่านแถวนั้นก็ระวังๆด้วยครับ

User ID
    19137
    Status
    โพส
    1,443

ถ้าไม่อัพเกรดขนาดยาง(ล้อเดิม) ไมล์รถอ่อนอยู่แล้วเกือบ10% อ่อยๆสัก100-110พี่หนวดยิงยังไงก็ไม่ถึง แต่ถ้าล้อและยางใหญ่กว่าเดิมก็"เป๊ะ"ค่ะ คลึงมาเท่าไหร่สวนกล้องโพล็ะ"ถึงบ้านรายงานท้ายรูปตามจริงเป๊ะๆ" ค่ะ

User ID
    34613
    Status
    โพส
    440

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ ยอดชายนายสอ ดูโพส
    เพิ่งได้หมายมาเมื่อวานครับ 123 กม/ชม แถวถนนทางพิเศษบางพลี-สุขสวัสดิ์ ไมล์รถมันไม่มีจุดไม่รู้ไปเร่งเอาตอนไหน งงมาก ๆ มีรูปถ่ายส่งมาให้ดูด้วยเห็นทะเบียนชัดเจนเลยครับ ใครผ่านแถวนั้นก็ระวังๆด้วยครับ
    ง๊าาาา ช่วงเดือนที่แล้วผมผ่านเส้นนั้นร่วมสิบรอบยังคิดถึงเสียงพูดชื่อถนนจาก gps อยู่เลย
    จารอดมั๊ยตรู --"

TritonclubLoburi:เมืองลิง TTC-Member
    User ID
    27
    Status
    โพส
    7,526

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ bee2033 ดูโพส
    แถววังน้อย ผมโดนเรื่อย ขับไม่ถึง 80กม/ชม เพราะถนนขรุขระ โดยตำรวจเรียกเฉยเลย บอกว่าเราขับ 126กม/ชม โดยไป200บาท เซ็งเลย
    ช่วงนี้มันหาตังค์กันเยอะครับ น่าเบื่อนะ ตำรวจไทย

User ID
    41652
    Status
    โพส
    672

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Nong Pook ดูโพส
    กล้องจับความเร็วเนี่ยผมไม่แน่ใจ แต่เจ้าเครื่องมันจะเตือนน่ะครับว่ามีกล้องจับความเ็ร็ว เราก้เลยผ่อนๆใว้ก่อนกันเหนียว เส้นเซาเทิร์นอย่างที่น้าบอก เส้นนี้คือเส้นใช้ลองความเร็วรถครับ เคยใส่มาเกิน 180 ครับ 555
    เพิ่งรู้จักนะครับเนี้ยว่า ถนนเส้นนั้นชื่อเซาเทิร์น ประทับใจมาก แต่ใจกดได้แค่ 160 จริงๆมันเริ่มไม่ขึ้นแล้วก็เลยปล่อย มันสวยมากครับชอบอยากไปอีก อิอิ

User ID
    24661
    Status
    โพส
    450

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ god-army ดูโพส
    ช่วงนี้มันหาตังค์กันเยอะครับ น่าเบื่อนะ ตำรวจไทย
    สงสัยหาตังผ่อนป้ายแดง.....หรืออีหนูแดงหว่า อิอิ

สมาชิกถาวร : TTC-04160 TTC-Member
    User ID
    41995
    Status
    โพส
    2,015

ตํารวจไทย100เปอร์เซ็นคราบ

User ID
    27081
    Status
    โพส
    3,110

ถ้าเจอโบกแล้วเตรียมแบงค์ร้อยได้เลยครับ

ตำรวยหัวขวด

User ID
    14700
    Status
    โพส
    519

เส้น นครสวรรค์-พิจิตร-พิดโลก ผมไม่กลัวโดนจับความเร็วเพราะผมไม่ได้ขับเร็วเกินกำหนด แต่ที่ผมโดนคุณพี่ตำหนวดเรียกเป็นประจำเพราะวิ่งเลนส์ขวายาวไปหน่อย ก็เลนส์ซ้าย สภาพมันยังกะพื้นผิวดวงจันทร์ ใครจะไปทนวิ่งได้ละครับสงสารช่วงล่าง กลัวเสียค่าซ่อมช่วงล่าง แต่ยังไม่ถึงกับเสียเงินให้พี่ตำหนวด พอคุยกันได้ครับ

TTC - 01705 TTC-Member
    User ID
    12496
    Status
    โพส
    2,931

ตรงทางหลวงหินกองก็มีครับ ถ้ามาจากสระบุรีเข้ากรุงเทพ ก่อนถึงท่ารถหินกอง ควรชะลอความเร็วครับ มีตำรวจส่องกล้องอยู่บนสะพานลอยหน้าโรงพักหินกองน่ะครับ เมื่อเช้าก็มี

สมาชิกถาวร : TTC00445 TTC-Member
    User ID
    4102
    Status
    โพส
    7,688

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ youjea ดูโพส
    ง๊าาาา ช่วงเดือนที่แล้วผมผ่านเส้นนั้นร่วมสิบรอบยังคิดถึงเสียงพูดชื่อถนนจาก gps อยู่เลย
    จารอดมั๊ยตรู --"
    จากนี้ไม่ได้ไปบ่อยแล้วมั้งเส้นนั้น

อิอิ เรื่องการเตือนกล้องในจีพีเอสส

มันเคยใช้ได้จริงครับสมัยที่
    ซอฟแว จีพีเอสเขาสำรวจเส้นทาง แต่ตอนนี้ กล้องเหล่านั้นมันย้ายไปอยู่ไหนแล้วบ้าง เราต้องย้ายในซอฟแวตามเอาครับ (เครื่องจีนผมย้ายได้) แต่ขี้เกียจ

ตอบน้าเจ้าของทู้อีกนิด สัญญานไฟฟ้าเปันไมลรถเราไม่ได้มาจากล้อครับ แต่อยู่ตรงท้ายเกีย ท่อนสปายเพลาขับหลัง มีสายไฟ สามเส้น น้าเอาสามเส้นนั้นมาต่อยอดได้เลยครับ

User ID
    41652
    Status
    โพส
    672

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ kruthum ดูโพส
    เส้น นครสวรรค์-พิจิตร-พิดโลก ผมไม่กลัวโดนจับความเร็วเพราะผมไม่ได้ขับเร็วเกินกำหนด แต่ที่ผมโดนคุณพี่ตำหนวดเรียกเป็นประจำเพราะวิ่งเลนส์ขวายาวไปหน่อย ก็เลนส์ซ้าย สภาพมันยังกะพื้นผิวดวงจันทร์ ใครจะไปทนวิ่งได้ละครับสงสารช่วงล่าง กลัวเสียค่าซ่อมช่วงล่าง แต่ยังไม่ถึงกับเสียเงินให้พี่ตำหนวด พอคุยกันได้ครับ
    น้าเส้นพิโลกคอนหวันมีห้ามวิ่งขวาด้วยหรอครับ หรือว่าน้าขนของ ปกติผมก็แช่ขวาตลอดเลยอ่าครับ เพราะเหยียบ 120-140ประจำอยู่แล้ว ยิ่งเส้นขากลับจากคอนหวันไปพิโลก กดขวาอย่างเดียวครับ หลุมไม่กลัวเพราะยางใหญ่ ได้โว็คสตาร์ด้า4*4มาใส่ วิ่งไม่กลัวหลุมเลยครับมันเอาอยู่ 5555+ แต่เคยเห็นตำรวจเขาจอดรถโบกไฟฉากอยู่ตาม ยูเทรินผมคิดว่าเขารอดักรถ10ล้อวิ่งขวาสะอีก

TTC-01612 TTC-Member
    User ID
    18711
    Status
    โพส
    1,099

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ ifrog ดูโพส
    น้าเส้นพิโลกคอนหวันมีห้ามวิ่งขวาด้วยหรอครับ หรือว่าน้าขนของ ปกติผมก็แช่ขวาตลอดเลยอ่าครับ เพราะเหยียบ 120-140ประจำอยู่แล้ว ยิ่งเส้นขากลับจากคอนหวันไปพิโลก กดขวาอย่างเดียวครับ หลุมไม่กลัวเพราะยางใหญ่ ได้โว็คสตาร์ด้า4*4มาใส่ วิ่งไม่กลัวหลุมเลยครับมันเอาอยู่ 5555+ แต่เคยเห็นตำรวจเขาจอดรถโบกไฟฉากอยู่ตาม ยูเทรินผมคิดว่าเขารอดักรถ10ล้อวิ่งขวาสะอีก
    มีครับน้าผมเคยโดนตรง ม.น. นะครับ

User ID
    41652
    Status
    โพส
    672

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Prateep ดูโพส
    มีครับน้าผมเคยโดนตรง ม.น. นะครับ
    จับเพราะอะไรอ่าครับ รถธรรมดาวิ่งเร็วแช่ขวาไม่ได้หรอ

TTC-01612 TTC-Member
    User ID
    18711
    Status
    โพส
    1,099

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ ifrog ดูโพส
    จับเพราะอะไรอ่าครับ รถธรรมดาวิ่งเร็วแช่ขวาไม่ได้หรอ
    โดนวิ่งขวายาวครับและขับรถเร็วครับขับไปเห็นเลนขวามันว่างก็เลยจัดไป 130 โดนเลยครับเห็นนั่งตั้งกล้องอยู่ในป่าข้างทาง

User ID
    24864
    Status
    โพส
    83

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ at_lai ดูโพส
    ไม่ทราบว่ารู้กันรึยัง..... มอเตอร์เวย์ กล้องปลอมครับ...มีของจริงตัวเดียว..ตรงไหนผมจำไม่ได้..อิ อิ
    เพิ่งไปจ่ายค่าปรับมา วิ่งมอเตอร์เวย์ออกจากกรุงเทพฯ ผ่านสุวรรณภูมิ จะมีสน.ทางหลวงอยู่ด้านขวา (กม.21-22) และจะมีสะพานลอยคนข้ามด้วย ตั้งกล้องอยู่บนนั้นเลย ใช้วิธีส่องตามท้ายด้วยนะ สุดยอดเลย ระวังกันด้วยนะครับ ล่าสุด ผู้จัดการผมโดนเหมือนกันที่เดียวกัน

หน้า 2 จากทั้งหมด 3 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้