สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 10 จากทั้งหมด 10

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    38935
    Status
    โพส
    29

มาตรฐาน ช่วยทีคับ เซลขอเก็บมัดจำ เพิ่มอ่ะ

คือว่า ผมจองรดไปวาง เงินจองไป 3000 แล้ววันยี้เซลโทรมา บอกรดได้แล้ว แต่ขอมัดจำเพิ่ม 30000 ค่าติด lpg แล้วก้ไม่ได้แจ้งไว้ก่อน ด้วย และเซลบอกว่า ทุกเซลที่ต้อง lpg ต้องเก็บเหมือนกันหมด ผมควรทำไงดีคับ ผมกังวนว่า วางไปแล้วได้ของไม่ ดี แล้วต้องจำไจเอามาเพราะจ่ายไปแล้ว น้าน้า ช่วย บอกผมทีคับ ผมนัดไว้พุ่งนี้แล้วว่าจะเอาไม่เอา ขอบคุนล่วงหน้าคับ

User ID
    5724
    Status
    โพส
    1,177

มาตรฐาน ตอบ: ช่วยทีคับ เซลขอเก็บมัดจำ เพิ่มอ่ะ

...ศูนย์ไหนเนี่ย...เซลที่ผมไปซื้อเค้ายังรักษาผลประโยชน์ให้ลูกค้าเลย..เค้าบอกว่าติดที่ีศูนย์แพง...ติดเองถูกกว่าเกือบหมื่น..ของก็เหมือนกัน..อย่าเพิ่งจ่ายครับ..เจรจาดูก่อน...เพราะถึงเราไปติดที่หลัง..เราแจ้งเค้าไว้ว่าเราจะติด lpg เค้าก็จะยังไม่จดทะเบียนให้ จนกว่าเราจะนำเอกสารชุดติดแก๊สไปให้เค้า..แล้วถึงจะดำเนินการจดทะเบียนให้ได้ครับ..

User ID
    38935
    Status
    โพส
    29

มาตรฐาน ตอบ: ช่วยทีคับ เซลขอเก็บมัดจำ เพิ่มอ่ะ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ รณรงค์ ดูโพส
    ...ศูนย์ไหนเนี่ย...เซลที่ผมไปซื้อเค้ายังรักษาผลประโยชน์ให้ลูกค้าเลย..เค้าบอกว่าติดที่ีศูนย์แพง...ติดเองถูกกว่าเกือบหมื่น..ของก็เหมือนกัน..อย่าเพิ่งจ่ายครับ..เจรจาดูก่อน...เพราะถึงเราไปติดที่หลัง..เราแจ้งเค้าไว้ว่าเราจะติด lpg เค้าก็จะยังไม่จดทะเบียนให้ จนกว่าเราจะนำเอกสารชุดติดแก๊สไปให้เค้า..แล้วถึงจะดำเนินการจดทะเบียนให้ได้ครับ..
    คับน้าผมก้ว่างั้นอ่ะ แล้วมันผิดข้อตกลง ตอนเซ็นสันยาด้วยคับ ผมว่าจะเอามาติดข้างนอกเอง แต่ผมบวกค่าติดแก็ส ไปไนราคารดด้วย จะมีปันหาอะไรไหม ถ้าผมเอาจะเอารดมาติดแก็สเอง แล้วต้องทำสันยาไหม่ไหมคับ ขอบคุนคับ

User ID
    15209
    Status
    โพส
    99

เซลล์หัวหมออยากได้เงินไปหมุนก่อน

User ID
    37797
    Status
    โพส
    98

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ naisan909 ดูโพส
    คับน้าผมก้ว่างั้นอ่ะ แล้วมันผิดข้อตกลง ตอนเซ็นสันยาด้วยคับ ผมว่าจะเอามาติดข้างนอกเอง แต่ผมบวกค่าติดแก็ส ไปไนราคารดด้วย จะมีปันหาอะไรไหม ถ้าผมเอาจะเอารดมาติดแก็สเอง แล้วต้องทำสันยาไหม่ไหมคับ ขอบคุนคับ
    ขู่หรือเอาจริงก็ได้ โดยบอกชื่อ ไปยัง บริษัทใหญ่ มิตซู ๕๕๕๕ ได้ผลป่าวไม่ทราบ ถ้าเป็นผม เอาแน่ เริ่มด้วยขู่ แล้วเอาจริง เอามาส่งชื่อให้เพื่อนทางเมลย์ก็ได้

User ID
    38705
    Status
    โพส
    9

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ weerawit ดูโพส
    ขู่หรือเอาจริงก็ได้ โดยบอกชื่อ ไปยัง บริษัทใหญ่ มิตซู ๕๕๕๕ ได้ผลป่าวไม่ทราบ ถ้าเป็นผม เอาแน่ เริ่มด้วยขู่ แล้วเอาจริง เอามาส่งชื่อให้เพื่อนทางเมลย์ก็ได้
    น่าสนคับน้า ผมคงต้องลองซะแล้ว แล้วน้ามีเบอสูนไหย่ป่าวคับ จัดมาไห้หน่อย ขอบคุนคับ

User ID
    38705
    Status
    โพส
    9

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ arnat ดูโพส
    เซลล์หัวหมออยากได้เงินไปหมุนก่อน
    ถ้าเปนแบบนั้นก้แย่มากเลยคับน้า ผมละเซง ปันหาเยาะจิงๆๆ ถ้าไม่ชอบtritonนะผมคงเอายี่ห้อ อิ่นไปละ

User ID
    13860
    Status
    โพส
    2,783

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ naisan909 ดูโพส
    คือว่า ผมจองรดไปวาง เงินจองไป 3000 แล้ววันยี้เซลโทรมา บอกรดได้แล้ว แต่ขอมัดจำเพิ่ม 30000 ค่าติด lpg แล้วก้ไม่ได้แจ้งไว้ก่อน ด้วย และเซลบอกว่า ทุกเซลที่ต้อง lpg ต้องเก็บเหมือนกันหมด ผมควรทำไงดีคับ ผมกังวนว่า วางไปแล้วได้ของไม่ ดี แล้วต้องจำไจเอามาเพราะจ่ายไปแล้ว น้าน้า ช่วย บอกผมทีคับ ผมนัดไว้พุ่งนี้แล้วว่าจะเอาไม่เอา ขอบคุนล่วงหน้าคับ
    เอามาติดเองดีกว่าครับ พูดถึงติดแก๊ส ถ้าคุยไม่รู้เรื่องคุยยากก็เปลี่ยนศูนย์ใหม่ครับน้า

User ID
    38705
    Status
    โพส
    9

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ ละอ่อนเหลือกำ! ดูโพส
    เอามาติดเองดีกว่าครับ พูดถึงติดแก๊ส ถ้าคุยไม่รู้เรื่องคุยยากก็เปลี่ยนศูนย์ใหม่ครับน้า
    คับน้า ถ้าไม่เครียจิงๆๆก้คงต้องยอมเสีย ค่าจองอ่ะคับ ถือว่าผมโชคร้ายเอง เจอเซลแบบนี้ เฮ้อ ปวดตับ

User ID
    27081
    Status
    โพส
    3,110

ของผมเขาก็เรียกให้จ่ายค่าติดตั้งต่างหากครับ
    การจ่ายต่างหากเป็นผลดี เพราะราคามันไม่รวมในค่ารถ นั่นหมายถึงดอกเบี้ยที่จะต้องผ่อนจากค่ารถที่เพิ่มขึ้นด้วย
    แต่ผมเองซื้อเงินสด ตัดปัญหานั่นไปครับ

ส่วนราคาก็ประมาณนี้แหละ แต่ผมต่อเหลือ 26000 เพราะในเวปเขาให้ราคานั้น
    เซลล์มันเองก็รู้จักคนที่ขายโปรโมชั่นในเวป มันเลยยอม
    สุดท้าย โชคจะดีหรือร้ายขึ้นอยู่กับว่าจะเจอช่างติดตั้งดีไม่ดีครับ

ส่วนผมเจอแบบนี้ สุดยอดเลยครับ ๕๕๕

http://www.thaitritonclub.com/forum/...ad.php?t=39814
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย iamday : 10-12-2012 เมื่อ 16:41

ข้อมูลกระทู้