หน้า 3 จากทั้งหมด 6 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 5 6 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 41 ถึง 60 จากทั้งหมด 120

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    5832
    Status
    โพส
    324

มาตรฐาน ตอบ: สมาชิกจังหวัดเลย

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ joboysang ดูโพส
    อ้าว.....งานเข้าแล้วดิน้ายังไงลองเข้าตั้งศูนย์ใหม่ก่อนดีมั้ยครับ เอ่อ ลืมถาม น้าอยู่แถวใหนอ่ะ เผื่อผ่านไปจะแวะคุยด้วย ขอเบอร์ไว้ด้วยก็ดีครับ
    ผมอยู่ข้างเทคนิคเลยครับน้าแจ็ค ถ้าว่างมาในเมืองก็แวะมาดูให้หน่อยนะครับ เวลาขับมันไม่ได้อรรถรสเอาเสียเลย
    พวงมาลัยเบา สะเทือน รับรู้ความรู้สึกได้ว่าล้อมันเหยียบอะไร พวงมาลัยสั่นๆๆ <<0897843462 ชื่อนัยครับ น้าแจ็ค

TTC-Member:00856 TTC-Member
    User ID
    8783
    Status
    โพส
    885

เปิดร้านอะไรหรอครับน้านัย ว่าจะเข้าเมืองพรุ่งนี้อ่ะเด๋วไงเข้าไปจะโทรหาครับ

User ID
    5832
    Status
    โพส
    324

ร้านเน็ตเพื่อการศึกษาครับ น้าแจ็ค ทำรายงาน ปริ้นงาน ไม่ได้มอมเมาเยาวชน
    แต่ลูกค้าน้อย ไม่รู้จะไปได้สักกี่น้ำ ส่วนใหญ่เขาพากันเข้าร้านเกมส์หมด

User ID
    17016
    Status
    โพส
    4,974

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Warriortriton ดูโพส
    ผมอยู่ข้างเทคนิคเลยครับน้าแจ็ค ถ้าว่างมาในเมืองก็แวะมาดูให้หน่อยนะครับ เวลาขับมันไม่ได้อรรถรสเอาเสียเลย
    พวงมาลัยเบา สะเทือน รับรู้ความรู้สึกได้ว่าล้อมันเหยียบอะไร พวงมาลัยสั่นๆๆ <<0897843462 ชื่อนัยครับ น้าแจ็ค
    องค์ประกอบที่ทำให้เกิดครับน้า(ตามที่ผมสงสัย)
    1 ลมยาง 2 ศูนย์ล้อ 3 ข้อต่อชุดแกนพวงมาลัยหลวม
    ถ้าข้อ1และ2 ตรวจดูแล้วว่าปกติก็มาดูที่ข้อ3 วิธีแก้คือถอดชุดพวงมาลัยออกมาแล้วใส่เข้าไปใหม่พร้อมกดลงแรงๆครับ

User ID
    5832
    Status
    โพส
    324

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ kong22 ดูโพส
    องค์ประกอบที่ทำให้เกิดครับน้า(ตามที่ผมสงสัย)
    1 ลมยาง 2 ศูนย์ล้อ 3 ข้อต่อชุดแกนพวงมาลัยหลวม
    ถ้าข้อ1และ2 ตรวจดูแล้วว่าปกติก็มาดูที่ข้อ3 วิธีแก้คือถอดชุดพวงมาลัยออกมาแล้วใส่เข้าไปใหม่พร้อมกดลงแรงๆครับ
    ขอบคุณมากครับน้าก๋อง เดือนหน้าผมกะจะเข้าศูนย์หนองคายครับ
    เข้าศูนย์เมืองเลยหัวหน้าช่างเขาไม่รับทำให้ เขาว่ารถมันปกติ ผมจะเข้าไปคุยกับศูนย์หนองคายและจะปริ้น แนวทางแก้ไขของน้าไปให้เขาดูด้วยครับ
    แต่ถ้าทางนั้นว่าปกติ ก็ไม่รู้จะอย่างไง

User ID
    17016
    Status
    โพส
    4,974

ลองดูครับน้าถ้าช่างไม่ทำให้ก็คงต้องจัดการเองละครับ ที่ผมสงสัยชุดแกนพวงมาลัยเพราะน้าไปติดล๊อคเบรคคลัชมา แล้วที่สำคัญตัวปะกับของตัวล๊อคเบรคจะยึดอยู่กับชุดแกนพวงมาลัยและถ้าช่างไม่ชำนาญในการติดตั้งอาจทำให้ชุดแกนตัวนี้เลื่อนได้เหมือนกันครับ
    ชื่อ:  imagesCAGZ63YT.jpg
ครั้ง: 124
ขนาด:  7.3 กิโลไบต์

User ID
    17462
    Status
    โพส
    59

นพค.23มีเพื่อนทำงานอยู่ครับ ชื่อแอ้ม แต่ผมคนท่าลี่ครับ ทำงานที่เทคนิค ครูช่างกลครับ(มีไรให้ช่วยบอกเลยเข้ามาหาเลยนะครับ อยากคุยปรึกษาเรื่อง ไททันกับพี่ๆน้องๆเหมือนกันครับ (ต่อครับ)

User ID
    5832
    Status
    โพส
    324

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ kong22 ดูโพส
    ลองดูครับน้าถ้าช่างไม่ทำให้ก็คงต้องจัดการเองละครับ ที่ผมสงสัยชุดแกนพวงมาลัยเพราะน้าไปติดล๊อคเบรคคลัชมา แล้วที่สำคัญตัวปะกับของตัวล๊อคเบรคจะยึดอยู่กับชุดแกนพวงมาลัยและถ้าช่างไม่ชำนาญในการติดตั้งอาจทำให้ชุดแกนตัวนี้เลื่อนได้เหมือนกันครับ
    ชื่อ:  imagesCAGZ63YT.jpg
ครั้ง: 124
ขนาด:  7.3 กิโลไบต์
    ขอบพระคุณน้าก๋องมากครับที่อุตส่าหารูปมาประกอบด้วย ผมปริ้นการอธิบายของน้าออกมาแล้วนะครับ
    และจะเอาศูนย์หนองคายลองดู เมื่อวานผมได้คุยกับเซลล์แล้ว เขาบอกว่าคนติดตั้งคงไม่ชำนาญ
    เขาจะทำเรื่องไว้ให้ครับ

User ID
    5832
    Status
    โพส
    324

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ asawin4886 ดูโพส
    นพค.23มีเพื่อนทำงานอยู่ครับ ชื่อแอ้ม แต่ผมคนท่าลี่ครับ ทำงานที่เทคนิค ครูช่างกลครับ(มีไรให้ช่วยบอกเลยเข้ามาหาเลยนะครับ อยากคุยปรึกษาเรื่อง ไททันกับพี่ๆน้องๆเหมือนกันครับ (ต่อครับ)
    ดูจากรูปแล้ว คันที่ขับผ่านหน้าร้านประจำเลย รถสวยมากครับอาจารย์(ตัวกระบะคล้อยใช่ไหมครับ)

User ID
    17016
    Status
    โพส
    4,974

เมื่อวานไปส่งน้องที่ ม ราชภัฏเลยมาครับเจอทั้งไทรทันและน้องปามากมายที่นับได้ก็30คันขากลับถึงช่วงโค้งซ้ายก่อนเข้า อ เอราวัณ เจอรถตลาดเจ้าตำหรับ จิ๊บๆ หงายท้องชี้ฟ้าเอาสะงั้น

User ID
    8783
    Status
    โพส
    885

เมื่อวานไปส่งน้องที่ ม ราชภัฏเลยมาครับเจอทั้งไทรทันและน้องปามากมายที่นับได้ก็30คันขากลับถึงช่วงโค้งซ้ายก่อนเข้า อ เอราวัณ เจอรถตลาดเจ้าตำหรับ จิ๊บๆ หงายท้องชี้ฟ้าเอาสะงั้น
    โค้งหน้า รพ.ป่าวน้า ถ้าใช่มันเป็นโค้งปราบเซียน เคยเห็นเก๋งคว่ำมาต่อหน้าต่อตาเลย ขนาดผมขับไปนิ่งๆยังปัดเลย เศษหินมันเยอะครับเกือบหลายทีแล้วเหมือนกัน

User ID
    17278
    Status
    โพส
    52

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ asawin4886 ดูโพส
    อาจารย์ต่อ แห่งช่างกลโรงงาน ณ.เทคนิคเลยแน่ๆ ดีใจที่ได้เจอครับ บ็อบพึ่งซื้อ Tritron VG Turbo สีเทามาได้ 4วันเอง ขอรายงานตัวสักหน่อยครับ บ้านอยู่ อ.นาวัง หนองบัวครับ แต่ไปเรียนที่เทคนิคเลย ปัจจุบันทำงานที่กรุงเทพครับ
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย bob_Metal47 : 29-05-2011 เมื่อ 21:26

User ID
    17016
    Status
    โพส
    4,974

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ joboysang ดูโพส
    โค้งหน้า รพ.ป่าวน้า ถ้าใช่มันเป็นโค้งปราบเซียน เคยเห็นเก๋งคว่ำมาต่อหน้าต่อตาเลย ขนาดผมขับไปนิ่งๆยังปัดเลย เศษหินมันเยอะครับเกือบหลายทีแล้วเหมือนกัน
    ใช้ครับน้าเห็นแล้วน่ากลัวคงหมดหลายตังค์

User ID
    15049
    Status
    โพส
    32

หวัดดีครับอยู่ท่าลี่ครับ เข้าในเมืองอาทิตย์ละ4ครั้ง (วันธรรมดาไปตลาด2ครั้งเสาร์อาทิตย์ไปเรียนที่มมร.)เจอกันก็ทักกันมั้งเด้อ กค6454 plus4dขาวมุกครอบกระจกมองข้างสีขาว

User ID
    8783
    Status
    โพส
    885

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ zeekan ดูโพส
    หวัดดีครับอยู่ท่าลี่ครับ เข้าในเมืองอาทิตย์ละ4ครั้ง (วันธรรมดาไปตลาด2ครั้งเสาร์อาทิตย์ไปเรียนที่มมร.)เจอกันก็ทักกันมั้งเด้อ กค6454 plus4dขาวมุกครอบกระจกมองข้างสีขาว
    ยินดีครับ สมช.บ้านเราเริ่มเยอะแล้ว ไงว่างๆจัดทริปมิตติ้งกันสักรอบป่าวครับ เผื่อมีอะไรได้ปรึกษากันครับ ว่าจะปรึกษาเรื่องทำสติ๊กเกอร์คลับโซนเราด้วย ไงก็ออกความเห็นกันหน่อยครับ เห็นไทรทันเยอะแต่ไม่รู้มีใครเล่นเวปเราบ้างอ่า เอาเป็นว่าแนะนำตัวก่อนเลยแล้วกันนะครับ ผม แจ็ค อายุ27 ขับอยู่แถวอ.หนองหิน เข้าเมืองบ้างเป็นบางโอกาศ ขับ พลัสดำ กค-5900 หนองคาย อาชีพ ทำเขียงหมูในอ.หนองหินเนี่ยแหละครับ ใครผ่านมาแวะทักได้ครับผม

User ID
    18034
    Status
    โพส
    11

เราน่าจะจัดมีการจัดmeetingกันสักวันดีไหมครับ สมาชิกจ.เลย และใกล้เคียง จะได้แลกเปลี่ยนความรู้ความคิดเห็นกัน ผมว่ามันน่าดีนะครับ

User ID
    5832
    Status
    โพส
    324

รายงานตัวเหมือนกันครับ ผม นัย อายุ 32 ปี อัศวินดำ ก-0452 หนองคายครับ
    ปล.ผมนึกว่าน้าแจ็ค เปิดอู่ อิอิ

User ID
    17016
    Status
    โพส
    4,974

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Warriortriton ดูโพส
    รายงานตัวเหมือนกันครับ ผม นัย อายุ 32 ปี อัศวินดำ ก-0452 หนองคายครับ
    ปล.ผมนึกว่าน้าแจ็ค เปิดอู่ อิอิ
    เป็นไงครับน้ารถแก้หายยังครับ ร่วมแจมด้วยครับ นามว่า ก๋อง ครับ อายุก็พึ่งจะ สามสาม ขวบเอง คู่ใจก็ บว 706 อด

User ID
    8783
    Status
    โพส
    885

อิอิ แบบว่าเด็กช่างเก่าอ่ะครับน้า เครื่องมือก็พอมีบ้างเลยพอทำเองได้อ่า ว่าแต่น้านัยเปิดร้านคอม พอจะรู้จักใครออกแบบติ๊กเกอร์เป็นบ้างอ่ะครับน้า อยากทำเป็นอีสานโซนอ่าจะได้ไว้แจกให้คนเล่นเยอะๆเผื่อมีอะไรจะได้ช่วยกันในโซนเราอ่าครับเห็นทางภาคกลางเค้าทำกันดูเป็นกันเองดี

User ID
    5832
    Status
    โพส
    324

เป็นไงครับน้ารถแก้หายยังครับ ร่วมแจมด้วยครับ นามว่า ก๋อง ครับ อายุก็พึ่งจะ สามสาม ขวบเอง คู่ใจก็ บว 706 อด
    ยังเลยครับน้าก๋อง เดือนหน้าเซลล์เขานัดไปเอาป้ายดำน่ะครับ เลยจะเข้าศูนย์หนองคายดูก่อนครับ
    ถ้าเขาว่ามันปกติค่อยมาปรึกษาน้าดูอีกทีครับ ตอนนี้ก็ทนขับไปก่อนครับแต่มันก็ไม่ได้ร้ายแรงมาก
    แต่ถ้าขับประจำจะรู้ว่ารถเราเปลี่ยนไป

หน้า 3 จากทั้งหมด 6 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 5 6 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้