หน้า 5 จากทั้งหมด 6 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 5 6 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 81 ถึง 100 จากทั้งหมด 120

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    5610
    Status
    โพส
    324

มาตรฐาน ตอบ: สมาชิกจังหวัดเลย

หวัดดีครับผมชื่อ เล็ก ครับ ศิษย์เก่า ช่างยนต์เทคนิคเลย ครับ บ้านอยู่ ต.นาหนองทุ่ม ชุมแพ ครับ

TTC-Member:00856 TTC-Member
    User ID
    8783
    Status
    โพส
    885

แก้ไขครับสะกดผิดอ่ะ อิอิ

User ID
    8783
    Status
    โพส
    885

อีกแบบครับ ช่วยกันโหวตหน่อยนะครับ

User ID
    21025
    Status
    โพส
    14

ดีครับ ผมอยู่ตัวเมืองเลย triton plus 4 ประตู ทะเบียน กค 4653 ทักทายได้นะครับ

TTC-00043 TTC-Member
    User ID
    224
    Status
    โพส
    2,203

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ joboysang ดูโพส
    มาบ้านก็อย่าลืมแวะมาชมด้วยนะครับผมอยู่หนองหินถัดมานิดเดียวเอง ชอบแม็กจริงๆเอามาใส่พลัสบ้างคงจะสวยนิ
    สวัสดีครับน้าแจ๊ค ผมชื่อโจครับ เป็นเขยวังสะพุง แต่ตอนนี้ทำงานอยู่สมุทรปราการ
    อยากจะปรึกษาน้าแจ๊คหน่อย ประมาณปลายปี ทุกปี ผมจะมีโครงการมอบทุนการศึกษาและอุปกรณ์กีฬา
    พอดีเมื่อปีใหม่ได้แวะไปเที่ยวที่หนองหินมา เห็นโรงเรียนเล็กๆอยู่โรงเรียนนึง ชื่อโรงเรียนหนองหมากแก้ว ไม่รู้ว่าน้าแจ๊ครู้จักหรือเปล่า
    ยังไงถ้าน้าแจ็ค เห็นข้อความผมแล้ว ช่วยติดต่อกลับผมหน่อยนะครับ ผมจะประจำอยู่ที่ห้องสมุทรปราการ หรือโทร0890966797ก็ได้
    ขอบคุณครับ

User ID
    17016
    Status
    โพส
    4,974

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Joe043 ดูโพส
    สวัสดีครับน้าแจ๊ค ผมชื่อโจครับ เป็นเขยวังสะพุง แต่ตอนนี้ทำงานอยู่สมุทรปราการ
    อยากจะปรึกษาน้าแจ๊คหน่อย ประมาณปลายปี ทุกปี ผมจะมีโครงการมอบทุนการศึกษาและอุปกรณ์กีฬา
    พอดีเมื่อปีใหม่ได้แวะไปเที่ยวที่หนองหินมา เห็นโรงเรียนเล็กๆอยู่โรงเรียนนึง ชื่อโรงเรียนหนองหมากแก้ว ไม่รู้ว่าน้าแจ๊ครู้จักหรือเปล่า
    ยังไงถ้าน้าแจ็ค เห็นข้อความผมแล้ว ช่วยติดต่อกลับผมหน่อยนะครับ ผมจะประจำอยู่ที่ห้องสมุทรปราการ หรือโทร0890966797ก็ได้
    ขอบคุณครับ
    โครงการดีๆเพื่อสังคมเยี่ยมมากครับน้า นับหนุนครับ

User ID
    8783
    Status
    โพส
    885

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Joe043 ดูโพส
    ขอบคุณครับ
    เพิ่งมาเห็นข้อความนี้ครับ ขอขอบคุณแทนเด็กๆไว้เลยครับ เด๋วยังไงผมจะหาข้อมูลไว้ให้ครับ ถ้ามาจริงๆผมยินดีสนับสนุนครับในนามของเจ้าถิ่นเลย เบอร์ติดต่อผมนะครับ 0879476885 แจ็คครับ หรือถ้ามาแถวหนองหินอีกที ถามร้านค้าหรือร้านอาหารได้เลยครับ ว่าบ้านคนชื่อแจ็คขายหมูอยู่แถวใหนครับ เด๋วยังไงขอผมหาข้อมูลก่อน เพราะปรกติกลุ่มแม่บ้านที่ทำอาหารกลางวันของ รร.นี้รับหมูผมประจำด้วยเหมือนกันครับ

User ID
    5832
    Status
    โพส
    324

เมืองเลย ร้านแอร์ ร้านไหนที่ทำงานฝีมือดีปราณีตครับ จะไปล้างแอร์ครับ
    มันมีกลิ่นอับฝุ่นน่ะครับเวลาเปิดแอร์ครั้งแรก สักพักมันก็จะหาย พอมีวิธีแก้ไขไหมครับ

User ID
    224
    Status
    โพส
    2,203

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ joboysang ดูโพส
    เพิ่งมาเห็นข้อความนี้ครับ ขอขอบคุณแทนเด็กๆไว้เลยครับ เด๋วยังไงผมจะหาข้อมูลไว้ให้ครับ ถ้ามาจริงๆผมยินดีสนับสนุนครับในนามของเจ้าถิ่นเลย เบอร์ติดต่อผมนะครับ 0879476885 แจ็คครับ หรือถ้ามาแถวหนองหินอีกที ถามร้านค้าหรือร้านอาหารได้เลยครับ ว่าบ้านคนชื่อแจ็คขายหมูอยู่แถวใหนครับ เด๋วยังไงขอผมหาข้อมูลก่อน เพราะปรกติกลุ่มแม่บ้านที่ทำอาหารกลางวันของ รร.นี้รับหมูผมประจำด้วยเหมือนกันครับ
    ขอบคุณครับน้าแจ๊ค
    โครงการผมที่วางไว้ก็ประมาณสิ้นเดือนพฤศจิกายนครับ แต่ประมาณกลางๆปีผมจะไปเซอร์เวย์อีกที
    ถ้าไม่เป็นการรบกวนน้าแจ๊คมากผมก็อยากจะได้ข้อมูลเกี่ยวกับโรงเรียนน่ะครับ ว่า มีนักเรียนชายหญิงกี่คน ช่วงชั้นละกี่คน ครูกี่คน
    หรือขอชื่อกันเบอร์โทรของครูใหญ่ด้วยก็ดีครับ

ช่วงปีใหม่ผมกลับไปบ้านพ่อตาที่บ้านทรายขาว วังสะพุง และก็แวะไปที่หนองหิน แต่คงเป็นช่วงวันหยุดเลยไม่เจอใครที่โรงเรียนครับ
    ถ้าได้ข้อมูลแล้ว กลางปีผมไปเซอร์เวย์ เดี๋ยวผมติดต่อน้าแจ็คอีกทีนะครับ
    ขอบคุณครับ

User ID
    8783
    Status
    โพส
    885

ขอบคุณครับน้าแจ๊ค
    โครงการผมที่วางไว้ก็ประมาณสิ้นเดือนพฤศจิกายนครับ แต่ประมาณกลางๆปีผมจะไปเซอร์เวย์อีกที
    ถ้าไม่เป็นการรบกวนน้าแจ๊คมากผมก็อยากจะได้ข้อมูลเกี่ยวกับโรงเรียนน่ะครับ ว่า มีนักเรียนชายหญิงกี่คน ช่วงชั้นละกี่คน ครูกี่คน
    หรือขอชื่อกันเบอร์โทรของครูใหญ่ด้วยก็ดีครับ

ช่วงปีใหม่ผมกลับไปบ้านพ่อตาที่บ้านทรายขาว วังสะพุง และก็แวะไปที่หนองหิน แต่คงเป็นช่วงวันหยุดเลยไม่เจอใครที่โรงเรียนครับ
    ถ้าได้ข้อมูลแล้ว กลางปีผมไปเซอร์เวย์ เดี๋ยวผมติดต่อน้าแจ็คอีกทีนะครับ
    ขอบคุณครับ
    เรื่องข้อมูล เด๋วผมจัดการให้ครับน้า ส่วนถ้ามาวันใหนโทรหาผมได้เลยครับ สนับสนุนอยู่แล้วโครงการดีๆเพื่อเด็กๆและเยาวชน

User ID
    224
    Status
    โพส
    2,203

เรื่องข้อมูล เด๋วผมจัดการให้ครับน้า ส่วนถ้ามาวันใหนโทรหาผมได้เลยครับ สนับสนุนอยู่แล้วโครงการดีๆเพื่อเด็กๆและเยาวชน
    ชอบคุณครับน้าแจ๊ค เดี๋ยวกลางปีคงได้ตำจอกกันหน่อยครับ

User ID
    18173
    Status
    โพส
    1,236

อยากไปภูกระดึงอ่า

User ID
    8783
    Status
    โพส
    885

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ natchanan ดูโพส
    อยากไปภูกระดึงอ่า
    ชอบแบบเดินชมทิวทัศน์หรือแบบชิวๆครับ ถ้าชอบเดินชมธรรมชาติตอนขึ้นเขา+ความเหนื่อยแบบสุดๆแนะนำให้รีบมาครับ แต่ถ้าชอบแบบชิวๆแนะนำให้รอสักพักครับ งานสร้างกระเช้ากำลังจะดำเนินการแล้ว

User ID
    224
    Status
    โพส
    2,203

ชอบแบบเดินชมทิวทัศน์หรือแบบชิวๆครับ ถ้าชอบเดินชมธรรมชาติตอนขึ้นเขา+ความเหนื่อยแบบสุดๆแนะนำให้รีบมาครับ แต่ถ้าชอบแบบชิวๆแนะนำให้รอสักพักครับ งานสร้างกระเช้ากำลังจะดำเนินการแล้ว
    ความคิดเห็นส่วนตัวนะครับ ถ้าสร้างกระเช้าแล้ว เสน่ห์ของภูกระดึงก็จะหมดไปเลยครับ
    อยากจะพบความงามแบบประทับใจไม่มีวันลืม ก็ต้องทนลำบากกันหน่อย ถ้าสบายกันเกินไป มันก็ไม่เห็นคุณค่า
    และถ้าเดินขึ้นไม่ไหว ที่ชมวิวแต่ละที่บนภูระยะทางเป็น 10กิโล จะเดินกันไหวเหรอ อีกหน่อยก็คงมีวินรถบนภูอีก
    การจัดการของประเทศไทยมันยังไม่ดี ถ้าความเจริญไปถึงที่ไหน ธรรมชาติมันก็จะอยู่ไม่นาน

User ID
    8783
    Status
    โพส
    885

ความคิดเห็นส่วนตัวนะครับ ถ้าสร้างกระเช้าแล้ว เสน่ห์ของภูกระดึงก็จะหมดไปเลยครับ
    อยากจะพบความงามแบบประทับใจไม่มีวันลืม ก็ต้องทนลำบากกันหน่อย ถ้าสบายกันเกินไป มันก็ไม่เห็นคุณค่า
    และถ้าเดินขึ้นไม่ไหว ที่ชมวิวแต่ละที่บนภูระยะทางเป็น 10กิโล จะเดินกันไหวเหรอ อีกหน่อยก็คงมีวินรถบนภูอีก
    การจัดการของประเทศไทยมันยังไม่ดี ถ้าความเจริญไปถึงที่ไหน ธรรมชาติมันก็จะอยู่ไม่นาน
    ผมเห็นด้วยกับน้าครับและเชื่อว่าคนเมืองเลย(เอาแค่คนพื้นที่ก็น่าจะเยอะพอ)หลายกลุ่มเลยที่ไม่เห็นด้วย แต่อย่างว่าแหละครับ ระบบการเมืองไทย อะไรที่น่าจะกินได้มันเอาหมด ผมเป็นพ่อค้าด้วยเวลาเปิดภูทีนักท่องเที่ยวมาทีก็อยู่กันยาวๆของก็ขายดียาวๆ แต่ถ้ากระเช้าสร้าง ผมว่าคนที่มาเที่ยว สามารถขึ้นตอนเช้ากลับตอนเย็นได้เลย แล้วใครจะมาค้างยาวๆอีกล่ะทีนี้ ชาวบ้านที่เค้ารับจ้างหาบของก็ขาดรายได้ เงินท้องถิ่นก็จะสะพัดน้อยลง ดีไม่ดีชาวบ้านไม่มีงานทำกันอีก แล้วผมจะขายของให้ใครล่ะถ้าชาวบ้านแห่หนีเข้ากรุงกันหมด เฮ้อ พูดไปก็เท่านั้น ตราบใดที่การเมืองยังเป็นแบบนี้อยู่ประชาชนตาดำๆก็ได้แต่ทำใจล่ะครับ

asanan
    ผู้เยี่ยมชม

รมต.คนวังพุง จัดให้พี่น้อยชาวเลยแล้ว กระเช้าขึ้นภูกระดึง สมัยหน้าเลือกอีกนะ ภูเขาและทรัพยากรจะได้หมดจากเมืองเลย

User ID
    11688
    Status
    โพส
    182

เห็นด้วยกับน้า Joe043,joboysang,asanan ผมก็เป็นคนเลย ผมขึ้นมาสองครั้งแล้ว ผมตั้งใจว่าจะขึ้นครั้งที่สามยังไม่มีโอกาสเลย ในการสร้างกระเช้าต้องถามว่าสร้างเพื่ออะไรมีจุดประสงค์อะไร จะทำเพื่อคนพิการ คนแก่ เด็ก หรืองั้ยแล้วถ้าขึ้นไปถึงหลังแปแล้วจุดเที่ยวต่างอยู่ห่างเท่าไรแล้วจะไปยังงั้ย ต่อไปคงจะมีวินเหมือนน้าJoe043 ว่าแน่ ภูกระดึงมีเสน่ตรงที่ต้องเดินขึ้นนี้ละ มันเป็นอะไรที่พิสูจน์หลายๆอย่าง มันคงเป็นที่เดินดูธรรมชาติที่ใหญ่ที่ในเมืองไทย และเป็นเก็บรักษาพันธุ์สัตว์อีกมากมาย

User ID
    224
    Status
    โพส
    2,203

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ nescafe_1 ดูโพส
    เห็นด้วยกับน้า Joe043,joboysang,asanan ผมก็เป็นคนเลย ผมขึ้นมาสองครั้งแล้ว ผมตั้งใจว่าจะขึ้นครั้งที่สามยังไม่มีโอกาสเลย ในการสร้างกระเช้าต้องถามว่าสร้างเพื่ออะไรมีจุดประสงค์อะไร จะทำเพื่อคนพิการ คนแก่ เด็ก หรืองั้ยแล้วถ้าขึ้นไปถึงหลังแปแล้วจุดเที่ยวต่างอยู่ห่างเท่าไรแล้วจะไปยังงั้ย ต่อไปคงจะมีวินเหมือนน้าJoe043 ว่าแน่ ภูกระดึงมีเสน่ตรงที่ต้องเดินขึ้นนี้ละ มันเป็นอะไรที่พิสูจน์หลายๆอย่าง มันคงเป็นที่เดินดูธรรมชาติที่ใหญ่ที่ในเมืองไทย และเป็นเก็บรักษาพันธุ์สัตว์อีกมากมาย
    คนมันจะสร้าง ถึงชาวบ้านจะต่อต้าน แต่มันก็คงจะดันเอาจนได้ เพราะผลประโยชน์มันมาก

User ID
    17016
    Status
    โพส
    4,974

คนมันจะสร้าง ถึงชาวบ้านจะต่อต้าน แต่มันก็คงจะดันเอาจนได้ เพราะผลประโยชน์มันมาก
    คงประมาณนั้นละน้า เพราะทุกวันนี้พวกมารมันเยอะ

User ID
    29290
    Status
    โพส
    135

ผมรายงานตัวด้วยคนครับ คนขอแก่นแต่เป็นลูกเขยเชียงคานครับ

หน้า 5 จากทั้งหมด 6 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 5 6 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้