หน้า 2 จากทั้งหมด 2 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2
สรุปผลการค้นหา 21 ถึง 23 จากทั้งหมด 23

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    6105
    Status
    โพส
    803

มาตรฐาน ตอบ: โดน ต.ร งัดป้ายทะเบียนบออกครั้งหน้าเจอจะจับ

น้าปรับป้ายให้ตรงดีกว่าครับ เพราะมันผิดจริง ผมเคยปรับเอียงดีแค่โดนเตือนเหมือนกันครับ

ด้วยความเคารพครับ.

TTC-02122 TTC-Member
    User ID
    14160
    Status
    โพส
    4,187

มาตรฐาน ตอบ: โดน ต.ร งัดป้ายทะเบียนบออกครั้งหน้าเจอจะจับ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ MiNi_XXL ดูโพส
    เค้าไม่ปรับน้า 1000 บาท ก็ดีแล้วครับ ดีที่เค้ายังเตือนอยู่ เพราะถึงแม้ว่าป้ายจะถูกปรับมุมให้ก้มลง แต่ก็ยังเห็นป้ายชัด แต่ข้อกฏหมาย น้าจะโดนข้อหาปกปิดป้ายทะเบียนได้นะครับ
    จริง
    อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ MUNIC ดูโพส
    เรื่องป้ายปรับองศานี่

ด้วยความเคารพว่า ใส่ป้ายธรรมดา ตรงๆเถอะครับ

สมมุติว่า สมมุตินะครัย

เพราะบางครี่งเวลามีเหตุแล้ว ป้ายแบบนี้มองลำบาก
    ไม่ได้หมายถึงรถของน้านะครับที่ไปก่อเหตุ ในทางกลับกันถ้าเราเป้นฝ่ายเจอเหตุซะเองแล้วคู่กรณีใส่ป้ายพับแบบนี้
    ทำให้เราหรือคนในเหตุการณ์ไม่สามารถมองเห็นป้ายทะเบียนได้ก้อาจจะทำให้ไม่สามารถเอาผิดกับใครได้เช่นกัน
    ตำรวจแทบจะทุกที่เค้าก็ทำตามหน้าที่ครับป้ายแบบนี้มันไม่ถูกต้องจริงๆอะครับ

กรอบป้ายธรรมดา สวยๆหรูๆ ใส่แล้วดูดี ใส่แล้วเท่มีเยอะแยะไปครับ

อีกอย่างค่ากรอบป้ายถูกกว่าค่าปรับเยอะเลย

ด้วยความเคารพครับ
    จริงครับ

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    25666
    Status
    โพส
    1,861

ด้วยความเคารพครับวันนั้นพอดีผู้กำกับอยู่และรู้จักกันก็เลยไม่มีปัญหา...แต่คงไม่โชคดีถ้าไปที่อื่น

ทำให้ถูกต้องดีกว่าครับผม ด้วยความไม่รู้และไม่เคยเจอก็ถือว่าเป็นกรณีตัวอย่างก็แล้วกันนะครับ

สำหรับคนที่ใส่ไว้ก็ไปปรับองศาให้มันถูกต้องซะ เดี๋ยวจะโดนจับซะก่อน....555

ขอบคุณทุกท่านนะครับที่ให้ความรู้ ขอบคุณไทรทั่นคลับด้วยครับ

หน้า 2 จากทั้งหมด 2 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2

ข้อมูลกระทู้