อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Nong Pook ดูโพส
555 น้ากิมจู ผมระแวงมาตลอดทางเลย ตอนขับกลับลงมากระบี่ มันจะเตือนว่า"กล้องตรวจจับความเร็ว"แล้วก็ขึ้นตัวเลขบอกระยะไปถึงกล้อง ตอนแรกๆก็ถอนคันเร่งครับ(ขับ120เองครับ) แต่มันเตือนบ่อยมาก(เป็นสิบครั้งจาก กทม.-กระบี่)หลังๆไม่ยกแล้วอ่ะ แล้วอีกอย่างนะครับ พอเร็วเกิน 110 มันบ่นและ "กรุณาลดความเร็วลงและขับขี่ด้วยความระมัดระวัง" ตลอด..........
ของผมเหมือนกันครับ เข็มไมลรถ120 gps 111 วิ่งแถวปากช่อง ถ้าตรงไหนมีกล้องตรวจจับความเร็มมันจะเตือนและบอกระยะทางถึงกล้อง ส่วนที่เสียงเตือน"กรุณาลดความเร็วลงและขับขี่ด้วยความระมัดระวัง" เราตั้งได้ครับว่าจะให้ความเร็วเท่าไหร่ให้เตือน ของผม110ก็เตือนเหมือนกันครับเหยียบเพิ่มสัก120มันหยุดเองครับ