หน้า 1 จากทั้งหมด 3 หน้า 1 2 3 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 20 จากทั้งหมด 41

TTC-02584 TTC-Member
    User ID
    16602
    Status
    โพส
    912

มาตรฐาน เรื่องตรวจจับความเร็ว

น้าๆคิดอย่างผมไหม ไมล์หน้าปัทรถเป็นแบบเข็มชี้ โดยจับรอบหมุนของล้อถ้าเปลี่ยนเป็นแบบดิจิตอล แล้วใช้เทคโนโลยีGPGจับความเร็วแบบเดียวกับกล้องจับความที่ตำรวจใช้กัน น้าๆว่าดีไหมครับ จะได้ไม่ต้องกังวนว่าจะโดนจม. มาหน้าบ้าน
    น้าผมโดนจม. พร้อมรูปกับความเร็ว 120.6Km/hr. แถมตั้งกล้องแบบถ่ายติดป้ายกำหนดความเร็ว 120Km/hr.

TritonclubLoburi:เมืองลิง TTC-Member
    User ID
    27
    Status
    โพส
    7,526

มาตรฐาน ตอบ: เรื่องตรวจจับความเร็ว

มันเป็นสัจธรรมครับ ขับช้าๆ ถึงที่หมายปลอดภัย ไม่มีปัญหา แต่บางทีคนเรามันก็ต้องรีบบ้าง แล้วแต่เวรกรรมครับ กับตำหนวดสมัยนี้ 555

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    16288
    Status
    โพส
    455

มาตรฐาน ตอบ: เรื่องตรวจจับความเร็ว

มันเป็นของสะสมไปแล้วละน้า เดือนละ 2 ใบ ทั้งหมด 8 ใบยังไม่มาอีกไม่รู้กี่ใบ แต่ละที่ไม่ซ้ำเลย น่าจะจ่ายรวมที่เดียวได้เลยนะจะได้
    ไม่ต้องไปหลายที่เน้อะ...

User ID
    26131
    Status
    โพส
    3,912

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ BOONN ดูโพส
    มันเป็นของสะสมไปแล้วละน้า เดือนละ 2 ใบ ทั้งหมด 8 ใบยังไม่มาอีกไม่รู้กี่ใบ แต่ละที่ไม่ซ้ำเลย น่าจะจ่ายรวมที่เดียวได้เลยนะจะได้
    ไม่ต้องไปหลายที่เน้อะ...
    นักซิ่งมาเองเลยนะเนี่ย

TTC-05235 TTC-Member
    User ID
    40719
    Status
    โพส
    609

น้าครับ เผอิญผมพึ่งได้ gps มาใช้งาน รถผมยางเดิม ไมล์รถมันอ่อนกว่า gps ประมาณ 5-6 km/hr น่ะครับ ไม่รู้ว่าเชื่อได้หรือเปล่า

User ID
    21362
    Status
    โพส
    1,023

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Nong Pook ดูโพส
    น้าครับ เผอิญผมพึ่งได้ gps มาใช้งาน รถผมยางเดิม ไมล์รถมันอ่อนกว่า gps ประมาณ 5-6 km/hr น่ะครับ ไม่รู้ว่าเชื่อได้หรือเปล่า
    น่าจะเชื่อได้นะคร้าบของผมก็อ่อนเหมือนกันไมล์นะคร้าบอย่าคิดไปไกลอิอิ

TTC-02122 TTC-Member
    User ID
    14160
    Status
    โพส
    4,187

ขับแค่ 110 เลยยังไม่เคยโดนสักใบ

User ID
    40719
    Status
    โพส
    609

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ aof . ดูโพส
    น่าจะเชื่อได้นะคร้าบของผมก็อ่อนเหมือนกันไมล์นะคร้าบอย่าคิดไปไกลอิอิ

โห...น้าออกตัวล้อฟรีเลย

User ID
    34613
    Status
    โพส
    440

ใน gps ผมเหมือนจะมีบอกช่วงที่จำกัดความเร็วนะ
    แต่มองไปมองมาไหนวะกล้อง คันอื่นเค้าก็ไปกันฉิวๆ
    เอาวะ!! เดี๋ยวคันข้างหลังเค้าจะยกไฟไล่ กดคันเร่งส่งคืนซะ...

รอลุ้นว่าจะมี จอมอ มาตอนไหน 555

ปล.ไมล์อ่อนกว่า gps ค้าบบบ

User ID
    40719
    Status
    โพส
    609

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ youjea ดูโพส
    ใน gps ผมเหมือนจะมีบอกช่วงที่จำกัดความเร็วนะ
    แต่มองไปมองมาไหนวะกล้อง คันอื่นเค้าก็ไปกันฉิวๆ
    เอาวะ!! เดี๋ยวคันข้างหลังเค้าจะยกไฟไล่ กดคันเร่งส่งคืนซะ...

รอลุ้นว่าจะมี จอมอ มาตอนไหน 555

ปล.ไมล์อ่อนกว่า gps ค้าบบบ
    555 น้ากิมจู ผมระแวงมาตลอดทางเลย ตอนขับกลับลงมากระบี่ มันจะเตือนว่า"กล้องตรวจจับความเร็ว"แล้วก็ขึ้นตัวเลขบอกระยะไปถึงกล้อง ตอนแรกๆก็ถอนคันเร่งครับ(ขับ120เองครับ) แต่มันเตือนบ่อยมาก(เป็นสิบครั้งจาก กทม.-กระบี่)หลังๆไม่ยกแล้วอ่ะ แล้วอีกอย่างนะครับ พอเร็วเกิน 110 มันบ่นและ "กรุณาลดความเร็วลงและขับขี่ด้วยความระมัดระวัง" ตลอด..........

User ID
    38414
    Status
    โพส
    152

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Nong Pook ดูโพส
    555 น้ากิมจู ผมระแวงมาตลอดทางเลย ตอนขับกลับลงมากระบี่ มันจะเตือนว่า"กล้องตรวจจับความเร็ว"แล้วก็ขึ้นตัวเลขบอกระยะไปถึงกล้อง ตอนแรกๆก็ถอนคันเร่งครับ(ขับ120เองครับ) แต่มันเตือนบ่อยมาก(เป็นสิบครั้งจาก กทม.-กระบี่)หลังๆไม่ยกแล้วอ่ะ แล้วอีกอย่างนะครับ พอเร็วเกิน 110 มันบ่นและ "กรุณาลดความเร็วลงและขับขี่ด้วยความระมัดระวัง" ตลอด..........
    ไปเที่ยวกระบี่เหรอครับ หรือเป็นคนกระบี่
    ผมอยู่กระบี่ครับ

User ID
    8913
    Status
    โพส
    3,015

ผมก็งง แถวด่านพานทอง ติดไว้ 90 ผมจัดไป 120 สงสัยเปลี่ยนป้ายใหม่ ถึงว่าทำไมพวกขับช้ากันจัง อิอิ

User ID
    3929
    Status
    โพส
    2,943

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ AKNet ดูโพส
    ขับแค่ 110 เลยยังไม่เคยโดนสักใบ
    ผมว่าถ้าโดนก็แปลกแล้ว อย่าพุ่งมากกว่านี้นะครับ เกินไป 1Km/h ไม่รอดแน่ครับน้า

เช็งเลยคับไปกับ กทม ภุเก็ต ก็โดนทีไม่น้อยส่วนมากจะแอบอยู่ข้างทางพอขับไปอีก500เมตรยืนรอเลยอิอิ โดนทุกทีกดไปชะ140+อิอิจ่ายเลยง่ายดีไม่ต้องพูดกันมากแต่ในเขต กทมไม่เคยโดนไม่เห็นมี จ.ม มาอิอิรอดตัวไปคับ แต่เสียรายทางเพียบเลย

User ID
    24661
    Status
    โพส
    450

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ AKNet ดูโพส
    110 โดนมาแล้วครับ เถียงบอก 120 ถึงผิด แม่มบอก 110 ก็เร็วแล้ว...จบข่าว คิดเอาวิ่งจากจันไปอำนาจ จะให้วิ่งเท่าไรหว่า วิ่ง 80 เมื่อไรจะถึง

User ID
    40719
    Status
    โพส
    609

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ umeshu ดูโพส
    ไปเที่ยวกระบี่เหรอครับ หรือเป็นคนกระบี่
    ผมอยู่กระบี่ครับ
    ทำงานกระบี่ครับน้า อยู่คลองม่วง สามปีกว่าแล้วครับ "ผมคนกาญจนบุรี-แฟนกรุงเทพฯ-ทำงานกระบี่ครับ"เจอกันทักทายกันบ้างนะครับน้า

User ID
    34613
    Status
    โพส
    440

จะว่ากันจริงๆ ความเร็วตามกฏหมายกำหนด
    เค้าให้เราขับไม่เกิน 90Km/Hr สำหรับนอกเขตเมือง
    และไม่เกิน 80Km/Hr ในเขตเมืองหลวงและเทศบาล
    ส่วนพวกรถบรรทุกวิ่งได้ไม่เกิน 60Km/Hr

แต่ดูรถตู้สายไกลที่ต้องรับผิดชอบชีวิตผู้โดยสารอีก 13 ชีวิตวิ่งกันสิครับทั่น
    เมื่อก่อนผมนั่งไปหัวหินทุกอาทิตย์อ่ะ
    รถตู้เสี่ยแป๋ง กดกัน 140 เป็นเรื่องธรรมดามาก

User ID
    40719
    Status
    โพส
    609

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ youjea ดูโพส
    จะว่ากันจริงๆ ความเร็วตามกฏหมายกำหนด
    เค้าให้เราขับไม่เกิน 90Km/Hr สำหรับนอกเขตเมือง
    และไม่เกิน 80Km/Hr ในเขตเมืองหลวงและเทศบาล
    ส่วนพวกรถบรรทุกวิ่งได้ไม่เกิน 60Km/Hr

แต่ดูรถตู้สายไกลที่ต้องรับผิดชอบชีวิตผู้โดยสารอีก 13 ชีวิตวิ่งกันสิครับทั่น
    เมื่อก่อนผมนั่งไปหัวหินทุกอาทิตย์อ่ะ
    รถตู้เสี่ยแป๋ง กดกัน 140 เป็นเรื่องธรรมดามาก
    ใช่ครับน้า ก่อนนี้ทำงานหัวหิน นั่งรถตู้จากอนุเสาวรย์ ง่วงแค่ไหนก็หลับไม่ลง กรุงเทพ-หัวหินชั่วโมงครึ่ง...นั่งไปลุ้นไปครับ

User ID
    41652
    Status
    โพส
    672

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ nong pook ดูโพส
    เส้นไปกระบี่ มีกล้องจับด้วยหรอครับ ผมไม่ยักกะเจอ แต่ถนนมันบีบให้เหยีบได้แค่นั้นอ่าครับน้า ไม่เคยเกิน120ได้เลย ติด10ล้อตลอด แต่ก่อนออกจาก กทม พ่อผมเซ็ต gps ติดตามรถไว้น่ะครับ เกิน 150 เมื่อไหร่ระบบมันจะแจ้งเข้ามือถือพ่อกับแม่แล้วเขาก็จะโทรมาบ่น จริงๆตั้งไว้แค่130ก็ไม่เกินแล้ว อิอิ ขับไม่เร็ว แต่มีช่วงนึงก่อนเข้ากระบี่ที่เป็นทางกว้างๆยาวๆเลนส์เดียวอ่าครับ เส้นนั้นน่ะ ปาไป160กว่าๆได้ ถ้าใครไปตั้งจับความเร็วที่นั้นน่ะ บอกได้เลยว่าแกล้งกันชัดๆ ผมขับวนๆอยู่แถว160 ยังเห็นเจ้าตั้นที่ไหนไม่รู้ กระดึ๊บๆแชงผมไปด้วย ฮ่าๆๆๆ ปล ชอบเที่ยวกระบี่ครับ ยืนยันอีกที ไมล์อ่อนกว่า gps จริงๆ

User ID
    40719
    Status
    โพส
    609

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ ifrog ดูโพส
    เส้นไปกระบี่ มีกล้องจับด้วยหรอครับ ผมไม่ยักกะเจอ แต่ถนนมันบีบให้เหยีบได้แค่นั้นอ่าครับน้า ไม่เคยเกิน120ได้เลย ติด10ล้อตลอด แต่ก่อนออกจาก กทม พ่อผมเซ็ต gps ติดตามรถไว้น่ะครับ เกิน 150 เมื่อไหร่ระบบมันจะแจ้งเข้ามือถือพ่อกับแม่แล้วเขาก็จะโทรมาบ่น จริงๆตั้งไว้แค่130ก็ไม่เกินแล้ว อิอิ ขับไม่เร็ว แต่มีช่วงนึงก่อนเข้ากระบี่ที่เป็นทางกว้างๆยาวๆเลนส์เดียวอ่าครับ เส้นนั้นน่ะ ปาไป160กว่าๆได้ ถ้าใครไปตั้งจับความเร็วที่นั้นน่ะ บอกได้เลยว่าแกล้งกันชัดๆ ผมขับวนๆอยู่แถว160 ยังเห็นเจ้าตั้นที่ไหนไม่รู้ กระดึ๊บๆแชงผมไปด้วย ฮ่าๆๆๆ ปล ชอบเที่ยวกระบี่ครับ ยืนยันอีกที ไมล์อ่อนกว่า gps จริงๆ
    กล้องจับความเร็วเนี่ยผมไม่แน่ใจ แต่เจ้าเครื่องมันจะเตือนน่ะครับว่ามีกล้องจับความเ็ร็ว เราก้เลยผ่อนๆใว้ก่อนกันเหนียว เส้นเซาเทิร์นอย่างที่น้าบอก เส้นนี้คือเส้นใช้ลองความเร็วรถครับ เคยใส่มาเกิน 180 ครับ 555

หน้า 1 จากทั้งหมด 3 หน้า 1 2 3 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้