หน้า 1 จากทั้งหมด 2 หน้า 1 2 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 20 จากทั้งหมด 27

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    41070
    Status
    โพส
    265

มาตรฐาน carry boy soft lid.

น้าๆ ครับ เจ้า plus 4D ขาวมุก จะติดผ้าใบบิดกระบะ carry boy soft lid น้าๆ ว่ามันจะดูดีไหมครับ ราคา 4000 พร้อมติดตั้ง ( เสรีไทย 28 )

TTC_402 TTC-Member
    User ID
    2112
    Status
    โพส
    3,433

มาตรฐาน ตอบ: carry boy soft lid.

ไม่มั่นใจราคาครับ

User ID
    41070
    Status
    โพส
    265

มาตรฐาน ตอบ: carry boy soft lid.

เมื่อกี้ผมถามเขา บอกราคานี้เลยครับ ลดไม่ได้อะ มีที่ไหนแนะนำบ้างครับน้าๆ

TTC_402 TTC-Member
    User ID
    2112
    Status
    โพส
    3,433

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ nirun ดูโพส
    เมื่อกี้ผมถามเขา บอกราคานี้เลยครับ ลดไม่ได้อะ มีที่ไหนแนะนำบ้างครับน้าๆ
    เคยถามมาราคา 3800 อ่ะครับน้าเมื่อ 2 ปีที่แล้ว อาจจะปรับราคาขึ้นแล้วก็ได้ครับ

TTC-05235 TTC-Member
    User ID
    40719
    Status
    โพส
    609

เคยเห็นของยี่ห้ออื่นประมารสามพันครับ(ไม่ใช่ยี่ห้อดังเจ้านี้ครับ)แต่จำเว็บไม่ได้แล้วครับ

User ID
    33239
    Status
    โพส
    183

ไม่กลัวพวกมือบอนกรีดผ้าใบหรอน้า...มองในแง่ร้ายไว้ก่อนอ่ะนะ

User ID
    41070
    Status
    โพส
    265

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ decskong ดูโพส
    เคยถามมาราคา 3800 อ่ะครับน้าเมื่อ 2 ปีที่แล้ว อาจจะปรับราคาขึ้นแล้วก็ได้ครับ
    ครับน้า ผมเคยเห็นนในเวปหลายเจ้ามันก็ถูกกว่านะแต่ความคงทนแข็งแรงน้อยกว่า soft lid นะ

User ID
    41070
    Status
    โพส
    265

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Nong Pook ดูโพส
    เคยเห็นของยี่ห้ออื่นประมารสามพันครับ(ไม่ใช่ยี่ห้อดังเจ้านี้ครับ)แต่จำเว็บไม่ได้แล้วครับ
    ครับ น้า

User ID
    41070
    Status
    โพส
    265

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ keamapon ดูโพส
    ไม่กลัวพวกมือบอนกรีดผ้าใบหรอน้า...มองในแง่ร้ายไว้ก่อนอ่ะนะ
    ก็คิดอยู่เหมือนกันครับน้า แต่มองอีกด้านหนึ่งอาจช่วงกันฝนได้เอาของใส่เวลาไปต่างหวัด อีกอย่างหนึ่งคิดว่าน่าจะช่วยเรื่องประหยัดน้ำมันขึ้นอีกซักหน่อย เพราะว่ากันลมเขาตีกับกระบะ อะครับน้า

User ID
    41396
    Status
    โพส
    67

ของผมติดแบบฝาปิดครับ 6 ปีแล้วไม่มีงอแง ไม่หย่อน ไม่มีกระดุมแป็ก (ต่อไปมันจะหลุดและขาดออก) คิดดีๆครับ 4000 จะใช้ได้ไม่นาน เพื่อนผมออกพลัส แนะนำแล้ว ก็ไม่เชื่อไปติดมา แกะเข้าแกะออก 6 เดือน แป็กหลุดมาหลายอัน กันน้ำฝมไม่ได้ ขังอยู่ตรงกลางเพราะหย่อน
    ต้องตอบโจทย์ตัวเองก่อนครับว่าจะติดทำไม
    ถ้า เอาไว้ใส่ของ และมั่นใจว่ารถเราไม่บรรทุกของสูงมากๆ ติดแบบฝาแข็งเถอะครับ
    ถ้า เอาไว้สำรองเผื่อเก็บของ และรถบรรทุกของเป็นประจำ ก็ติดแบบผ้าใบได้ แต่เตรียมใจไว้ครับว่ามันจะไม่ทนอยู่กับเรานานแน่ๆ

User ID
    41070
    Status
    โพส
    265

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ daeng ดูโพส
    ของผมติดแบบฝาปิดครับ 6 ปีแล้วไม่มีงอแง ไม่หย่อน ไม่มีกระดุมแป็ก (ต่อไปมันจะหลุดและขาดออก) คิดดีๆครับ 4000 จะใช้ได้ไม่นาน เพื่อนผมออกพลัส แนะนำแล้ว ก็ไม่เชื่อไปติดมา แกะเข้าแกะออก 6 เดือน แป็กหลุดมาหลายอัน กันน้ำฝมไม่ได้ ขังอยู่ตรงกลางเพราะหย่อน
    ต้องตอบโจทย์ตัวเองก่อนครับว่าจะติดทำไม
    ถ้า เอาไว้ใส่ของ และมั่นใจว่ารถเราไม่บรรทุกของสูงมากๆ ติดแบบฝาแข็งเถอะครับ
    ถ้า เอาไว้สำรองเผื่อเก็บของ และรถบรรทุกของเป็นประจำ ก็ติดแบบผ้าใบได้ แต่เตรียมใจไว้ครับว่ามันจะไม่ทนอยู่กับเรานานแน่ๆ
    ขอบคุณ ครับน้า สำหรับคำแนะนำ
    แต่ที่ผมว่าจะติดเป็นลักษณะแบบนี้ ครับ
    http://bbznet.pukpik.com/scripts2/vi...&order=numview
    http://bbznet.pukpik.com/scripts2/vi...&order=numview

User ID
    41396
    Status
    โพส
    67

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ nirun ดูโพส
    ขอบคุณ ครับน้า สำหรับคำแนะนำ
    แต่ที่ผมว่าจะติดเป็นลักษณะแบบนี้ ครับ
    คือจุดประสงค์กันของที่บรรทุกเปียก แต่ถ้าน้าจะติดเพื่อใช้เก็บของจริงๆจัง เหมือนเป็นฝากระโปรงท้าย กัดฟันลงทุนเถอะครับ
    แบบในภาพเป็นแบบ ตีนตุ๊กแก ดึงมากๆก็จะรุ่ยและติดไม่ดีแล้วครับ ต้องไปเปลี่ยนแถบใหม่ แล้วปัญหาที่เลี่ยงไม่ได้เลยคือเมื่อใช้
    ไปนานๆ หรือโดนความร้อนกลางแดดมากๆ จะหย่อน ถึงต้องมีโครงเหล็กค้ำไว้กันหย่อนและน้ำขัง ถ้าน้าจะเอาไว้ปิดกระบะชั่วครั้งคราว
    เพื่อกันของที่บรรทุกเปียก ก็ได้ครับสะดวกดี เพราะถ้าเป็นแบบฝาแข็งจะแพงกว่า ประมาณ 4 เท่า ดีกลูกคิดรางแก้วดูนะครับ.........

TTC 02985 TTC-Member
    User ID
    26104
    Status
    โพส
    1,210

ของผม 4ประตูกระบะโค้ง ให้ร้านหุ้มเบาะเย็บให้ ใช้ตีนตุกแกติดกาว ไม่มีคาน 1500 บาทครับ
    ดึงให้ตึง ถ้าฝนตกมีน้ำขังนิดหน่อย จอดหน้าฝนไม่มีของผมพับเก็บ ส่วนใหญ่ก็ติดตลอด
    ส่วนตัวก็โอเคครับกับราคา ใช้มา 2ปีแล้วครับ

User ID
    8767
    Status
    โพส
    6,019

ที่น้าจะติดเมื่อก่อนเห็นว่ามีน้ำซืมเข้าได้นะครับ เพื่อนสมาชิกเราในบ้านนี้ล่ะ แก้หลายครั้งแล้วก็ไม่หาย ยังไงลองหาข้อมุลเพิ่มหน่อยก็ดีนะครับ

User ID
    41070
    Status
    โพส
    265

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ daeng ดูโพส
    คือจุดประสงค์กันของที่บรรทุกเปียก แต่ถ้าน้าจะติดเพื่อใช้เก็บของจริงๆจัง เหมือนเป็นฝากระโปรงท้าย กัดฟันลงทุนเถอะครับ
    แบบในภาพเป็นแบบ ตีนตุ๊กแก ดึงมากๆก็จะรุ่ยและติดไม่ดีแล้วครับ ต้องไปเปลี่ยนแถบใหม่ แล้วปัญหาที่เลี่ยงไม่ได้เลยคือเมื่อใช้
    ไปนานๆ หรือโดนความร้อนกลางแดดมากๆ จะหย่อน ถึงต้องมีโครงเหล็กค้ำไว้กันหย่อนและน้ำขัง ถ้าน้าจะเอาไว้ปิดกระบะชั่วครั้งคราว
    เพื่อกันของที่บรรทุกเปียก ก็ได้ครับสะดวกดี เพราะถ้าเป็นแบบฝาแข็งจะแพงกว่า ประมาณ 4 เท่า ดีกลูกคิดรางแก้วดูนะครับ.........
    ครับน้า ขอบคุณครับ

User ID
    41070
    Status
    โพส
    265

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Mou ดูโพส
    ของผม 4ประตูกระบะโค้ง ให้ร้านหุ้มเบาะเย็บให้ ใช้ตีนตุกแกติดกาว ไม่มีคาน 1500 บาทครับ
    ดึงให้ตึง ถ้าฝนตกมีน้ำขังนิดหน่อย จอดหน้าฝนไม่มีของผมพับเก็บ ส่วนใหญ่ก็ติดตลอด
    ส่วนตัวก็โอเคครับกับราคา ใช้มา 2ปีแล้วครับ
    ครับน้า

User ID
    41070
    Status
    โพส
    265

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ MiNi_XXL ดูโพส
    ที่น้าจะติดเมื่อก่อนเห็นว่ามีน้ำซืมเข้าได้นะครับ เพื่อนสมาชิกเราในบ้านนี้ล่ะ แก้หลายครั้งแล้วก็ไม่หาย ยังไงลองหาข้อมุลเพิ่มหน่อยก็ดีนะครับ
    ครับ ขอบคุณครับน้า เดี่ยวผมหาข้อมูลอีกหน่อยครับ ค่อยตัดสินใจอีกที

TTC-05235 TTC-Member
    User ID
    40719
    Status
    โพส
    609

ติดฝาแข็งเลยครับ กัดฟันลงทุนครั้งเดียว ผมติดตั้งกะออกรถมาได้ 5 วัน(ทำเป็นอย่างแรกเลย) 18500 คุ้มครับ

User ID
    13957
    Status
    โพส
    352

ตามน้าๆด้านบนว่ามา ถูกทุกข้อครับ ดูจุดประสงค์เป็นหลักครับ เราจะบรรทุกของที่สามารถจะเปียกบ้างได้หรือไม่ (ยังไงน้ำก็ซึมเข้ามาครับ ถ้าเลือกผ้าใบ) อีกนิด ถ้าน้าเลือกผ้าใบ ต้องหมั่นดูแล ล้างแล้วลงน้ำยาเคลือบผ้ายาง เพื่อเค้าจะได้อยู่กับเรานานๆ ถ้าต้องจอดตากแดดนานๆ ม้วนเก็บไว้บ้าง แค่นี้ก็ใช้ได้นานแล้วครับ (ผมก็ใช้แบบผ้าใบ กระดุมอยู่ จะ 2 ปีแล้วครับ)

User ID
    41070
    Status
    โพส
    265

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Nong Pook ดูโพส
    ติดฝาแข็งเลยครับ กัดฟันลงทุนครั้งเดียว ผมติดตั้งกะออกรถมาได้ 5 วัน(ทำเป็นอย่างแรกเลย) 18500 คุ้มครับ
    ขอบคุณครับน้า

หน้า 1 จากทั้งหมด 2 หน้า 1 2 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้